Dịch vụ waxing chuyên nghiệp giá rẻ - Chăm sóc da mặt chỉ 100k/buổi !!!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi NgaBeauty, 6/3/2014.

1. NgaBeauty

NgaBeauty Thành viên kỳ cựu

Em xin giới thiệu một chút. Em làm spa được vài năm,có chút kinh nghiệm nên giờ làm riêng nhằm đem đến cho chị em mình dịch vụ chăm sóc sắc đẹp chuyên nghiệp với giá thành phải chăng nhất. Với thời buổi kinh tế thị trường hiện nay,đến spa quả thật là điều tương đối xa xỉ mà nhu cầu làm đẹp của chị em ta lại rất lớn.

Nga Beauty cam kết chất lượng dịch vụ không khác spa ( thậm chí còn hơn vì em sẽ làm thêm bước và làm rất cẩn thận) - Giá cả tất nhiên sẽ mềm hơn so với spa ( em làm tại nhà,dụng cụ thiết bị được trang bị đầy đủ giường,máy móc.. chứ ko phải làm tại nhà mà sơ sài đâu ạ).

1. Waxing( giảm 10% hóa đơn trên 500k - áp dụng cho khách đến Nga Beauty):

- Chất lượng sản phẩm thì chị em không cần phải lăn tăn vì sáp e dùng là loại sáp Caron của Úc.

+Với nách/bikini/mép: sản phẩm dùng để wax là wax nóng có độ cứng vừa phải (Olive) & mềm (Romance) dùng cho da nhạy cảm ( kể cả vùng bikini) nên sẽ giảm tối đa sự đau rát chứ không dùng loại cứng nhất như các spa khác vẫn dùng.

+Với tay/chân/lưng/bụng: sản phẩm dùng để wax là wax ấm có con lăn (là loại wax chuyên nghiệp dành cho tay chân) cùng với máy wax cầm tay chuyên dụng, do đó sẽ giảm tối đa sự đau rát & không làm đứt lông như dùng wax nóng với vải giật.
    [​IMG] [​IMG]

Cam kết chỉ sử dụng sáp Caron và dùng duy nhất một lần,không tái sử dụng !!! Nếu chị em nào thấy em tái sử dụng sáp em sẵn sàng đến tiền gấp 100 lần!!!!Vì em cũng hiểu được cảm giác khi vừa mất tiền lại không được sử dụng dịch vụ tốt mà lại mang bực vào người( bị viêm da hoặc nổi mụn mẩn đỏ do dùng sáp bẩn). Mẹ nào cẩn thận ngó vào nồi sáp của em sẽ thấy sáp rất trong,nhìn thấy đc cả đáy nồi luôn nhé.

Các bước waxing:

1. Lau sạch vùng da cần wax bằng dung dịch trc wax.
    2. Wax bằng sáp ấm hoặc sáp nóng tùy vùng da cần wax.
    3. Lau sạch sáp thừa trên da bằng dầu rửa sau wax.
    4. Bôi dưỡng trà xanh làm dịu da và ức chế mọc lông - kết thúc liệu trình

2. Chăm sóc da mặt(100k/buổi - mua 10buổi tặng 1):

- Sử dụng sp Valencia Gio ( Hàn Quốc) và S.T Ives( Mỹ):
    Các bước chăm sóc da mặt:

(Bt các spa tooàn lôi ra thành 11-12 bước nhưng thực chất chỉ là các bước này thôi các mẹ ạ, em gói gọn cho đỡ lằng nhằng và giải thích cụ thể từng bước rồi đó ạ :) )

3. Chăm sóc body bao gồm:
    Dịch vụ tẩy da chết( 120k/buổi - mua 10 buổi tặng 1) ( sử dụng sp của Caron ( úc) - là sp cùng hãng với sáp wax nhà em - các mẹ dùng dòng này yên tâm là sp rất chuyên nghiệp dành cho da nhé)

Tác dụng của tẩy da chết Caron ( Úc) dùng toàn thân:

- Được dùng trong các spa chuyên nghiệp, chứa các hạt massage mịn tự vỡ khiến bạn không bị đau rát khi sử dụng mà vẫn lấy đi lớp tế bào chết hiệu quả. Đồng thời, sản phẩm còn chứa hàm lượng kem dưỡng da và tinh dầu thiên nhiên cao sẽ đem lại cho bạn cảm nhận hòan toàn khác biệt ngay từ lần dùng đầu tiên.

- Giúp các lỗ chân lông được thông thoáng, đặc biệt đối với những người hay bị viêm lỗ chân lông sẽ thấy tình trạng viêm chân lông giảm đáng kể sau vài lần sử dụng.

