3 tháng đầu: Có mẹ nào biết địa chỉ khám thai tốt ở Tp. HCM ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi LâmNhi-baby, 17/4/2010.

1. LâmNhi-baby

LâmNhi-baby Ong & Ong handmade

Em ở HN mà giờ lấy chồng tận tp. HCM. Hiện tại em đang có baby khoảng 6 tuần tuổi mà chưa biết đi khám chỗ nào cho tốt. Mong các mẹ chỉ giúp em với, cám ơn các mẹ rất nhiều!
    Em thấy trong này các mẹ thường đi khám 1 bs trong suốt quá trình mang thai, bs theo dõi hàng tháng rồi đến khi sinh sẽ tới bv nơi có bs đó làm việc là ok. Không biết có đúng không các mẹ, vì em thấy tới bv cũng ko ổn lắm, trong này bv nào cũng quá tải, bs và y tá thì khám xét cho xong nhiệm vụ chứ ko được tận tình như ở các phòng khám tư.:confused:
    Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LâmNhi-baby
    Đang tải...

2. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Bạn nói rõ thêm bạn ở khu nào, quận nào để các mẹ tư vấn cho dễ. SG có nhiều bsy bản khoa giỏi lắm. Tuy nhiên mà bầu bì đi xa thì mệt mỏi lắm.

LâmNhi-baby thích bài này.
  3. LâmNhi-baby

Em ở bên Tân phú các mẹ ah. Bs giỏi mà đi xa chút cũng phải ráng thôi, chứ em sợ dịch vụ khám qua loa quýt luýt rồi hẹn kiểu tuần sau tái khám lắm.
    Năm ngoái em đi khám dịch vụ ở Bv phụ sản Từ Dũ 1, 2 lần xong thấy sợ luôn đấy ạ. BN đông, bs thì làm cho xong giờ rồi đóng cửa chờ đổi ca.
    Trước ở HN mẹ em cũng làm bs nên khi có bệnh đi khám dù sao cũng đc ưu tiên chăm sóc kỹ càng hơn 1 chút, còn vào đây thì không có mẹ bên cạnh, thấy tủi thân và hơi nản các mẹ ah. Nhất là đợt vượt cạn đầy khó khăn và vất vả này hic hic

Sửa lần cuối: 18/4/2010
  4. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Chịu lên Q1 thì sao bạn ko ghé BV sản qtế cũng gần Từ dũ lắm. Bsy bi giờ chỗ nào cũng đông, cũng phải chờ thôi kể cả bv công hay khám tư. Ở BV sản qte thì bsy tương đối lịch sự & nhã nhặn. Còn bạn thích khám tư, ngoài giờ thì tứ từ để kiếm lại cho bạn nhé.

5. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Mình có đôi điều như vầy :
    Bạn có thể thăm khám tại bác sỹ tư - mình thấy có bác sỹ Hải, bác sỹ Dung là nhiều người theo đấy - 2 bác đều làm ở Từ Dũ - bạn chịu khó google tên 2 bác sỹ nhá!
    Mình hồi đó thì theo bác Hà - ĐH Y Dược, ngày xưa cũng làm ở TD!
    Nhưgn sau cùng thì bỏ bsỹ luôn =))

Khám dịch vụ của Từ Dũ có 2 loại 1 loại 50k và 1 loại 120k/lần thăm khám! loaại 120 thì ko fải đợi chờ gì cả, và nghe nói là rất ok đấy!
    Còn bên Quốc tế thì tớ bỏ sau 3 lần khám đầu tiên vì
    - cũng phải chờ lâu - nếu khám 120 TD thì ko phài chờ
    - dịch vụ xuống cấp - y tá mặt lạnh như tiền, bsỹ thì ko thèm mở miệng ra mà nói! gắt gỏng cắm cảu!

Nên tốt hơn cả là bạn theo bác Dung hoặc bác Hải nhé ^^

6. LâmNhi-baby

Em cũng nghe cô em dâu nói khám bs Vũ Hải ở bv Từ Dũ tốt. Thôi thì em đi khám tư cho nhanh, chứ khám dịch vụ ở bv đúng là rước thêm cái buồn bực vào người thì khổ. Kinh nghiệm khám 2 lần dịch vụ ở Từ Dũ rồi, đau thương lắm chị ạ. Thanks mẹ Ken Sữa nhiều nhé!
    Phải đi tìm nhà bác Hải ngay thôi ...

7. LâmNhi-baby

Em tìm đc địa chỉ của 2 bs nổi tiếng kể trên rồi. Chia sẻ thông tin cho các mẹ quan tâm luôn.

