Hỏi về Mama sữa non Colostrum

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi SuSu_ThuThuy, 7/3/2008.

Tags:
  1. phuongvu123

phuongvu123 Thành viên tập sự

Đang tải...

2. me_cu_ty87

me_cu_ty87 Thành viên tích cực

Ðề: Hỏi về Mama sữa non Colostrum

có phải loại sữa non đó là Ausome colostrum milk power k mẹ cu Nui? Nếu đúng là loại sữa non đó thì dùng cho bé bắt đầu từ 6 tháng các mẹ a. Các mẹ thwur tham khảo thêm xem. http://bekhoe.com.vn/index.php?f=products&do=detail&id=306

3. Khoaikawaii

Khoaikawaii Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi mua loại sữa này ở đâu vậy ? con mình biếng ăn và hay ốm lắm muốn dùng thử xem sao

4. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Sữa non bây giờ có nhiều loại lắm mẹ ạ, mình thấy các mẹ bây giờ tin dùng Goodhealth nhiều hơn đấy

5. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

Mạnh khỏe hay ốm đâu có phải cho uống sữa non là ok đâu! Tui nè, đứa đầu, uống biết bao là mâm sữa non, rời tay mẹ chăm sóc, ốm ngay. Đứa thứ hai, không ốm đau gì, cũng không uống sữa non. Sữa non các mẹ quan tâm thực ra cũng chỉ là thực phẩm chức năng mà. Cố gắng chăm bé thôi, các mẹ à!

6. kemvakem

kemvakem Thành viên tích cực

me ti-bum ơi mình có ông anh làm bên kiểm tra của môi trường nói đã từng kiểm tra 1 số lô nguyên liệu của sữa non mama colostrum thì có những lô nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng nên đã khuyên mình không nên dùng đấy, bạn cũng cân nhắc xem nhé!

7. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em thấy cháu em cũng dùng cái này hàm lượng cao Sữa non của bò mẹ trong Mama Sữa non New cung cấp chất kháng thể tự nhiên giúp tăng cường khả năng miễn dịch cho bé, bé có khả năng chống chọi với các tác động từ môi trường bên ngoài, đồng thời bổ sung các chất sinh trưởng cần thiết cho sự sinh trưởng và phát triển của trẻ.

8. Sunbeam Lan Vy

Sunbeam Lan Vy Thành viên tập sự

Mình đang tìm hiểu để mua sữa non cho bé nhà mình, thấy các mẹ tin tưởng sữa non của GoodHealth hơn nên em cũng định nghe theo các mẹ đây. Bé nhà mình 8 tháng định cho dùng cái Sữa non dạng bột 9%, nhưng trên trang của GH thì không thấy niêm yết giá chính thức, còn khảo thì mỗi nơi 1 giá. Có mẹ nào nắm được giá của loại này không, cho em xin thông tin nhé.

Thấy có mẹ trên diễn đàn cũng bán sữa này, nghe qua có vẻ rẻ, đã ai dùng của mẹ này chưa? Chất lượng có ok không? Cũng cho mình xin thông tin với.

Cám ơn các mẹ thông thái + tốt bụng.

9. tholuoian

tholuoian Thành viên sắp chính thức

em thấy sữa non thì cứ mua của mấy loại lon của úc hay newzeland cho đảm bảo. Hoặc tốt nhất là sữa cho trẻ thiếu tháng của bv việt pháp ý.
    Còn mấy dòng như goodhealth hay mấy nhãn hàng khác em không tin dùng cho lắm.

10. kun_119

kun_119 Thành viên mới

Các mẹ mà cho con uống sữa Úc nhiều nếu để ý sẽ thấy là không có nhãn sữa nào sản xuất ở ÚC cả, chỉ distributed by công ty nào đó ở Australia thôi còn hầu hết là sản xuất ở New Zealand nhé.

11. gdgaucon

gdgaucon Thành viên tập sự

các mẹ cho mình hỏi
    mình mới sinh em bé được 1 tháng rưỡi nhưng do sinh mổ nên ko có sữa .Hiên tại mình đang cho em bé uống sữa dumex ,bây giờ thấy quảng cáo ma ma sữa non rất tốt nhưng mình ko biết nên cho bé uống loại nào cho bẻ 1 tháng rưỡi
    các mẹ chỉ giùm mình nha
    cảm ơn các mẹ nha

