phản hồi về nick yuna_106 bán hàng fake mà nói hàng auth

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi namc0, 12/2/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

Ðề: phản hồi về nick yuna_106 bán hàng fake mà nói hàng auth

mình cũng đồng quan điểm với bạn, cứ tiếp tục nói đi nói lại càng làm mọi chuyện phức tạp, bạn hãy đi làm 1 cái giấy chứng nhận là hàng đểu rồi mang lên đây cho 3 mặt 1 lời

Đang tải...

2. namc0

namc0 Thành viên đạt chuẩn

e dùng rồi nhưng mà là hàng fake mod ạ
    chắc bạn chưa đọc hết cả topic nên ko nắm rõ, mình có gọi lên store nhưng bên đó họ ko nhận check bạn ạ. chứ nếu nhận check thì mình cũng ko phải chạy đi để thu thập bằng chứng rồi ! còn bên store ko check bạn ko check ở những người bán nước hoa và người đã sử dụng r thì bạn đi đâu check ?

Miẽo987Bon Le thích.
  3. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Mình có 1 chai nước hoa Chanel 5 được tặng từ 2005, loại chấm (không có vòi xịt), sử dụng đến 2010 vẫn còn 1 ít, mùi hầu như không hề thay đổi, màu có vẻ đậm hơn. Sau đó, mình lỡ tay đánh rớt chai nước hoa này, nó không bị vỡ thân, nhưng bị sứt mất chỗ đầu nút đậy nên mình không thể nào mở ra sử dụng được nữa. Vẫn còn giữ lại chai nước hoa đó.

Chai nước hoa này sản xuất từ năm nào, Pháp hay Mỹ sản xuất thì mình chịu, không để ý, là của 1 người bạn bên Mỹ tặng.

Nếu các bạn có đọc qua các vụ đối chất khác đã được Mod phân xử sẽ thấy Mod làm việc rất công tâm, cẩn thận, mọi việc đều dựa trên bằng chứng rõ ràng, nên chúng ta kiên nhẫn chờ...

4. ngocly57

ngocly57 Thành viên rất tích cực

Em xin phép Mod cho em nói đôi lời ah. Nếu như lời bạn yuna thì b ấy mới mua chai này phải ko ạ? Nước hoa auth kể cả để lâu mà bảo quản tốt mùi đặc trưng chắc chắn vẫn còn,màu sắc có biến đổi cũng ko thể hoàn toàn 1 trời 1 vực được,đấy là nước hoa đã mở. Còn nước hoa nguyên niêm phong thì hết hạn mà vẫn chưa mở hộp thì chẳng ảnh hưởng đến chất lượng đâu ạ. Bạn yuna mới mua 1 tháng thì làm sao nó biến đổi kinh khủng thế được ạ!!! Còn store ko đời nào bạn mang nước hoa mua ở ngoài vào mà nó nhận check hộ đâu,chia buồn với anh chủ top ạ!!!

khanhcunnamc0 thích.
  5. bongcute1208

bongcute1208 Bắt đầu nổi tiếng

Em ngứa mồm tý, có gì Mod xóa bài đừng baned nick em nhé.
    Em được người nhà bên Mỹ cho 2 chai nước hoa từ năm 2007. Còn e cũng chả biết là cô ý mua lúc nào, chai nc hoa đấy sản xuất năm bao nhiêu, em thấy cảm quan như sau:
    1. Chai Nina ricci nữ (loại 80ml) e này thì e dùng hết năm 2012. Theo bản thân e thấy thì mùi về sau không thay đổi nhiều, khoảng 70-80% (so với lúc e mới dùng) mà về sau e còn bị mất nắp chai nữa nhé. Khi dùng vãn bám trên quần áo từ sáng đến chiều.
    2. Chai CK one nam (loại 200ml, vòi xịt để bên ngoài) hơ hơ, chai này thì chồng em ko dùng nên vẫn còn gần như nguyên lọ. Có vài lần tiếc của em mang ra xịt nhà cho thơm. Có 1 lần e xịt vào quần áo của em mà mùi vẫn cực chất, đi làm ai cũng bảo đổi phong cách dùng nc hoa nam ah? Rồi e nhớ chính xác là phải 2 ngày mà cái áo khoác của em vẫn còn mùi thơm nhé.
    => Như vậy, dù là có để qua date đi chăng nữa thì theo em mùi sẽ không thay đổi quá nhiều. Có chăng nữa thì cũng chỉ giảm đi 20-30% thôi. Còn về màu sắc thì sẽ bị biến đổi so với ban đầu thôi.
    P/s: em cũng mua TL trên này 2ch ai nước hoa rồi. Nhưng đều hàng Auth nên dùng cũng ok :)

6. namc0

bạn nên đọc kĩ lại topic chứ cm ntn chỉ tổ làm loãng topic thôi nhé. mùi check thì nó thay đổi đến 99% chứ ko phải là 80 % như của bạn ! với cả cũng gặp tùy người nữa chứ người nào bán hàng auth thì chả bao h người ta phải cò quay từ mình sang mẹ rồi phải del hết cả ảnh trên zalo đi đâu bạn ạ :) còn đọc từ đầu topic thì ai cũng có thể nhận thấy ai đúng ai sai rồi , còn mình cũng xác định 90% là ko lấy lại đc tiền nên cảnh báo các mẹ + để xem mod xử tnao thôi