Bác sĩ Kiều Dung
    Địa chỉ : 221 nguyễn thiện thuật,p1,q3.
    Đt :0838304685.
    Lưu ý: Bạn phải gọi đt đặt giờ khám trước 3 ngày vì phòng mạch rất đông.
    Bs Dung là bs bv Từ Dũ,giảng viên trường ĐH Y Dược tp. HCM.

BS Vũ Hải trưởng khoa sản bv Từ Dũ số 52 Huỳnh Tịnh Của.p8,q.3.
    Khám từ 5g chiều nhưng phải lấy thẻ từ sáng.
    Thứ 2,4,6,sáng thứ 7 khám và s.a,riêng thứ 4 có thử máu lun.
    Thứ 3,5 chỉ có khám thôi,ko có s.a

8. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Nếu nhà bạn ở Tân phú thì có thể khám bs Mỹ Ý ở q. Tân Bình đấy, p.mạch hình như đường Lê Văn Sỹ. BS Mỹ Ý làm ở bv Từ Dũ cũng rất có tiếng mát tay bạn ạ.

9. Ngọc Như Ý

Ngọc Như Ý Đủ quyền lập Họ

Lúc có bầu bé nhà em ,em đi khám và sinh bé ở bệnh viện Phụ Sản An Đông đó chị , đây là bệnh viện tư , phòng thì sạch sẽ ,bác sỹ và y tá nói chuyện cũng dễ thương .
    Hồi đó em sinh trọn gói đó chị ,hình như khoảng 7 tr mấy ( em sinh mổ ), nằm phòng 2 người , cơm nước bv lo hết có chỗ cho thân nhân nữa đó chị .
    Mỗi ngày có người lại tận phòng vệ sinh cho mẹ , tắm rửa cho bé ...nói chung em thấy tốt .
    Chị đi xem thử đi , chứ em thấy Hùng Vương ,Từ Dũ cũng quá tải rùi ,Quốc Tế thì tốt nhưng giá hơi cao . Chị Chồng em lúc trc sinh ở H.Vương ,đông quá ko có giường nằm phải nằm băng ca ở hành lang đó chị !

10. LâmNhi-baby

Cám ơn mẹ Ngọc Như Ý nhiều nhé. Trộm vía nhìn con đáng yêu quá :x
    Đúng là BV trong này mình thấy lúc nào cũng đông quá tải, chẳng biết chọn ở đâu cho tốt và phù hợp nữa. May có các mẹ đi trước truyền kinh nghiệm cho, cám ơn các mẹ nhiều lắm ạ.

11. hang72

hang72 UP Shoes 0986531972

Mình cũng là dân HN đang sống ở TP. HCM đây, mình đang theo khám bác sỹ kiều dung địa chỉ như bạn ở trên cho đó.
    Bạn có thể cho điạ chỉ khu vực bạn làm, or bạn ở, các mẹ trên lamchame sẽ chỉ dẫn cụ tỷ hơn

12. tranthaiuyen

tranthaiuyen Thành viên rất tích cực

ây za, khám BS Kiều Dung đông lắm nàng ơi, bầu bì đi xa mệt nhọc cực kì đã vậy còn ngồi chờ bở hơi tai cho dù có gọi điện thoại hẹn giờ hẹn ngày thì vẫn phải chờ thôi vì luôn có người chen chân bạn à, tớ đi khám 2 lần gòi, oải quá nên bỏ luôn, đã vậy nhiều khi BS đi đỡ sanh thì có 1 bà (được gọi là BS Mai) khám thế nhưng tớ thấy bà này chẳng biết gì hết í, chỉ siêu âm sơ sơ rồi thoai vì bà này là phụ tá ngồi ghi toa cho BS Dung, mà nhà BS thì chật chội và đông kinh lắm. Theo kinh nghiệm thì nàng nên tìm BS nào gần nhà mà khám định kỳ, và trước khi sanh 1/2 tháng thì nàng mới nên theo BS Dung để bà í đỡ sanh nếu nàng muốn nha :D :D. Mà cũng lại theo kinh nghiệm nữa là BS nào cũng thế, khi sanh mà bạn không chọn BS thì khi bạn sanh sẽ có BS trực đỡ liền tay chứ bạn chọn BS thì "a tý" chờ khi nào bạn gần sanh mới điện thoại cho BS, rồi BS từ nhà chạy vào bệnh viện (tớ chưa kể đến lô cốt nhé) có khi bạn sanh mất roài thì BS mới vào cắt rốn cho bé và lấy nhau thai (tớ chỉ muốn nói những bà mẹ có sức khỏe tốt và sanh thường nha, loại trừ bà bầu có bệnh lý phải mổ), he he, tớ share ít kinh nghiệm nhé vì tớ sanh đến nơi rồi (đầu em bé sắp ra) mà "a tý" kêu tớ khoan rặn chờ BS đấy :D :D

050109LâmNhi-baby thích.
  13. LâmNhi-baby

Em cám ơn mẹ tranthaiuyen nhiều nhé! Nghe các mẹ kể kinh nghiệm mà băn khoăn quá, SG đất chật người đông xoay kiểu gì cũng thấy oải. Ko lẽ xin về Bắc để đẻ cho an toàn vì em có người nhà làm trong BV mà. Như chị dâu em, sáng 3h đau bụng lâm râm, 6h30 ăn nhẹ, 7h sang BV cách nhà 200m, 7h15 sinh cháu, chiều 4h xuất viện. An toàn, nhẹ nhàng, nhanh chóng, thế có sướng ko cơ chứ?

