phản hồi về nick yuna_106 bán hàng fake mà nói hàng auth

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi namc0, 12/2/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. namc0

namc0 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: phản hồi về nick yuna_106 bán hàng fake mà nói hàng auth

còn đây là cái 15' của bạn à ? [​IMG]

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. yuna_106

yuna_106 Thành viên chính thức

Mà sao b cứ khăg khăg chai của m là fake thế? Hermes terre nó cũg có nhiều loại lắm, nếu b nói chỉ vì khác mùi vơi lọ của bạn b thì cũg k phải. M vừa mua 1 lọ hermes terre mà khác mùi hoàn toàn, thơm cũg chỉ đc từ trưa đến tối, mùi ko giữ đc lâu, tia nó cũg ko phải đều. Sau hôm b mua đc mấy ngày b còn nói của m giữ mùi đc gần nửa ngày. Xog 1 thág rưỡi sau b khăg khăg là fake và chỉ giữ mùi đc 2 tiếg thì m cũg chịu rồi.

3. yuna_106

Đây là cuộc đối thoại sau khi b ý mua đc mấy ngày, vẫn nói là thơm đc nửa ngày xog bjo quay ngoắt có 2h
    Hình như bạn này bị band njk nhiều lắm rồi, còn thấy nói xấu mod LCM kìa.

4. namc0

Vậy tại sao b cứ vần khăng nghĩ chai m là hàng auth?trong khi dòng hermes đó mùi chả thể lẫn vào đâu cả và mẹ ban con noi là hàng nta gửi k bit hàng gì trong khi b thì bảo xách pháp-cai nay đã đủ để nghi vấn b chưa ?.trừ khi bảo tớ so sánh lọ voyage hermes vs terre hermes thì còn thiểu năng nhưng chắc nghĩ cái kiểu so sánh nhầm thế chắc có mỗi 1 mình bạn thôi.b xem m còn bảo khoảng 4h lúc đó là k ra ngoài còn mình nghĩ b nên tập trung vào vấn đề chính m đg hoỉ b còn hơn là cứ loanhquoanh tnay đó.

5. namc0

còn m nói xấu mod đúng là mình có sai nhưng sau đó mình del topic và gửi các giấy tờ theo yêu cầu của mod rồi nhé + vấn đề đó ko liên quan ở đây nên bạn đừng lan man ! còn cái đoạn mình bôi đậm của bạn thì bạn cũng nên đọc lại nhé. bạn bảo là của bạn ko xịt tia nó ko đều vậy càng có cơ sở để nghi của bạn là hàng fake vì hàng auth xịt lúc nào cũng thành sương chứ chả bao h là tia bạn ạ. hàng bạn mua ở đâu thì cái đó chỉ có bạn và mẹ bạn biết chứ nói kiểu "thơm cũg chỉ đc từ trưa đến tối, mùi ko giữ đc lâu, tia nó cũg ko phải đều" thì mời tất cả các mẹ có kiến thức về nước hoa vào đây xem bạn diễn tuồng nhé ?

6. namc0

để tránh loãng topic mình tập hợp câu hỏi để bạn trả lời nhé! chứ lan man thế này người đọc cũng khó chịu ! chứ còn đến cái chuyện nói chuyện điện thoại chưa đến nổi 4' mà bạn hét lên 15' thì cũng biết thế nào :)
    cái mùi của bạn nó bị lệch tông rất nhiều so với dòng hermes ?
    mình bảo là sợ chai này fake lắm nhé, lúc đó là xịt thử của thằng bạn . vậy tại sao lúc đó bạn ko nói j mà lại im lặng ?kể cả mấy tin nhắn mình hỏi bạn là hỏi bác bạn chưa nữa ? mẹ bạn thì bảo ngta gửi bán r chưa biết là hàng thật hay hàng gì trong khi đó thì bạn kêu trên topic là hàng bác xách tay pháp ?

