Kinh nghiệm: Bé nhà mình đã khỏi bệnh viêm da cơ địa sau 3 năm chiến đấu, không thể tin được!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi sunflower79, 23/2/2014.

1. sunflower79

sunflower79 Bắt đầu tích cực

Chào cả nhà,
    Sau 3 năm bị viêm da cơ địa, bé nhà mình đã khỏi thật rồi
    Giờ thì tạm biệt các giáo sư, bác sỹ ở các bệnh viện da liễu tây và đông y.
    Hóa ra bài thuốc cực kỳ đơn giản, các bà lang thật là tài tình.
    Cả nhà mình cứ ngỡ trong mơ, giờ thì tay chân bé đã mịn màng, không còn hàng trăm vết gãi , sần, chảy máu mỗi khi ngứa ngáy nữa, những đêm con đc ngủ ngon k bị ngứa ngáy hành hạ, mẹ cũng không phải bôi và cho con uống thuốc và chở đi khắp các bệnh viện.
    Mong sao cho con luôn khỏe và không bị lại.
    Mình mong muốn đc chia sẻ với những bố mẹ có con bị bệnh này và rất rất muốn các bệnh nhân VDCĐ khỏi bệnh như bé nhà mình. Xin hỏi là có mẹ nào, hay người quen người thân của các mẹ có địa chỉ xã Thung Nai - Cao Phong - Hoà Bình không? Đấy là đia chỉ nhà bà lang. Chúng mình sẽ tập trung lại nhờ 1 người lấy hộ. Trường hợp k có ai ở đó, mình có thể đứng ra nhận việc này, vì ở KV này k thuận tiện xe hàng, xe khách để gửi về. Lá thuốc trông có vẻ đơn giản, nhưng mình đã nhờ vài nơi kể cả bv Y học cổ truyền Tuệ Tĩnh thì k ai biết là lá gì vì nó đã được băm nhỏ. Quy trình lấy thuốc là: gọi điện thoại về cho người ta để đi hái lá, hái cho con tớ dùng thì khoảng 2 ngày là đủ, sau đó họ về băm nhỏ và nhà tớ có người mang về hộ ( thời tiết mưa như Hà Nội thời gian này xác định là mang về là một bọc nilon lá nát, nẫu nhé, nhưng k sao, mình sao khô lên, rửa dùng dần). Nếu thời tiết khô và có time thì họ phơi khô cho mình và gửi về.
    Lý do tớ k vội vàng đưa ra sđt vì sẽ có rất nhiều mẹ do sốt ruột mà liên lạc với bà lang, điều này cũng đúng thôi, nếu là tớ, tớ cũng thế. Nhưng các mẹ biết là một khi có nhiều người quan tâm đến trong một thời gian ngắn thì bà lang sẽ kiêu, tăng giá thuốc. Trường hợp đông quá, mà lá thuốc không đáp ứng nổi, họ có thể lấy lá khác bù vào, mà giá thuốc vẫn tăng, đấy mới là vấn đề khiến tớ dè dặt thông tin. Tớ cũng là mẹ của 1 bệnh nhân, tớ muốn lắm tất cả mọi người đều khỏi như con tớ, tớ k phải như người của 1 nhà thuốc vào topic tớ để đưa thông tin quảng cáo hộ ai, nên việc trao đổi thông tin với các mẹ mà làm cho lá thuốc đơn giản trở nên đắt ngang nhân sâm thì tội cho các con lắm lắm.
    Hành trình đi chữa bệnh VDCĐ rất gian nan, dai dẳng. Tớ chưa thấy 1 ai chữa cái khỏi luôn. Vì thế nên vài ngày mong chờ tớ cũng nghĩ chưa phải là quá lâu các mẹ nhé. Đừng vội vàng trách tớ vì cách đưa thông tin như thế. Mà việc của các mẹ quan tâm là tìm ra 1 người ở Gò Cu -xã Thung Nai - huyện Cao Phong - Hoà Bình. Các mẹ nên tập hợp lại nhu cầu và tớ sẽ đưa thông tin cho để đi lấy thuốc nhé.
    Rất tiếc là tớ đã xoá mất hình ảnh chân tay con tớ trước khi dùng thuốc, lở loét và không có da, chân lúc nào cũng máu và mủ. Giờ thì chân cháu bình thường như các bạn rồi, hơi có một vết loang nhỏ chỗ mà trước kia bị vết loét nặng nhất thôi.
    Vài dòng tranh thủ gửi các mẹ trước khi đi làm. Chúc cả nhà một ngày mới vui vẻ! SDT của tớ 01222338339, tớ sữan sàng giúp các mẹ trong khả năng của tớ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunflower79
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Bé nhà mình đã khỏi bệnh viêm da cơ địa sau 3 năm chiến đấu, không thể tin được!

