Đối chất: Phản hồi nick bống bống iu.

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi ngocly57, 15/1/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi nick bống bống iu.

Trách nhiệm của người mua hàng là có kiến thức về sản phẩm và tìm hiểu về sản phẩm cần mua trước khi quyết định. Nếu bạn đã đến tận nơi, xem hàng rồi mới quyết định mua thì không được coi là bị lừa đảo.

Bạn nên nhận thấy trách nhiệm của bạn trong giao dịch này.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

BimTomBo thích bài này.
  2. ngocly57

ngocly57 Thành viên rất tích cực

Vậy việc quảng cáo sai sự thật của mẹ ấy là đúng ạ??? Và nhập 1 đống hàng về bán mà lại giả vờ là thanh lý cũng là đúng ạ

tranmaithoa thích bài này.
  3. Metun.90

Metun.90 Banned

@mod: mình ko nói là mình k có lỗi. Lỗi của mình là tin tưởng người bán, lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm . Nhưng về cơ bản là bạn bống yêu này cũng đã đăng thông tin sai và bạn ấy chẳng lẽ k phải chịu trách nghiệm gì sao??? Hay theo lời mod là người mua ngu người mua tự chịu ????

4. ngocly57

Mình cũng đồng tình với bạn,phải nhận lại túi ko thì bớt tiền cho các mẹ chứ

5. Mod MSTD

Việc giả danh thanh lý sẽ được xử lý nếu là giả danh thanh lý. Chứ không thể vì giả danh thanh lý lại được coi là lừa đảo.

Về phía metun.90, bạn vui lòng phát ngôn cẩn trọng trong quá trình đối chất.

Cảm ơn bạn.

6. Metun.90

Metun.90 Banned

Nếu là bạn ý bán hàng chuẩn thì kể cả là bạn ý nhập về bán cho bao nhiêu ng thì cũng chẳng ai nói gì. Vấn đề là bạn ấy nhập hàng fake về bán kêu là hàng trong store này nọ. Còn mình k hi vọng là bạn ý nhập lại túi cho mình vì nghe cách bạn ý nói như là bọn mình đổ oan cho bạn ấy ý (trong khi bạn ý kêu là có hoá đơn này nọ ) cứ cho là mình ngu mình bị lừa đi. Mình nói ra chỉ là để cho các bạn khác biết ko bị lừa như mình thôi.

tranmaithoa thích bài này.
  7. Mod MSTD

Bạn là người mua hàng trực tiếp, xem tận nơi rồi mới trả tiền. Vậy nếu bạn muốn chứng minh đó là hàng fake thì bạn cần cung cấp được bằng chứng chứng minh.

Đồng thời, bạn vui lòng cung cấp thông tin cá nhân của bạn qua Pm cho BQT trong vòng 24h.

Cảm ơn bạn.

8. ngocly57

Mình có thể lên store để chứng minh đây là hàng fake ko phải hàng trong store ạ. Mẹ ấy nếu bán hàng xịn thật mua trong store thật sao ko dám lên store với bọn mình thưa mod

9. Mod MSTD

10. ngocly57

Mẹ ấy đăng lại ảnh rồi đấy,thế giờ mẹ này có dám lên store check hàng phân rõ trắng đen với các mẹ hay ko

11. Mod MSTD

Ðề: Nghi ngờ nick bống bống iu bán túi cnk lừa đảo các mẹ!!!

Mời Suni map vui lòng cung cấp thông tin cá nhân của bạn qua PM cho BQT trong vòng 24h.

Nếu sau 24h, bạn không cung cấp thông tin cá nhân, bạn có thể sẽ bị khóa nick.

Về phía bống bống iu, bạn có đảm bảo hàng của bạn là hàng của hãng CnK không?

Câu trả lời cần có trong vòng 24h.

12. Suni map

Suni map Thành viên chính thức

Gửi Mod, mình đã gửi thông tin cá nhân cho mod, mod check giùm mình nhé
    Về phía chị Bống bống iu xin phép mod yêu cầu chị ấy khôi phục lại bài viết như khi đăng ban đầu có cả câu chữ đã viết trong bài

13. ngocly57

Đúng rồi phải đăng cả câu chữ đã quảng cáo sản phẩm nữa,hình ảnh phải đầy đủ

14. Bống bống iu

Bống bống iu Thành viên tích cực

Đã cung cấp thông tin đầy đủ cho MOD

15. ngocly57

Mình lấy danh dự của mình ra đảm bảo đăng bán mẹ ấy nói rõ là mới mua trong store lý thái tổ gần 1tr7

16. Metun.90

Metun.90 Banned

Thì mình cũng như bạn thui đều tin người cả. Thui rút kinh nghiệm bạn ơi, cái túi ko đáng gì nhưng mà ức chế vs cái kiểu cãi cầy cãi cối của bạn bống quá

17. Bống bống iu

Bống bống iu Thành viên tích cực

Ve phia minh minh xin phep tra loi thong tin MOD hoi nhu sau:
    -Tui chinh hang CK hay k? Vi thuc su cai nay minh cung k the khang dinh dc chac chan.E minh mua roi nho dem len day thanh ly ho.Hom qua m co hoi lai thi e minh bao nho 1 ban chuyen oder hang xach tay ve cho may ng cung phong nua nhung ve k thich nen co nho m lam topic thanh ly cho
    -Thu 2:Minh dang tren topic cung rat ro rang.M ko co nhu cau su dung.Tui o ngoai store ban gan 1tr7
    Đây là trích tin nhắn trên diễn đàn mình trả lời ngocly57:
    "Người Nhận: ngocly57
    01-04-2014 09:03 AM Bống bống iu Bống bống iu is online now
    Supervisor Member

