Nhờ các mẹ tư vấn cho con học mẫu giáo ở Vinschool Long Biên

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Ủn Ỉn Ịt, 12/3/2014.

1. Ủn Ỉn Ịt

Ủn Ỉn Ịt Thành viên chính thức

Em đã định cho bé học ở Vinschool Royal city, hai vc đã mua thẻ tri ân miễn phí 2 năm học phí cho nàng với ý tưởng sẽ chuyển nhà về gần đấy trong tương lai,nhưng...sự việc không thành và nhà em lại bám trụ ở Sài Đồng,Long Biên. Và giờ em lại nhen nhóm ý tưởng cho bé học ở Vinschool Long Biên. Không biết có phải em bị mê cái tập đoàn vingroup không nữa.
    Bé nhà em mới 14 tháng thôi ạ,em dự là đến khi nàng 18 tháng sẽ cho nàng đi "bộ đội",các mẹ nào cho con đi học ở Vinschool Long Biên rồi cho em xin chút ý kiến để em thêm tinh thần lựa chọn ạ?
    Em đang ngâm cứu cái vụ dùng thẻ học bổng 5 triệu và việc đóng học phí cả năm cũng như vụ gia nhập nhóm 3 người để được giảm giá...Các mẹ có kinh nghiệm quý báu cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn các mẹ trước.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ủn Ỉn Ịt
    Đang tải...

2. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhờ các mẹ tư vấn cho con học mẫu giáo ở Vinschool Long Biên

Mình chưa biết về trường này lắm, nên up lên giúp để các mẹ khác sẽ giúp bạn nhé.

3. xuxi1009

xuxi1009 xuxi

Mình cũng đang nhen nhóm ý định cho con học Vinschool Long Biên, các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ với!!

4. Ủn Ỉn Ịt

Ủn Ỉn Ịt Thành viên chính thức

mẹ xuxi 1009 ơi! Mình có chút thay đổi nên chuyển về Thanh Xuân ở,nên mình đã đăng ký cho bé học Vinschool ở royal rồi. Mẹ nó nếu có ý định cho bé học Vinschool LB thì mẹ nó vào trang http://vinschool.com/ gọi số hotline sẽ được tư vấn đấy. Còn fedback thì mình cũng thu thập kha khá,nói chung đều là những ý kiến tốt. Không biết bạn ở đâu? nhà mình hiện tại ở tòa N03A,KĐT Sài Đồng gần cổng vincome village nên ngày xưa mới có ý định cho bé học ở Vinschool LB. Nếu Mẹ nó cũng ở quanh KĐT Sài Đồng thì mình xin giới thiệu cho Mẹ nó thêm 1 lựa chọn là trường mầm non chất lượng cao Sài Đồng nhé- trường nhận các bé từ 20th, vợ chồng mình đã đến tận nơi để khảo sát và nói chuyện với cô hiệu trưởng. cảm nghĩ chung của mình là trường ổn-tất nhiên là nếu so sánh về cơ sở vật chất với vinshool thì ko bằng (vì giá cả cũng rẻ hơn kha khá) nhưng mình nghĩ là mặt bằng chung là tốt. Thêm vài ý kiến cho bạn nhé

5. Mẹ Kẹo Dừa

Mẹ Kẹo Dừa Thành viên tích cực

Mình thì cho bé học tại Vínchoool timescity, bạn nào có thẻ ko dùng thì để lại cho mình nhé
    đt: 0974980320

6. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Hôm trước tớ cũng muốn tìm hiểu trường tiểu học Vinschool Minh Khai nhưng giờ đã quyết định học ở tiểu học công nghệ hà nội rồi. Vinschool năm nay mới bắt đầu nên cũng run. Con được làm chuột bạch.

7. myletran

myletran Thành viên tập sự

Nếu như những gì trường làm được ở ctr mầm non mà áp dụng cho chương trình tiểu học thì em nghĩ là ok đấy :).

thehien311087 thích bài này.
  8. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

Sáng rồi lướt fb em có đọc qua bài "Bạo hành mẫu giáo" thực trạng và phương pháp giải quyết xong. Đọc mà rùng mình mấy kiểu tra tấn con không để lại dấu tích của các cô bảo mẫu. Hic riết rồi giờ trường công tư gì em cũng thấy bất an. Không biết bên Vinschool có tốt hơn không nữa. :((Giờ giao con ra ngoài thì lo mà để ở nhà cũng sợ.

9. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

Tình trạng chung mẹ ơi, các cô giờ mẫu giáo có mấy người đào tạo trình độ cao. VN ngược đời, cấp bé quan trọng thì cho người hệ trung cấp đi dạy, chả thể hiểu nổi. Bên Vinschool thì em cũng có nghe đánh giá qua, cơ sở vật chất tốt, phòng ốc thoáng và nội dung học khá phong phú, kích thích bé sáng tạo. Dù sao Vin cũng là tập đoàn uy tín nên họ sẽ siết luật và không có để tình trạng dã man con trẻ đâu ạ.

10. gungun01

gungun01 Thành viên sắp chính thức

Hôm 01/09/2015, ngay trước thềm năm học mới, với mô hình giáo dục 5 trong 1, Vinschool đã vinh dự nhận bằng khen của Bộ Giáo dục và Đào tạo về thành tích xuất sắc trong việc thực hiện mô hình đổi mới giáo dục toàn diện đó các mẹ. Học sinh Vinschool học chương trình bán trú và được giáo dục toàn diện về Văn hóa - Tiếng Anh - Thể chất - Nghệ thuật - Kỹ năng sống… ngay trong giờ chính khóa.

11. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

Bên dự án VCP ngay khúc Điện Biên đang xây em thấy có cả trường Vinschool, nghe đâu sẽ là trường quốc tế lớn nhất Sài Gòn luôn đấy ạ.

12. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào biết về số học sinh giới hạn cho mỗi lớp tại Vinschool không ạ?

13. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

Trường mầm non Vinschool gồm 5 khối lớp, chia theo các cấp độ tuổi từ 18 tháng đến 5 tuổi với sĩ số từ 18 – 25 học sinh/lớp, đáp ứng cao tiêu chuẩn về sĩ số so với mặt bằng chung. Tỷ lệ giáo viên/học sinh khá tốt, ngoài 2 giáo viên cơ hữu, mỗi lớp đều có thêm các giáo viên bộ môn như tiếng Anh, giáo dục thể chất, năng khiếu, kỹ năng sống…

14. fannypham

fannypham Thành viên mới

em cũng đang nhen nhóm muốn cho con long ở vin long biên mà không biết thế nào? nghe đâu bảo đăng kí cũng khó lắm đúng k ạ?

15. ngocbich12

ngocbich12 Thành viên chính thức

e thấy nhiều mẹ phản ánh trường này điểm nọ điểm kia, nhưng cũng có mẹ khen, chả biết thế nào nữa