7. namc0

còn nếu bạn nghĩ là tớ nói xấu mod thì mod sẽ xử nghiêng về cho bạn thì mình ko nghĩ thế đâu ^^ vì có ai bị band nick mà ko nói xấu mod ko ? nhất là nick cũ mình cũng đã nói chuyện trực tiếp với mod rồi nên cũng ko có gì áy náy cả ! còn giấy tờ mình gửi cho mod + cam kết r . mình cũng chưa định lập topic đối chất đâu vì mới lập topic bên thanh lý để hỏi các mẹ thì các mẹ khuyên nên làm topic trong đối chất để mod xử và các mẹ cũng khen mod công minh nên mình chả sợ. nhất là trong khi mình đúng chứ ko phải là mình sai ! bạn lan man thì mod vẫn sẽ yêu cầu bạn trả lời đúng trọng tâm thôi . đừng cố bới bèo ra bọ nữa , vô ích thôi

8. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

namc0 vui lòng cho biết: Ngoài hình ảnh này để cung cấp bằng chứng chứng minh hàng auth và fake, bạn còn bằng chứng nào khác không?

9. namc0

ngoài bằng chứng này thì khi test 2 lọ xóc lên thì lọ của bạn ý bọt tan nhanh 1 cách bất thường + mùi hương đầu ko giống 1 tí nào như lọ mẫu e so sánh dù nó cùng là 1 loại terre hermes, nếu mod cần thì tối e có thể làm video để so sánh 2 loại rồi post lên cho mod xem đc ko ạ ?

10. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Có tài liệu nào cho thấy khi lắc lọ nước hoa lên, nếu hàng auth bọt sẽ tan chậm hơn hàng fake?

Bạn vui lòng chỉ dẫn đường link trước 9h am thứ 2 17.2.2014.

Cảm ơn bạn.

11. yuna_106

Nói như b thì của mình là hàng xịn rồi nhé

12. yuna_106

còn ảnh mình chụp là do mình chụp đèn tối nó mới ra màu đậm thế, b ko thấy ảnh mình còn chụp cạnh bàn đen và trc ti vi đen nữa , còn ảnh b đưa lên tường nó trắng tinh thế cơ mà

13. namc0

dạ thưa mod e đã mang nước hoa cho mẹ bomeminhkhue bán nước hoa có tiếng trên 4r mình và nhờ bên nghĩa du shop bán nước hoa xách tay pháp kiểm chứng và so sánh với hàng xịn . sau đây e sẽ post ảnh chụp 2 chai trong cùng 1 chế độ sáng và cùng 1 chai 100ml, cho mọi người xem ạ . đến bạn nghĩa du còn phải khen là lọ này làm fake rất khôn luôn ạ :
    [video=youtube;6BsPIPwFPfk]http://www.youtube.com/watch?feature=c4-feed-u&v=6BsPIPwFPfk&app=desktop[/video]
    còn đây là ảnh ạ :
    và 1 cái chụp phông trắng = quyển hóa đơn nháy flash lên cho rõ luôn ạ để khỏi phải phàn nàn sáng tối :

14. baotin.minhanh

baotin.minhanh Bắt đầu nổi tiếng

nếu ngay từ đầu có bằng chứng như này thì đỡ mất công đôi co.mình cũng kn bán và dùng nước hoa 5 năm và đã sở hữu em terre d'hermes xin nhận xét là nước trong chai đậm màu vàng chè là fake( vỏ chai thấy khắc code chìm và ko đc cầm trực tiếp nên ko giám nxet).chai thật phải có màu vàng nhạt.khi lắc chai thật sẽ đọng lại bọt nhỏ li ti dần nổi lên trên mất dần từ từ do chai thật dùng tinh dầu để pha chế.đây là ý kiến khách quan của mình.

15. namc0

hì, rất cảm ơn bác đã comment . vì lúc đầu e có qua nhờ mẹ ở trên 4rum mình check nhưng chị ý chỉ có chai nhỏ 30ml nên mình sẽ sợ có người viện cớ là do ánh sáng chiều vào chai dày chai mỏng sẽ khác nhau nên mất công phi 15 cây số xuống tít dưới mai dịch để nhờ bạn ý cho mượn chai hàng auth để so sánh cho nó chính xác . còn vỏ thì e với bạn ý ngồi soi từ li từng tí thì chỉ có người nào tinh mắt thì thấy cái chữ terre d'hermes nó in đậm hơn 1 tí và hàng auth nét nó thanh hơn ( thực ra e thấy nó cũng rưa rứa vì mình cũng ko rành về khoản này ) . thực sự để có sự so sánh này phải rất cảm ơn bạn nghĩa du và chị bomeminhkhue rất là nhiều ạ !