7. bongcute1208

bongcute1208 Bắt đầu nổi tiếng

Mình lại cmt tý nữa nhé (nốt lần này thôi Mod ah)
    1. Theo m thì kể cả ko có cmt của m thì nói thật là topic này quá loãng rồi bạn ạh! (Xin lỗi bạn và Mod nhé)
    2. Bạn nên đọc kĩ cmt của m nhé. Ý của m là kể cả nước hoa có hết date hay quá lâu (như chai của mình) đã 7 năm rồi nhưng mùi của nó ít nhất cũng vẫn đc 70-80% so với chai nước hoa còn mới nhé (ở đây m ko nói đến mùi test mà là mùi dùng nhé, chứ k như chai của bạn mua, cứ giả dụ chai của bạn đã hết date, quá lâu đi chăng nữa thì cũng k thể nào giữ đc có 2-3h như bạn nói cả) thế nên ở đây m nghĩ là có vấn đề rồi. Còn m chả có quyền hành, cũng chả liên quan đến việc này nên m ko đưa ra kết luận. Mình chỉ đưa ra dẫn chứng là m cũng dùng chai nc hoa quá date nhưng mùi vẫn OK, vẫn bám mùi từ sáng đến chiều trên quần áo.
    3. Còn việc mua-bán thì giờ mình nói thật nhé: nếu người bán đã cố tình lừa thì người mua có giỏi thế nào chăng nữa=> vẫn bị lừa thôi.
    Tóm lại, Mình chốt 1 câu với bạn: Bạn nên bình tĩnh, đừng giân quá mất khôn, tránh gây stress cho chính bản thân mình. Xin chia buồn với bạn nhé!

8. namc0

mẹ này nói chuẩn này :) chứ thú thật vs các mẹ là cả group người ta còn bức xúc khi thấy thế cơ ý ạ ! e nghĩ bác ý chuyên làm về khoản mùi hương thì quá am hiểu rồi + quá nhiều người đồng ý kiến với a ý vậy mà chờ mấy hôm cũng chả thấy mod ra ý kiến gì ! e nghĩ mod nếu ko xử đc thì có thể hẹn cả yuna_106 đến tận địa chỉ của BQT bên Gia Lâm xem bạn ý có đến ko là thò cái đuôi chuột ra ngay. từ lúc bao nhiêu người hiểu biết về nước hoa vào comment thì bạn ý lại lặng lẽ del ảnh 2 vợ chồng trên zalo và viber :)) đến khổ .. vì 1tr5

9. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mời bạn namc0 vui lòng cho biết, trước khi mua hàng bạn có check code chai nước hoa mà yuna_106 cung cấp?

10. namc0

có mod ạ ! mod tập trung vào 1 post dùm e chứ vài ngày lại hỏi 1 câu thì chắc cả tháng chưa xong. mà từ lúc nhiều người ý kiến thì yuna lại lặn mất tăm :)

11. Mod MSTD

Bạn vui lòng phát ngôn chính xác: bqt chỉ không hỏi 2 ngày thứ 7, chủ nhật (ngày nghỉ). Bạn muốn sự việc giải quyết nhanh thì vui lòng sắp xếp thời gian vào đối chất trong giờ hành chính.

Bạn tiếp tục trả lời câu hỏi: Bạn có check code mà sao khoing phát hiện sự hết hạn của chai nước hoa (theo bạn cung cấp: nước hoa có hạn sử dụng từ 3 - 5 năm kể từ ngày sản xuất.)

Về phía yuna_106, bạn vui lòng chứng minh nguồn giics, xuất xứ hàng hóa (nếu có) trong vòng 24h.

12. yuna_106

yuna_106 Thành viên chính thức

Nước hoa là m nhờ bác ruột mình là bộ trưởng bộ văn hóa ở Pháp mua rồi gửi về
    Dưới là đoạn mail mình nhờ mua nước hoa từ tháng 11-3013 đến tháng 12 m mới nhận đc.

surivanhim thích bài này.
  13. Mod MSTD

Bạn nên cung cấp biên lai, chứng từ hoặc xác nhận của shop khi mua chai nước hoa có mã code mà bạn đã cung cấp (nếu có).

14. yuna_106

yuna_106 Thành viên chính thức

Có thì bác m cũng vứt hết rồi để lại làm gì :(

15. Mod MSTD

Vậy bạn nên cung cấp bất cứ thứ gì chứng minh nguồn gốc hàng hóa của bạn, chứ địa chỉ email yahoo như vậy chưa thuyết phục.

surivanhim, KOCKECnamc0 thích.
  16. namc0

có phát hiện mod ạ nhưng cái code nhiều khi trên chính trang web nó còn sai cơ ạ , vì bà chị e đc ông a tặng lọ nước hoa mà check ra tận 2010 cơ ạ nên e cũng ko quan tâm lắm vì thấy bạn ý bán toàn đồ đắt tiền + hỏi bạn ý thì bạn ý cũng bảo là mới mua có 1 tháng nên e cũng nghĩ có thể do web check code đó có sai sót !

