Phản hồi về Mẹ Pé Bông

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi bichlien178611, 10/1/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. bichlien178611

bichlien178611 Thành viên tích cực

Thực sự là em rất bức xúc với kiểu bán hàng và phong cách phục vụ của Mẹ Pé Bông. Hôm đó sau khi mua hàng em bức xúc quá nên vào luôn mục thanh lý để cho mọi người biết, mất công lại gặp phải tình huống như em nếu mua hàng của Mẹ Pé Bông.
    Em thấy mục thanh lý của Mẹ Pé Bông thanh lý váy áo. Đầu tiên em đặt Mẹ Pé Bông khoảng 10 cái áo tất cả. Nhưng vì hết màu, mấy mẫu chỉ còn lại màu đen nên em không lấy mà chỉ lấy những màu tươi thôi. Em rất nhiệt tình mua và điện thoại cho Mẹ Pé Bông để chốt lại, nhưng Mẹ Pé Bông hẹn lát nữa sẽ gọi lại sau vì đang cho con đi khám. Em chờ đến hơn 12 giờ trưa vẫn không thấy Mẹ Pé Bông gọi, em lại gọi lần nữa để báo em không lấy màu đen vì da em tối nên kỵ màu đen và tối, chỉ hợp với màu tươi thôi, nên không lấy màu đen, còn những màu còn lại em lấy (vì nhìn hình em thấy màu rất tươi). Em chốt lại sẽ lấy 6 cái tất cả. Nhưng đến khi Mẹ Pé Bông nhờ người ship hàng đến, em xem hàng đều không ưng ý vì màu tối hơn trong hình, 4 cái thì tối hơn không nhiều lắm, nhưng có 2 cái màu khác hẳn, màu thành đỏ tối (màu chết) chứ không hề tươi như trong hình mà Mẹ Pé Bông đăng. Em gọi điện để trả lại hai cái, lấy 4 cái + tiền ship là 20k. Nhưng Mẹ Pé Bông không chịu, bắt em lấy vì đã gọi rồi, em nói: nhưng màu tối quá không tươi như trong hình nên chị không lấy được, màu da chị tối, không thể mặc. Mẹ Pé Bông không chấp nhận vì áo thực tế và trong hình là giống nhau, không hề tối hơn mà có tối hơn thì cũng chỉ một chút không đáng kể. Mẹ Pé Bông yêu cầu em ngoài 20k tiền ship như ban đầu thì phải thêm 20k tiền ship nữa vì không lấy 2 cái còn lại, em không đồng ý. Sau một hồi đôi co, Mẹ Pé Bông nói nhiều câu rất hỗn nên em dập máy không nghe nữa. Em mang 2 cái không lấy ra cho cậu ship hàng trả lại, trừ tiền hai cái đó đi và còn bảo cậu ý vào xem lại hình rồi so sánh với áo bên ngoài thực tế xem có đúng màu không. Cậu ship hàng nhận và mang về, nhưng một lúc sau quay lại và yêu cầu em trả lại 4 cái áo mà em đã lấy và đưa lại tiền. Em thật sự rất bức xúc vì cách phục vụ của Mẹ Pé Bông. Người ta thường nói: khách hàng là thượng đế, vậy mà…..Có phải là em gọi hàng đến em không lấy đâu, em vẫn lấy 4 cái và trả tiền ship sòng phẳng, 2 cái do không đúng màu nên em không lấy, vậy mà Mẹ Pé Bông lại xử sự thiếu tôn trọng người khác như vậy.
    Em muốn viết lên đây để nhiều người biết và tránh không bị gặp tình huống như em khi mua hàng của Mẹ Pé Bông, hic.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bichlien178611
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 16/1/2014
  2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về Mẹ Pé Bông

Bạn vui lòng cho đường link topic bán hàng, BQT sẽ yêu cầu đối chất vào thứ 2.

Cảm ơn bạn.

