Bé hay thức giấc ban đêm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chitmum, 21/4/2010.

1. chitmum

chitmum Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ,mong các mẹ ở đây tư vấn giúp.Con gái e 2 tuổi,11.5 kg,cao 85cm.Dạo này sao bé hay thức giấc giữa đêm quá,có khi 2 lần.Lúc thì ngoan,chỉ đòi uống nước,xong nằm chơi khoảng nửa tiếng rồi ngủ lại.Có khi thì bứt rứt,quấy khóc,đòi cái gì mẹ k cho là khóc toáng lên,trog khi bt ban ngày rất ngoan,đòi gì mẹ giải thích,từ chối hợp lý là thôi ngay,rất biết vâng lời.Mà e để ý tình trạng thức giấc quấy khóc này thường xuất hiện sau mỗi đợt bé uống ks bị VPQ.Mà những đợt quấy khóc của bé lúc nào cũng kéo dài đúng 1h,sau đó bé bt,ngoan ngoãn,k khóc nữa,vui vẻ,còn hát líu lo.E phân vân quá,e nghĩ chắc bé bị thiếu hụt Vitamin hay khoáng chất nào đó.Mà e k biết là canxi,VitD hay kẽm?Thiếu 3 thứ đó là trẻ hay quấy khóc đêm lắm,đúng k các mẹ?E định cho con uống Vitamin bổ sung,mà chẳng biết thế nào?Cansua 3 được k các mẹ?Các mẹ tư vấn giúp e với.E cám ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chitmum
    Đang tải...

2. Rosa

Rosa Thành viên chính thức

Bé nhà mình cũng hay khóc đêm lắm! Mà mình thì không biết lý do tại sao! Cứ đến 2h khuya là bé thức dậy và khóc, dỗ bao nhiêu cũng không nín, không biết có thiếu chất gì không?

3. chitmum

Dỗ bé ngủ đã khó,mà ngủ được rồi lại hay thức giấc,trằn trọc,mà đúng y như bé nhà mình,cũng hay thức giấc lúc 2h! Bé nhà mình thì vận động như con thoi,hầu như chẳng khi nào chịu ngồi yên 1 chỗ,ngoại trừ lúc ăn cơm và lúc viết viết vẽ vẽ thôi.Bé lại lanh lợi,rất hay nói,bé đã nói được câu dài hơn 10 từ.Hay tại ban ngày bé hiếu động quá nên ban đêm mới thế?Nhưng lúc trước bé ngủ rất ngoan,ngủ 1 mạch đến sáng,hoặc có khi cũng có thức giấc,nhưng chỉ ọ ẹ chút rồi ngủ tiếp,chứ k như dạo gần đây.Mình chẳng biết nên cho con đi khám dd hay tâm lý nhỉ?

4. Rabbit 2008

Rabbit 2008 Thành viên mới

Con mình 5 ngày nay bổ sung kẽm thì bé ngủ ngon hơn hẳn.
    Mình đang tiếp tục theo dõi bé.

5. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

sao con mình cứ hôm nào uống Vitamin D là y như là uống thuốc lắc ý :( đêm cũng khó chịu nữa

6. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

uống vitamin D3 thì bao nhiểu tuổi là dừng hả chị, con em cho uống đến 18 tháng là em dừng nhưng dạo gần đây thấy hay khóc giữa đêm nhưng khóc 1 tí thôi, em bế lên xoa lưng là lại nằm xuống ngủ tiếp. Như vậy có còi xương không vậy chị?

