Hà Nội: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014 )

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cun & Lu, 9/2/2014.

1. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Lại một năm nữa đã trôi qua .. Shop Cun & Lu đã mở được 8 năm . Tám năm vui buồn cùng Lamchame .
    Tám năm qua : có những khách hàng nhí xa xưa còn ăn sữa và fomat do Cun & Lu cung cấp , còn đóng bỉm mua tại Cun & Lu - nay đã qua ngưỡng cửa vào lớp 1 , đã vào lớp 2 bậc Tiểu học . Có những khách hàng đồng hành cùng Cun & Lu từ thuở còn con gái chưa chồng - mon men mua quần áo trẻ em đi tặng cháu , tặng người thân - giờ đã làm mẹ , làm vợ - cũng bon chen mua đồ cho con . Shop Cun & Lu tự hào lắm vì chắc chắn giữ chân được lượng khách đông đảo và bền bỉ như vậy qua 8 năm , không phải shop nào cũng làm được . Cũng chắc chắn một điều : chất lượng hàng hóa giữ chân khách 1 phần , một phần không thể thiếu là mối giao tình giữa chủ hàng và khách .
    Chủ hàng đồng bóng và nóng tính vì thế phải cảm ơn khách rất nhiều vì dễ tính , vì luôn tin tưởng vào chủ hàng .
    Đó là cái " Được " lớn nhất sau 8 năm kinh doanh của tớ .
    Cảm ơn các khách hàng thân thiết nhiều .

Năm Ngọ - chúc tất cả khách hàng của shop Cun & Lu nói riêng , các member của Lamchame nói chung - cùng ban Quản trị Diễn Đàn - một năm " Mã đáo thành công " , vạn sự như ý . Chúc các khách hàng nhí luôn luôn mạnh khỏe , hay ăn chóng lớn và ngoan ngoãn học giỏi .

Hôm nay , tớ mở hàng lấy ngày trên giấy . Ngày bán hàng chính thức là ngày 14/2 /2014 ( tức ngày 15/1 Âm lịch ) .
    Như mọi năm : hàng mở bán đầu năm là hàng xuân hè toàn bộ . Và cũng theo như mọi năm : hàng mở bán đầu năm thường là hàng đẹp nhất của mùa vì mất công ôm ấp từ trước đó vài tháng .

Hàng rất nhiều và kho lại chật nên tớ sẽ dỡ hàng ra từ từ . Có đủ các độ tuổi từ 3 tháng tới 18 tuổi với đủ các nhãn hàng từ Gap , Gymboree , Crazy8 , Children Place , Jacadi ... và không thể thiếu lô hàng năm nào cũng có và năm nào cũng " hot " : hàng xuất Pháp .
    Tớ sẽ dỡ hàng ra từ từ và cố gắng up vài ảnh đại diện . Mọi người chịu khó chờ nhé .
    Up tạm một vài hình ảnh ví dụ về hàng sẽ bán trong ngày khai trương ( hàng có thể còn mà cũng có thể hết sau vài ngày tiếp theo ) :
    - Váy Jacadi : vải cực đẹp - mềm , mịn, bóng sáng , mát mẻ . Form váy rất đẹp : size từ 2 tới 10 tuổi - màu đỏ ít .

- 3 lỗ Baby Gap : màu trắng nhiều . Size từ 12-18 tháng tới 5 tuổi :

- Phông Place đính cườm : size kid từ 4-14 tuổi :

- Váy nhí Cyrillus : đây là mẫu trong lô hàng xuất Pháp - tớ chưa tìm được hết . Hôm nay mới chỉ có lác đác vài chiếc . Cyrillus - nhãn hàng Pháp năm nào tớ cũng bán vào dịp đầu năm - mọi người đều yêu thích nhãn hàng này nhưng ít người biết đây là nhãn hàng designer rất nổi tiếng với showrooms khá hoành tráng tại các thành phố lớn ở Pháp . Lô hàng năm nay có tương đối nhiều nhưng ít mẫu thôi - tớ vẫn chưa dỡ đến ( hôm nay chỉ có lác đác vài chiếc ) : đây là mẫu mới năm 2014 - giá web 34,9 Euro - size từ 3 tháng tới 12 tháng .

- Mẫu váy này cũng của Cirillus : số lượng rất ít - bên em Thủy sẽ có hàng ( bên tớ hầu như ko có ) : đây là mẫu váy party với vải dệt bóng bắt sáng . Mẫu váy này có màu thực tế gần như màu tro của hoa hồng . Sang trọng và nữ tính , vải lót lại mát mẻ chứ ko như những mẫu váy tiệc khác . Giá web là 85 Euro - giá CH bán 300K/c . Size trên web là 4 tới 14 tuổi : hàng của tớ chưa lục đến nên ko rõ tỷ lệ size , chỉ biết chắc chắn là có size 14 .

