Đối chất: Phản hồi cề nick GAGIADADAI ah...

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi baovu750, 26/2/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. baovu750

baovu750 Thành viên tích cực

Chuyện là thế này ah..
    Ngày 16/2 chị gagiadadai có đến nhà e check máy và xem xét kỹ máy đt iphone 5 tàu.. chị ý bảo mua sơ cua vì máy này biết chẹk hơn cả thợ xem vì c ý biêt rất nhièu phần check và khi xem máy e đã boc hết cả đăng sau và trc cho c ý xem rõ rồi, tình trang mơi nguyên k hề xước còn chữ đằng sau và quả táo bị bay chữ vì e dán cả 2 mặt nên lúc bóc bị dính nên nó bay chữ , c ý đều nhìn thấy hét, c ý bảo ko sao mua ốp vào là hết , c ý check c còn biết là máy này là máy mới ko dùng vì là của bố e mua tặng nhưng bà ko dùng để ko,sau đó đến tối 17/2 c ý có nt là 1,3 bán cho c ý nhưng e ko đồng ý và c có nt la
    " 1,5T THÌ MAI E SHIP ĐỦ BOX VÀ PK RA NGUYỄN VĂN CỪ ĐẦU CẦU CHƯƠNG DƯƠNG CHO C ĐC KO.? HOẶC THỨ 7 C MỚI VÊ LẤY ĐC VÌ SỌ MAI, KIA C BẬN KO SANG BÊN HN ĐC."
    và hôm sau 12 h em có mang sang bên kia cầu cho c ý, lúc đó e có gọi cho c ý là bố e đi vắng cất hộp nên e chưa tìm thấy thì e gửi c trc rồi e đưa c hộp c đưa e nốt 100 nhé. c ý nt ok có j thứ 7 c sang Hn c lấy. E đã nt rõ ràng e ko thấy hộp thì thôi e bán c 1.4 còn thấy thì c trả nốt cho e nhé e muôn thỏa thuận rõ ràng k lúc đấy lại khó. c ý OK.
    Dến bh e bảo c ý cho e xin nốt thì c ý lại bảo c ý mua hộ ng ta ko trả thêm nữa bán thế là đc giá rồi thử đăng lên xem có bán đc giá đấy nữa ko? Ng ta ko trả bán thế là đc rồi . Em đã nói rõ với c ý là lúc đầu đã thỏa thuạn rồi là c e đưa hộp c cho e xin nốt 100 đấy. bh nhất quyết k trả em gọi điện nt đều ko đc.
    E đã nt cho c ý là 2 mẹ con e bỏ nhà đi đang phải ở nhà nghỉ nên cũng khó khăn ko cầm theo đồ đạc j trong ng cả nên cũng ko có tiền mong c thông cảm lúc đầu e có nói hơi to 1 chút c thông cảm cho e xin lại. Mẹ con e còn đến thue nhà của vợ chồng bạn SHIFT thuê cái phòng kho để đò nhà b ý giá 1,5 / tháng e còn ức qus khóc ở đấy nhưng cuối cùng chông b ý ko cho vì muốn tìm ng thuê lâu dài còn e cãi nhau với chông 1,2 hôm lại bt ko thuê nữa lại khó. nên 2 mẹ con e ra thuê nhà nghỉ ở 2 vợ chồng b ý có thể làm chứng cho e
    http://www.lamchame.com/forum/showt...hòng-cho-1-người-ở-Nguyễn-luơng-bằng-giá-1tr5
    Dến bh thì e đã vê e đã nt các kiểu c ý cho e xin lại nhưng ko đc , nt c ý cũng ko trả lời , gọi c ý cũng ko nghe nên e xin Mod xem xét cho em.
    BH thì mẹ con e đã về nhà nhưng vì sự thỏa thuận ban đầu và đến bh là ko đúng như thế nên e mới viết .
    E gửi c... e có những lời nói to e đã viết mong c thông cảm và cho e xin lại trong thư e gửi c tối qua nhưng e nt hay gọi c đêu ko trả lời nên e viết lên đay mong c thông cảm...
    em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baovu750
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi cề nick GAGIADADAI ah...

Bạn vui lòng update ảnh chụp nội dung tin nhắn thỏa thuận của 2 bạn: Sẽ thanh toán nốt 100K khi nhận được vỏ hộp.

