Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 76
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 40 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Cách nấu cháo mau nhừ

Bạn đã thử cách này chưa:

Bỏ gạo vào nước nấu sôi, đậy vung tắt bếp khoảng 15 phút rồi nấu sôi lại để nhỏ lửa, cháo nấu mau nhừ hơn bình thường rất nhiều. Cũng bằng cách này áp dụng cho các món hầm rất hiệu qủa.

2. Những người sau đây 3 đã cám ơn mehuyen về bài viết hữu ích này

Fremde (05-11-2010), HẰNG NGA (03-01-2011), let it be (04-12-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhà mình cũng đã áp dụng phương pháp này rồi, đúng là nhanh hơn thật đấy, vừa đỡ tốn ga tốn điện

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 70 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hay nhỉ. =D> Cám ơn Mẹ Huyền.

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 54 lần trong 52 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em thì lại làm hơi khác 1 chút xíu nhưng cũng thấy hiệu quả lắm. Cho gạo vào nồi nấu sôi lên 1 lúc, đậy vung thật kín, tắt bếp đi, 1 lúc sau lại bật bếp cho sôi lại rồi tắt bếp, làm thế vài lần đảm bảo cháo nhừ tơi, kể cả các món hầm khác. Em hầm thịt bò hay sườn chỉ cần 3 lần bật bếp là xòng rồi. Nhưng đừng dùng cách này để hầm xuơng nhé, nếu không nước sẽ bị đục lắm đấy.

Vien ngoc trai den cua me

Nơi Cư Ngụ
    Saigon
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thì "chuyên trị" nấu cháo bằng bình thủy ... nhừ tử luôn chứ đừng nói là cháo nhừ

Buối tối trước khi đi ngủ bỏ gạo vào nước sôi trong bình thủy đậy nắp lai.. đến sáng hôm sau đổ ra nồi thì cháo đã nhừ ngon lành, không cần phải chờ đơi. Chuẩn bị phần "nhân" gồm thịt , cá.. và rau củ xong cho vào nồi quấy khoảng 5 phút để cháo và nhân sánh lại, nêm nếm vừa ăn, tắt bếp cho dầu mè vào và múc ra tô cho bé thưởng thức

Sáng nào mình cũng áp dụng kiểu này và chia làm 2 tô cháo để sẵn ở nhà, đến giờ ăn người nhà chỉ cần cho vào microwave hâm lại là đươc.

TNAT

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 20 lần trong 13 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị Pyky em cũng nấu cháo như bình thủy như chị 1 thời gian, đúng là tiện lợi nhưng thấy cháo nấu như vậy không ngon vì quá nhừ , thôi miễn bé không chê là được rồi.

Mẹ bé Băng Đăng

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi chobe
    Em thì lại làm hơi khác 1 chút xíu nhưng cũng thấy hiệu quả lắm. Cho gạo vào nồi nấu sôi lên 1 lúc, đậy vung thật kín, tắt bếp đi, 1 lúc sau lại bật bếp cho sôi lại rồi tắt bếp, làm thế vài lần đảm bảo cháo nhừ tơi, kể cả các món hầm khác. Em hầm thịt bò hay sườn chỉ cần 3 lần bật bếp là xòng rồi. Nhưng đừng dùng cách này để hầm xuơng nhé, nếu không nước sẽ bị đục lắm đấy.
    Cách của bạn làm mình nhớ đến cách nấu Chè Đậu Đen mau mềm:

Đổ nước lạnh vào sấp mặt đậu nấu cạn, sau đó lại tiếp tục như vậy khoảng 3 lần là đậu mềm, lúc này mới đổ nước nhiều như mình mong muốn đun sôi và thử lại đậu mềm như mình muốn rồi bỏ đường vào đun sôi một lúc cho đường thấm và tắt bếp.

@chobe: Đúng là cách này không thể dùng để hầm xương, mình quên không ghi chú

@Pyky: Cám ơn chị, cách của chị rất hay nếu đi chơi xa thì thật tiện, nhưng nếu nấu cho bé ăn hàng ngày mà để nguyên đêm như vậy có mất chất dinh dưỡng của cháo không chị?

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Muốn hầm đậu mau mềm thì cho chút xíu baking soda vào nồi đậu bảo đảm mềm. Baking soda co thể dùng để khử trùng mùi hôi trong tủ lạnh, tủ đá và lau chùi đồ đạc trong nhà thay vì dùng thuốc. Còn cái này nữa chắc là mẹ nào thích làm điệu thì chú ý lắm đây. Để da được trắng sáng thì hoà baking soda với mật ong và chanh rồi thoa lên người sau đó đi tắm nước ấm. Ủa đang nói chuyện nấu cháo mà? Sorry nghen!

A baby combines the hopes of past generations with the dreams of the future posibilities.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ConBe
    Muốn hầm đậu mau mềm thì cho chút xíu baking soda vào nồi đậu bảo đảm mềm. Baking soda co thể dùng để khử trùng mùi hôi trong tủ lạnh, tủ đá và lau chùi đồ đạc trong nhà thay vì dùng thuốc. Còn cái này nữa chắc là mẹ nào thích làm điệu thì chú ý lắm đây. Để da được trắng sáng thì hoà baking soda với mật ong và chanh rồi thoa lên người sau đó đi tắm nước ấm. Ủa đang nóchuyện nấu cháo mà? Sorry nghen!
    Conbe ơi baking soda là dạng nước hay bột? mua ở nhà thuốc tây hả?

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Baking soda là bột nổi để làm bánh ạ Dạng bột thưa chị Huyền Sao mà hôm nay mình lễ phép, ngoan ngoãn vậy kìa ?
    Không biết siêu thị ở Vn có bán không nhưng ở bên đây bán rẻ lắm và baking soda được dùng để tẩy, để gì gì gì nữa mà quên rồi. Chừng nào nhớ minh se chạy vo post tiep nhe. Vo đây xem sản phẩm đó có quen không nè meHuyen. Còn không thì nói TN mang về 1 gói nhỏ về thử, để dành kỳ cọ người cho nó "sáng"

www.armhammer.com

A baby combines the hopes of past generations with the dreams of the future posibilities.

Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