12. muasamcungban

muasamcungban Thành viên tập sự

Các chị ơi, vừa rồi bạn em ở TP HCM email sang nhờ em hỏi mua hộ sữa non colustrum FENIOUX của pháp, dạng vien, ở VN bán hơn 1 triệu cơ. KHi mình ra cửa hàng thuốc hỏi thì các bác sĩ vs dược sĩ đều nhìn nhau hỏi ko biết tìm mua sữa non làm gì. Ở pháp khái niệm sữa non chỉ dùng khi bé ốm đau, bênhj tật thôi, chứ ko hề đc dùng để kích thik trẻ ăn, hay cho trẻ cao lớn gì cả.
    Và hoàn toàn ko bắt gặp một quảng cáo gì như các mẹ vừa kể ở trên.
    Theo kinh nghiệm, cg như ;ời khuyên các b sĩ tư vấn, các mẹ đừng tin quá những quảng cáo. Nếu con biếng ăn, các mẹ chịu khó nghiên cứu Gu của con, và đổi khẩu vị cho bé sẽ tốt hơn việc cho bé dùng sữa non, hay uống thêm các loại thuốc hỗ trợ biếng ăn ý.
    Mình thì mình hay nhận order quần áo thôi,sữa thì mình chỉ mua hộ ng quen thôi, nhưng thi thoảng ngó sang topic sữa xem các mẹ ở VN cho bé ăn ntn thôi.

13. muasamcungban

muasamcungban Thành viên tập sự

mẹ thử cho con dùng gallia calisma 1 đi, sữa này đc các bs pháp khuyên dùng cho trẻ phải ăn sữa mẹ ở ngoaì hoàn toàn. Vì đây là sữa có gu giống vs sữa mẹ, về vị cg như về thành phần.
    Công thức đặc biệt tốt cho trẻ thiếu tháng,

14. newimagevn

newimagevn Thành viên tập sự

https://www.facebook.com/newimagevn

Sữa non chất bổ sung quý giá cho sức khỏe mọi người

Sữa non là loại chất bổ lành mạnh hữu hiệu và tốt nhất trên thị trường hiện nay,để chống lại sự lão hoá ,giúp giảm cân,làm thon các bắp thịt,tăng cường miễn dịch ,cũng như bao gồm các chất bổ và khoáng chất cần thiết khác .Hàng ngàn cuộc nghiên cứu về bệnh tật của loài người ,thực hiện tại các học viện có uy tín trên thế giới đã thừa nhận những lợi ích sức khỏe của sữa non.

Nếu quý vị không may đã bị một trong các chứng bệnh ghi dưới đây – sữa non Alpha Lipid Lifeline – có thể là sản phẩm mà quý vị cần để giúp quý vị trên con đường bình phục.
    Dưới đây là một vài những căn bệnh mà sữa non có thể giúp cải thiện được:

- Dị ứng , bệnh mất trí nhớ
    - Bệnh addison,tính tự kỷ
    - Viêm khớp ,suyễn,cao huyết áp
    - Vi khuẨn siêu vi trùng làm độc
    - Bệnh thủy đậu ,bệnh mệt kinh niên ,viêm ruột kết
    - Bệnh ruột crohn ,bệnh cystic fibrosis(xơ hoá màng),cảm cúm
    - Bệnh trầm cảm ,viêm túi thừa
    - Bệnh viêm màng trong dạ con
    - Bệnh sưng bắp thịt,sưng tế bào sợi ,bị dị ứng với thức ăn
    - Bệnh sưng khớp xương ,bệnh về tuyến giáp trạng
    - Bệnh sốt mùa hè ,bệnh viêm gan ,bệnh mụn rộp
    - Bệnh liệt kháng
    - Bệnh đau dạ dày , đau ruột
    - Bệnh lupus ,bệnh chảy nước ruột
    - Bệnh xơ cứng, xơ vữa động mạch
    - Bệnh thiếu máu
    - Thấp khớp ,viêm khớp mãn tính
    - Bệnh vẩy nến ngoài da,bệnh biếng ăn
    - Căng thẳng thần kinh , tai biến mạch máu não
    - Men làm độc,bệnh mọc nấm ngoài da, nấm âm đạo và nhiều nữa.

Theo –www.colostrumreseach.org là một trang mạng tin cậy với hàng ngàn tài liệu dành riêng về các cuộc nghiên cứu về những hiệu quả của sữa non.

