Làm Thế Nào Để Biết Khi Trứng Rụng

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi webmaster, 21/3/2008.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Phụ nữ nếu muốn dự tính khi nào mình có thai có thể thực hiện bằng cách giao hợp gần thời gian trứng rụng. Có nhiều cách khác nhau để biết được thời gian trứng rụng.

Bạn có thể kiểm tra nhiệt độ trong người bằng cách đo nhiệt độ của thân thể vào mỗi sáng trước khi ra khỏi giường và ghi xuống vào biểu đồ. Nhiệt độ trong người chúng ta sẽ tăng hơi cao sau khi trứng rụng. Với phương pháp này sẽ giúp cho bạn biết được thời gian rụng trứng trong chu kỳ kinh nguyệt tới.

Một phương pháp khác để biết được thời gian trứng rụng là quan sát số lượng và sự thay đổi của chất nhờn từ âm đạo. Thời gian thụ tinh bắt đầu từ lúc có dấu hiệu thay đổi đầu tiên cho đến thời điểm lên cao nhất.
    Các bạn có thể mua bộ kiểm tra trứng rụng tại các tiệm thuốc mà không cần toa bác sĩ. Bộ kiểm tra dùng độ hàm lượng chất LH lên cao trước khi rụng trứng. Để được chính xác bạn phải sử dụng theo đúng sự chỉ dẫn.

Nguồn: Mạch sống

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. Mẹ Bống Bin và Tin

Mẹ Bống Bin và Tin ♥♥ HỘI RỒNG 76♥♥

Bác Kiên giỏi ghê :rolleyes:Thế này là Hột chuẩn bị có em gái đây:tonqe:Mọi người chuẩn bị tinh thần chúc mừng đi nhé :-D:-D:-D

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Nhà Hiền giao cho anh giai nghiên cứu vụ này à, chồng cưng vợ hết biết luôn.

4. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

:D:p[-X:lol::lol::lol:

Mọi người hiểu lầm rồi. Mình tìm mấy bài post vào đây cho mọi người tham khảo thôi.

architect thích bài này.
  5. MinhChau

MinhChau Thành viên đạt chuẩn

Có cách nào khác dễ hơn không các mẹ?

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bạn có thể mua que thử rụng trứng (cũng tương tự như kiểu que thử thai ý), nhưng hơi tốn que 1 chút vì mình bắt đầu thử que từ sau khi sau khi sạch kinh khoảng 8 ngày, trong tờ hướng dẫn sẽ chi tiết về cách theo dõi (tớ quên mất rồi). Nếu bạn ở HN thì mua ở ST thuốc Mega3 ở Láng Hạ là rẻ nhất (4k/1 que), mua khoảng 10 que cho 1 đợt theo dõi. Bạn theo dõi khoảng 3 tháng thì sẽ tìm được quy luật của mình.

7. Mẹ Khả Ly

Mẹ Khả Ly Thành viên chính thức

Kiên ơi, mắc cười đau bụng quá chịu hổng nổi ...
    Lần sau mong cho em tự dưng mệt mỏi, chán nản, hoa mắt không muốn làm gì cả, khi tính post mấy cái bài loại này .

Xin lỗi cho mình spam một tẹo nhé !
    Chạy đây .........................

architect thích bài này.
  8. vip_haiphong

vip_haiphong Thành viên chính thức

Ðề: Làm Thế Nào Để Biết Khi Trứng Rụng

Sao trứng của em lên lâu vậy nhỉ? Em đi soi trứng t6 bác sĩ nói trứng 7 mà thứ ba soi lại nó mới lên tới 12. Vậy như thế nào mới đạt yêu cầu nhỉ?

9. Monpi

Monpi Thành viên tập sự

Các mẹ cho mình hỏi, ngày 5/3 mình đi Siêu âm thì trứng kt 25*25mm, nội mạc 11mm, mình thử que rụng trứng xuất hiện 2 vạch đỏ, 9h tối mình thử que lại vẫn xuất hiện 2v đỏ nữa. 11h thì bụng đau ầm ĩ, chân tay rã rời, sáng hôm sau là mình hết đau bụng. Ngày 7/3 mình thử que rụng trứng lại thì thấy chỉ xuất hiện 1v. Các mẹ cho mình hỏi có phải trưngs đã rụng rồi ko ạ. Mình cưới nhau đc 2 năm rồi, giờ đang hóng để săn dê ạ

10. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

hí hí! bác Kiên tư vấn hữu ích quá! em cảm ơn bác :D:D:D:D:D