3. bichlien178611

4. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu Mẹ Pé Bông vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Mẹ Pé Bông không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

5. Mẹ Pé Bông

Mẹ Pé Bông Thành viên tích cực

Chào mẹ nó, em chưa kịp lập topic đối chất vì nick em tạm khóa mấy ngày nhưng nay mẹ nó lập rồi thì cũng tốt thôi, để cho tất cả rõ ràng.
    Đây là toàn bộ việc mẹ nó đặt hàng, em quote lên đây cho mọi người thấy luôn ạ.
    Trước tên nếu mà bạn shipper đã đi về rồi mà quay lại đòi áo của chị thì em vô cùng xin lỗi vì em không biết điều đó.
    Em xin nói ngắn gọn : mẹ bichlien178611 đặt hàng như chốt order ở trên, ngay trên tin nhắn inbox cũng như lúc nói chuyện qua điện thoại em đều nói mẹ nó là chọn màu và mẫu nào thì chốt luôn vì em có con nhỏ nên ko giao được mà chỉ gọi shipper đc thôi, em cũng chỉ gọi shipper trên lcm mà thôi. tầm 2h30 thì em giao áo cho bạn shipper đi giao, khoảng gần 1 tiếng sau thì thấy mẹ bichlien178611 gọi đt lại và nói là ko lấy 2c do màu đậm hơn ảnh, em có nói là màu sắc đậm nhạt hơn ảnh là điều đương nhiên, không thể chuẩn 100% nhưng mẹ nó lại cứ khẳng định là thành màu khác hẳn. Em đồng ý cho mẹ bichlien178611 trả lại 2c nhưng phải trả cả phí ship ngược lại ( em ko nói là 20k vì cái này phải do bên mẹ nó thỏa thuận với shipper ) nhưng mẹ đó nói là "chị sẽ không trả" , em có nói là bên em không thế, trả hàng thì phải trả phí ship ngược lại. Thế là mẹ đó nói nếu vậy thì chị sẽ không lấy cái nào và không trả 1 đồng nào.
    Sau đó em gọi cho bạn shipper, bạn đó thấy chị ấy trả lại 2c và trả ship nên nghĩ là chị ấy trả cả ship ngược lại nhưng em nghe thấy trong đt là mẹ kia nói là không, rồi cậu ấy nói được rồi phí ship ngược cậu ấy không lấy coi như là cho các chị nhưng mẹ kia nói cái gì rất gay gắt là cậu ấy phải về mà đòi em... rồi cái gì nữa thì cậu ship tắt đt.
    Nói chung vì rất nhiều ức chế mà em gọi đt lại ngay lập tức và nói cậu shipper là lấy lại toàn bộ hàng rồi em sẽ trả ship cậu ấy ( em gọi lại ngay lập tức nên em ko nghĩ là cậu ấy đi rồi lại quay lại đòi mẹ này đâu)
    Cậu shipper trả lại hàng cho em, em trả ship 30k cho cậu ấy, cậu ấy nói là các mẹ này đã thử áo hơn 40p, cậu ấy gọi đt còn không nghe mà tắt đi làm cậu ấy lỡ cả việc. Em kiểm tra thì 1 áo bị bẩn 1 chút như là dính nước.
    Con ốm sốt cả tuần nên em rất là mệt mỏi, thậm chí việc mẹ kia mua áo len chanel nhưng lại quote giá của áo nỉ em cũng không để ý mà cứ lấy giá đấy mà tính thôi.
    Câc mẹ mua hàng của em đã nhiều hầu như không ai trả lại và nếu muốn trả lại đều thỏa thuận là tự trả phí ship ngược. 2 áo mẹ nó nói là màu đỏ chết thì thật em ko biết đỏ chết là màu gì. Ảnh em chụp áo thật, ko qua chỉnh sửa, chỉ chèn thêm chữ nên mẫu thì ko thể sai còn màu thì cũng đc 90% ( vì còn phụ thuộc vào ánh sáng, nước ảnh) trong trường hợp này thậm chí em có thể ko nhận lại hàng vì em đã nói trước với mẹ đó là em chỉ ship áo mà mẹ nó chắc chắn lấy thôi. Nhưng em nhận lại áo và nói mẹ nó trả phí nhưng mẹ nó không đồng ý ( cái này thì ko thỏa thận trước vì em ko nghĩ có trường hợp trả lại hàng). Cũng vì thượng đế nắm đằng chuôi ( chưa trả đồng nào) nên nói chắc chắn là em ko đồng ý thì chị sẽ không trả đồng nào và ko lấy áo nào nên em mới quyết định lấy lại toàn bộ hàng.
    Em nghĩ đây đơn giản là việc không thuận mua vừa bán thì thôi nhưng tới tối lại thấy topic của mẹ này là cảnh báo em lừa đảo. Em cũng định là sau khi tài khoản của em mở thì em cũng làm đối chất chứ sao lại nói em lừa đảo. Hôm nay nick em mở từ sáng nhưng em lu bu con cái, lại nghĩ chuyện lâu rồi nên bỏ qua, ai ngờ giờ vào lại thấy đối chất, thôi thì cũng nói luôn cho nó rõ ràng luôn chứ em cũng ko biết đối chất về cái gì và đối chất từ đâu.

6. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

hic hic, em ngày nào cũng vào xem đối chất, nhưng vì không liên quan nên ko dám comment. Nay đọc bài này thấy mình có chút hoàn cảnh trong đó.
    Em cũng thường chiều khách, khách order hàng, em soạn mệt nghỉ, gọi shiper đi ship, xong shiper đi cả đoạn đường dài, có mẹ đến xem áo xong không lấy, có mẹ lấy 1 cái hoặc rất ít so với order. Vân vân và vân vân.
    Cho nên từ đó, em ngại đi ship quá. Bán giá rẻ hơn 1 tý và mời các mẹ thật sự quan tâm đến nhà chọn, ưng ý mới lấy.
    Kinh nghiệm em cho thấy, sao mỗi lần em đi ship, mang hàng đến, nhiều mẹ đã order rồi mà còn chọn tới chọn lui, sau chê bai đủ kiểu, rồi lấy số lượng ít hơn số lượng đã order (mà rõ ràng đã xem hình rồi, đã ok rồi, hình ko khác ngoài đời là mấy, chỉ là sai số).
    Nhưng ngược lại, các mẹ tự đến nhà chọn, cũng là các hàng đấy, mà các mẹ vui vẻ buôn dưa lê, về rồi lần sau lại đến mua tiếp.
    Có phải khách hàng là thượng đế, được phục vụ tận nơi, thì tự nhiên lại có thái độ "không tốt" với người phục vụ không các mẹ???

7. Mod MSTD

Mời bichlien178611 tiếp tục vào đối chất.

Nếu bạn không tiếp tục đối chất trong vòng 24h, BQT sẽ đóng lại topic này.

Cảm ơn bạn.

