Hỏi về Mama sữa non Colostrum

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi SuSu_ThuThuy, 7/3/2008.

Tags:
  1. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Các mẹ ơi cho mình hỏi 1 chút
    Tớ thấy trên thị trường đang quảng cáo rầm rộ loại sữa "Mama sữa non Colostrum" . Nghe quảng cáo thì thấy bảo sữa này là loại sữa được làm từ sữa non của bò non có tính năng kháng thể cao gấp 40 lần sữa mẹ và có rất nhiều tác dụng như:
    - Bổ sung DHA, các loại vitamin cộng thêm 17 loại Axit Amin và các nguyên tố vi lượng khác ...giúp bé thôngminh và tăng chiều cao
    - Dùng cho bé trong trường hợp mẹ bị mất sữa hoặc chất lượng sữa không cao
    - Đặc biệt tăng cường chất kháng thể nếu cho bé uống khi bé được 6 tháng và 7 tháng tuổi
    - Ngoài ra nó còn có tác dụng dưỡng thai cho bà bầu giúp thai nhi ko bị còi xương v.v.

Túm lại là có rất nhiều tác dụng nhưng mà mình thấy đắt quá 180K/hộp bé xíu trong có 20 gói nhỏ dạng cốm . 1 ngày bé chỉ được uống 3 gói ==> nếu vậy thì vẫn phải uống thêm sữa khác nữa => tốn kém quá mà chả biết tác dụng thế nào ????

Vậy có mẹ nào đã có kinh nghiệm thì thấy thế nào ạ ? bé có tăng cân tốt không ? Bé đi ngoài phân thế nào ạ, có bị táo bón hoặc đi tướt không ạ ? v.v. Mong các mẹ chia xẻ cho mình biết với nhé .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SuSu_ThuThuy
    Đang tải...

2. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Mẹ Susu ơi, nhà mình cũng đang dùng Mama sữa non Colostrum nè! Nhưng mẹ Susu mua đắt rồi, mình mua có 165.000 thôi. Bé nhà mình đã uống được 5 hộp, tình hình "cân kẹo" chưa biết thế nào vì chưa kiểm tra nhưng trộm vía mình thấy cháu ăn được hơn, đỡ hẳn táo bón( không biết có phải do sữa non không nữa).Công nhận là uống ngày 3 gói x 8250đ " lục tốn" thật nhưng tất cả vì các con nên các mẹ cứ thấy quảng cáo tốt là về " cắn răng" mua. Hôm rồi, mình được chị bạn giới thiệu cho 1 loại sữa non dạng viên nang của hãng Goodheath làm từ sữa non của bò NewZealand. Mỗi ngày các bé chỉ uống một viên thôi, chắc kinh tế hơn.Mình đang đợi bé uống hết Mama colostrum rồi sẽ thử, có gì sẽ thông tin cho mẹ Susu sau nhé:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

3. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Mẹ nó cho mình địa chỉ cửa hàng bán giá 165K với nhé, tôi toàn mua 180K thôi
    Còn vụ Goodheath làm từ sữa non của bò NewZealand thì có gì thông tin cho tôi nhé . Nhà ấy làm "chuột bạch" cho nhà tớ làm theo sau :rolleyes:
    Cảm ơn mẹ nó nhiều

4. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Không biết nhà mẹ Susu ở đâu? Mình mua ở nhà thuốc Thanh Lan, đối diện cổng Chợ Cống Vị. Vụ Goodheath chắc phải đợi một thời gian nữa vị mình còn 4 hộp sữa non nữa cơ.Khi nào làm " chuột bạch" xong nhất định sẽ thông báo.:tonqe::rolleyes::tonqe::rolleyes:

5. metholau

metholau Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy trong hướng dẫn thì sữa đó trước bữa ăn của bé, nghĩa là chỉ dùng thêm thôi, mà mình thấy mùi chủ yếu của B1, có lẽ thế nên mới kích thích ăn uống chăng ? Thấy quảng cáo hấp dẫn nên cũng mua về cho cu nhóc nhưng cu cậu toàn nhăn mặt rồi vò chân vào nhau nhất định không ăn, mẹ cháu lại phải ăn hộ, giờ vẫn còn hơn chục gói nhỏ . Hichic

6. an_yeu

an_yeu Thành viên mới

Mẹ ti bum ơi, cái viên nang ấy là như thế nào vậy? Có hiệu quả gì? Cu Bi nhà mình 8 tháng thì có dùng được ko? Mà mua cái đó ở đâu thế? Hiệu thuốc có bán ko?