chúc mừng bé đã khỏi bênh, trẻ con mà ngứa ngáy thì khổ lắm đêm ngủ ko ngon

3. cu tí thời hiện đại

cu tí thời hiện đại Thành viên chính thức

Ðề: Bé nhà mình đã khỏi bệnh viêm da cơ địa sau 3 năm chiến đấu, không thể tin được!

Chúc mừng bé con nha! Con bạn dùng thuốc gì vậy, m cũng bị mấy năm rồi mà chưa khỏi.

4. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

chị ơi chị dùng gì vậy, thuốc này dành cho người lớn đc ko ạ

thucphamsach-tb thích bài này.
  5. mẹ mũm

mẹ mũm Thành viên chính thức

Mẹ bé chia sẻ địa chỉ thuốc men đi, có rất nhiều mẹ đang ngóng đấy (trong đấy có mình) :D

6. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Mình cũng cùng ý với mẹ này, mn up địa chỉ để mẹ nào cần thì đến lấy thuốc đi ạ

sunflower79 thích bài này.
  7. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, bạn share bài thuốc đi. Rất nhiều người bị viêm da cơ địa bạn ạ.

8. Me evil

Me evil Thành viên mới

Bạn chủ top hay thật đấy, nói một câu rất hay rồi bỏ đấy, đang mừng quá khi đọc được tiêu đề vào thì thất vọng qa vì chẳng có bài thuốc nào cả

9. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

chúc mừng con đã khỏe nhé. con khỏe là bố mẹ được nhờ,tinh thần thoải mái

10. sunflower79

Sorry các mẹ, không phải là mình để đấy đâu, mình sẵn sàng chia sẻ ấy chứ. Vì con đã bị bệnh VDCĐ mấy năm cực kỳ vất vả rồi nên mình rất thông cảm với ai bị bệnh này
    Chẳng qua mình bận quá thôi, nên giờ mới vào LCM, đừng ai ném đá tớ nữa nhé.
    Tớ sẵn sàng share bài thuốc.

Tarta thích bài này.
  11. CHIEUNGASON

CHIEUNGASON Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, thuốc như thế nào ạ? con chị gái em cũng bị, khổ lắm.

12. Phương Anh Đặng

Phương Anh Đặng Thành viên sắp chính thức

mẹ nó ơi chia sẻ đi, em gái em cũng đng bị bệnh này coám ơn mrj nó trước

13. muathu89

muathu89 Thành viên đạt chuẩn

Tưởng gì chứ viêm da cơ địa hay 1 số người gọi là tổ đỉa,eczema vừa rồi bạn mình cũng bị,đi khám cả viện da liễu trung ương cho thuốc về dùng cũng ko hết,da cứ ngứa rồi bong tróc,đồng chí ý mới nhờ mình (bs sắp ra trường)hi,thì mình nhớ tới 1 cây thuốc trồng ở vườn nhà,được 1 đồng chí cán bộ lão thành ở Yên bái khi chuyển nhà về hà nội có cho mama mình 1 cây để trồng,nói nó có tác dụng rất tốt để chữa eczema ,mình mới lấy lá cây giã nát đắp lên tổn thương thì không ngờ chỉ vài ngày tổn thương đã ổn định,không có mụn nước,bong troc và ngứa nữa.Mình đang định nhân giống cây này rồi thử chế sang dạng cao thuốc cho tiện dùng. Đúng là những cây thuốc nam nhiều khi có những tác dụng không ngờ,đến Tây y cũng ko lý giải nổi

Me Chuoi 2409giodong thích.
  14. thucphamsach-tb

Lại được thêm bạn này nữa, giá mà bạn nói luôn tên cây thuốc mà bạn nhắc tới thì sẽ có rất nhiều người cám ơn bạn đấy.