Cảm ơn bạn.

3. baovu750

xin lỗi Mod e chỉ dùng đt beline nên ko lưu tn e chỉ có tn hôm qua c ý nt là ng ta nhất đinh ko trả thêm nữa thôi ah.. nếu đc e sẽ up ảnh tn đấy còn máy beline bộ nhớ lưu ít nên e đã xóa rôi ah.

4. Mod MSTD

Bạn vui lòng update bất cứ hình ảnh nào để chứng minh cho phản hồi của bạn.

Cảm ơn bạn.

5. baovu750

cho em gửi ảnh ah...đây là tn chị ý chê mua bị đắt và ko muốn trả nữa ah..

6. baovu750

Còn đây là tn 1,5t đồng ý đầy đủ hộp và phụ kiện

Em đã nói rõ với chị là máy này mới em ko biệt j đâu c cứ kiểm tra kỹ nhé, hàng mua rồi miễn đổi trả vì máy này em ko dùng nên có như thế nào là thế đấy , c cũng bảo c đang tải các phần mềm về để kiểm tra rồi
    C check c cũng biết máy em nguyên xi ko tải cái j và cũng ko có ai dùng đúng ko ah> ? nên e đã bảo c check kỹ rồi c hỏi giá và đi luôn ko mặc cả đến tối hôm sau c mới nt cho em là để c 1,3t nhé nhưng e ko đồng ý là đúng 1,5t. Còn máy tàu mà c ơi có phải xịn đâu e có dùng đâu mà biết nó thế nào ah.!

7. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu GAGIADADAI vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu GAGIADADAI không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

8. gagiadadai

gagiadadai Thành viên tích cực

dạ thưa mod e xin post lại các tin nhắn trên diễn đàn giữa em và em baovu750 như sau:

Và e xin trình bày lại chuyện như thế này ạ:

Ngày thứ 3 tuần trước (18/2/2014) e có qua nhà em baovu750 để xem máy vì cũng có ý định mua thêm 1 máy giống 5s e đang dùng để dùng thêm phụ kiện cho hết (mua quá nhiều phụ kiện và miếng dán màn hình). Em baovu750 rao là 1,8tr máy fake cực chuẩn 1:1 và full box và (hình như) còn bảo hành. Nhưng đến khi đến xem thì hàng ko chuẩn như em ý quảng cáo, nếu hàng chuẩn 1:1 tức là màn hình phân giải retina như chính hãng 1136x640, ram 1G, bộ nhớ (thật ra là thẻ nhớ bên trong) dung lượng 16G, logo táo và imei khắc laser như chính hãng. Nhưng máy của em ý màn hình chỉ có 854x480, ram 512mb và bộ nhớ trong gồm 1 thẻ 8g và bộ nhớ máy 2G, logo táo và imei in phun đã bong gần hết (nên e ý phải dán full body máy màu hồng để che đi). Lúc đó mình ko có ý định mua nữa nên bảo chỉ trả đc 1,2tr là cùng (khi đó mình chỉ check sơ qua, ko biết là máy bị lỗi pin (sạc mãi 1h đồng hồ chỉ lên được khoảng 5, 10% pin). Khi mình đi về em ý nói "Vì e đang rất cần tiền nên bán lại cho c 1,5tr đấy" nhưng m ko mua mà đi thẳng về.

