Thông tin: Giá xe LX 125 Việt Nam lắp ráp

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi MeBurn, 21/4/2010.

Cái này bác phải hỏi bạn thân của bác nhá, em đang nợ "bác ấy" đầm đìa đấy :D

Đang tải...

1. luongnhuthao_2008

luongnhuthao_2008 Thành viên tập sự

Mẹ ỈN mua xe tháng mấy
    Cô ruột tớ cũng dùng xe LXVN 2009 còn tớ dùng LXVN2010 nhưng đúng là xe 2010 tay ga không hề bị nặng, ngoài ra còn có khóa từ an toàn. Xe máy ồn thì đúng rồi, đó là đặc trưng của loại xe này mà, ngoài ra xe đi rất nóng bởi nhiệt+vỏ thép của xe Pi khác nhiệt +vỏ nhựa, xe SH hay Spacy cũng là vỏ nhựa thôi mà. Còn đã là xe ga, xe nào chẳng tốn xăng, nếu dòng xe ga nào đỡ ăn xăng thì cũng gọi là đỡ hơn chút thôi, trừ khi đi hẳn xe số.
    Bạn tớ đi LX nhập đi thử xe tớ nói là nếu là tao, tao cũng mua xe VN thôi, đi như nhau mà( vì lúc nó mua chưa có xe VN). Thuế NK xe máy nguyên chiếc là 90%giá trị xe, từ đó mà suy ra giá xe nhập nhé? Tớ thì thấy đi xe VN cũng được đấy chứ, mọi người cứ chuộng Honda chứ mỗi loại có cái hay mà. Xe mau tã, OK nếu chủ xe chịu khó chăm thì đâu thể mau tã nhỉ, còn nói chung dáng được, hơn nữa chế độ bảo hành thống nhất và chu đáo. Và cái quan trọng nhất là "máy xe" thì đã nhập rồi. Liệu có nên nói là : không xứng tầm đẳng cấp hay gì gì như bạn me Bincoi nói ở trên không nhỉ? hi hi hi. Đẳng cấp gì cái xe máy nhỉ, ô tô còn là bt mà.

2. Hi hi, em mua đến CN này mới được 1 tháng thui. Đúng là mấy hôm trời nắng lúc chống chân thấy nóng thật. Hôm trước em ra phố Huế ép cái biển số, thấy thằng con cô bán hàng bảo vợ nó cũng mới lấy một con LX nhập, hình dáng chẳng khác gì LX VN đời 2010 cả. Lúc lắp xong nó ngồi lên đi thử một đoạn trên vỉa hè, xong nó bảo biết thế nó lấy cho vợ nó con này (xe của em), chả khác gì mà lại đỡ tốn :cool: :D

3. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Chắc tại nhà cậu k mặc cả rồi :D.
    Tớ cũng mới lấy được gần 2 tuần. Xe tớ 2010, tớ thấy đi nhẹ và nếu so với dòng xe ga thì k tốn xăng hơn các xe khác. Tớ đi mặc cả ( chỉ đến đại lý thứ 2 thui) thì xe tớ là 63tr, khuyến mại thảm 150k. Hàng xóm nhà tớ mua ở NTHọc là 65Tr k kèm gì hết.
    Thấy có em làm ở vnexpress chuyên đi thử xe cho các hãng, em í bảo là nếu mua hộ thì chỉ bớt được 1-2tr thôi, thế nên tớ thấy mình còn bớt được ngần ấy là ok rồi :D

4. scarletworld2006

scarletworld2006 Thành viên tích cực

Mẹ Nghé ơi mẹ Nghé mua ở đại lý nào thế?
    Em đi một vòng tham khảo mấy em nhân viên ở đại lý kêu giá chuẩn rồi,ko giảm chút nào cả.
    Em mắc bệnh hình thức, cũng nhất định ko mua LX Việt. Nhưng khi nhìn LX Việt đời 2010 thì thay đổi hẳn, bản thân cũng ko phân biệt nối LX Việt với LX nhập trừ một số điểm đã được các bậc tiền bối chỉ trước.
    Cả tháng nay đầu óc cứ xoay quanh vụ nên hay ko nên đồi từ SCR sang LX?