15. thucphamsach-tb

Em ơi, em share bài thuốc lên ngay trên trang 1 để mọi người xem đi em.

sunflower79 thích bài này.
  16. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Chúc mừng bé. mẹ miêu tả bệnh tình của bé ntn và post luôn bài thuốc ở #1 đi cho các mẹ ko may có con bị thế tham khảo.

17. mia-ngot

mia-ngot Thành viên rất tích cực

bạn ơi share thêm thông tin nữa đi, tên thuốc .... để mọi người còn dễ tìm, em mình cũng bị mãi mà ko khỏi

18. duncoi

duncoi Tinh bột nghệ nguyên chất

Cháu gái em cũng bị bệnh này, rất mong nhận đc chia sẻ của mẹ bé

19. sunflower79

Tớ tả qua cho mọi mọi người về tình trạng bệnh của bé nhà tớ ( thực ra mình đã nói kỹ ở 1 topic về VDCD rồi).
    Bé nhà tớ 7 tuổi thì bị VDCĐ, sau 1 lần về quê, và bị rất nặng. Tớ đã đi khám và chữa nhiều nơi ( BV da liễu TW, da liễu HN, BV Y học cổ truyền Tuệ Tĩnh), đến chữa tại bv và tại cả nhà riêng bác sỹ ( Bác Hưng Phố Huế, bác Hiển - Tổng thư ký hiệp hội da liễu - " cây đa cây đề" trong hiệp hội Da liễu, nhưng thuốc thì rất nặng mà k khỏi, chưa nói là chỉ hạn chế phát thêm bệnh nhưng dừng lại là lại bị.
    Tình trạng bệnh của bé rât nặng: Viêm, chảy máu và mủ, k còn da chân, các vết trên người k ngừng phát triển, đặc biệt 2 mu bàn chân, sau lan lên cả cổ, vai, mặt...và mẹ cháu cũng đã đi rất nhiều thày lang
    Cháu rất ngứa ngáy, hàng ngày gãi chảy máu các vết thương. Điều này k chỉ ah hưởng đến sức khoẻ mà cả thẩm mỹ, con đi học mẹ rất thương vì cô giáo ái ngại các bạn và phụ huynh khác dù thương nhưng vẫn hơi tranh tránh ngồi cạnh, mà nếu đi tất thì về nó dính tất vào chân, nhưng để hở ra thì con gãi chảy nước trông rất đáng sợ. K chỉ thế, mỗi lần đón con, mẹ vừa thương vừa bực vì nó gãi toét ra k thuốc nào lành được, lại đánh cho 1 trận rồi ngồi khóc vì thương :(
    Sau khi vào BV Y học CT Tuệ Tĩnh thấy cũng đỡ, mẹ cho con uống thêm thì bệnh lại nặng hơn, con phù toàn thân, phát toàn thân, người nóng ran. Mình đc 1 bác BN là bộ đội, bệnh cũng như cháu, đã bị 12 năm cho vài lời khuyên là k nên cho con đi khám nữa, vì theo bác ý là thuốc rất hại, rất độc ảnh hưởng về lâu dài, ảnh hưởng về chức năng sinh lý vì cháu là con trai ( điều này đúng). Và mình cũng đã chia sẻ cho 1 số mẹ về lời khuyên của bác ý: tắm nước lá, ăn nhiều rau, uống thuốc bổ để tăng đề kháng, uống thêm các loại thực phẩm chức năng, tắm bằng nước đun sôi để nguội :(. May thời gian đó mẹ cháu đang ở cữ nên cũng có thời gian phục vụ cháu, cháu đc miễn học hè vì