14. LâmNhi-baby

E ở Tân Phú, chị ở đâu vậy? Khám bs Kiều Dung ok ko chị? Nghe các mẹ nói đi khám phải xếp hàng chờ lâu lắm hả chị? Giờ em bầu nhỏ ko ngại chứ mấy tháng nữa mà to thì cũng mệt mỏi lắm. hic..hic..

15. camthao_97

camthao_97 Thành viên mới

Mình đã sinh 2 bé rồi, đều ở chổ bác sĩ Thiềm ở Phú Nhuận (ngay trong khu Trường Cao Đẳng Hải Quan ý). Mình thấy bác rất hiền, mát tay và chịu khó lắng nghe và giải thích những thắc mắc của mình. Bác ấy làm trong bệnh viện Từ Dũ, nhưng mình sinh ở PSQT bác cũng sang được nhé (bác nói có thể sinh ở BV An Sinh hoặc Vũ Anh đều được miễn tiện cho bà bầu là ok). Mình sinh giữa đêm, đau bụng người nhà và bệnh viện gọi là bác tới ngay, giúp mẹ tròn con vuông, mình rất biết ơn bác. Theo mình không gì tìm được 1 bác sĩ mà mình cảm thấy hoàn toàn tin cậy đâu các mẹ ạ. Chúc các mẹ khỏe, con khỏe nhé. (Còn đây là số điện thoại nhà bác ấy phòng khi có mẹ nào cần nha 08-38457783).

16. hang72

hang72 UP Shoes 0986531972

Mẹ nó ở tận Tân PHú mà khám Bsi Dung thì xa lắm, chọn bsi nao gan nha di, có bầu ưu tiên đi lại nhanh gọn, cứ kiếm bsi nào làm từ dũ, Hùng Vương mà ở gần đó nhất ý, chứ tới bs Dung thì xa lắm.
    Đúng như mẹ nào nói, khám bác Dung đông lắm, lúc nào cũng hẹn trước mà đến phải đợi hơn 1h mới tới lượt, muốn bsi đỡ hay mổ cho fai khám từ dầu, chứ gần sinh đến bác ấy không nhận đâu. bác ấy đông bệnh nhân mà.
    Nhà mình ở Bình thạnh mà đi lên đó cũng oải, toàn đi làm về thì đi luôn còn đỡ vì mình làm ở Q.1

17. tranthaiuyen

tranthaiuyen Thành viên rất tích cực

muốn bác í đỡ sanh hay mỗ không cần phải khám từ đầu đâu mẹ nó ơi, bây giờ là thời đại tên lửa rùi, BS biết xử lý mọi tình huống hết, chỉ cần trước sanh 1 tháng là được rồi :D :D :D :D :D

Sửa lần cuối: 24/4/2010
  18. ngocthu270

ngocthu270 Thành viên tích cực

Em thì đang muốn tìm 1 BS sản giỏi để canh trứng và đỡ sinh cho em luôn, khu vực Q10, Q11.
    Chị nào biết BS nào giỏi ở khu vực này cho em xin ĐC với ạ.

subaoanh thích bài này.
  19. muonvao

muonvao Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cho mình hỏi, bác sĩ Thiềm ở khu trường Hải Quan là trên đường Nguyễn Kiệm đoạn gần ngã 3 Chú ía phải không? Nghe bạn nói mình muốn chuyển qua chỗ này khám quá vì đang khám bs Trân Hạnh ở Hồ Văn Huê nhưng bác này cứ bắt siêu âm suốt , tuần nào đi tái khám cũng kêu qua phòng siêu âm mặc dù thai khỏe bình thường! Mình thấy mệt mỏi quá nhưng cứ phải tái khám theo đúng lịch hẹn của bs(7-10 ngày lại đến) vì cứ sợ lỡ không nghe lời có chuyện gì xảy ra lại hối hận! Chán quá nè :rolleyes:

20. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

chài ơi em cũng khám ở bác hạnh nè,tới lúc em sinh gọi trước cho bác từ chiều mà 10h tối em mới sinh mà bác vẫn ko vào.chán như con gián,tập 2 chắc đổi chỗ,lần nào khám cũng siêu âm với đo tim em bé