- Tăng cường hệ thống tuần hoàn của cơ thể và kích thích tái tạo lớp tế bào da mới cho một làn da trẻ trung tươi sáng hơn.

Tẩy da chết body + ủ trắng bằng tinh bột nghệ ( 160k/buổi - mua 10buổi tặng 1):
    Tác dụng trị mụn, trị thâm nám, mờ sẹo, trắng da lên tone tự nhiên nếu dùng thường xuyên.

Ngâm chân thuốc Bắc - Tẩy da chết( 70k/buổi):
    - Ngâm chân thư giãn thúc đẩy vận động khí huyết, thông kinh hoạt lạc, làm ấm nội tạng, kích thích đầu dây thần kinh, rất có giá trị chữa bệnh và bảo vệ sức khỏe với cơ thể con người.

Ủ Parafin bàn chân/tay ( 100k/buổi):
    Tác dụng: làm mềm da, làm mịn da khô, da nứt nẻ, da thô ráp và có vảy, giảm đau cho cơ và khớp, thúc đẩy quá trình lưu thông máu, cải thiện tình trạng lão hóa của da tay.
    - Tẩy da chết
    - Đắp Parafin lên tay/ chân
    - Ủ parafin trong vòng 30'
    - Lấy lớp parafin, bôi kem dưỡng ẩm kết thúc.

Giảm béo mỡ bụng(100k/buổi - mua 10buổi tặng 1):

- Bước 1 : Dùng tinh dầu giảm mỡ SLIMMING BODY massage 10 phút cho tinh dầu ngấm vào da. Tác dụng: làm tan các vùng mỡ dưới da 1 cách nhanh chóng, làm cơ bụng săn chắc .
    Nguồn gốc: công ty TNHH TM&DV Slimming Care sản xuất và phân phối ( hàng VN chất lượng cao chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên , đã có giấy tờ kiểm nghiệm đảm bảo an toàn.)
    Thành phần: tinh dầu quế,tinh dầu tràm,tinh chất gừng,các thảo dược quý,tinh chất đốt cháy mỡ.

- Bước 2: Quấn nilon định hình form bụng.
    - Bước 3: Quấn đai quấn nóng HEATING PAD 30 phút giúp đẩy sâu tinh dầu ngấm qua da để tinh dầu đạt hiệu quả cao nhất.
    ( Bộ ủ nóng bằng tinh dầu 850k gồm Tinh dầu Slimming Body 500k và đai quấn 350k - các bạn có thể mua về nhà nếu ko có thời gian qua Nga)

- Bước 4: Massage lần 2 bằng MEDIBLOCK HOT GEL- GEL NÓNG TAN MỠ BỤNG ĐÙI CẤP TỐC( sp Hàn Quốc).
    Tác dụng: Ngăn chặn sự tích tụ mỡ dưới da
    Chuyển hóa, làm tan mỡ tích tụ dưới da bằng cách tự gia tăng nhiệt đốt cháy lượng mỡ dư thừa mà không gây nóng rát. Sau khi thoa kem 1-2 tiếng, kem sẽ tự nóng đến vài tiếng để giúp phân hủy mỡ thừa tích tụ ngay dưới lớp da.
    - Đây chính là điểm mà em yêu thích sp này.Đợt em test thử sp, bôi từ 9h sáng đến chiều 5h vẫn thấy bụng hơi nóng râm ran => tác dụng gần như cả ngày. Mẹ em test thử buổi tối lúc 22h => sáng hôm sau tắm lại vẫn thấy hơi nóng ( các sp em phân phối đều đc em và người thân dùng trước khi phân phối hoặc làm cho khách nên cả nhà yên tâm nhé.
    Kích thích tuần hoàn máu nhanh hơn, da săn chắc, mềm mại và đàn hồi.
    Dưỡng chất trong kem sẽ hấp thụ vào da, giúp dưỡng da mịn, loại bỏ các tế bào da sần vỏ cam.
    Loại này em sẽ san sang chai nhỏ 50ml cho các chị em nào có nhu cầu trải nghiệm vì lọ to khá đắt ( 1.650k). Giá lọ nhỏ chỉ 350k - mỗi lần dùng chỉ 1 giọt rất tiết kiệm.
    ------------------------------------
    Trung bình 1 liệu trình 10 ngày ( làm liên tục) với vùng bụng giảm 3-5cm và 1-2cm với bắp đùi/bắp chân/bắp tay - cái này tùy vào cơ địa của các bạn - em ko chắc chắn đc nhất định phải giảm bao nhiêu nhưng đảm bảo đc 3 điều:
    - Thứ nhất: Sp an toàn cho làn da, dùng đc cho các mẹ vừa sinh bé hay đang cho con bú.
    - Thứ 2: Mức độ thẩm thấu vào da cũng tùy cơ địa mỗi ng, có ng nhanh, ng chậm. Nhưng kiên trì và theo đúng lộ trình chắc chắn giảm.
    -Thứ 3: Hầu như sẽ ko bị to trở lại, nếu có 1 chế độ ăn uống hợp lí và một cân nặng ở tầm kiểm soát.