cô giáo khuyên nghỉ chữa cho khỏi bệnh, thậm chí đã nghĩ đến tình huống là nghỉ hẳn 1 năm học vì thương con quá. Các mẹ thử nghĩ xem: cháu uống thuốc rất nhiều nên cũng mệt, lại kiêng khem ăn nhiều, kiêng tắm xà phòng, nhưng thuốc mỡ lại bôi toàn thân ngày 3 lần theo đơn, ối giời ơi, chơi xong k đc tắm xà phòng, mỡ nó ngấm bẩn vào càng kinh, lại còn các loại máu... chảy ra nữa.
    Đầy tháng em bé, mẹ cháu đưa thằng anh ra BV Trí Đức, bác giám đốc lại xem, lại đưa sang bác Hiển, bác Hiển lại đưa sang bác gì đó k nhớ tên, thấy viết giấy gửi sang ( có tý quen biết) bác Đoan thì phải - GĐ khoa chống độc Bạch Mai, bác ý xem xong lại đưa đi xét nghiệm dị nguyên - à không dị ứng - bác lại điện thoại cho bác Hằng - PGĐ Da Liễu TW. Cũng là có sự nhiệt tình mà giúp đỡ vì thấy thương cháu bé, thật sự là rất nhiệt tình đấy ạ, một lần nữa mẹ cháu cảm ơn các bác. Kết luận: không khỏi( người nhà của bác cũng bị) k khỏi đâu, em mang con đi và hồ sơ bệnh án chi tiết ntn thì k còn đâu để đi nữa. Lời khuyên: uống thêm vitamin, k dùng xà phòng, k tiếp xúc hóa chất, không uống thuốc, tắm celtaphil, bôi kem giữ ẩm, khi nào phát bệnh thì tuy tình hình mà dùng thuốc nhẹ hay nặng đề kiềm chế, các thuốc đều rất hại. Ôi chết mất, 2 mẹ con về trong buồn chán ;(.
    Rồi đi đâu có giới thiệu bác sỹ hay, thày lang hay... uh, thì vào thử tý...cũng chẳng khỏi. Có người mách mỗi ngày ăn 1 lạng hành, mẹ cháu cũng nịnh cháu ăn đc dù cháu k biết ăn hành.
    Sau đó, có gặp 1 chú lái xe cho cty. Chú này hay đi làm ăn xa, chú thấy cháu đáng thương quá, chụp lại ảnh vết thương của cháu, và tuần sau chú ấy mang về 1 túi lá. Cái này mẹ cháu cũng đun nhiều, ngâm nhiều rồi nên cũng thờ ơ, rôi chú ấy hỏi nên cứ đun lên ngâm thử, k ngờ chỉ 3 ngày cũng khô mặt vết thương chảy nước và k có da chân.
    BM cũng mừng, nhưng lại nghĩ các thuốc khác cũng đc tgian đầu thôi, k dám hy vọng, ai ngờ 1 tuần -2 tuần - 1 tháng, vết thương lành và lên da non mịn màng.

Nghĩ mà ứa nước mắt, thương con và có lúc bi quan nó sẽ k bao giờ khỏi, bà ngoại thì bảo là chả nhẽ bệnh nan y vô phương cứu chữa à, nghỉ hẳn 1 năm cho con chữa đi con ạ.

Nhớ lại câu nó nói: " Con nhìn thấy chân các bạn mà thèm, ước gì chân con có da bóng như chân bạn ấy"
    Niềm vui nên các mẹ thông cảm, để mình đc chia sẻ niềm vui tý đã nhé rồi mình cho địa chỉ sau.
    Cảm ơn cả nhà đã đọc.

Zorbamegiodong thích.
  20. xeko202013

xeko202013 Thành viên tập sự

mẹ nó ơi, loại lá tắm cho bé là gì thê