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 19 lần trong 19 bài
    Default Túi CK
    Mình để fix giá đúng 750k nhé.Nếu mn lấy đc thì ủng hộ mình vì cũng để rẻ hơn 1 nửa store rồi mà mới nguyên chưa đc sdung ngày nào í"

Ở trong các nội dung thanh lý túi mình đều ghi rất rõ túi mới nguyên giá store gần 1tr7 chứ m ko nói m mua ở store 1tr7.Sau khi thanh lý xong m cũng có nhờ mod đóng topic hộ.Nhưng hôm sau các mẹ đăng lên bảo m cùng lúc thanh lý mấy cái, rồi bắt mình yêu cầu xác nhận hóa đơn và mang ra store.Cái này mình thấy k hợp lý.M đăng quảng cáo thanh lý vì mình nghĩ nhu cầu sử dụng ko có.Bên cạnh đấy tình trạng túi thế nào mình cũng nói rõ (cũ, mới...).Cũng k phải thanh lý cho các mẹ ngoài đường.Cũng hẹn các mẹ đến tận nơi xem hàng chứ k phải bán ngoài đường.Vì vậy trách nhiệm chính là do các mẹ mua hàng chứ k thể đổ lên cho mình đc.Các mẹ đc cầm đồ xem xét và quyết định,có mẹ còn rủ bạn đi cùng chứ k phải đi 1 mình để nói mình lừa lọc này nọ.Thoải mái mua túi và thanh toán.Giờ yêu cầu mình trả túi hay bớt tiền thì m nghĩ là ko có căn cứ
    Còn về topic.Câu nói lúc thanh lý mod có thể post lại dữ liệu cho khách quan vì lúc thanh lý xong k biết cách khóa topic mà vẫn còn nhiều mẹ hỏi về túi nên tớ đã xóa đi để tbao mình đã thanh lý đồ rồi và nhờ mod khóa hộ.Còn về hình ảnh sau khi Mod thông báo khôi phục lại m đã up đầy đủ hình ảnh đã đăng tải trên topic: hình ảnh chụp túi thật rất rõ ràng và ko tẩy xóa.Có mác đầy đủ như thế nào m chụp lên nthe.Các mẹ cũng k thể nói mình mập mờ khi hình ảnh túi đã đăng lên như vậy.Mua hàng các mẹ cũng có thể check qua về túi trên mạng rồi mới đến lấy cơ mà.
    Vậy nên mong mod xem xét kỹ lưỡng để m ko phải mất quá nhiều thời gian đôi co với các mẹ.
    Còn về phía mình mình sẽ rút kinh nghiệm bản thân để thanh lý đồ lần sau chuẩn hơn tránh gặp phải trường hợp mập mờ thiếu thông tin như lần này.
    Một lần nữa cảm ơn MOD đã đứng ra phân xử.

18. ngocly57

Rõ ràng là mẹ bống iu đăng thanh lý nói mới mua ở store gần 1tr7,giờ bầu bì dùng cũng ko thấy hợp nên thanh lý,giờ lại bảo ko phải túi của mình mua mà là đứa em mua là sao??? Rồi thì hôm qua trong topic này cũng vẫn nói là mua lâu rồi có thể ko tìm thấy hoá đơn,giờ lại nói là mua hàng xách tay nên ko có hoá đơn. Mình đề nghị mod phân xử giúp chị em với

Mẹ Pé Bônghoai_thu thích.
  19. ngocly57

Đây thưa mod và các mẹ,ở comment này chị ấy vẫn còn nói là hoá đơn chị ấy ko còn giữ. Hôm nay lại lật lọng bảo túi của đứa em oder về nhờ bán nên ko có hoá don

20. www.december

www.december Thành viên tích cực

Thưa các mẹ và mod ,e xin mạn phép nói 1 đôi lời , e đã đọc qua từng bài viết và k thấy ai check code trên tag của cái túi thì sẽ ra hình ảnh ngay , e thử vào google check code ở tag cái túi Cnk mà mẹ bống bống iu đăng lên thì hoàn toàn trùng khớp với code web cnk japan
    Link : http://www.charleskeith.com/JPStore/CK/product?dest=JPN&art=CK2-20150215&color=01&source=Bags ( web sold out )
    Code : CK2-20150215

theo tỉ giá yên Nhật thì hơn 1tr7 đấy ạ , còn túi Cnk thì cũng gia công ở Trung Quốc ( túi cnk e mua cũng là made in china ) ^^ , chỉ không biết túi này là hàng authentic nhờ mua ở store hay hàng xuất khẩu thôi ạ , nếu là xuất xịn thì các mẹ cũng mua được đồ chất lượng rồi , bây giờ các mẹ chỉ cần mang ra store check chất liệu thôi ạ vì túi này code trùng web rồi nên mang ra store check thì ngta cũng check code ra hình ảnh thui

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.