Cần giúp: Hỏi kinh nghiệm các mẹ có con học trường mầm non Việt - Triều

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Tí sún, 11/3/2014.

1. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Chào các mẹ!
    Nhà mình có hai nhóc đang tuổi mầm non. Bố mẹ đang muốn xin vào trường Việt - Triều vì gần nhà (nhưng vẫn là trái tuyến) và cơ sở vật chất của trường khá khang trang. Mẹ nào có kinh nghiệm xin học Trường Việt - Triều thì thì thào cho mình biết với. Vấn đề học phí và các khoản thu của trường như thế nào? Cho mình xin ít còm cách chăm sóc và dạy trẻ ở đây nữa. Đứa nhỏ nhà mình sáng ngủ dậy khoảng 8 giờ mới ăn sáng, nhiều hôm khua dậy sớm mà không chịu ăn, các cô không giúp cho ăn sáng thì cháu nhịn đến bữa trưa mất. Các mẹ có cách nào không thì bày cho mình với. Thanks các mẹ nhiều!(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Tí sún
    Đang tải...

2. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hỏi kinh nghiệm các mẹ có con học trường mầm non Việt - Triều

Về trường Việt Triều thì mình cũng chỉ biết nó là trường mà rất nhiều phụ huynh muốn xin vào mà cũng khó. Chỉ có đôi chút về ăn bữa sáng của bé nhà bạn thôi. Khi chưa đi học thì con ngủ dậy muộn và ăn muộn. Nhưng lúc đi học thì các con sẽ dần dần quen với việc dậy sớm và ăn sớm. Mà mình thấy chính ra con dậy sớm, trưa ngủ đúng giờ, tối ăn ngủ điều độ hơn bạn ạ. Ở các trường có chế độ ăn sáng cho con tại trường, nếu bé nhà bạn tự xúc ăn được mà ở nhà không có thời gian cho ăn thì đăng ký trên lớp cũng được. Mục đích của đi học là rèn con vào khuôn khổ, nên mẹ cũng tự chấp nhận để con "vất vả" hơn thời gian đầu 1 tí bạn ạ. Và xác định là mới đi học là hay bị ốm lắm đó. Cu con mình ở nhà trộm vía béo phúng phính, thì mà đi học mấy tháng đầu gầy đi đấy.:(

Mẹ Tí sún thích bài này.
  3. Mẹ Việt Dũng

Mẹ Việt Dũng Bắt đầu nổi tiếng

Con mình cũng đã từng học ở trường V-T nhưng cách đây 6 năm rồi, nói chung đó là trường mà rất nhiều mẹ mong xin được cho con vào học, có một điều mà mình nhớ mãi khi nhóc học ở trường này: cu cậu bị ốm mất mấy ngày, khi đến lớp cô giáo bảo" trông con sút quá, mẹ cứ yên tâm, đi học cô sẽ vỗ béo lại cho". Học ở đây các con được rèn tính tự lập cao mn ah. Nói chung muốn con học ở đây thì phải chạy khá nhiều đấy mn nhé.

Mẹ Tí sún thích bài này.
  4. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Năm nay con mình (2011) đến tuổi đi mẫu giáo, đúng tuyến thì cháu vào mẫu giáo Bách KHoa, trái tuyến thì Việt Triều (vì mẹ cháu được xuất của đơn vị công tác cho con học Việt Triều, vẫn mất phí cảm ơn nhưng ko nhiều như chạy bình thường). Trường Việt Triều thì năm nay tất cả các lớp đều thành chất lượng cao rồi, đồng nghĩa với việc mỗi tháng 2,6tr tiền học + tiền ăn 25k/ngày = 3.3 - 3.5tr. Theo các mẹ có nên xin cho cháu vào học Việt Triều ko nhỉ? Mình băn khoăn quá, vì trường Việt Triều thì Vip, mỗi lớp 4 cô, mỗi dịp cảm ơn các cô phong bì mỗi cô cũng ko thể như ở trường tư Sóc đang học được. Chả biết bố mẹ cháu có chịu được đến hết tuổi mẫu giáo của cháu ko cơ. Có mẹ nào cũng có con định vào Việt Triều ko mình cùng chia sẻ nha.

Mẹ Tí sún thích bài này.
  5. Mẹ Tí sún

Ðề: Re: Hỏi kinh nghiệm các mẹ có con học trường mầm non Việt - Triều

Sao một hồi tìm hiểu, tìm tòi và nhờ vả, 2 bé nhà mình đã xin vào Trường thực nghiệm hoa hồng - Thái Thịnh. Cám ơn tất cả các mẹ đã chia sẻ thông tin. Mình xin dừng topic ở đây.

6. Mẹ Tí sún

Sao một hồi tìm hiểu, tìm tòi và nhờ vả, 2 bé nhà mình đã xin vào Trường thực nghiệm hoa hồng - Thái Thịnh. Cám ơn tất cả các mẹ đã chia sẻ thông tin. Mình xin dừng topic ở đây.

7. Sóc xinh yêu

Re: Ðề: Hỏi kinh nghiệm các mẹ có con học trường mầm non Việt - Triều

uả, thế mẹ nó xin học cho năm học tới hay là vào học ngay từ bây giờ thế hả mn? CHắc là cho năm học tới nhỉ? Mà các cô đã nhận từ bây giờ rồi hả mn?

8. IXL Math & Skills

IXL Math & Skills Thành viên mới

Măm nay nghe tin tình hình nội bộ là tuyển sinh nhiều hơn và dễ hơn nhiều các mẹ nhé. Bố mẹ ở gần đấy thì cũng nghe ngóng để chuẩn bị cho con vào là vừa đấy ah/

9. e63

e63 Bắt đầu tích cực

Các mẹ có con đã học ở Việt triều cho mình hỏi: học trường này thì các dịp lễ Tết có cần quà/phong bì cho giáo viên ko nhỉ?

10. Sóc xinh yêu

Nhà mình chỉ phong bì tới các cô dịp 20/11 và Tết cổ truyền. Các cô vẫn vui vẻ bthg à.

11. rongnho_vn

rongnho_vn Thành viên chính thức

Lớp 4 cô thì mỗi lần phong bì cho cô nhiều không các mẹ ơi????