Hôm sau (19/2/2014) mình kể với chị đồng nghiệp, thì c đó bảo nếu máy dùng mượt, ko lỗi gì cả và màu trắng, lại còn mới thì 1,5tr ok, em lấy hộ chị đi, tối hôm đó mình nt cho em đó trả 1,3tr, e đó bảo đúng 1,5tr mới bán, mình ok.
    Hôm sau tiếp (20/2/2014) mình và e đó gặp nhau lúc khoảng 10h-10h30 sáng ở chỗ cầu chương dương để lấy máy, nhưng e ý lại nói chưa tìm thấy hộp và tai nghe thì mình nói phải để lại 100k làm tin khi nào tìm thấy thì trả nốt (vì mình đã nói với đồng nghiệp là full box giá 1,5tr chứ ko phải máy, sạc, cáp 1,5tr). Sơ suất của mình là lúc đó ko bảo em ý cho bao test 1 tuần hoặc vài ngày, về đồng nghiệp mình thấy có lỗi là pin báo ảo, sạc pin mãi ko đầy, ngoài ra cứ vào thư viện muốn đổi ảnh nền thì bị out ra màn hình chủ luôn. Nhưng đồng nghiệp mình thấy mình bầu bí to rồi ko muốn làm phiền mình, nhờ mình về đổi (vì từ nhà mình tới nhà em ý khá xa - tầm 15km) nên ko nói gì cả. Ngoài ra mình có hẹn e baovu750 rằng T7 cuối tuần về nhà ngoại nếu tìm đc đủ pk còn lại thì m qua lấy. Nhưng m cũng quên luôn, e ý cũng ko gọi mình. Đến T2 đi làm c đồng nghiệp hỏi mình là có lấy đc nốt pk ko? mình ko thấy em ý gọi nên bảo đồng nghiệp là "chắc ng bán hàng ko có đủ pk đâu, c đưa e 1,4tr thôi".

Đến hôm kia e ý có gọi cho mình nói là tìm đủ pk rồi, nhưng đồng nghiệp m ko đồng ý lấy nữa, vì dùng cũng ko đc như quảng cáo. Nói chung như thế cũng ko được,

H nhân tiện đây cho mình hỏi các chị em là 1,4tr cho 1 cái máy đt tàu nhái, pin bị lỗi và lỗi phần mềm ko đặt đc hình nền có phải là rẻ ko ah?

9. gagiadadai

Sorry mình post chưa xong nhưng bị bấm nhầm nút post, đúng ra mình phải yêu cầu người bán cho bao test 3 ngày, nhưng lúc đó quên ko giao hẹn, h mình có nói với ng mua là em ý ko đồng ý bán giá 1,4tr đâu, c đó bảo thế thì trả lại, mới dùng 5 ngày thì chấp nhận mất 50-100k (tức là xin người bán cho xin lại 1300k-1350k), thực ra rất nhiều thợ chuyên kinh doanh điện thoại cũ trên nhattao hoặc muare đều đồng ý cho money back 100% trong vòng 3 hoặc 7 cho đến 10 ngày nếu về dùng phát hiện ra lỗi gì, chỉ trừ ng bán ko đàng hoàng, lừa đảo bán xong là tắt máy hoặc trốn tránh trách nhiệm luôn. Nhưng khi mình nói với em ý nếu ko bán thì cho gửi lại máy và mất 1 ít tiền thì e ý ko chịu, bảo là e chỉ trả lại c 700k thôi??? Ngoài ra lúc đó e ý gọi cho mình quát tháo và nói nhiều từ khó nghe, nếu e ý nhẹ nhàng, và nói bây h e đang khó khăn lắm, 100k với e cũng quý thì có thể mình sẽ dùng cách khác ủng hộ e ý chứ ko phải là cách bỏ tiền túi của mình ra trả cho người khác đc - nhất là lại là 1 cái máy lỗi (đồng nghiệp mình nhất định ko cho trả thêm tiền - và bảo cần thì mang điện thoại đến mở 1 cuộc offline để đối chất - 3 mặt 1 lời ạ). Hôm qua mình có cho em baovu750 số của c đồng nghiệp, sáng nay m hỏi c ý là có ai gọi đt đến ko thì c ý nói là vì máy lỗi pin nên ko biết sạc bao h mới đầy, vì thế hôm qua máy hết pin, ko rõ có ai gọi ko.

10. gagiadadai

Mình thấy đã bán hàng thì phải chắc chắn đc phần nào chất lượng hàng mình bán, h e đó lại nói thế này mình thấy có phần chối bỏ trách nhiệm, ngoài ra chị nhớ là em ko hề nói là hàng mua rồi miễn đổi trả lại em nhé, nếu em nói thế ko bao h chị mua! Mua đồ điện tử, giá trị cũng tiền triệu mà lại ko cho người ta đc trả nếu có lỗi thì đúng là hàng có vấn đề nên mới ko dám bảo hành?