8. bichlien178611

Chị đã đọc đối chất lại của em. Thứ nhất chị gọi điện cho em, em hẹn gọi lại nhưng không gọi, chị phải gọi lại.
    Thứ hai, chị đã nói rõ với em da chị tối màu nên không lấy được màu đen và tối. Em ship cho chị những màu chị đã chọn, ok chị chọn và em cũng có nói em phải gọi ship chứ không ship trực tiếp được nên chị chọn kỹ. Chị đã chọn rất kỹ và gọi cho em mang đến, em không hề thỏa thuận trước là nếu chị không lấy thì chị phải trả ngược lại tiền ship (như em đã nói là thoả thuận trước với chị). Trong điện thoại chị đã nói rồi, chị không đồng ý kiểu làm việc của em, vì từ trước đến giờ chị mua rất nhiều hàng trên mạng nhưng không ai như em cả, đồ không giống với đăng thì chị trả lại, họ vẫn ok, nhưng em thì không. Mà trước khi em mang hàng đến, em không hề nói với chị là khi chị không lấy hàng thì chị phải trả ship ngược nên chị khi chị xem hàng không đúng với trong hình thì chị trả lại là đúng thôi. Chị cũng vẫn nói với em, kiểu dáng đúng, nhưng màu quá tối, không hề tươi như trong hình. Vì em nói một số câu rất vô lý và thậm chí còn hỗn, nên chị có nói lại chị có quyền không lấy và không trả tiền cho em nếu như em vẫn nhất quyết yêu cầu chị trả thêm tiền và chị dập máy.
    Thứ ba, khi cậu ship hàng đến giao cho chị là lúc 15h27, 15h41 bạn ship gọi lại cho chị, lúc đó chị đang gọi điện cho em nên không nghe máy, 15h47 cậu ship nhắn tin cho chị (lúc đó chị cũng vừa dập máy của em) và chị ra. Sau khi chị yêu cầu cậu ta vào xem hình trong máy và áo ngoài thực tế xem có đúng từ màu đỏ tươi biến thành màu đỏ sẫm hay không (theo chị nói là màu đỏ chết) nên chị trả lại hai cái áo đó. Chị vẫn trả tiền ship như thỏa thuận bạn đầu chứ không trả tiền yêu cầu sau (vì không có thỏa thuận). Sau đó cậu ship gọi điện cho em và nhận lại hai cái áo và tiền chị trả (trong đó có cả tiền phí ship), rồi cậu ý đi. 15h57 cậu ship gọi điện lại cho chị xem chị còn ở văn phòng không, chị nói có và cậu ý yêu cầu chị trả lại áo vì em yêu cầu cậu ý. Chị đồng ý và khoảng gần 10 phút sau cậu ship quay lại. Không hiểu thời gian chị thử áo là 4 phucrt hay 40 phút như em nói?
    Thật sự cách bán hàng của em rất tồi, đăng một đàng lại bán hàng một nẻo. Ngay việc em hẹn gọi điện lại em cũng không gọi, rồi còn đối chất lại là đã thoả thuận nếu kô lấy thì phải trả tiền ship về, không trung thực một chút nào cả. Có phải là chị không chịu lấy hàng cho em đâu, chị vẫn lấy thậm chí lấy gần như toàn bộ số hàng của em, chỉ vì hai cái còn lại màu tối quá so với hình nên chị không lấy. Vì nếu chị mà lấy thì chị cũng để góc tủ mà thôi vì da chị tối màu.

CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC thích bài này.
  9. bichlien178611

Vậy theo ý bạn, người phục vụ có quyền không tốt với khách hàng? Hình khác có một số người có thể mặc được vì da họ trắng, còn sai số thì thử hỏi: họ phải ăn kiêng để khi nào giảm cân thì mặc, hoặc phải ăn thật nhiều để béo lên thì mặc hay sao? Ngộ nhỡ họ không giảm được cân hay tăng được cân thì phải để đồ vào góc tủ à? Như vậy người bán có quá đáng không?