Sữa non qúy giá và được lan truyền rầm rộ như thuốc bổ,khoáng chất ,dược thảo với nhiều công dụng đơn giản vì sữa non bắt đầu từ lúc bắt đầu sự sống. Sữa non là món ăn đầu tiên của cuộc sống !
    Các nhân tố miễn dịch và tăng trưởng có trong sữa non cung cấp cho trẻ sơ sinh với đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết để bắt đầu một đời sống khỏe mạnh.Đây là món ăn đầu tiên cho một em bé sơ sinh sữa non dĩ nhiên là an toàn cho mọi lứa tuổi.
    Mặc dù chỉ mới có mặt trên thị trường mới đây, sữa non đã được dùng hàng ngàn năm qua để giúp duy trì sức khỏe của con người trên khắp thế giới.Đối với người lớn bổ sung với sữa non có thể giúp phục hồi cũng như duy trì sức khỏe dẻo dai.Tất cả các loại sữa non không giống như nhau từ lúc ban đầu cho tới lúc chiết xuất và sản xuất ra thành sản phẩm sữa non.
    Sữa non lấy từ bò nuôi tại New Zealand là loại sữa non tốt nhất trên thế giới , vì nơi đây có khí hậu lý tưởng nhất, đất được đảm bảo không dùng phân hóa học, thuốc trừ sâu, và sữa non chiết xuất từ bò khỏe mạnh không có bệnh dịch lỡ mồm long móng hay bò điên như các đất nước khác.Với những quy định kỹ thuật canh nông rất nghiêm ngặt, cùng với sự đầu tư hàng triệu đô la vào các dụng cụ cần thiết để chế biến sữa non một cách tốt nhất mà Không có một loại sữa non nào khác có thể so sánh nổi.

Hãy tự tìm hiểu và sử dụng để cảm nhận xem sữa non từ New Zealand có thể giúp gì cho quý vị !

THEO –www.colostrumresearch.org

Để tôi thuyết phục bạn, Tại sao chúng ta phải dùng Alpha lipid life ?

1. Không có gì tốt bằng sức khỏe của bạn, mà nó đang chịu tác động từ vi khuẩn, virus, chung quanh chúng ta như không khí, thức ăn, thức uống, môi trường. Mà cơ thế chúng ta đang từ ngày từ giờ từng giây chống chọi. Chúng ta chống chọc được bao lâu khi chúng ta đang già dần ?

2. Tại sao Alpha Lipid life lại cần thiết cho mọi người dù già hay trẻ ?
    Vì, Sữa non Alpha Lipid có thể đem lai sức khỏe cho bạn mỗi ngày mà chúng ta không cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho cơ thể.

Theo nghiên cứu thì cơ thể chúng ta hấp thụ sữa non Alpha Lipid Life Line vào cơ thể trên 90% so với sữa bột thông thường (hình trên)

*Probiotics là gì?

http://hoivatraloi.com/modules.php?n...article&sid=69

Còn đối với sữa bột thường, Theo nghiên cứu mà không có Lipid Complex, sự hấp thu của colostrums chỉ hoạt động lên đến 20%, phần còn lại của 80% sẽ được flushed ra và ngược lại.

3. Nguồn gốc của sản phẩm Alpha lipid life chỉ được sản xuất New Zealand và được xuất khẩu đi nhiều nước trên thế giới và có văn phòng ở nhiều nước như Úc, Singrapore, Đài Loan, Malaysia, Indonesia, Philippines, Hong kong, Japan, Nam Phi , Ấn Độ,Thái Lan,Hàn Quốc….
    http://www.newimageasia.com

Dưới đây là một số bằng chứng nhận của sản phẩm sữa Alpha lipid Life Line
    http://newimageasia.com.my/our_company/certificate.php

Mình đăng vài giấy chứng nhận các bạn tham khảo thêm link trên nhé !

4. Chúng ta cùng làm 1 bài toán:

Mọi giới (trẻ nhỏ, người lớn, người già) đều cần 1 lượng chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể trong một ngày để cơ thể hoạt động tốt. Nếu bạn không bồi dưỡng tốt mà bạn càng ngày càng già yếu rất dễ yếu và dễ mắc bệnh.
    Các loại sữa và thuốc bổ ngoài thị trường rất nhiều và có giá cũng ko phải rẽ nhưng bạn có chắc là cơ thể bạn có thể hấp thụ hết chất dinh dưỡng của sữa mang lại ( vì mỗi người mỗi thể trạng khác nhau)
    Vd 1 ngày bạn sài 100.000 VND cho 3 bữa ăn , 1 tháng 3.000.000 VND (dân trung bình) có thể hơn nếu là nhà khá giả.

Bạn có chắc là thực phẩm nước uống chúng ta dùng là sạch 100% (không có chừng sâu, hóa chất, vi khuẩn...) và Bệnh có thể tìm ẩn trong cơ thể bạn nhưng chúng ta không biết một khi phát bệnh chúng ta phải chi trả hàng trăm triệu để chữa bệnh...