hoannha thích bài này.
  11. gagiadadai

mình đính chính là mình ko nhận đc thông tin nào như này nhé, e ý chỉ nói chung chung là đang gặp khó khăn, đang ko ở nhà phải ra ngoài. Chứ nếu ăn nói nhỏ nhẹ dễ nghe trình bày với mình thế này thế nọ thì kể cả ko trả lại tiền cho e ý nhưng có thể mình có cách giúp đỡ khác - vd cho e ý tiền hoặc tìm đc ng cho ở nhờ vài ngày chẳng hạn (vì mình ko mua cho mình ko thể lấy tiền túi của m trả cho cái máy của ng khác dùng đc - nhất là máy lại lỗi - đồng nghiệp mình nhất quyết ko trả thêm tiền - bảo là đã làm căng thì trả lại máy và xin lại tiền chấp nhận mất 1 ít tiền ngu phí chứ ko thể trả thêm tiền mà vẫn lấy máy đc - như thế thì còn ngu hơn)

12. baovu750

Ngay hôm c đến nhà e check máy , e đa nói rõ với c , c xem máy c còn bảo em là máy này ko dùng ah.? Em còn bảo c là máy bố em tặng mẹ nhưng mẹ em ko dùng để ko ! Còn bh theo đúng thỏa thuận e đòi c tiền c lại bảo là máy hỏng hóc. C là ng sành về máy c biết tải các chức năng test máy mà c lại bảo nhiều chức năng hỏng , e đã bảo c máy e ko dùng e có dùng đâu mà biết hỏng hay hóc chỗ nào đúng ko ah? Bn ngày c k nt 1 câu là máy hỏng chỗ nọ chỗ kia, bh em đòi tiền thì chị lại bảo lỗi chỗ này chỗ khác.

13. baovu750

E đã bảo c từ đầu là e ko bán 1,4 nếu e tìm thấy hộp thì c đưa em nốt nhé. C ok. bh c lại nói e ko đồng ý giá 1.4 nữa mà xin lại tiền, e đã nói rõ với c là e ko thấy thì e bán cho c 1.4 còn e thấy thì cho e lấy nốt, e vừa đưa máy cho c xong trên đường về e nt cho c luôn c ok rồi c nhé. Nếu các ngày qua c nt cho e lỗi này nọ đã đành , đến bh e đòi nốt c lại kêu bị lỗi , c ơi c biết là e ko dùng đúng ko ah. Thế thì e biết lỗi ở đâu. bn ngày sao c ko nt là lỗi đi bh c lại kêu lỗi, c biết test các chức năng như 1 ng thợ làm sao c ko phát hiện ra lỗi đc. Mà hôm sau e đưa c , e còn hỏi c ơi có cần test ko c còn bảo ko cần

14. baovu750

Ngay ở nhà e e còn chưa ngủ dậy, e còn bảo c là c cứ test đi máy này em ko dùng đâu , e ko cho đổi hay trả đâu, c còn bảo c đang tải phần mềm về test đây rồi , c mua sơ cua, đằng sau e còn bóc hết cho c xem , c còn gật đầu, e còn bảo vì đằng sau là máy tàu nên chữ nó xấu em phải dán vào, lúc e bóc ra cho c xem nó dính cả chữ , c còn bảo em ko sao c mua ốp vaò là xong ko vấn đề gì

15. baovu750

c ƠI máy tàu iphone 5 đằng sau ng ta làm ng ta phun chứ đâu phải e, e còn bóc cho c xem rồi cơ mà, vì là xấu nên e mới phải dán chứ ko phải do có vấn đề nên e mới dán c nhé., thứ 2 em có rao là máy copy 1:1 full bõ nhé.C nt hỏi em là em ơi độ phân giải của nó có đc 1136x 640 k? Em có nt với c là c ơi em ko biết j về đt đâu nên e ko biết xem hay check mấy cái đấy, mai c qua xem rồi c tự xem chứ em ko dùng cũng ko am hiểu về máy nên em ko biết cách xem. Hôm sau c bảo ko đc như thế em biết như thế. C nói thế này càng chứng tỏ c rất am hiểu về máy biết cả bên trong nó như thế nào biết check ra sao , cả bộ nhớ bên trong các thứ chứng tỏ chị là ng rất rành về công nghệ phải ko ah.? Còn em đã nói rõ với c là e ko dùng e k biết j về máy đâu c tự xem tự check chứ e mua thế nào e rao như thế. VÌ ng ta cũng bảo em là copy 1:1 có 3g wifi đầy đủ . đúng ko ah?