10. Mẹ Pé Bông

Vâng vậy để em trả lời những gì mà chị đưa ra.
    - Chị nói rằng em hẹn gọi lại nhưng ko gọi : Lúc chị gọi cho em, em có nói là em đang cho con đi khám ở viện nên lúc nào về nhà em sẽ gọi lại cho chị, mà khám bệnh cho con đâu phải nói là về ngay ạ ? Sau khi về đến nhà em cũng còn 1 số việc nhỏ nữa, chị cũng biết có con nhỏ mà con ốm thì bận thế nào rồi đấy, sau đó em định gọi cho chị thì chị lại gọi cho em bằng đt bàn của cơ quan ( thường thì em ko bao giờ gọi lại số cơ quan của các mẹ vì nhiều khi ảnh hưởng công việc) Em định mở máy tính tìm số đt của chị thì chị gọi em rồi, vẫn gọi bằng đt bàn nên em vẫn phải tìm số đt của chị để nt chốt order.
    - Chị gọi trả lại 2c em có nói là màu sắc đạm nhạt là chuyện bình thường do nước ảnh ( cái vấn đề giải thích này thì mẹ nào bán hàng cũng phải làm chứ ko phải là em ko chịu lấy lại hàng) Sau khi giải thích chị vẫn ko lấy nên em đồng ý lấy lại và yêu cầu chị phải tính phí ship ngược (cái này em cũng nói ở bên trên là ko thỏa thận trước rồi, chắc chị đọc ko kỹ lại nói em ko trung thực) Chị ko đồng ý trả ship ngược và em cũng ko đồng ý chị trả hàng mà ko trả ship ngược. Cuối cùng chị nói vậy chị sẽ ko trả đồng nào và ko lấy cái nào.
    Nếu chị đã chọn rất kỹ thì chắc chị cũng thấy em phải để 2 ảnh để các mẹ thấy màu áo thế nào. Như ảnh dưới đây thì màu áo bên ngoài gần giống hệt màu của ảnh bên trái, màu ảnh bên phải sáng hơn do ánh sáng. 2 áo chị trả lại màu giống hệt nhau. Chị cũng ko hỏi rõ em là màu giống bên trái hay bên phải hơn.
    - Trước tiên là vấn đề cậu shipper về rồi lại quay lại lấy áo thì em đã nói ở trên là em ko biết vì sau khi cậu này gọi cho em rồi tắt máy ( lúc đó có chị ) em đã gọi lại ngay và yêu cầu lấy lại toàn bộ áo và cậu này nói vâng thôi.
    Còn về thời gian thử áo của các mẹ thì cũng như em nói ở trên là cậu shipper nói, và cậu ấy cũng ko nói gì về việc về rồi quay lại lấy áo cả, cậu ấy chỉ nói là chị xé cả biện lai (nhưng theo em nghĩ ý cậu ấy nói là tờ giấy em ghi giao hàng cho chị)
    Nếu như em lừa đảo cái gì của chị thì ko nói làm gì, còn chuyện thuận mua vừa bán hay không là chuyện xảy ra thường xuyên với những người bán hàng như chúng em, nếu như ai không mua đc hàng cũng rao là người bán lừa đảo rồi đối chất thì chắc ko ai dám bán hàng nữa. Và nếu vì việc này mà em bị quy kết là lừa đảo thì em nghĩ tất cả các mẹ bán hàng đều sợ phải gặp người khách thế này chị ạ.

11. bichlien178611

Chị không hiểu em nói hay cậu ship nói hay em nói.
    Thứ nhất: Chị đồng ý màu đậm nhạt do nước ảnh, 4 cái áo kia màu cũng chỉ tối hơn một chút, nhưng 2 cái màu đỏ tối sẫm hẳn chứ không tươi một chút nào, chị đã bảo cả cậu ship vào máy để xem cơ mà, nếu không đúng thế thì chị sao dám bảo cậu ship vào xem.
    Thứ hai: Về thời gian, điện thoại của chị vẫn lưu các cuộc gọi đến, về thời gian chị trả tiền và trả hai áo khác xa thời gian cậu ship gọi điện lấy lại áo. Như thế em không thể nói là gọi ngay cho cậu ý được.
    Thứ ba: Chị không bất lịch sự đến mức xé tờ giấy ghi giao hàng của em (không biết là do em hay do cậu ship nói), chị mong em gọi cả cậu ship vào đây đối chất.
    Chị cũng chắc rằng em đã đọc được rất nhiều cm hôm chị đăng lên ở mục thanh lý?
    Màu đã không đúng lại còn bắt người ta phải lấy hoặc trả thêm tiền? Như thế có phải là lừa đảo không?