Khi đã giảm đc vòng bụng như ý muốn các bạn nên duy trì tuần 1-2 lần nhé

*** Thời gian làm việc: ngày 24/24 giờ, tuần 7/7 ngày hihi

*** Liên lạc đặt lịch trước để được phục vụ tốt nhất.

Số em đây:

Nga-0984 850 385 ( em sn 89 cho mng dễ xưng hô ạh) nhiều lúc em bận ko onl trên LCM được, các mẹ ib vào facebook hoặc điện thoại cho em nhé
    Phòng 104 A15 Tập thể Nam Đồng, Đống Đa, HN.
    ( các mẹ đến ngõ 25 Hồ Đắc Di đi kịch ngõ rẽ phải, đi thẳng thấy sân tập thể là đến nhà em rồi)

Mời các mẹ ghé fb nhà em,có nhiều fb của khách hơn ạ

https://www.facebook.com/NgaBeauty

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

~~~ NgaBeauty 0984 850 385 ~~~
    Mang lại vẻ đẹp hoàn mỹ cho làn da của bạn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NgaBeauty
    Sửa lần cuối: 1/4/2016
  2. NgaBeauty

Các sản phẩm nhà Nga Beauty

Ngoài dịch vụ ra NgaBeauty nhà em còn bán các sản phẩm wax và một số sản phẩm khác để phục vụ nhu cầu làm đẹp của chị em nhé :)
    Mọi người cứ yêm tâm về chất lượng sản phẩm vì bất cứ mặt hàng nào xuất hiện với danh nghĩa sản phẩm nhà Nga Beauty tức là em đã sử dụng trực tiếp trên mẹt hoặc trên body em.Có bị sao là em toi trước :'( em chẳng dại gì mà dùng hàng vớ vẩn đâu ạ. Ai ko tin có thể qua nhà em để thấy những sản phẩm em đã và đang sd và ngó mẹt em thế nào :p

CAM KẾT NÓI KO VỚI HÀNG GIẢ - HÀNG NHÁI - HÀNG KÉM CHẤT LƯỢNG!!!

Em ưu tiên các sp wax trước.Như đã nói ở trên nhà em chỉ dùng sp wax của Caron mà thôi ^^ Do Caron chỉ có hàng dành cho salon nên dung tích to( 1 lít) nên em sẽ san sang chai nhỏ 50ml để mng tiện dùng ( chứ dùng cá nhân 1 lít bao j mới hết :v ). Ai sang nhà em lấy sp thì em sẽ san trực tiếp trước mặt nhé,còn ai yêu cầu ship thì em chỉ mang chai nhỏ đi thui vì khá lích kích.

1.Dung dịch trước wax: giúp làm sát trùng vùng da wax( do đó hơi có mùi cồn) và giúp da bám sáp hơn. 50k/50ml

2.Sáp wax có 2 loại:
    - Sáp nóng ( còn gọi là sáp cứng) dùng cho nách/mép/bikini. Hộp tròn dung tích 0,5kg và chia thành từng khoanh nhỏ(quên ko chụp từng khoanh).Chứ ngày xưa chỉ có loại 1kg,đập đập mệt ghê ( ai đã dùng loại này thì bít rất mệt ^^!)
    480k/0,5kg 10 khoanh - 250k/nửa hộp 5 khoanh Ai rinh em này về em sẽ tặng que wax làm quen nha

- Sáp ấm ( sáp mềm) dùng cho tay/chân/lưng/bụng.Có loại con lăn tiện dụng giúp mng ko phải phết,quét dễ rây rớt nữa.thao tác nhanh gọn.Có thể trút sáp từ hũ sáp vào con lăn để sử dụng tiếp,rất tiết kiệm.Các mẹ nhớ giữ lại con lăn sau khi dùng nha.
    Sáp con lăn 220k/tuýp - combo sáp con lăn + giấy wax 300k

3.Dầu rửa sau wax: giúp lấy đi sáp còn thừa lưu lại trên da và làm dịu da.Nhiều chị em dùng sáp xong thấy dính =>liền rửa ngay với nước.hjx.dùng nước ko đi đc đâu ạ,thậm chí còn làm to lỗ chân lông nữa,rất hại da.Chỉ 70k/50ml thui,chị em đầu tư xíu để làm da sau wax đẹp hơn nha :)

4.Kem dưỡng ức chế mọc lông và làm dịu da: ai đã từng dùng em này thì ko thể ko bồ kết em ý.Nếu khi wax da bị rát thì đây là lựa chọn số 1 giúp giảm đau ngay tức khắc.Hơn nữa do có chiết suất từ trà xanh nên em ý có td sát khuẩn cho da,tránh bị nhiễm trùng(vì wax xong da đang yếu) và mùi thơm thì tuyệt vời :)
    80k/50ml

5.Giấy wax: loại này của Đài Loan thôi ợ,của Caron thì rất là đắt và chất lượng thì ngang nhau ^^ 90k/tập/100 tờ dùng tẹt bô :p
    Ai mún od giấy của Caron cũng có lun nhưng em thấy ko nên lãng phí vì giấy của Caron gần 200k/tập cơ ^^!

6.Để hỗ trợ chị em khỏi chạy đi chạy lại trong khi wax em có nhập thêm cả nồi wax ( dùng cho sáp nóng) và máy wax cầm tay ( dùng cho con lăn).Rất tiện dụng.chỉ việc ngồi 1 chỗ thui là có làn da đẹp rùi :p
    Nồi wax 500k/nồi - máy wax cầm tay 350k/máy(chưa có con lăn)

7.Triệt lông vĩnh viễn:

- Tinh chất VEO-HÀNG VIỆT NAM CHẤT LƯỢNG CAO! Dùng sau khi wax bôi trong vòng ba ngày, sau khoảng 6-10 lần wax tùy cơ địa lông sẽ tơ và mềm mảnh như lông mặt.giá rổ mềm hơn phù hợp với túi tiền của chị em chỉ 350k/lọ/30ml

8.Tẩy da chết
    Do cơ địa hoặc do cạo/tẩy nhiều nên da của một số chị em bị lông mọc ngược dưới da theo 2 dạng.Thứ nhất lông mọc xoăn xoăn cuộn tròn dưới da,khiến da nổi thành cục.Loại thứ 2 lông mọc dài nhưng chìm sâu dưới da ko ngoi lên đc.Mng đừng nhầm với viêm nang lông nha.Nếu gặp phải trường hợp này thì dễ giải quyết thôi.Chỉ cần tẩy da chết thường xuyên là đc :)
    Mng xem lông dưới da có ai giống hình ko nhé
    [​IMG][​IMG]
    Nhà em có 2 loại Tẩy da chết. Dùng đều đặn tuần 2 lần,sau 1 tháng là có kết quả tốt nha
    Hàng Caron của Úc
    450k/lọ

9.Lăn khử mùi đặc trị
    Cam kết dùng y như quảng cáo nha.2-5 ngày mới phải lăn một lần mà dùng xong tắm rửa thoải mái lun :)
    350k/lọ 25ml ^^

Attached Files:

Kích thước file:
      57.8 KB
      Lượt xem:
      56
    Sửa lần cuối: 22/12/2015
    KenkunkonMEBAOCONG thích.
  3. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

Ðề: PERSPIREX ROLL ON - Trị hôi nách và mồ hôi hiệu quả - Hoàn tiền 100% nếu không hiệu qu

bạn ơi trị cái này có lâu không vậy????????????

4. NgaBeauty

Ðề: PERSPIREX ROLL ON - Trị hôi nách và mồ hôi hiệu quả - Hoàn tiền 100% nếu không hiệu qu

Còn tùy theo cơ địa của bạn nữa nhé.Bạn có bị ra mồ hôi nhiều ko?

5. luongngocmai

luongngocmai Thành viên tích cực

Ðề: Waxing chuyên nghiệp giá rẻ,cam kết không tái sử dụng sáp,có dịch vụ tại nhà!!!!!!!!!!

Oánh dấu, e ở giáp bát cũng gần c, để khi nào nóng nóng tí e lên c wax chân hihi

NgaBeauty thích bài này.
  6. NgaBeauty

Ðề: Waxing chuyên nghiệp giá rẻ,cam kết không tái sử dụng sáp,có dịch vụ tại nhà!!!!!!!!!!

Cám ơn em :)
    Thời tiết này vẫn chưa ủng hộ chị em mình lắm hì hì
    Rảnh qua chị nhé

7. giadinhsocola

giadinhsocola Thành viên tích cực

Giá hợp lý , đánh dấu hôm nào qua ủng hộ mn :p

NgaBeauty thích bài này.
  8. NgaBeauty

Cám ơn mn nhé :) hè lên waxing cho chân trắng trẻo còn mặc váy nữa hjhj

9. NgaBeauty

6 TÁC DỤNG CỦA WAXING ĐÚNG CÁCH

1. Tẩy da chết

Khi bạn thoa kem/sáp hay miếng dán tẩy lông lên da, chúng sẽ bám dính lấy các tế bào da chết trên bề mặt. Các tế bào da chết này sẽ nhanh chóng bị lấy đi khi bạn bóc miếng dán hoặc lớp kem tẩy lông. Để đạt hiệu quả tốt nhất, bạn hãy tẩy da chết trước và trong khi tắm, sau đó waxing, cuối cùng là thoa kem dưỡng ẩm.

2. Lông mọc lại chậm hơn

Waxing hiệu quả hơn việc dùng dạo cạo bởi nó giúp lấy đi tận gốc những sợi lông. Nang lông cũng cần nhiều thời gian hơn để mọc lại và đặc biệt, không phải tất cả các nang lông đều mọc lại.

3. Lông mọc thưa hơn

Khi bạn waxing thường xuyên thay vì dùng dao cạo, bạn sẽ nhận thấy lông mọc lại thưa và nhạt màu hơn. Bởi nhiều nang lông không tiếp tục mọc lông trở lại nữa. Theo đó, thời gian bạn phải waxing lần tiếp theo cũng sẽ lâu hơn.

4. Waxing cả lông mày

Phần lớn con gái thường sử dụng phương pháp nhổ lông mày bằng nhíp. Tuy nhiên, waxing lông mày sẽ đạt hiệu quả cao hơn giúp bạn định hình lông mày như ý muốn. Đồng.

5. Không kích ứng da

Việc dùng dao cạo đôi khi sẽ khiến làn da của bạn bị ửng đỏ, đau rát, thậm chí để lại những vết cắt. Ngược lại, nếu bạn thực hiện waxing đúng cách, bạn sẽ thấy ít bị đau và kích ứng da. Những vết ửng đỏ chỉ tồn tại vài phút sau khi waxing và sẽ nhanh chóng biến mất sau đó.

6. Thích hợp cho cả nam giới

XY biết không, việc waxing không chỉ dành cho nữ mà có thể áp dụng với cả nam nữa đấy. Nếu bạn muốn cải thiện tình hình “rậm rạp” của mình, bạn có thể thử waxing. đảm bảo sẽ tự tin hơn nhiều.

