Thông tin: học tin học văn phòng ở đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi dangngocmai123456, 26/2/2014.

1. dangngocmai123456

dangngocmai123456 Thành viên tập sự

Mình xin được 1 công việc văn phòng ở gần nhà nhưng trình độ tin học của mình còn kém quá kỹ năng excel chưa thành thạo giờ muốn tìm 1 lớp cấp tốc về tin học không biết nên học ở đâu đc nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dangngocmai123456
    Đang tải...

2. java.devexpress

java.devexpress Thành viên tập sự

Ðề: học tin học văn phòng ở đâu?

Mình nghĩ bạn nên tìm người dạy kèm hoặc tự tìm hiểu (nếu sử dụng máy tính đã thành thạo, internet bla bla ...)
    Chúc bạn sớm bắt nhịp được với công việc

3. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Bạn có muốn học không chồng mình kèm cho bạn. Chồng mình TN ngành CNTT và hiện tại cũng đang làm về Exel và Word. Bạn cần thì báo mình nhé vì có người dạy kèm sẽ giúp bạn tốn ít thời gian và hiệu qua học sẽ cao hơn

4. daibangchua18

daibangchua18 Thành viên tập sự

Bạn có thể nhờ dạy tại nhà. Cái đó không quá khó. lại đảm bảo thời gian cho mình, cũng tiện lắm

5. kaiba4786

kaiba4786 Thành viên mới

nếu chỗ làm của chị ko quá khắt khe thì chị cứ vừa làm vừa học ở đó luôn cũng đc
    vì công việc ở mỗi nơi thì chỉ dùng đi dùng lại 1 vài tính năng thôi

học thì chị cứ google thì sẽ sẽ có thấy rất nhiều bài học cơ bản ạ

6. sangdv29

sangdv29 Thành viên chính thức

bạn cung cấp địa chỉ đi mọi người mới biết mà chỉ cho chứ!
    bạn ở sg hay sao?

7. tmlaw

tmlaw Thành viên đạt chuẩn

Giáo trình về tin học rất nhiều và đầy đủ, bạn có thể tự học và thực hành tại nhà, lên kế hoạch cụ thể cho từng ngày, thời lượng học, đừng cấp tốc quá kẻo lại tảu hỏa nhập ma, kết quả lại không đâu vào đâu, kiến thức là tích lũy góp nhặt, bạn tham khảo ở đây http://www.giaiphapexcel.com/ or www.webketoan.vn. chúc bạn sớm hoàn thành mục tiêu của mình !

Citizen14 thích bài này.
  8. congchuahoinach

congchuahoinach Banned

Không biết bạn ở đâu...! Nhưng nếu bạn làm ban ngày giờ hành chính thì buổi tối bạn có thể đi học thêm cc A tại một số trung tâm cái này mình thấy nhiều mà, còn không bạn lên mấy trường đại học gần nhà, trường nào cũng có. Còn không nữa bạn cố gắng tự tìm hiểu để cho phụ hợp với công việc mình, nhg một điều bạn phải biết là bạn thử coi trên công ty bạn đang dùng phiên bản Office nào? để khi mình đi học cho tiện. :D Cái này bạn có thể nhờ ai đó biết về vấn đề này trong cty bạn hỏi.
    Không bạn hỏi tiếp trên này mình sẽ giải thích cho...:D
    Không có gì khó chỉ sợ lòng không bền.
    Chúc bạn nhanh thành thạo...:D

9. ping sophie paris

ping sophie paris Bắt đầu nổi tiếng

Em thì sẽ vote cho việc tự học à. Lên youtube tìm các video dạy ý, chủ động hơn. Còn nếu không có khả năng tự học thì có nhiều trung tâm mà. Học 1 tháng thôi là okie ạ.

10. Citizen14

Citizen14 Banned

Đánh dấu về nhà ngâm cứu , thanks mn về chủ đề này

11. nangoanngoan

nangoanngoan Thành viên chính thức

Cái gì cũng có nền tảng sẽ tốt hơn nha bạn, học mà cấp tốc quá sẽ ko hay, nó chỉ có kết quả tức thời, 1 thời gian sau bạn sẽ quên nhanh thui. Ở TPHCM có nhiều trung tâm dạy tin chất lượng lắm nhưng người ta dạy theo chứng chỉ, a, b, c này nọ, còn bạn học chỉ 1 excel thì ko có trung tâm nào dạy hết nha bạn. bạn mà học excel riêng thui thì học trực tuyến online là tốt nhất thui, vì online bạn chỉ trả tiền cho 1 khóa riêng mình thích học, còn nếu bạn đăng ký trung tâm bạn sẽ trả phí toàn khóa đó, phí tiền lắm. Mình thấy bên 3hoc.vn có mấy khóa học dạy trực tuyến kiểu này đó, nhiều bạn đồng nghiệp trong cty mình đăng ký học và họ nói khá hiệu quả, thích hợp cho sv và người đi làm, nếu ai bận nhiều việc thì nên học theo dạng này, vì bạn mà mua 1 khóa là học nguyên 1 năm đó, học lúc nào cũng được cả, giá quả rẻ tầm 100-200k thui, so với chỗ khác rẻ gấp 5-6 lần đó bạn. nhiều chị trong cty mình học bây giờ ai cũng giỏi tin học vp hết, đã vậy hoàn thành công việc sớm nữa sếp khen nữa chứ. Bạn hứng thú thì ghé qua 3hoc.vn tham khảo thêm nhé.

12. jcuhoang

jcuhoang Thành viên mới

Tin học có thể tự học với các bạn năng động nhé, nhưng đôi khi cần nghe giảng để nắm rõ hơn thì các bạn sẽ muốn đến trung tâm. Mình cũng là giáo viên dạy tin học ở 1 trung tâm, mình dạy từ năm 2009, bản thân mình thấy, nhiều người đến khi cần mới chịu đi học, lúc đó hầu hết không có time để tự học.
    Nên nếu như sinh viên thì có thể mầy mò tự học trên diễn đàn, google, clip sẽ hay hơn, đương nhiên nó sẽ không logic đòi hỏi các bạn phải biết chút xíu tiếng anh để sắp xếp trình tự tự học cho nó pro. Đến khi thực sự không thể tự học thì nên đến trung tâm uy tín để học nhé!
    Mình sẵn sàng giúp đỡ vấn đề tin học cho mọi người qua face hoặc inbox mình, vì khi học rồi, hiểu rồi, các bạn sẽ thấy nó vô cùng hữu dụng và đam mê luôn, chúc các mẹ và các em thành công nha!

13. familygd

familygd Thành viên chính thức

Mình biết có chỗ học online rất ok do em mình chỉ nè. Học rất ok mà không phải lo về thời gian, rất dễ hiểu

14. dongtayycom

dongtayycom Thành viên chính thức

Bạn tự học ở đây gần như có hết những gì sử dụng cho một nhân viên văn phòng
    http://www.phocaptinhoc.com/tin-hoc-van-phong/vi-VN-0-96.aspx

15. toppy

toppy Banned

Cụ lên youtobe xem có nhiều bài giảng và hướng dẫn làm bài tập lắm. Luyện qua đó cũng lên tay lắm đấy. Chúc cụ nhanh thành thạo món này nhé.