16. baovu750

Đây ko phải em nói j cả mà cái chính e bảo c trả em nốt tiền c lại bảo c ko trả nữa bán thế là đc giá rồi thử rao xem có bán đc giá như thế ko ? EM còn nói e ko cần biết đây là em với c thỏa thuận từ đầu rồi nên em lấy nốt và em có nói to thôi chư em ko chửi bậy hay j cả, em vẫn nói ko đc C phải trả nốt cho em , e với c thỏa thuận rồi bh c ko thể nói là ko trả đc. CÒn ko thì c trả lại em máy e trừ 50k trả c 1350 đc.

17. baovu750

CÒn hôm e gọi điện cho c thì chị lại nói bạn c ko cần hộp nữa nên ko cần lấy nữa đâu, nên thôi. EM có bảo nhưng c vẫn phải cho em xin nốt tiền đấy vi em ko bán 14 đâu. Rồi c nt cho em như ở phía trên kia là c kêu bạn chị nhất định ko chịu trả thêm nữa vì mua đắt , rồi c kêu đã mua hộ thì chớ lại còn bị mang tiếng mua đắt đúng ko ah?

C ơi c có post đoạn này lên là c đồng nghiệp c đã ưng giá 1.5 rồi chứ có phải chị nói giá sau đâu mà ko biết giá . Bạn c đã biết giá từ trc rồi cơ mà làm sao bh lại kêu là đã mua hộ còn chê mua bị đắt.....Đúng ko ah.? Mâu thuẫn ở chỗ này đấy c ah. Nếu c chưa nói có thì mới là biết mua đắt hay rẻ còn đây 2 chị đã nói chuyện với nhau ưng giá rồi nên mới nhờ mua nên ko thể có chuyện bảo mua đắt hay rẻ đc,, vấn đề ở đây là c ko muốn trả nữa....

18. baovu750

Nếu máy ko còn mới thì liệu chị có mua ko ah.? Em đưa cho chị em còn hỏi có cần check lại nữa ko c kêu ko cần....

19. gagiadadai

em ơi người ta chỉ đồng ý giá đó với đk máy ko lỗi lầm gì thôi, nếu là e e có chấp nhận bỏ 1,5tr cho 1 con máy lỗi như vậy ko? Ngay hôm trc hôm e gọi c thì c bạn đồng nghiệp (cùng phòng) có vào muare xem thấy có người bán máy vipphone mới tinh màu trắng, full box, mới dùng 20 ngày còn bảo hành hơn 5 tháng giá 1,7tr thì có bảo với c là "hình như chị em mình mua thế là bị đắt rồi!"

hôm nay c đồng nghiệp c lại phát hiện máy bị như này (ko vào đc camera để chụp ảnh), c đã tắt hết ứng dụng chạy ngầm nhưng ko hết - vẫn ko vào đc camera, thế em có đồng ý là gặp nhau để đối chất ko, vì cái đt này phải đưa cho mọi ng trải nghiệm trực tiếp thì mới rõ đc là lỗi như nào, nói thế này có thể mọi người ko hình dung đc hết.

Chứ còn vì 100k mà để phải làm topic đối chất như này c thấy buồn cười lắm, nhưng cái gì ra cái ấy, c ko mua cho c h bảo c phải trả tiền cho 1 cái máy lỗi mà lại ko phải của c thì c thấy như thế quá ngu.

20. baovu750

Hôm ở nhà em chỉ cũng đã chech camera rồi bh chị lại kêu ko vào đc. E sợ chị thật đấy. C cũng biết máy này em ko dùng thì e có dùng đâu mà biết hỏng hả c. Em dùng cơ thì em mới sợ , thứ 2 vì máy là máy mới tinh hôm chị check cũng ko có vấn đề j rồi nên c mới mua , chứ nếu có lỗi c ko trả liệu e có dám lên đây đối chất vì chị lật lọng ko ? c nt cho e chỉ kêu là máy bị mua đắt chứ ko nói bất cứ 1 cái j là máy bị lỗi nên ko trả nữa cả , chỉ là mua xong rồi nên ko muốn trả thoi. CHứ e mà bán máy lỗi , e biết máy lỗi em vẫn bán cho c thì e ko dám làm đối chất đâu c.

KOCKEC thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.