16. Bố mẹ Minh Khuê

Bố mẹ Minh Khuê Nước hoa- Mỹ phẩm authentic

Bạn namcO cũng có mang chai Terre 100ml đến nhờ mình kiểm tra và muốn thử mùi với chai Terre chồng mình đang dùng.
    Với kinh nghiệm xài nước hoa cũng như kinh doanh mặt hàng này, cá nhân mình xin có chút ý kiến về chai nước hoa này:
    Về quan sát trực quan:
    - Vỏ chai sắc sảo, chữ cũng như code rất khôn.
    - Tuy nhiên quan sát màu thì màu chai này đậm quá so với chai ck mình đang dùng.
    - Khi xóc 2 chai nước hoa lên thì chai của ck mình đang dùng bọt li ti, tan chậm, khoảng trên 1p mới tan hết, còn chai bạn namcO thì bọt to hơn và tan khá nhanh.
    Về kiểm tra mùi:
    - Xịt chai này ra tay thì ngay lập tức cảm thấy mùi khó chịu, hăng hăng, ko dễ chịu như chai ck mình dùng.
    - Khu vực xịt ra không hề có vẻ loang loang, bong bóng tinh dầu như chai ck mình dùng.
    - Mùi bay nhanh, nhẹ, ko thơm đậm đà, ko có 3 lớp mùi như chai ck mình đang dùng.

17. Bố mẹ Minh Khuê

Bố mẹ Minh Khuê Nước hoa- Mỹ phẩm authentic

Re: Ðề: phản hồi về nick yuna_106 bán hàng fake mà nói hàng auth

Nhờ Mod có thể gộp bài của mình vào vì mình chưa viết xong, lỡ bấm vào nút post.
    Với bất cứ ai có chút kinh nghiệm về nước hoa và đã dùng qua Terre chính hãng cũng có thể nhận ra chai Terre bạn namc0 mua là hàng fake, mùi tuyệt đối không phải là mùi Terre chính hãng. Mình nghĩ nếu bạn namc0 đã có thành ý chịu thiệt khi xin trả lại 1 chai nước hoa fake giá auth thì bạn bán hàng cũng nên xem xét lại.

Violet84namc0 thích.
  18. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Theo như tớ biết thì dòng terre d'hermes được chia ra 2 giao đoạn và có sự khác nhau chút xíu về mùi :
    Từ 2006 thi terre d'hermes được dung với tên Terre D'Hermes cologne by Hermes mùi của nó đặc trưng là bưởi, hạt tiêu, cây phong lữ, benzoin, cỏ vetiver, hoắc hương, nhưng đến 2009 thì dòng này được Terre d`Hermes Parfum by Hermes is a Woody Chypre fragrance for men. Terre d`Hermes Parfum was launched in 2009. The nose behind this fragrance is Jean-Claude Ellena. mùi đặc trưng hương đầu là bưởi , cam rêu sồi và benzoin. Và dĩ nhiên có sự khác nhau về mùi trong dòng này .
    Cá nhân tớ khách quan nhìn vào 2 chai thì rất dễ phân biệt " chai đậm là Terre D'Hermes Pure Parfum Spray của Jean-Claude Ellena 2009 mùi thơm bám rất lâu nhưng chai chủ top ko bám lâu ?????? loại này nếu đúng của nó thì mùi phài 2 ngày ( cái này chồng tớ dung) hihi
    Terre D'Hermes Eau De Toilette Spray dĩ nhiên độ thơm va bám ít hơn , nhưng bạn gì so sánh nói là còn thơm hơn chai bạn ch ủtop màu đậm.....?????????? hơi vô lý
    tớ ko đngứ về phía bạn nào chỉ nêu Những gì tớ biết về dòng này cho các bạn hiểu thêm,
    Mod nếu thấy bài viết của tớ ko đúng Mod cứ xóa và xin đừng band nick ah. Thanks

Violet84, hoannhanhung0708 thích.
  19. namc0

cái quan trọng của nó là mùi nó ko hề giống đặc trưng của mùi hermes nào bạn ạ , bạn đã ngửi mùi hermes nào mà mùi giống paco rabance chưa? nhưng mà mùi nó nhẹ hơnmà bay nhanh hơn paco nhiều vì hôm quabạn nghĩa du đã cho mình ngửi thử cả mùi paco thì thấy nó khá giống nhưng so về mùithì gần như là pha thêm nước hay gì đó vào nên rất nhạt

20. namc0

mà thứ 2 nữa là bạn ý bảo là mua cách đây 1 tháng thì ko có lẽ nào mà lại đem ra so sánh đc vớidòng 2009 bạn ạ :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.