Điểm nổi bật của sữa non Alpha lipid là
    Tăng sức đề kháng cho cơ thể để chống lại mọi bệnh tật (ở trên) Đăc biệt với người già mắc bệnh ( ở trên) trải nghiệm sự dụng sẽ thấy rõ hiệu quả mang lại
    Có thể cải thiệt sức cho mọi bộ phận của cơ thể
    Đảm bảo cơ thể hấp thụ trên 95% dưỡng chất mỗi lần uống
    Dễ sử dụng 1 muỗng cafe bột cho 150ml nước lạnh uống sau khi ngủ dậy sẽ dảm bảo cho chất dinh dưỡng cho 1 ngày
    Tinh tế , tiết kiệm vì 1.536.000VND /30 ngày = 51k/ngày thay cho các loại thuốc bổ hoặc sữa trên thị trường lại đảm bảo cho 1 sức khỏe tốt nhất ngăn ngừa mọi bệnh tật.

v Giá mà bạn mua từ chúng tôi : 1.536.000VND sử dụng 30 ngày

v Giá thị trường sản phẩm sữa non khác: trên 2.5 triệu chất lượng thì không thể so sánh với Alpha Lipid Lifeline

Nếu bạn thật sự quan tâm đến sự hỗ trợ bệnh và bổ sung chất dinh dưỡng của Alpha Lipid Life Line , hãy liên lạc với tôi để biết thêm chi tiết Mr Tú 0938.624.618 or 01645.123.636 (TP.HCM và Toàn Quốc)

Ngân hàng TMCP Đông Á – Chi Nhánh Quận 10
    Địa chỉ: 828 Sư Vạn Hạnh P13 Q10 TP.HCM
    Chủ tài khoản: Nguyen Thanh Tu
    Số tài khoản: 0104504501

**Khi chuyển khoản xong call lại mình , mình ra check lại rồi gửi hàng cho bạn liền . Hoặc bạn ở SG thì call mình thỏa thuận giao hàng:

YM:
    songngam_vunguyenha@yahoo.com or newimagevn@yahoo.com

Điện thoại: 0938.624.618 or 01645.123.636 Mr Tú

Tìm hiểu thêm thông tin tại:
    https://www.facebook.com/newimagevn

*Có thể tư vấn thêm qua mạng hay gặp mặt vì đây là sản phẩm mới ở VN và gia đình tôi đang sử dụng, rất nhiều khách hàng sử dụng rất tốt , có 1 số bị ung thư đang sử dụng cảm thấy cải thiện rất nhiều!

Hãy chăm sóc bạn thân, đem đến sức khỏe và lòng quan tâm của bạn cho người thân nhất là cha mẹ bạn ! Thay cho việc chăm sóc của bạn!

- Có tiền, ta có thể đến khám bác sĩ nhưng không thể mua được sức khoẻ tốt.
    - Có tiền, ta có thể mua được máu nhưng không mua được cuộc sống.
    - Cũng như:Có tiền, ta có thể mua được thể xác nhưng không mua được tình yêu!

Vì vậy các cụ ta đã dạy rằng:
    + Người ngu gây bệnh (hút thuốc,say rượu, tham ăn tham uống).
    + Người dốt chờ bệnh (ốm đau rồi mới đi khám chữa).
    + Người khôn phòng bệnh (chăm sóc bản thân , chăm sóc cuộc sống).
    + Khát mới uống, đói mới ăn , mệt mới nghĩ, thèm ngủ mới ngủ, ốm mới khám chữa bệnh- Tất cả đều là quá muộn!
    + Việc chăm sóc, bảo vệ sức khoẻ phải do chính mình thực hiện. Tục ngữ cũng đã dạy:” Tiền bạc là của con, địa vị là tạm thời, vẻ vang là quá khứ, sức khoẻ là của chính mình “.

15. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Con mình ko uống mama sữa non mà uốn Goodhealth, mình thấy bình thường, con uống cũng như ko uống . lại đắt nữa nên mình cắt luôn

16. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Sữa non GH là sữa bổ sung cao cấp giúp tăng cường sức đề kháng nên bạn phải kiên trì chứ ko như thuốc uống vài ba ngày là khỏi

17. Pizza thuy duong

Pizza thuy duong Thành viên tập sự

Cho em hoi con e luoi an ko biet uong sua ngoai ti me thoi. Co uong duoc sua non ko ah . Ko len kg nua hjx e rầu qua ac me tu van gjup e voi

18. quangcaoalphabeta1

quangcaoalphabeta1 Bắt đầu tích cực

Mama sữa non là sản phẩm rất tốt và đây là sản phẩm sữa non đầu tiên trên thị trường Hà Nội có mặt cách đây cỡ hơn chục năm rồi. Hồi đó sản phẩm chưa nổi tiếng như bây giờ. Mình có dính một tay vào việc phát triên thương hiệu của Mama sữa non và tiện đây chia sẻ với các mẹ luôn là ngày đó mình biết sản phẩm đã được chính người nhà anh Trung (giám đốc) và nhân viên công ty DP Thăng Long sử dụng thường xuyên.

19. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

20. hebemart

hebemart Hebemart.vn - Siêu thị sức khỏe sắc đẹp uy tín

các mẹ tham khảo dòng sữa non colostrum cho bé chính hãng, giá tốt tại Hebemart nhé!