17. Mod MSTD

namc0: Bạn là người có kiến thức và kinh nghiệm về nước hoa:

- Đã từng bán nhiều loại nước hoa khác nhau.

- Đã từng tiếp xúc với nhiều loại nước hoa và thậm chí đã dùng cả hermes Terre fake.
    - Biết nước hoa có hạn sử dụng và bạn đã phát hiện ra lọ nước hoa hết hạn sử dụng trước khi mua.

- Cho rằng "code trên web chính hãng còn sai" nhưng khi mua hàng hoá, ngoài việc check code, bạn không yêu cầu người bán cung cấp thêm thông tin để chứng minh đó là hàng Auth. Đồng thời, bạn cho rằng "có thể do web check code đó có sai sót !" nhưng bạn lại sử dụng web check code để bảo sản phẩm bị hết hạn sử dụng.

Với các kiến thức và kinh nghiệm trên, bạn đã tới tận nơi, thử hàng và thanh toán. Điều này có nghĩa là bạn chịu trách nhiệm về giao dịch mua bán của mình. Bởi vậy, bạn nên đàm phán lại với yuna_106 để có phương án tốt nhất cho cả hai. Bqt sẽ không tiếp tục hỗ trợ các trường hợp phát sinh tiếp theo.

Về phía yuna_106, bạn không đưa ra được chứng từ, hoá đơn chứng minh hàng của bạn chính hãng, nên bạn sẽ mất quyền bán hàng/thanh lý các mặt hàng auth nếu bạn không cung cấp được kèm theo nguồn gốc hàng hoá đó. Và nếu bạn để trường hợp khiếu nại tương tự xảy ra mà không chứng minh được nguồn gốc hàng hóa, bạn sẽ được liệt kê vào danh sách người bán hàng không trung thực.

Qua giao dịch này, các bạn nên rút kinh nghiệm khi mua bán các mặt hàng xa xỉ có giá trị cao:

- Nên mua của người thân, quen hoặc người có mức độ tin cậy cao.

- Nếu vẫn quyết định giao dịch, nên yêu cầu người bán có hoá đơn, chứng từ để chứng minh nguồn hàng.

- Tìm hiểu thật kỹ thông tin về sản phẩm cũng như cách phân biệt hàng thật/hàng giả.

- Tìm hiểu về hạn sử dụng của hàng hoá nếu như mặt hàng đó có hạn sử dụng.

18. namc0

e thấy mod phân xử buồn cười thật ! vậy cứ tiếp xúc với nhiều loại nước hoa là phân biệt đc auth fake hả mod ? còn về chuyện check code mod có thể tham khảo cả trên 4rum mình cũng có chứ ko phải riêng mình e nói ! thứ 3 nữa là yuna ko chứng minh được hàng bạn ý là hàng auth thì bạn ý phải có trách nhiệm chứ đâu phải nói là : bill cũng ko giữ hoặc vứt đi rồi bla bla... còn khi rao bạn ý cũng nói là mất các thứ còn mỗi chai thì lấy thêm thông tin ở đâu ạ ? còn đọc từ đầu topic ai tinh ý 1 chút cũng biết là ai đúng ai sai rồi . còn cá nhân e vẫn tôn trọng ý kiến của mod coi như e mua phải 1 chai hàng fake giá auth ! nhưng e cảnh báo với các mẹ khi giao dịch với nick yuna này thôi. rất cảm ơn mod đã phân xử dùm e sau 1 hồi đi lục lọi bằng chứng cuối cùng " ngô vẫn lẫn với khoai" ! Thân

19. namc0

thôi thì có cái ảnh 1 bạn gửi khi đọc topic này mong giúp đỡ ! còn đây là ảnh mà 1 bạn chụp hộ send e cùng với ánh sáng gần như của bạn yuna nếu ko muốn nói là tối hơn :) [​IMG]

20. Mod MSTD

Bạn lưu ý: Nếu bạn tiếp tục thanh lý nước hoa tại lamchame.com, bạn cũng sẽ cần cung cấp giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ nếu bạn nói đó là hàng auth. Bởi bạn đã tiếp xúc với nhiều loại nước hoa mà vẫn không thể phân biệt được đâu là hàng auth và đâu là hàng fake thì những người tiếp xúc ít cũng sẽ khó phân biệt.

Bqt sẽ không tiếp tục đôi co với bạn về vấn đề này nữa. Còn nếu bạn vẫn muốn yuna_106 cần có giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ hàng hóa thì bạn vui lòng cung cấp đầy đủ hóa đơn/chứng từ chứng minh các chai nước hoa mà bạn đã bán tại topic sau là hàng auth:

http://www.lamchame.com/forum/showt...auth-giá-rẻ-và-1-số-đồ-điện-tử-cho-các-mẹ-nào

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.