7. heovangcuame

heovangcuame Thành viên chính thức

Con mình trước kia cũng vậy đi trung tâm dinh dưỡng bác sỹ cho uống canxi với kẽm giờ đỡ nhiều lắm,hay bạn đưa bé tới trung tâm dinh dưỡng khám thử đi

8. chitmum

Cám ơn các mẹ đã chia xẻ.2 hôm trước mình có cho bé đến khám dd ở bs Trang ở Nguyễn Đình Chiểu,có 1 mẹ trên diễn đàn đã chỉ cho mình.Nói chung bác này khám rất dễ thương và nhiệt tình tư vấn,và cũng đúng như mình dự đoán,bác cho uống VitD (nhưng cho liều cao 200.000IU),viên sắt,thuốc kích thích ăn Dobenzic,canxi bột Oxfram và viên thuốc gì đó màu vàng xanh,mình đọc trog toa là Pherol hay gì gì đó,mà mình ra các nhà thuốc tây hỏi thuốc này thì chẳng ai biết là thuốc gì!Mình tưởng là kẽm nhưng k phải,mình chẳng biết là gì,nhưng bác Trang dặn uống nửa viên buổi tối.Mình vẫn chưa cho bé uống D3 và canxi,chỉ cho uống các thứ kia trước,thì thấy bé đỡ quấy,đêm ngủ giấc dài hơn,cũng còn thức giấc,nhưng đòi uống nước rồi tự lăn qua lăn lại chút rồi ngủ tiếp,chứ k còn quấy khóc,bứt rứt như những đêm trước.Hôm nay thì mình giảm liều xuống 1 nửa,để coi bé thế nào.Mấy bữa nay sáng nào mình cũng cho bé tắm nắng 30',ép bé uống sữa nhiều hơn,dù mình vẫn chưa cho uống D3 và canxi như toa bs,nhưng mình thấy bé đỡ quấy hẳn.K biết là nhờ cái gì nữa.Ý kiến của các mẹ thì thế nào ạ?E có cần cho bé uống D3 và canxi k?Vì theo quan điểm của e thì cái gì gọi là thuốc đều là con dao 2 lưỡi,e thấy uống D3 liều cao quá cũng sờ sợ.

9. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Pherol .là sắt chăng?
    theo mình thì canxi và VitD ko phải là thuốc, nó là vi chất cần thiết cho cơ thể! nếu thiếu thì cần thiết phải bổ sung thôi!

Mẹ sony ơi, mình hung phải bác sỹ :) nên k biết bé nhà bạn có bị còi xương ko?
    18 tháng thì mình chưa đọc tài liệu đến đó :) mới đọc dc tới 12 tháng thôi! :)
    Nhưng Vitamin D thì cô mình bên Đức chỉ mua cho mình đến 1 năm tuổi thôi, vì qua 1 năm tuổi có loại khác nữa...cũng là Vitamin D nhưng liều lượng và thành phần các chất bổ sung thêm cũng khác!

10. tpchucnangnet

tpchucnangnet Thành viên tập sự

Có thể bé thiếu canxi nhiều đấy bạn à, nên bổ sung vitaminD cho bé, hoặc phơi nắng nữa. Ngoài ra có thể dùng thực phẩm chức năng hỗ trợ thiếu canxi và bổ sung vitamin nữa. Bạn có thể mua ở 24 Phương mai nếu ở HN. Hoặc ra 1148 CMT8, nếu ở SG nhé.

11. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Con nhà mình từ bé đã hay ăn đêm nhưng được cái lúc nào đói là cứ hic híc mẹ lại dậy pha sữa đút vào miệng bé vừa ăn vừa ngủ 1 lúc hết hộp sữa, rồi tự dời chai sữa ra, một đêm ăn ít nhất 2 lần, được cái bé k bao giờ thức và khóc đêm đêm toàn vừa ăn vừa ngủ.

12. Hoangyen2018

Hoangyen2018 Thành viên tập sự

Mom ơi, bé nhà mìn không bú sữa ct, không ăn cháo cứ ăn vài hạt cơm mỗi bữa, mình đã cho con đi bv dinh dưỡng nhưng bs cho nhiều thuốc quá, uống thuốc cũng như đánh vật. Mẹ thấy bsi Trang khám tốt chứ, con có siêng ăn hơn không mẹ. Chỉ mìn với.

13. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cho em hóng với ạ

14. Bôngbivang342165

Bôngbivang342165 Thành viên mới

Bé nhà mình cũng hay khóc đêm lắm!

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bé nhà mình lại rất ngoan, ngủ 1 mạch từ tối đến sáng