~~~ Nguồn vnexpress.net~~~

10. NgaBeauty

Wax ấm con lăn cầm tay Caron

Xuất xứ: Australia

Dung tích: 100ml

Chiết xuất olive
    Là loại wax hiệu quả cao mà giá rất "mềm", thích hợp cho wax tay, chân, lưng, bụng.

Với công thức dùng toàn các chất liệu thiên nhiên sẽ làm dịu và nuôi dưỡng làn da. Có thể dùng cho mọi loại da, có khả năng nhổ các loại lông to, cứng trên tay chân hiệu quả.

Dễ áp dụng, tiện dụng & tiết kiệm thời gian & lượng sáp khi dùng do có đầu con lăn rộng khỏang 5cm.

Khi hết sáp có thể mua hũ sáp 1 lít để đổ vào con lăn --> giúp tiết kiệm chi phí đến 60%

Cách dùng:

- Làm nóng sáp bằng lò vi sóng hoặc đun cách thủy

- Nghiêng hộp sáp khoảng 45 độ rồi lăn đều sáp lên da xuôi chiều lông mọc

- Đặt giấy wax lên phần da vừa được phết sáp, miết nhẹ cho sáp & giấy wax dính chặt với nhau

- Giật mạnh giấy wax ngược chiều lông nhanh, dứt khóat.

- Có thể thao tác lặp lại với vùng da vừa wax nếu lông chưa được kéo lên hết.

- Sau khi wax xong hết, dùng dung dịch dầu rửa sau wax để làm sạch wax thừa dính trên da, sau đó bôi kem dưỡng lên vùng da vừa wax để làm dịu, mềm & giữ độ ẩm cho da.

Nên dùng kèm kem dưỡng sau wax để làm dịu & dưỡng da tốt hơn, dùng dung dịch phòng & trị lông mọc ngược nếu da dễ bị lông mọc ngược, dùng kem hoặc dung dịch triệt lông vĩnh viễn Kalo nếu muốn ức chế lông mọc ngay sau 1-2 lần wax & loại bỏ lông vĩnh viễn.