12. Mẹ Pé Bông

Nếu ai kiểm tra sẽ thấy em luôn đăng bài nhờ ship trong bài shipper plaza tại mục việc làm, em ko lưu số đt của shipper nào cả vì em đăng ai tiện đường thì ship giúp em, em tìm lại số đt bạn ấy cũng dễ thôi nhưng các mẹ bán hàng sẽ biết ko phải shipper nào cũng có tài khoản trên lcm. Em ko đặt điều cho ai cả nên em nghĩ cũng ko nên phiền người khác, ngay bản thân em cũng ko muốn đôi co chứ nói gì tới đàn ông con trai.
    Em nhờ Mod vào cho em biết hướng giải quyết của bài đối chất này vì tất cả sự việc đã được em trình bày ở trên, về phần chị kia thì chị ấy cũng trình bày của chị ấy rồi, còn nếu bây giờ ngồi để xét từng câu nói của nhau thì cũng ko biết đâu mà lần vì chỉ người trong cuộc mới rõ chứ cứ nói qua nói lại thế này em thấy giống cãi nhau quá. Em đang không hiểu mục đích của bài đối chất là gì và em cần nói gì thêm vì nói thêm cũng là nói lại mà thôi.

13. bichlien178611

Em cũng mong mod giải quyết, vì thực sự em quá bức xúc vì nếu như Mẹ Pé Bông hôm đó nói vài câu xin lỗi vì không báo trước với chị là nếu không đồng ý mua thì chị vui lòng trả ship giúp em , thay vì đưa ra những câu vô lý như vậy. Với lại qua cuộc đối chất này, Mẹ Pé Bông cũng không ít nói không đúng về em, ví dụ về thời gian em thử áo, rồi chuyện xé hoá đơn của mẹ ý, em vẫn còn lưu các cuộc gọi về thời gian, rồi chuyện hoá đơn nữa, hôm đó có mấy chị cũng cơ quan em lẫn các anh bảo vệ cả công ty em lẫn công ty khác chứng kiến, về màu áo mẹ pé bông có thể mang lên BQT để so sánh cùng với em (nếu mẹ ý cứ khăng khăng đúng với màu).

14. bichlien178611

Em cũng mong mod giải quyết, vì thực sự em quá bức xúc vì nếu như Mẹ Pé Bông hôm đó nói vài câu xin lỗi vì không báo trước với chị là nếu không đồng ý mua thì chị vui lòng trả ship giúp em , thay vì đưa ra những câu vô lý như vậy. Với lại qua cuộc đối chất này, Mẹ Pé Bông cũng không ít nói không đúng về em, ví dụ về thời gian em thử áo, rồi chuyện xé hoá đơn của mẹ ý, em vẫn còn lưu các cuộc gọi về thời gian, rồi chuyện hoá đơn nữa, hôm đó có mấy chị cũng cơ quan em lẫn các anh bảo vệ cả công ty em lẫn công ty khác chứng kiến, về màu áo mẹ pé bông có thể mang lên BQT để so sánh cùng với em (nếu mẹ ý cứ khăng khăng đúng với màu. Và cũng có rất nhiều người trực tiếp chứng kiến chuyện này và làm chứng giúp em. Em mua hàng từ trước đến giờ không trả lại hàng cho bất kỳ mẹ nào ship hàng cho em cả, kể cả hàng thời trang, gia dụng và thực phẩm. Em mua không ít hàng ở các mẹ trên này

15. bichlien178611

Mình cũng đồng ý với mẹ nó, nhưng mẹ nó chỉ nói về một vế, mẹ nó không đề cập đến người bán tỏ thái độ gì với người mua. Đúng là thuận mua vừa bán, trước tiên đã thoả thuận rõ, mình nói mình không thể mặc được màu đen và tối, với lại ship hàng theo thoả thuận rồi thì không nên yêu cầu thêm tiền, mà muốn thêm thì phải nói với lời lẽ như thế nào chứ nói với lời xúc phạm thì nói làm gì? 20k không đáng là gì cả, nhưng còn cái tâm? Người ta thường bảo xởi lởi trời cho mà. Với lại, mẹ Pé Bông còn nói quá cho mình nữa, mẹ ý bảo mình thử áo đến hơn 40 phút, rồi xé hoá đơn của mẹ ý? Chuyện đó lương tâm tự biết. Với lại hôm đó còn rất nhiều người chứng và điện thoại của mình có lưu các cuộc gọi mẹ nó ạ. Chứ người bán lại cứ tự cho mình cái quyền tự quyết thì có đúng không? Các mẹ bán hàng luôn luôn đặt địa vị mình vào người bán, sao không đặt mình vào người mua? Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

