Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Con tớ mới 3 tuổi nên chắc chưa dám chơi các trò chơi mạo hiểm ở vin pearl đc, chỉ thích đi thăm công viên thủy cung thôi. Bé cũng hay được bố mẹ cho đi chơi lắm nhưng mà vẫn nhát, tuần trước đi bách thú, chơi cái trò tàu hỏa chạy hơi nhanh 1 tí và đường tàu nó xây cao cách mặt đất khoảng 2-3 m thôi, lúc chạy cũng lượn hơi gấp gấp mà cả mẹ và con chết khiếp (mẹ sợ tàu hỏa họ làm kém, nó trượt ray rơi xuống đất), mẹ hỏi con vui không con bảo "không đi nữa mới vui". :p

Đang tải...

2. chuotconty

chuotconty Thành viên mới

Mình vừa làm việc với bạn vn.holidays Giá rất tốt 130$ phòng Deluxe hill view

Bạn ấy bảo giá này chỉ đến hết tháng 7 thôi

3. hotelsviet.net

hotelsviet.net Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, mẹ nó có thể tham khảo 1 số resort sau:

- Whale Island: cách NT khoảng 60km, có bãi biển riêng và từng bungalow riêng biệt rất đẹp. GIá single là: 50$, double là 84$
    http://hotelsviet.net/?obj=viewhotel&id=109

- Diamond bay resort: nằm trên đường từ sân bay Cam Ranh đi TP Nha Trang. Rất thuận tiện nếu muốn vào thành phố chơi (mất 10'), đi sân bay mất 20'. Mẹ nó có thể ở đây rồi mua vé vào Vinpearl (300k/vé) - cũng chỉ mất khoảng 20'. Mình đã ở Diamond năm ngoái, thấy đẹp, nhiều khách nước ngoài ở vì bãi biển mới yên tĩnh, phòng ốc đẹp lắm. Đây là nơi tổ chức Hoa hậu hoàn vũ 2009 hay 2008 j đó. Vinpearl mình cũng đi vừa đi tháng 5 vừa rồi.
    http://hotelsviet.net/?obj=viewhotel&id=100

- Wild Beach resort: ở đây có dịch vụ spa rất thú vị mà ko đắt như ở Vinpearl. Mình chưa thử ở Vinpearl nhưng thấy giá gần 100$/ face spa
    http://hotelsviet.net/?obj=viewhotel&id=102

- Mình cũng recomment Jungle Beach Resort ở Vịnh Van Phong, giá mềm 54$. Mình chưa up resort này lên web được.

- Ngoài ra còn nhiều hotel va resort khac nữa, mẹ nó vào web minh xem nhe: http://hotelsviet.net/?obj=hotel&id=107

Nói chung, theo kinh nghiệm của mình, ở Vinpearl và Diamond đều rât thích. Mình đi Vinpearl 3n/2d ma thực sự chưa khám phá hết, không khí cực kỳ trong lành. Nếu gd nào có trẻ em khoang từ 5-6 tuổi sẽ rất thích vì khu vui chơi và bể bơi rất ổn.

hotelsviet.net (0903262684)

4. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Hihi lại gặp em ở đây :) Cuối năm ngoái chị cho Rùa con đi Vinpearl rồi, thích lắm em ạ, chỉ có thể dùng chữ TUYỆT thôi. Lúc đó chị đi 4 ngày 3 đêm. Chị nghĩ 4 ngày 3 đêm là vừa đủ, nếu em ở 5 ngày thì hơi nhàm chán.
    Nếu ở Vinpearl thì chắc là k có thời gian ra NT chơi đâu, phương tiện đi lại thì dễ dàng và miễn phí rồi, có điều mình k có thời gian :), ăn sáng -> tắm biển -> ăn trưa -> ngủ -> đi chơi vòng vòng các khu giải trí -> tắm biển, tắm hồ -> ăn tối -> thích thì lại đi chơi tiếp.
    Bây giờ nhắc lại vẫn còn thích, nhất là thức ăn ở đó, nhiều món ngon lắm, đầu bếp thì tuyệt vời, cá tầm, tôm càng, cá hồi, cừu..nói chung là nhiều món lạ lắm.

5. shanghai

e cg vừa đặt cọc phòng Vinpearl rồi, 135usd cả ăn (đọc lại thấy có bạn bảo là 130usd) nên e đang tức đây. Nhà e quyết định ăn chơi xen kẽ 3 đêm ở VP, 2 đêm ra NT nhưng lại thấy mọi người gàn quá, bảo là đặt cả 5 đêm ở VP đi vì ở NT ăn uống k ngon, lại hay mất điện. E cg chưa biết thế nào

6. takati

takati Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang định đi Nha Trang vào cuối tháng 6 or đầu tháng 7 này. 2VC và bé 1 tuổi. Nhưng nghe nói NT dạo này hay cắt điện nên cũng hơi lo lo. Vì ngân sách không nhiều nên mình định chi phí trên dưới 100$/ngày cả ăn. Thấy Vinpearl có 135$ nên cũng ham...Chẳng biết thế nào. Mọi người có kinh nghiệm chỉ với ạ. Thanks all!

