kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Việt Nam
    Click:

Cám ơn
    4,072
    Được cám ơn 34,220 lần trong 4,257 bài
    Blog Entries
    21
    Điểm đánh giá
    15 (100%)

Default Làm Thế Nào Để Biết Khi Trứng Rụng

Phụ nữ nếu muốn dự tính khi nào mình có thai có thể thực hiện bằng cách giao hợp gần thời gian trứng rụng. Có nhiều cách khác nhau để biết được thời gian trứng rụng.

Bạn có thể kiểm tra nhiệt độ trong người bằng cách đo nhiệt độ của thân thể vào mỗi sáng trước khi ra khỏi giường và ghi xuống vào biểu đồ. Nhiệt độ trong người chúng ta sẽ tăng hơi cao sau khi trứng rụng. Với phương pháp này sẽ giúp cho bạn biết được thời gian rụng trứng trong chu kỳ kinh nguyệt tới.

Một phương pháp khác để biết được thời gian trứng rụng là quan sát số lượng và sự thay đổi của chất nhờn từ âm đạo. Thời gian thụ tinh bắt đầu từ lúc có dấu hiệu thay đổi đầu tiên cho đến thời điểm lên cao nhất.
    Các bạn có thể mua bộ kiểm tra trứng rụng tại các tiệm thuốc mà không cần toa bác sĩ. Bộ kiểm tra dùng độ hàm lượng chất LH lên cao trước khi rụng trứng. Để được chính xác bạn phải sử dụng theo đúng sự chỉ dẫn.

Nguồn: Mạch sống

Nếu bạn cần hỗ trợ nhanh về đổi tiêu đề topic, chuyển đề tài đúng khu vực..., đừng gửi tin nhắn, hãy gửi yêu cầu vào phần Cần hỗ trợ từ BQT

"Do not go where the path may lead, go instead where there is no path and leave a trail."
    - Ralph Waldo Emerson

Lamchame.com trên Facebook: https://www.facebook.com/lamchamecom
    Lamchame.com trên Twitter: https://twitter.com/lamchame
    Đăng ký sử dụng app bán hàng cho iPhone http://bit.ly/XzCImk
    Blog chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh online: https://homebizvn.blogspot.com

Quy định chung của diễn đàn
    - Hướng dẫn cho người mới - Các hướng dẫn sử dụng diễn đàn - Quy định của phần Mua sắm tiêu dùng - Hướng dẫn cho những người tham gia mua bán - Quy định của mục Đồ Thanh lý - 10 Bí quyết bán hàng hiệu quả

Hướng dẫn sử dụng chữ ký Ahamai

2. Người dưới đây đã cám ơn bhkien về bài viết hữu ích:

architect (04-13-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    1,115
    Được cám ơn 2,353 lần trong 563 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bhkien View Post
    Phụ nữ nếu muốn dự tính khi nào mình có thai có thể thực hiện bằng cách giao hợp gần thời gian trứng rụng. Có nhiều cách khác nhau để biết được thời gian trứng rụng.

Bạn có thể kiểm tra nhiệt độ trong người bằng cách đo nhiệt độ của thân thể vào mỗi sáng trước khi ra khỏi giường và ghi xuống vào biểu đồ. Nhiệt độ trong người chúng ta sẽ tăng hơi cao sau khi trứng rụng. Với phương pháp này sẽ giúp cho bạn biết được thời gian rụng trứng trong chu kỳ kinh nguyệt tới.

Một phương pháp khác để biết được thời gian trứng rụng là quan sát số lượng và sự thay đổi của chất nhờn từ âm đạo. Thời gian thụ tinh bắt đầu từ lúc có dấu hiệu thay đổi đầu tiên cho đến thời điểm lên cao nhất.
    Các bạn có thể mua bộ kiểm tra trứng rụng tại các tiệm thuốc mà không cần toa bác sĩ. Bộ kiểm tra dùng độ hàm lượng chất LH lên cao trước khi rụng trứng. Để được chính xác bạn phải sử dụng theo đúng sự chỉ dẫn.