11. NgaBeauty

Hôm nay rảnh rỗi ngồi viết thêm thông tin về waxing cho các chị em ^^
    Waxing là gì?
    Là phương pháp tẩy lông để lấy đi tận gốc sợi lông và tạo ra một vết sẹo siêu nhỏ ngay tại lỗ chân lông đó. Ngoài tác dụng tẩy lông tận gốc, Waxing còn giúp tẩy đi lớp tế bào chết trên bề mặt da.
    Do đó,sau khi wax xong mọi người sẽ thấy da không những sạch vi-ô-lông mà còn thấy da trắng lên bởi lớp tế bào chết đã dính theo sáp.
    Tuy nhiên,các chị em khi wax nên thực hiện đầy đủ các thao tác ( trước wax,sáp,sau wax,kem dưỡng).Mỗi thao tác sẽ có tác dụng khác nhau giúp việc waxing dễ dàng hơn và giúp chúng ta có làn da mượt mà hơn.
    Thời tiết mấy hôm nay đã bắt đầu có nắng,chị em mình có thể diện váy mà ko cần quần tất để khoe chân rùi ^^ nếu còn lo ngại về vi-ô-lông thì hãy qua mình để tự tin hơn nhé :)

12. NgaBeauty

TẠI SAO NÊN WAXING?

TẨY LÔNG NHANH CHÓNG
    Waxing sẽ lấy đi toàn bộ lông dưới bề mặt da ngay tức khắc. Nó trở thành một phương pháp hiệu quả cho các khu vực khỏ của khuôn mặt hay bất kì bộ phận nào của cơ thể. Khi thoa sáp lên vùng da có lông, độ dính của sáp sẽ đảm bảo lấy sạch lông hoàn toàn. Làn da của bạn chắc chắn trở nên mềm mại, mịn và sáng.

HIỆU QUẢ LÂU BỀN
    Các phương pháp tẩy lông như cạo, nhổ…. cũng loại bỏ lông nhanh nhưng chỉ sau vài ngày, lông lại mọc lên rất nhanh, cứng và đậm màu hơn. Do vậy, những phương pháp này phải thực hiện thường xuyên (khoảng cách là 1 tuần) gây mất thời gian. Trong khi đó, waxing sẽ không chiếm quá nhiều thời gian mà hiệu quả lâu bền. Sau khi waxing, làn da mất tới khoảng từ 3 – 8 tuần thì lông mới mọc lại. Qua mỗi lần wax, màu của sợi lông mới sẽ nhạt hẳn đi và có độ mềm mịn. Thậm chí, nếu bạn sử dụng nhiều lần, phương pháp wax còn làm lông không mọc trở lại nữa.

ĐỘ AN TOÀN CAO
    Sáp wax bao gồm sáp nóng và sáp lạnh không chứa hóa chất độc hại. Do vậy, khi thoa sáp lên bề mặt da và giật ngược sáp để loại bỏ lông, làn da hầu như không bị kích ứng. Chỉ có một tác dụng phụ phổ biến nhất của waxing là da bị đỏ sau khi lấy sáp ra khỏi da. Điều này sẽ biến mất sau vài giờ wax nên bạn không phải lo ngại. Một số người mắc bệnh tiểu đường, giãn tĩnh mạch, lưu thông tuần hoàn kém thì không nên áp dụng wax lông. Tốt hơn hết, bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ hay chuyên gia sức khỏe trước khi thực hiện tẩy lông.

CHI PHÍ PHÙ HỢP
    Thoạt đầu, bạn có thể nghĩ tẩy lông bằng waxing có vẻ tốn kém. Tuy nhiên, nếu so sánh với các phương pháp tẩy lông khác, bạn sẽ thấy chi phí wax tương đối phù hợp với túi tiền của người bình dân. Waxing cho kết quả nhanh chóng, lâu bền, thời gian thực hiện lại lâu hơn, và chi phí mua dụng cụ wax ít hơn nhiều lần so với mua dao cạo, kem tẩy lông….

13. ngananhdan

ngananhdan Thành viên chính thức

Đánh dấu, mình đang muốn wax nách nhưng mà tạ quang bửu thì xa quá, hixhix

NgaBeauty thích bài này.
  14. metom_xinh

metom_xinh Thành viên chính thức

Gja mn tot qa......e ngam cuu a.....................

NgaBeauty thích bài này.
  15. NgaBeauty

bạn ở đâu?m có dịch vụ tại nhà nhé :)

16. NgaBeauty

mn cứ ngâm cứu đi nhá. em đảm bảo về chất lượng sáp cũng như dịch vụ của em ko khác các mẹ ra spa đâu ạ ^^

17. NgaBeauty

Lý do nên thực hiện đầy đủ các bước waxing:

B1: lau sạch vùng cần waxing bằng dung dịch vệ sinh trước wax => giúp bạn khử trùng vùng da cần waxing,giúp da tránh được các vi khuẩn đang có trên đó,từ đó tránh nhiễm trùng và tăng độ bám của sáp.