7. MecuNui

MecuNui Thành viên chính thức

Chào các mẹ, Cu Núi nhà tớ cũng uống sữa non nhưng 1 loại nghe nói nhập khẩu từ Mỹ Chả là có chị đồng nghiệp ở Hải Phòng gửi cho uống thử thấy cũng được . Nghe chị ấy nói uống tốt hơn Mama sữa non mỗi ngày chỉ uống 2 thìa cafe thôi . Cu nhà mình cũng mới uống được 10 ngày chưa thấy kết quả gì

8. Cuncuncun

Cuncuncun Thành viên chính thức

MecuNui ơi cho em hỏi với , bé nhà em mới được hơn 3 tháng thì có uống được không ? Vì bé lười ăn quá nên em muốn cho bé uống thử . Tên sữa non là gì vậy hả chi ? Nếu uống được để em nhờ người mua

9. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Bé 2 tuổi có uống được ko hả bạn

10. MecuNui

Tớ cũng không biết nữa nhưng theo tư vấn thì từ 6 tháng trở đi bé cần có sức đề kháng nhiều hơn vì bé bắt đầu ăn dặm nên cần uống sữa non để tăng sức đề kháng. Sữa này hơi khó tan nên pha với nước trứoc rồi mới cho sữa bột vạo Tớ k nhớ tên loại sữa đó. Tí nữa về nhà tớ sẽ viết lại tên.

11. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Bé nhà tớ cũng đang uống sữa non đấy nhưng là của New zealand xuất sang TQ vì tớ có ông anh người TQ cũng đang cho con anh ấy dùng loại này,công nhận hiệu nghiệm lắm,bé nhà tớ 5tháng rồi nhưngtrộm vía ít ốm lắm,lên cân đều,bây giờ 5tháng đc 9,4kg rồi,nick củ của tớ là Lâmdũng,thoát ra bây giờ ko vào đc phải đổi nick khác[​IMG]

12. le loan

le loan Thành viên mới

Có ai có dư không? để lại cho tớ một ít với!

13. MecuNui

Loại sữa non mà nhóc nhà tớ vẫn uống là ApocalypseA200 Colostrum, đóng thành lọ, mỗi lọ 100ml. Tớ thấy ghi có thể dùng cho mẹ, em bé và mọi người cần tăng sức đề kháng.
    Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ!:p

14. diuhai

diuhai Thành viên tập sự

Cửa hàng đồ sơ sinh 183 Bạch Mai bán 170K/1 hộp. Mình mới mua tuần trước xong. Họ bảo còn tùy lúc, có đợt không có hàng bán thì có thể lên tới 190K, có đợt ra nhiều thì có thể 160K thôi. Chẳng biết thế nào mà lần nhỉ?

15. ngocthu270

ngocthu270 Thành viên tích cực

Có ai biết sữa non bán ở đâu kg vây. ở TP.HCM đó . chỉ cho mình với

vyvythuynguyen thích bài này.
  16. MebeTuenhi

MebeTuenhi Thành viên đạt chuẩn

Mẹ TI-BUM ơi, sữa non của Good Health có loại bột rồi đấy . Bé nhà em dùng đc mấy ngày rồi, trộm vía, thấy cũng tốt ghê. :)

17. MebeTuenhi

Mẹ TI-BUM ơi, sữa non của GH có loại bột rồi đấy . Bé nhà em dùng đc mấy ngày rồi, trộm vía, thấy cũng tốt ghê. :)

18. MebeTuenhi

Mình thì mua ở HN cơ, còn ở TPHCM thì bạn đọc trong mục phân phối của hãng ấy chắc là có . Website của họ hình như là www.goodhealth.com.vn

19. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

Chào MebeTuenhi mình là một thành viên mới toe xin được tham gia diễn đàn này, MebeTuenhi cho minh hỏi về sữa non của GH có phải là loại 350g? nhưng mà giá đắt quá nhỉ, mình có gọi đến đại lý của hãng thấy thông báo là những 605K, mà không biết bé con nhà mình có chén không nưã . Bé nhà mình gần 12 tháng rồi gần 9Kg thôi hôm trước vác đi Viện DD đang cho uống men Pepsin và kẽm cũng chẳng thấy tác dụng mấy, không biết uống cùng loại này có sao không nhỉ, nhờ mẹ tư vấn giúp nhé . Cảm ơn mẹ nhiều

20. MebeTuenhi

Uh đúng roài loại sữa non Good Heath dạng bột là 350g giá 605N, mua loại này cũng hơi bị đau ví, nhưng mà đành cố vậy, với mình đọc hướng dẫn thì 1 ngày chỉ dùng 3-6g thôi, nên tính ra tiền cũng khoảng từ 5-10N, nên cũng chấp nhận đc :) Mình thì thấy loại này cũng thơm, ngậy, bé nhà mình cũng chịu uống, trộm vía là thấy ko bị táo hay tướt j cả . Nhưng cũng mới dùng đc 1 tuần nên chưa biết tác dụng cụ thể thế nào;)