Bác Kiên giỏi ghê Thế này là Hột chuẩn bị có em gái đâyMọi người chuẩn bị tinh thần chúc mừng đi nhé

Nơi Cư Ngụ
    Tôn Thất Tùng - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,655
    Được cám ơn 1,449 lần trong 1,011 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Nhà Hiền giao cho anh giai nghiên cứu vụ này à, chồng cưng vợ hết biết luôn.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Việt Nam
    Click:

Cám ơn
    4,072
    Được cám ơn 34,220 lần trong 4,257 bài
    Blog Entries
    21
    Điểm đánh giá
    15 (100%)

Mọi người hiểu lầm rồi. Mình tìm mấy bài post vào đây cho mọi người tham khảo thôi.

Nếu bạn cần hỗ trợ nhanh về đổi tiêu đề topic, chuyển đề tài đúng khu vực..., đừng gửi tin nhắn, hãy gửi yêu cầu vào phần Cần hỗ trợ từ BQT

"Do not go where the path may lead, go instead where there is no path and leave a trail."
    - Ralph Waldo Emerson

Lamchame.com trên Facebook: https://www.facebook.com/lamchamecom
    Lamchame.com trên Twitter: https://twitter.com/lamchame
    Đăng ký sử dụng app bán hàng cho iPhone http://bit.ly/XzCImk
    Blog chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh online: https://homebizvn.blogspot.com

Quy định chung của diễn đàn
    - Hướng dẫn cho người mới - Các hướng dẫn sử dụng diễn đàn - Quy định của phần Mua sắm tiêu dùng - Hướng dẫn cho những người tham gia mua bán - Quy định của mục Đồ Thanh lý - 10 Bí quyết bán hàng hiệu quả

Hướng dẫn sử dụng chữ ký Ahamai

6. Người dưới đây đã cám ơn bhkien về bài viết hữu ích:

architect (04-13-2010)

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 9 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Có cách nào khác dễ hơn không các mẹ?

Nơi Cư Ngụ
    Tôn Thất Tùng - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,655
    Được cám ơn 1,449 lần trong 1,011 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MinhChau View Post
    Có cách nào khác dễ hơn không các mẹ?

Bạn có thể mua que thử rụng trứng (cũng tương tự như kiểu que thử thai ý), nhưng hơi tốn que 1 chút vì mình bắt đầu thử que từ sau khi sau khi sạch kinh khoảng 8 ngày, trong tờ hướng dẫn sẽ chi tiết về cách theo dõi (tớ quên mất rồi). Nếu bạn ở HN thì mua ở ST thuốc Mega3 ở Láng Hạ là rẻ nhất (4k/1 que), mua khoảng 10 que cho 1 đợt theo dõi. Bạn theo dõi khoảng 3 tháng thì sẽ tìm được quy luật của mình.

Nơi Cư Ngụ
    Nhật Bản
    Click:

Cám ơn
    10
    Được cám ơn 53 lần trong 34 bài
    Điểm đánh giá
    0

Kiên ơi, mắc cười đau bụng quá chịu hổng nổi ...
    Lần sau mong cho em tự dưng mệt mỏi, chán nản, hoa mắt không muốn làm gì cả, khi tính post mấy cái bài loại này .

Xin lỗi cho mình spam một tẹo nhé !
    Chạy đây .........................

Trích Nguyên văn bởi bhkien View Post

Nhã Trang

10. Người dưới đây đã cám ơn Mẹ Khả Ly về bài viết hữu ích:

architect (04-13-2010)

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 8 lần trong 7 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Làm Thế Nào Để Biết Khi Trứng Rụng

Sao trứng của em lên lâu vậy nhỉ? Em đi soi trứng t6 bác sĩ nói trứng 7 mà thứ ba soi lại nó mới lên tới 12. Vậy như thế nào mới đạt yêu cầu nhỉ?

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