B2: wax bằng sáp wax. Các bạn lưu ý có 2 loại sáp wax. 1 là sáp ấm - thích hợp dùng cho tay/chân/lưng/bụng ( những vùng da có lông mảnh,mềm).2 là sáp nóng - thích hợp cho vùng nách/bikini/mép ( vùng da có lông cứng,đen/dày).
    Thông thường các bạn chỉ biết đến một loại sáp dùng chung cho tất cả các vùng da trên,nhưng như thế là ko chính xác.
    Như các bạn đã biết,lông tay,chân chúng ta rất mềm,nếu các bạn dùng sáp ko đúng loại sẽ dẫn đến tình trạng bị đứt lông => lông sẽ đen,dày,cứng hơn.Đây chính là lý do tại sao một số bạn nói rằng wax xong lông còn mọc dày,đen hơn ko khác gì cạo.Thậm chí sẽ làm tổn thương da của bạn!
    Còn lông vùng kín ( bikini)/nách/mép thường sẽ khó đi hơn vì nó rất chắc,đen,dày. Ở gốc phần lông này hay có những cục trắng,chân rất chắc ( bạn nào hay nhổ lông nách chắc chắn sẽ thấy). Nếu các bạn chỉ dùng sáp mềm ( theo mình biết mọi ng hay dùng sáp ong và vải để giật), mình đảm bảo sẽ không bao giờ đi hết được lông,thậm chí còn gây đau,rát cho các bạn.Đó là nguyên nhân khiến bạn cảm thấy sợ và đồn đại nhau ko dám wax những vùng này( đặc biệt là vùng bikini).Thậm chí một số nơi đã đun lại sáp( tái sử dụng) để tiết kiệm chi phí dùng cho nhiều khách khác nhau tăng lợi nhuận! Vô hình chung đã đẩy khách hàng đến những nguy cơ bị viêm da,mắc các bệnh ngoài da khác.
    Lời khuyên đưa ra: các bạn nên đến những cơ sở uy tín hoặc những nơi sử dụng những sản phẩm sạch tránh tiền mất tật mang.
    Để nhận biết có tái sử dụng sáp hay không thì các bạn có thể xem qua dụng cụ và nồi sáp.Sáp trong nồi phải đúng nguyên màu trong ko bị dính màu xám,đen,ko có cặn lợn cợn.( Đây là theo kinh nghiệm của mình)

B3: lau sạch sáp còn dính trên da bằng dầu rửa sau wax => sau khi wax xong 1 số ít sáp vẫn còn dính ở vùng da vừa wax,sử dụng dầu rửa sau wax sẽ giúp bạn lấy đi sáp còn thừa,đồng thời làm dịu da và se khít lỗ chân lông.

B4: thoa kem dưỡng => bước cuối cùng đế có làn da sáng mượt.Kem dưỡng có tác dụng ức chế mọc lông,dịu nhẹ cho làn da của bạn.

Các bạn lưu ý sau khi wax xong không nên rửa ngay lại bằng nước nhé!
    Chúc các bạn có một làn da đẹp ^^

18. NgaBeauty

https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd....0-9/1146676_1413928535531237_1659093768_n.jpg
    https://scontent-b-sin.xx.fbcdn.net/hphotos-ash4/t1.0-9/1921892_1413928655531225_373537339_n.jpg
    https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.....0-9/1016476_1413928688864555_224205372_n.jpg

KEM TRIỆT LÔNG VĨNH VIỄN KALO

(Tiêu diệt nang lông làm lông mảnh dần và không khỏe trở lại
    Làm lông chậm mọc)

KALO là 1 hỗn hợp ức chế mạnh ngăn không cho lông mọc trở lại. Công thức đã được đăng ký độc quyền của sản phẩm tác động trực tiếp vào nang lông, trung hòa các nguyên tố cơ bản thiết yếu đối với quá trình mọc lông khiến lông không thể mọc lại nữa. Lưu huỳnh là 1 nguyên tố cần thiết cho quá trình mọc lông. Các chiết xuất hữu cơ có trong sản phẩm ngăn cản sự hình thành lưu huỳnh, do đó ngăn không cho lông mọc trở lại.

Mỗi khi wax xong, khi chân lông được wax kéo lên, lỗ chân lông sẽ hở, các thành phần có trong KALO sẽ dễ dàng thâm nhâp & tác động vào nang lông. Mỗi lần áp dụng như vậy, bạn sẽ thấy 10-15% lông sẽ không mọc lại nữa do nang lông đã bị sản phẩm ức chế. Những lông còn lại dù tiếp tục mọc lên nhưng sẽ yếu, mảnh dần & nhạt màu. Sau vài lần wax, bạn sẽ thấy kết quả rõ rệt. Với hầu hết mọi người, sau khoảng 6 tháng, 50% lông sẽ biến mất và trong vòng 1 năm tất cả lông sẽ không còn xuất hiện nữa.