5. ha hoa

ha hoa Guest

Em dâu nhà anỳ lại đổi LX lấy LEAD, đúng là nghịch lý

6. luongnhuthao_2008

ừ, hi hi, xe LX nhập ở Bà triệu dáng y chang xe VN mà, cũng có cái mào , vậy mà bao người mua xe VN lại mất tiền đi bỏ cái mào đi, cái mào là sự khôi phục kiểu dáng cũ, xe PX cổ của Pi cũng có mào mà, đâu phái qua tay VN vẽ ra cái mào cho nó " quê" đâu, mình thấy là xe này "tốn" nhưng chịu khó chăm xe này, bảo dưỡng định kỳ thì đâu tới nỗi. Mình thấy là người VN tuy không giàu nhưng lại cứ hay chuộng cái mác ngoại, phải nhập cơ, tùy cái thôi, cái nào hợp lý thì sài thôi, không lẽ người Ý đặt cả 1 thương hiệu và nhà máy ở VN để làm mất uy tín của Vespa sao, có nhiều người nhận xét thật là, xe nào chả là xe, họ cứ cho là đi LXVN là quê, là kém đẳng cấp.... đơn giản là người VN thì ủng hộ cái j có sự hiện diện của VN thôi mà

7. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

theo mình các mẹ muốn kinh tế thì mua LX VN là ok rồi của bền tại người... Chỉ có các e xì-tin thích sành điệu mới để ý cái mào nên k mua LX VN thôi..tuy nhiên mình thấy VN k tin được..hay bị hỏng..bạn mình mua cái xe ô-tô được lắp ráp tại VN hỏng suốt ấy..chữa toàn tiền triêu trở lên ..mình mua các đầu DVD của VN gửi về quê cho ông mình,mấy triệu cũng hỏng kém hơn cả quisheng của Tầu..chán lắm..

8. sakura85

sakura85 Thành viên rất tích cực

Đúng thế mẹ nó ạ. Đi guốc vào thì em miễn dắt SH luôn :-({|= chỉ thích đi thui, hem dắt được. Giá mà cứ có người đi kèm để dắt thì tốt nhỉ. hihi

9. Ơ hơ, thế thì em đúng là gà rồi, vào web của nó thấy niêm yết vậy là ra Đại lí ở Cầu Giấy múc thôi. Cũng được tặng thảm, tặng mấy cái nữa nhưng em chả nhớ được hết (phải đem qua Lê Duẩn để họ lắp cho), chỉ nhớ được mỗi cái là bắt vít vào tem để chống bị cạy mất

Mua xong mới thấy đứa bạn bảo nhân viên trong hãng đợt trước mua có 44 hay 48tr thôi, muốn nhờ thì phải đưa cho họ ít tiền. Giờ lại nghe mẹ nghé ọ nói chỉ giảm được 1-2tr, chẳng biết đường nào mà lần

Last edited by a moderator: 21/5/2010
  10. luongnhuthao_2008

Bạn nói đúng rồi đó, mình nghĩ rằng không phải riêng ai mà ai cũng mua gì làm gì đều có sự tính toán cả thôi mà, tức là tính kinh tế đó, nhất là đvới những người đã có gđ, tuy nhiên, thì mình thấy là hàng VN cũng tùy cái có chất lượng tồi, cũng có cái rất tốt chứ, vđề ở đây là phải hiểu VN hiện nay là nước đang p.triển, cũng phải tập dần để hòa nhập, để làm được những cái nước ngoài làm, không lẽ suốt đời phải đi nhập khẩu, còn hàng ngoại hay hàng việt thì cũng đều có xác xuất tốt or chưa tốt cả, tùy thuộc vào sở thích tiêu dùng của từng người. Nhiều mặt hàng nước ngoài liên doanh với VN tạo ra những sp tốt đấy chứ, nhà mình dùng máy giặt Toshiba liên doanh, toàn chữ VN, rất rất tốt, rồi tủ lạnh LG liên doanh của VN- giá rất hợp lý mà thấy rất rất tốt,....sao những thứ ý không kể ra nhỉ, còn cũng không thể phủ nhận nhiều thứ VN làm chưa tốt chưa gây được lòng tin, tùy mà...chả biết được nhưng năm ngoái 1 người bạn Pháp gửi quà về VN là 1 đôi giầy thể thao, rất đẹp , giá rất đắt, nhưng té ra hàng VN XK sang Pháp, người Pháp gửi quà về với thương hiệu " hàng Pháp xịn", vì được gửi từ Pháp về mà, mở ra bên trong " made in VN". Đó, hàng nhập khẩu đó... hi hi

Sửa lần cuối: 21/5/2010
  11. bibi7684

bibi7684 Thỏ yêu Rùa

Xe xộ bây giờ nhiều loại quá chẳng bít chon loại nào. Dợt trước e đi cái PS vừa cao, vừa nặng như 1 con voi, vừa tốn xăng. Bây giờ bán đi rùi chưa bít mua xe gì????????????? Mượn tạm cái wave của đứa bạn đi thấy nhẹ hẳn.

12. scarletworld2006

Đúng là 44tr đấy mẹ Ỉn ah. Xã tớ cũng có bạn làm ở Piagio, anh ý bảo có đợt cty có chính sách bán cho nhân viên của cty giá 44tr thôi. Ý đồ là đẩy hết đợt hàng sx năm 2009 đấy mà.
    Xe sx năm 2010 nó ko có chính sách bán giá đấy nữa đâu. Nhân viên công ty mua thì cũng cứ giá niêm yết mà mua.

13. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Ui....e cũng đang có ý định mua lx vn cho rẻ mà nghe các mẹ thấy nản quá đi...
    Sh hay ps em chịu thôi, nó to lắm.
    Lead hay scr cái đít nó to quá, e cao lại gầy, ngồi lên nó cứ lông ngông thế nào ý.
    Jo` e chả bít mua cái xe nào nữa, mà nhất quyết phải xe ga cơ, mặc váy nó mới iu...hi`

14. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Hôm nay thứ 2 đầu tuần, mẹ Scarlet đi lượn vòng khảo giá xe đê ... :D
    Sorry là đến tận bây giờ tớ mới có thể online trả lời được. Tớ nói ở đây luôn, đỡ PM nhá :D
    Tớ mua của Topcom Khâm Thiên. Kinh nghiệm của tớ thì hơi tốn time 1 tí thôi. Sáng thứ 2, anh xã chạy lần 1 ra Topcom NT Học, bọn này kiêu kinh, nó cứ khinh khỉnh, lườm cho cái rồi lượn.
    Ra Khâm Thiên vì cô bé cùng làm đã mua ở đấy trước rồi. Xã dõng dạc bảo các em: Anh đi khảo giá hết cả rồi, bây giờ em nói giá, hợp lý thì anh lấy. OK luôn, các em chào 63tr. Xã lại hỏi thêm có KM gì không, các em bảo bắn đinh giữ logo hay gì đấy như mẹ của Ỉn được đấy ( tớ cũng được nhé), anh xã hỏi thêm bộ khung nhưng lắc đầu. Bye các em anh về hỏi ý kiến vợ; các em bảo để hỏi thêm sếp, xin số điện thoại luôn và 1pm là đã í ới gọi lại bảo anh cứ đến. Đến nơi km thêm cái thảm 150k ( mình dọa em nó tí cho vui chứ 63tr là ok lắm rồi).
    Các em ấy bảo bị khoán doanh số theo tuần, mình mua ngày thứ 2 là các em í mừng lắm nên sẽ down giá cho mình. Mẹ Scarlet đi mua luôn hôm nay đi.
    À, cạch cái mẹt bọn Huỳnh Thúc Kháng ra nhá, nhà tớ mang xiền đi hỏi giá nó bảo: anh hỏi mua hay đùa đấy. Rút tiền ra đập vào mẹt nó, nó nhăn nhở, đúng 64.7, không bớt 1 xu... ( đấy là tớ tiện đường từ nhà đi qua nó rẽ vào thôi chứ kết em Khâm Thiên rồi). Xe tớ xuất xưởng tháng 5 luôn, lấy từ ô tô xuống chứ chưa bày hàng :D

scarletworld2006 thích bài này.
  15. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

LXVN chị đi thấy có sao đâu? Cũng nhất quyết phải xe ga cơ, mặc váy nó mới iu... nên rinh em í về đới...

16. scarletworld2006

Cám ơn mẹ Nghé nhiều nhiều nhé.
    Kinh nghiệm quý báu.
    Tớ cũng sẽ chọn ngày thứ 2 để "vi hành" mới được.

17. Hi, em đọc xong mới thấy bực cái tính nhanh nhảu bốc đồng của mình quá đi. 3 lần mua xe là 3 lần hứng lên một cái là phải mua ngay, chẳng chịu khó lượn lờ tham khảo giá bao giờ.

Thôi giờ về tự an ủi là ít ra cũng được khuyến mãi thảm, bắn đinh giữ logo và mấy thứ nữa (thấy liệt kê trong tờ kê hôm đem ra hãng làm cũng phải đến 5-6 cái gạch đầu dòng)...coi như trừ đi mấy cái đấy thì xe mình cũng tương đương với giá 63tr. Hu hu

À, nếu mẹ nào mà có ý định lắp quây thì đừng lắp trong hãng nhé. Các em ấy ngon ngọt bảo bình thường giá là 1tr2 nhưng coi như khuyến mại nên chỉ lấy 700k thôi. Em đem ra phố Huế lắp bộ đẹp nhất cũng chỉ hết có 600k, còn cái lót chân thì nhìn y xì cái được tặng nhưng giá ở đây có 80k thui :(. Đau lòng

18. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Cấm mẹ Ỉn đọc

Híhí, xe nào cũng được KM như thế hết á, còn cái khung, chỗ tớ mua xe là 700k mà hổng có nói là giá KM à nghen ... :p

19. Thế mới nói, giá như em chịu khó ngó nghiêng một tẹo thì đã bớt được chút đỉnh
    Tại cái tính đồng bóng của em cứ hứng lên cái gì là phải làm luôn nên toàn bị thiệt thôi