16. Mẹ Pé Bông

Nếu nói đc như mn thì đã ko có bài đối chất này. Trên lcm mỗi người bán hàng đồng thời cũng là 1 người tiêu dùng mà.

surivanhim thích bài này.
  17. Mẹ Pé Bông

Lời nói ko mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Em thấy câu này hay ạ, Em ko muốn dài dòng nên ko muốn nói thêm gì ko có nghĩa là chị đúng hết ạ.
    Trước tiên như những bài trên em cũng trình bày rồi, cái gì cần xin lỗi em cũng xin lỗi chị rồi, còn về thái độ của người bán với người mua thì chẳng tự nhiên em lại lấy lại toàn bộ hàng trong khi bạn shipper nói ko lấy ship ngược lại đâu ạ, đó âu cũng là do thái độ của " thượng đế " nữa ạ.
    Em cũng đã nói rồi, những gì em nói là em đứng về phía của em để nói ra, chuyện thử áo hay này kia thì em cũng nói rõ là do bạn shipper nói vậy.
    Em không biết em có làm gì sai quá để mẹ nó phải ức chế quá ko nhưng em ức chế cũng ko ít khi gặp khách thế này. Và đúng là việc mình làm thì lương tâm của mình tự biết, và em cảm thấy rất vui khi ko bán hàng cho chị. Chỉ tiếc rằng phải đưa nhau ra để mà nói thế này thật chẳng ra làm sao.
    Em lẽ ra cũng ko còn ở trên HN vì em cũng chỉ ở nhà chăm con và bán thêm hàng, hàng bán ko chạy nên em định cho con về quê rồi nhưng vướng lịch tiêm phòng cho con vào thứ 6 nên mới cố ở lại để thứ 7 cho con về quê chứ dưới quê phải lên thành phố mới tiêm đc. Em cũng ko nghĩ rằng trước khi nghỉ tết phải bức xúc thế này đâu.

Mẹ*Gấu*surivanhim thích.
  18. Mẹ Pé Bông

Hàng bán không chạy là do xu thế thị trường năm nay thôi chứ chị đừng quy chụp như vậy, còn nếu chị nghĩ là do thái độ thì cũng là 1 phần do những người khách như chị chăng ?
    Chị có thể mời toàn bộ người trong cơ quan chị vào đây làm chứng ạ, em thì ko có ai đâu vì bạn shipper cũng có công việc của bạn ấy ngoài đường chứ ko rảnh tạo tài khoản để ngồi đó ạ. Cứ coi như những gì bạn shipper nói là ko đúng đi, vì em đã nói rằng em nghe bạn ấy nói thế, cứ như vậy thì em cũng không lừa đảo của chị cái gì cả.
    Cứ đôi co thế này chẳng giải quyết được gì mà đầu óc căng thẳng ra. Em ko muốn nói thêm gì vì có gì cũng nói hết rồi, chỉ có người ngoài khách quan mới đánh giá đc. Em chờ mod giải quyết cho xong đi chứ thực chất việc này nghiêm trọng ở mức độ nào thì tùy từng người đánh giá.

19. Mod MSTD

Hai bạn vui lòng cho biết, trước khi phát sinh giao dịch, hai bạn có thỏa thuận với nhau 2 điều quan trọng như sau không?

1. Nếu sản phẩm có màu không giống 100% như hình ảnh đã cung cấp thì người mua có quyền không lấy hàng?

2. Nếu người mua không lấy hàng thì người mua cần trả tiền ship sản phẩm ngược lại?

20. Mẹ Pé Bông

2 điều này ko thỏa thuận trước mod ạ !

surivanhim thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.