Hỏi về Mama sữa non Colostrum

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi SuSu_ThuThuy, 7/3/2008.

Tags:
  1. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn MebeTuenhi, tính ra thì uống lọ to này rẻ hơn dùng Mama sữa non, nếu theo Mama sữa non thì một ngày 3 gói khoảng 27K cơ. Hôm trc mình thử mua Mama cho bé nhưng mà chưa thấy có tác dụng mấy, không biết có nên mua lọ to của Good Health. À mà mẹ cho uống thẳng hay pha vào sữa, bé nhà mình không chịu uống thẳng nên mình pha lẫn vào sữa . Chán quá dùng mọi cách mà chẳng thấy có tác dụng gì, các mẹ có cao kiến gì nữa không, giúp mẹ cháu với :(

Đang tải...

2. cafeteria

cafeteria Thành viên sắp chính thức

Sửa lần cuối: 19/6/2008
    SuSu_ThuThuy thích bài này.
  3. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Chào các mẹ, bé nhà mình đã dùng sữa non của Goodhealth được 3 tháng rồi. Nhìn chung là ăn uống tốt, ngủ ngon giấc, đặc biệt là khoản output không còn phải bận tâm nữa. Loại mình dùng dạng viên nang.Tính ra thì kinh tế hơn uống Mama sữa non Colostrum vì ngày dùng 1 viên ~ 8k, 1 lọ 90 viên uống được trong 3 tháng. Các mẹ có thể mua ở 110 Ngọc Khánh nhé.

SuSu_ThuThuy thích bài này.
  4. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Bé nhà mình ngưng uống được 2 tháng nay rồi vì mình thấy lục tốn quá
    Cái chính là mama sữa non ngon quá nên uống rồi thành nghiện, cho bé uống sữa khác toàn nhè ra nên mình phải ngưng lại ngay
    Bây giờ tối bé ngủ cứ ọ ẹ suốt đêm, bú mẹ nhiều mặc dù đã cho ăn no trước khi ngủ rồi . Đợt này chắc lại phải cho uống thêm 1 đợt sữa non nữa
    1 hộp 90 viên x 8k = 720 K => Đắt ơi là đắt các mẹ nhỉ ?

5. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Chị ơi! ~8k thôi mà vì em không nhớ mua bnhiêu nữa, vẫn rẻ hơn uống Mama mà. Nhưng nó không ngọt như Mama sữa non đâu, nhạt nhạt nhưng pha vào sữa thì thằng bé nhà em vẫn OK.:p ( Em biết bác nhiều tuổi hơn em nên phải đổi lại cách xưng hô thôi, trước đây ko biết nên 'láo' quá:rolleyes::Cuoi)

6. cafeteria

Các mẹ ơi, em vừa gọi Good Health, chiều sẽ mang hộp sữa non qua cty em, em cho cu nhà em dùng thử rồi sẽ báo cáo kết quả với các mẹ. Cu nhà em thì cái gì cũng chê, chỉ mỗi bập vào ti mẹ là không chê, đến nước cháo loãng không ninh xương gì, chỉ nước lã không nó cũng phì phì, hy vọng lần này cu cậu dễ tính hơn.

7. Zauy

Theo mình biết thì Goodhealth còn có một sản phẩm nữa dạng bột, không biết dùng loại thì hơn nhỉ, nói chung vẫn lục tốn như nhau. Các mẹ cho mình hỏi thêm hôm trước mình cho em bé đi Viện DD thì được kê uống thuốc Pronat đây cũng là một dạng sản phẩm chức năng, vị cũng thơm mùi đậu nành mỗi lần pha 1-2 thìa vào 60ml nước, thành phần cũng có nhiều loại Vitamin lắm, có mẹ nào cho em bé uống loại này chưa không biết pha cùng sữa có được không nhỉ.

8. cafeteria

Ôi cái thằng cu nhà em, pha sữa non không thì nó bú chùn chụt (tát nhiên là lúc nó lim dim ngủ rồi), pha kèm với sữa bột thì nó nôn với chả ọe, xong nhìn thấy thìa sữa thì khóc ré lên mới sợ chứ, ranh con mới 5 tháng rưỡi đã lắm trò :((

9. Zauy

Tin buồn các mẹ ơi, hiện nay Goodheath đang hết hàng viên chỉ còn dạng bột thôi và có thể không nhập hàng viên về nữa, thế có chán không cơ chứ. Mẹ nào còn hàng viên không dùng thông báo cho mình với. Xin cảm ơn nhiều nhiều

10. MebeTuenhi

MebeTuenhi Thành viên đạt chuẩn

Lâu nay bận rộn, em quên ko vào báo cáo tình hình cho các mẹ việc dùng sữa non Colostrum của GH. Em đang cho con dùng loại bột(605K), dùng được gần 1 tháng rồi, trong 1 tuần đầu e chỉ cho bé dùng 3g(1thìa) cùng với sữa cho bé uống, trộm vía output tốt, ko thấy bị táo bón j cả, thấy có vẻ cũng ổn. Sau đó em mới cho tăng lên dùng 6g(2 thìa).Cho đến đợt gần đây, thời tiết thất thường nhà em mấy người đều bị ốm yếu, mệt mỏi thế mà bé nhà thì vẫn khoẻ re(trộm vía con ngàn lần nha):D , mà đợt này lại tăng cân tốt nữa. Hehe, em thấy chỉ thêm có từ 5-10N/ngày mà bé khoẻ là quá ổn rụi:mrgreen:

11. MebeTuenhi

Sao mẹ Zauy ko cho con dùng loại bột???:confused: Hồi trước mình có gọi đến cho bà tư vấn của công ty này, thấy bảo 2 loại này hàm lượng, thành phần tương đương nhau, nhưng loại bột thì dễ dùng hơn, các bé sơ sinh trở lên là đã dùng được rồi, nên chắc vì thế mà công ty này mới "tẩy chay" dạng viên để tập trung bán loại bột :mrgreen: . Thôi cho con dùng loại bột đi :-D

12. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi!Loại viên nang này là loại nào vẩy Mẹ nó cung cấp thêm thông tin và địa chỉ mua đi, ở SG thì mua ở đâu?

13. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

.

Cho mình thêm thông tin về tên hàng này nhé, chắc mua ở đại lý sữa nào cũng có phải ko mẹ nó ợi
    DT của mình: 0908 411 906. Có gì nhắn tin cho mình nhé!. Thanks.

14. MebeTuenhi

Loại viên nang mà Me Ti Bun nói với loại bột em nói đều là của hãng GoodHealth:mrgreen:. Tên đầy đủ là sữa non Colostrum Good Health, dạng viên nang(675k/90viên) và dạng bột(605K/350g). Nếu bé nhà chị dưới 7 tuổi thì nên dùng loại bột , chị vào trang web của công ty này www.goodhealth.com.vn rồi xem mục phân phối để tìm đại lý gần nơi mình ở mà mua cho tiện , và ngâm cứu thêm về sp nữa. ah công ty này có số hotline tư vấn là 04.2108920, chị thử gọi đến đó xẹm:p

15. Zauy

Cảm ơn mẹ Tuenhi nhé, chắc là phải dùng dạng bột thội Tất cả vì tương lai con em chúng ta ;)

16. Me Ku BIll

Me Ku BIll Banned

Chào các mẹ

Mình đang phân vân không biết nên cho con uống Colostrum Good Health hay uống Mama sữa non Colostrum. Các mẹ tư vấn cho mình vợi
    Cảm ơn các mẹ nhiều

17. xà lỳ

xà lỳ Thành viên tập sự

Mình thấy mọi người khen loại sữa non này. Bé nhà mình từ hồi mới sinh ra đến giờ toàn bị táo bón thôi. Hy vọng dùng sữa này thì bé hết táo bón, huhu

Sửa lần cuối: 3/7/2008
  18. MebeTuenhi

Hihi, mẹ Ku Bill giống mình rồi, đợt trước cũng phân vân ko biết nên chọn loại nào trong 2 loại này, nhưng khi hỏi 1 số mẹ đã từng cho con dùng các loại này và cũng có tham khảo thêm trên 2 trang web này, mình thấy:
    1, Sữa non Colostrum Good Health là hàng nhập khẩu của New Zealand, trong khi Mama sữa non là hàng VN sản xuất, mình ko tin tưởng lắm về chất lương.
    2, Về thành phần dinh dưỡng mình thấy của mama sữa non ko rõ ràng nên cũng hơi ngai.
    3, Đó là giá cả, mới đầu thì tưởng Mama sữa non rẻ nhưng thực chất lại ko rẻ chút nào, vì 1 hộp là 180/20gói, mỗi ngày 3-5 gói, tính ra là mất 27-45K/ngày :(, còn Sữa non Colostrum GH thì cũng hơi bị đau ví lúc đầu(605K/hộp 350g), nhưng mỗi ngày dùng 3-6g tương đương chỉ 6-12K/ngày thì lại thấy hợp lý hơn.:mrgreen:
    Cùng với việc hỏi kinh nghiệm của các mẹ đã cho dùng thì mình đã cho con dùng Colostrum Good Health. Và quả thật mình thấy OK:D

19. Me Ku BIll

Me Ku BIll Banned

Cảm ơn Mebetuenhi nhiều . Me ku Bill yên tâm rồi. Chiều nay mình sẽ đi mua cho Bill dùng ngay.

20. Me Chip Bong

Me Chip Bong Thành viên tập sự

hỏi về MaMa Sữa Non

Các mẹ ơi! Quảng cáo thì họ phải nói hay vậy chứ, theo em, à mà chẳng phải mình em đâu cả tổ chức y tế thế giới người ta còn khuyến cáo nên nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ cơ mà, không có loại sữa nào có thể bì được với sữa mẹ đâu. Ngày trước sinh con bé đầu lòng em cũng thiếu sữa, nghe quảng cáo Mama sữa non hay quá, thấy bùi tai thế là mua ngay về cho con bé dùng thay sữa mẹ luôn. Giờ thì mới thấy hậu quả, con bé còi dí còi dị mà còn hay ốm nữa. Rút kinh nghiệm đứa thứ 2 này tuy không đủ sữa nhưng em vẫn kiên trì không cho dùng bất cứ loại sữa ngoài nào,cố gắng ăn uống tốt kết hợp dùng thêm cốm lợi sữa BoKimilk, em thấy hiệu quả lắm, sữa về nhiều mà còn đặc hơn nữa, thằng bé bú sữa mẹ trông mập mạp mà khỏe mạnh lắm.