Hàng còn rất nhiều mẫu nhưng tớ đang gặp trục trặc với nv tìm và up hình . Nên cứ up tạm thế này " làm hàng " đã .

Một số lưu ý của Shop - post cho các khách hàng mới biết :
    - Hàng mua rồi có thể đổi - trả lại trong vòng 3 ngày - tính cả ngày viết hóa đơn . VD ngày mua ghi trên HĐ là 14/2 - hết hạn đổi trả là 7h tối ngày 16/2 . Ko đổi trả quá hạn dù chỉ 1 ngày . Hàng hóa đổi trả ko giặt giũ , nguyên trạng như khi mua - phải có mang kèm hóa đơn không gạch xóa , ko bị xé rách .
    - Hàng bán tại shop hầu như ko bao giờ có hình : nhà tớ có quá nhiều mã hàng ( lúc cao điểm xả hàng - có lần , lên đến gần 300 mẫu ) và hàng cũng luân chuyển rất nhanh . Tớ lại ít khi online để trả lời khách hàng kịp thời . Vì thế tớ sẽ ít khi up hình : ko phải vì lý do " chảnh " như 1 số bạn nhận xét . Mà đơn giản khi trả lời xong cho các bạn , ở dưới nhà cũng đã bán hết hàng hoặc hụt size mất rồi . Các bạn chịu khó qua CH giúp tớ nhé .
    - CH đồ trẻ em nhà tớ : KHÔNG bán hàng fake hoặc nối chuyền . Thi thoảng có 1-2 mẫu fake ( thường là quần jeans cạp chun hoặc áo khoác Zara , nhưng rất hiếm ) - CH luôn trung thực với khách về xuất xứ hàng . Trong các bài giới thiệu hoặc thông báo hàng mới : nếu tớ ko ghi chú thêm - nghiễm nhiên đó là hàng xuất xịn .
    - Hàng nhà tớ thường có trước web ( với Gap , Gym ) và có trước thị trường tầm 1 tháng : do đó ko tránh khỏi sẽ có những mã hàng giá chưa thực tốt nhất . Vì vậy tớ sẽ ko trả lời các thắc mắc về giá kiểu như " tại sao ở CH A , B nào đó có giá rẻ hơn ...bla , bla ?" . Các mẹ thông cảm nhé .
    - Bù lại : các mẹ mua được hàng xuất xịn 100% ( 2 năm trở lại đây - điều này trở nên hơi xa xỉ với Gap và Gym , Zara , Jacadi ) . Được đổi , trả lại thoải mái với khuôn khổ thời gian cho phép .
    - CH bán hàng theo phương châm để cho khách thoải mái tự do lựa chọn mà ko bị tác động bên ngoài ( nhân viên đi theo hỏi han chăm sóc , đã vào CH nhất định phải mua .. ) vì thế ko tránh khỏi mất công lựa chọn và khá lộn xộn lúc đông khách . Các mẹ mua lâu rồi nên quen , các mẹ mới mua sẽ ko tránh khỏi bỡ ngỡ : khi có thể - hỏi nhân viên bán hàng sẽ được hỗ trợ .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cun & Lu
    Sửa lần cuối: 14/2/2014
  2. Hà Anh

Hà Anh Guest

Ðề: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014

Em xông nhà chị rùi.
    Chúc chị và gia đình năm mới an khang thịnh vượng.(u)
    Chúc chị gom được nhiều đồ độc, đẹp.:)

Cun & Lu thích bài này.
  3. mecube

mecube Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014

Năm mới, em chúc bác và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, bình an và luôn rộn ràng tiếng nói tiếng cười.
    Chúc shop nhà mình luôn tràn ngập mẫu hàng mới phong phú đa dạng và khách hàng tấp nập ra vào.
    Chúc các chị các mẹ shopping luôn hả hê khuân đồ về nhà để các con được xúng xính quần áo mới.

Cun & Lu thích bài này.
  4. mẹbécua

mẹbécua Guest

Hiu hiu, em xông đất mở hàng. Em là khách từ hồi còn bầu. Vào nhà bác đến lần thứ 2-3 mới mở cửa xông vào, đến nay con em vừa tròn 4 tuổi. Xuân- hạ- thu- đông đều mặc đồ nhà bác. Không chỉ mua cho con mà còn mua hộ cho bạn từ Quảng Bình, Thanh Hóa, Hải Phòng :). May quá bác chuyển ngày mở hàng vào đúng hôm em hem có giờ. Sẽ có mặt điểm danh từ sớm.
    Chúc bác năm mới phát tài phát lộc, công việc suôn sẻ. Tìm được nhiều món ngon bổ rẻ.