KALO rất an tòan vì công thức của nó được chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên.

Tiết kiệm thời gian & tiền bạc!

KALO hoàn toàn không hề đắt. Bạn chỉ phải trả $80-100$ cho 1 sản phẩm ngay lúc này nhưng bạn sẽ dùng được nhiều lần và sẽ không phải tốn kém cho việc tẩy lông sau này nữa. Như vậy thực ra bạn chỉ mất chi phí đầu tư rất nhỏ mà hiệu quả lại cực kỳ lâu dài.
    Đừng để bị đánh lừa bởi các sản phẩm nhái!

KALO được giới thiệu ra thị trường từ năm 1997, trước đó nó đã được nghiên cứu & thử nghiệm 5 năm liên tục. Do KALO rất hiệu quả & thành công nên trên thị trường đã xuất hiện nhiều sản phẩm cũng khẳng định rằng chúng có hiệu quả tương tự như vậy và giá thành rẻ hơn. Điều đó hoàn toàn không đúng sự thật bởi KALO là sản phẩm có công thức đã được đăng ký bản quyền & là sản phẩm hiệu quả nhất về triệt lông, không sản phấm nào khác có thể sánh được.

Cảnh báo về kem tẩy lông: Hiện nay có 1 số người bán kem tẩy lông quảng cáo là "Kem tẩy lông vĩnh viễn, làm lông tự rụng" để lừa khách hàng. Bạn nên lưu ý rằng không có kem tẩy lông nào có thể tẩy lông vĩnh viễn được. Cơ chế của kem tẩy lông là làm đứt lông chứ không phải rụng lông. Chỉ 2-3 ngày sau khi dùng kem tẩy lông, lông đã mọc lên đen và cứng hơn rồi. các sản phẩm kem tẩy lông có chứa các chất hóa học làm tan chảy lông nên rất hại cho da nếu dùng lặp đi lặp lại trong thời gian dài. Không những thế, sau mỗi lần dùng kem tẩy lông, lông bị đứt mọc lại sẽ càng đen & cứng hơn trước. Chỉ nên dùng sản phẩm waxing để loại bỏ lông rồi dùng sản phẩm triệt lông vĩnh viễn nếu muốn loại bỏ lông mãi mãi.

Hãy trải nghiệm sản phẩm trong khoảng thời gian ít nhất là 3 lần wax để thấy sự khác biệt.

Loại kem và dạng xịt có khác nhau?
    Dạng kem (Kalo Lotion – 2 oz / 60 ml) và dạng xịt (Kalo Spray 4 oz/120 ml) có chất lượng và hiệu quả ức chế lông mọc như nhau, chúng chỉ khác nhau về dạng. Dạng kem 60ml tiện dụng dùng cho những vùng da nhỏ như mặt, nách hay bikini, còn dạng xịt 120ml thích hợp dùng cho những vùng da rộng như tay, chân/đùi, lưng hay bụng.

CÁCH DÙNG: Trong vòng 24h sau khi wax, bạn bôi Kalo 3-4 lân (mỗi lần cách nhau khoảng vài tiếng để sản phẩm có thời gian thẩm thấu vào da). Trong vòng 24h tiếp theo bạn lại bôi 3-4 lần nữa như vậy. Sau đó, bạn không cần bôi thêm bất kỳ lần nào nữa cho đến tận lần wax tiếp theo.

Xuất xứ: Canada

19. betunsanhdieu

betunsanhdieu Bắt đầu nổi tiếng

em muốn wax bikini ý , nhưng mà cứ xấu hổ sao ý mn ạ hì hì

NgaBeauty thích bài này.
  20. NgaBeauty

Hì.đầu tiên nhiều mẹ cũng ngại khoản này lắm mn ạh. Như mình đây nè,ngày xưa hồi chưa biết wax là cái mô tê gì,bảo wax phần í thấy...kỳ kỳ thế nào ý :rolleyes:
    Làm nghề wax này được 1 năm sau mới dám wax vùng này mặc dù khách wax vùng này k phải hiếm :p
    được cái wax xong sạch sẽ lắm mn. nếu ngại mình chỉ cần wax gọn thôi,cho sạch phía dưới để đến lúc thấy tháng ko bị khó chịu ý,hè đến rùi mà :)

lacbuoccodon thích bài này.