7. vn.holidays

vn.holidays Thành viên sắp chính thức

Không phải đâu bạn ơi chị ơi, đừng ném đá em thế huhu:ANAL: Tại vị làm việc với Vinpearl nhiều nên có được giá tốt ngày hôm đó nên bạn ý book đúng vào ngày đó nữa :)
    Chị đừng hiểu lầm em nhé
    Em bán giá tốt cho tất cả các mẹ trên này đó

8. vn.holidays

vn.holidays Thành viên sắp chính thức

Mình cũng thông báo VP hầu như full phòng cho đến tháng 8 roài. Nếu còn phòng cũng cỡ ngoài 200$ cơ

9. malum97

malum97 Thành viên chính thức

bạn nào còn giá phòng ở VP cho 4 ngày từ 31.7 den 3.8 giá 135usd không, cho mình đạt với, và vé máy bay nữa
    gáp gấp gấp

10. shanghai

heeeeeeee dọa tí thôi, mà sau ngày chị đặt còn phòng k hả e? C định chuyển sang ở trong đó hết luôn, c sợ ra ngoài chán

11. shanghai

Hiccccccc >200 thì lại ra NT ở thôi. E check kỹ lại hộ chị cái The light xem nó có máy phát điện k nhé, nếu k tìm hộ chị cái nào có máy phát điện dự phòng với. Cho chắc thôi mà. Con chị mà k có điện thì nó khóc cả ngày, bật điều hòa rồi mà cu cậu vẫn bắt bật quạt thêm cho mát đấy

12. Chick Choe

Chick Choe Thành viên mới

Bên Webtretho em thấy mọi người share là tuy có máy phát nhưng họ cho chạy quạt + đèn + tivi thui, điều hòa thì tùy phòng & phải đi bộ thay vì đi thang máy. Khách sạn nào cung thế thì phải :confused: Làm sao để book được phòng có điều hòa khi KS chạy máy nổ nhỉ ?

13. Evitcotravel.

Evitcotravel. Thành viên chính thức

hicx

Đúng là có máy phát thật nhưng người ta chỉ ưu tiên phòng có trẻ em thôi, với lại chỉ sử dụng điều hòa chứ các khoản khác thì phải tiết kiệm. Đoàn em đi tháng 5 về, cũng mất điện nhưng mà may cái là khoảng thời gian đó chưa nóng điên đảo như bây giờ

14. Chick Choe

Chick Choe Thành viên mới

The Light, Logde & Yasaka mấy mẹ bên webtretho vừa/đang đi Nha Trang truyền lại kinh nghiệm như trên đó chị. Sea & Sun, Đông phương 2 em ko biết. Còn Sunrise & Sheraton 5 sao nếu chọn chắc em chọn resort 5 sao thích hơn. Túm lại là vấn đề điện đóm ở Nha Trang vẫn là quan tâm lớn với em lúc này & làm sao để book được phòng chạy điều hòa khi bị cúp điện ở The Light (phòng Superior hoặc Deluxe):confused::confused::confused:

15. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Tình hình cúp điện còn tiếp diễn và kéo dài thêm 1 tháng nữa, đây là thông tin mới nhất từ cục điều độ quốc gia gửi cho điện lực Khánh Hoà. Hiện tại qua chủ quan là có lũ tiểu mãn về nhưng chưa thấy nên chưa có điện theo dự kiến. Việc cắt điện là điều cần thiết để chia sẻ cho các địa phương khác.

HappyFMkhoadanh thích.
  16. khoadanh

khoadanh Bắt đầu tích cực

Cám ơn thông tin bổ ich của bác !
    Rất vui được bác hỗ trợ khi đến Nha Trang, mong sớm được gặp bác tại Nha Trang trong thời tới.

17. seriden

seriden Thành viên tích cực

đang ngâm cứu vụ này,cả nhà ai cũng được đi rồi mỗi mình chưa đi................

18. vn.holiday

vn.holiday Thành viên đạt chuẩn

Hic bạn nói gì ghê gớm thế, Cũng còn rất nhiều bạn giống như bạn muốn được đi lắm chứ hihihi

19. sorihonggiang0934756363

sorihonggiang0934756363 Thành viên tập sự

Thiệt vậy sao ? Mình sẳn lòng làm bạn đồng hành và hướng dẫn miễn phí khi bạn đến với TP. Biển Nha Trang .
    Thân !

20. shanghai

Sao thấy bảo vụ cúp điện này chấm dứt rồi nhỉ???????????????