Cun & Lu thích bài này.
  5. mẹbécua

mẹbécua Guest

Ui, trời, em vào khi chưa có ai post, hì hục gõ đt, post lên đã xếp sau hai người :).

Cun & Lu thích bài này.
  6. qtkl

qtkl Thành viên đạt chuẩn

Chúc bác và gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc. Chúc 2 chị Cún Lu học giỏi, ngày càng thân nhau hơn, chúc bác năm mới tấn tài, tấn lộc, có nhiều đồ ngon bổ rẻ phục vụ các con và các mẹ để bọn em được nhờ. Happy new year.

Cun & Lu thích bài này.
  7. mechipbong

mechipbong Bắt đầu nổi tiếng

Em đánh dấu để hóng hàng xuất Pháp.

Cun & Lu thích bài này.
  8. Mướp vàng

Mướp vàng Thành viên tích cực

Em cũng đánh dấu chờ hàng..........

Cun & Lu thích bài này.
  9. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

mò được topic nhà bác rồi, ngày bác xả hàng thì em k phải tiếp dân nên bon chen được rồi, ôi sướng quá, hihi

tuantrang2203Cun & Lu thích.
  10. me Gia An

me Gia An Bắt đầu nổi tiếng

Em đánh dấu nhà mới của bác, Em chúc bác và gia đình năm mới sức khỏe và hạnh phúc ah.

Su-Su thích bài này.
  11. Ciao

Ciao Thành viên rất tích cực

e đánh dấu lúc cần ạ ....
    chúc c năm mới sức khỏe, may mắn ;)

12. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Chúc bác một năm mới dồi dào sức khỏe, tấn tài tấn lộc. Em mon men làm khách hàng nhà bác từ khi có bầu, đến giờ con gái em đã sắp được 5 tuổi rồi quần áo cho con vẫn từ đầu đến chân đều mua ở nhà bác :). Giờ em có thêm bé thứ 2 nên chắc mỗi lần đến nhà bác lại tốn gấp đôi rồi :)

13. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Chúc bác năm mới làm ăn phát đạt.....................................

14. bongxinh08

bongxinh08 Thành viên tích cực

Chúc bác và gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc để bác ôm được nhiều đồ đẹp cho các con. Em là khách rất rất mê hàng xuất pháp của bác đấy, nhưng bác ơi hôm mở hàng bác chia hàng để bung dần trong ngày để những khách hàng không thể đến ngay giờ mở hàng như em vẫn có cơ hội mua được hàng đẹp cho con.

15. hongphuongmeomap

hongphuongmeomap Thành viên kỳ cựu

Chúc chị năm mới Mạnh khỏe -Hạnh Phúc -Tài lộc (u)

16. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Bao giờ cho đến ngày xưa. Bao giờ cho đến cái ngày bác mang sữa chua, pho mát qua tận nhà cũ của e ở Nguyễn Khuyến để hướng dẫn e cho con gái ăn loại sp mới này. Bao giờ cho đến cái ngày bác vác cả thùng Meiji9 qua cho em. và còn nhiều cái bao giờ lắm mà k viết hết. Giờ bác đông khách quá rồi nhưng để em nghĩ xem có cách gì "hành hạ" bác để bác mang đến tận nhà cho e không nhé. Hihi. Năm mới chúc bác mạnh khỏe, an khang thịnh vượng và cái chính là kiếm được nhiều đồ sz lớn cho 2 đứa nhà e. Sắp đến đoạn k được mặc quần áo nhà bác nữa rồi.

17. tuantrang2203

tuantrang2203 Mẹ 3 con

E đang mong đến ngày 16 âm lịch như bác báo ở top trước, giờ lại hí hửng vì được chuyển sớm hơn 1 ngày rồi. May quá. Chuẩn bị bon chen thôi...

18. Nhím Ngọc

Nhím Ngọc Thành viên tích cực

E đánh dấu nhà mới để bon chen đồ đẹp cho gái iu

19. Mesinhdoi

Mesinhdoi Bắt đầu nổi tiếng

E vào đánh dấu, hóng hàng hè nhà bác. Bác cho vài cái ảnh hàng mới lên cho sinh động, lấy khí thế chuẩn bị chiến đấu :D

20. meomuido218

meomuido218 Thành viên tích cực

E chúc nhà bác làm ăn phát đạt và có e là khách mới toe :))