Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. Nhatrangmylove

Nhatrangmylove Thành viên tập sự

2. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Nếu mà đi NHatrang hãy ghé chỗ đường ra sân bay ấy. Có nhà hàng bán đồ hải sản ngon lắm, bán theo ký chứ không theo đĩa. Cân cực kỳ chuẩn xác. 1kg nghêu 15k, 1kg sò huyết 25k, tu hài 120k thì phải, đồ tươi sống luôn. Để về tớ hỏi xã tớ xem tên gì, vì quán đó ông xã hay đi mà. mỗi tội hơi xa thành phố 1 chút nhưng xa mà ngon, rẻ bù tiền xăng vẫn ok

3. hungmi1982

hungmi1982 Thành viên tập sự

các chị ơi e là thành viên mới 30/4 nay e cung di Nha trang. Xin cảm ơn các chị đã cho kinh nghiệm. E muốn hỏi thêm các chị có thể cho e biết minh nên đi trình tự các chương trình thế nào? và e có cháu nhỏ nữa thì di được những nơi nào ạ?

4. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Em sẻ tư vấn cho Anh/chị, nhưng thực sự không biết bắt đầu từ đâu. Nếu đến Nha Trang thì cần có các phương tiện đến như máy bay, oto, tàu lửa, tàu biển vv Về kinh nghiệm thì với em thì đảm bảo cho chị mọi thứ rất ok vì Nha Trang nổi tiếng yên bình không như các điểm khác. Quan trọng là gia đình mình có chuyến đi vui vẻ và hạn chế được kinh phí. Anh/chị cần nói rõ hơn về thông tin đoàn bao nhiêu người, độ tuổi, đi bằng phương tiện gì, thời gian ở Nha Trang bao nhiêu ngày, tiêu chuẩn ở khách sạn như thế nào. Em sẻ hổ trợ chị tối đa với giá thấp, nếu chị hiểu rằng với chị trực tiếp đến đặt thì sẻ cao hơn. Chính vì chỏ đó, về phía công ty sẻ giúp chị được những dịch vụ du lịch

5. khunglongbexiu

khunglongbexiu Thành viên đạt chuẩn

Mình đi tự túc từ HCM ra, nhóm chỉ có 3 gia đình (6 ngừoi lớn, 2 em nhỏ) Minh đi vào dịp lễ 30/4 này, sẽ ở KS Duy Phương 96A/6 Trần Phú..
    Mình không biết là ngày nào sẽ làm gì, đi đâu..nhờ bạn tư vấn cho mình với. Thanks bạn nhiều

6. trangvn

trangvn Bắt đầu nổi tiếng

mẹ jerry đi nha trang hồi nào vậy, em nhớ tu hài đâu phải 120k/kg đâu ạ, 200k chứ

7. tommykp

tommykp Thành viên tập sự

bài của "Me yeu Mun" thật là xúc tích. phải thanks 1 cái mới được.

8. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Hehe, tớ ở Nha Trang mà. Tuỳ từng nơi bán tu hài đắt hay rẻ thôi. Nếu bạn đi quán Biển Rừng hay quán Cầu Mới ở đường đi sân bay thì giá rất rẻ nhá. Tớ mới ăn xong 140k thôi bạn ạ. Cân chuẩn luôn. Nếu ăn ở ngay trong thành phố thì rất đắt, cân lại không chuẩn. Đi xa 1 chút, hơi tốn xăng nhưng vẫn thấy tiết kiệm hơn.
    Tuy nhiên mấy quán đó nhìn bình dân, không sang tý nào cả, ngồi trên chòi thôi bạn ạ.

9. trangvn

chà, thế mà hồi đi tuần trăng mật tớ chưa biết topic nhà mình, hic hic, an tu hài 200k mà chẳng ngon ti' nào :rolleyes:

mesaumit thích bài này.
  10. Me Anh Khoa

Me Anh Khoa Thành viên chính thức

Chị H ơi, quán này dân Nha Trang mình hay gọi là quán cầu mới he he , nằm bên tay trái trên đường đi vào phải ko chị? (sâu vào trong còn quán cầu gỗ nữa .. gần cty Minexco thì phải ) ... phục bà chị thật ... vào tận đấy .
    Mọi người ơi, nếu đi taxi từ Sân bay Cam Ranh đến quán Hương Rừng hết đúng 110k đấy .. quán này có món sò dương (hình như đặc sản Nha Trang thì phải) và món bánh tráng nướng ngon lắm nhé ... chẹp chẹp

11. babynoel

babynoel Bắt đầu tích cực

Cầu Mới là quán ruột của mình đây nhưng vừa rùi ra ăn thì thấy phục vụ ko tốt như những lần trước, chậm và ko sạch. V thấy quán Biển Rừng hay Hương Rừng gì đấy cũng ngon, phục vụy được ( nằm bên tay trái gần đến Cầu ). Ở Nha Trang nhưng mỗi lần muốn ăn hải sản lại phóng vèo ra Bãi Dài ăn mới thấy đã..chẹp chẹp lại thèm rùi..

12. trangvn

thế mà ko biết sớm topic này chứ e có 1 quán đồ hải sản bình dân ăn rất ngon nhé, chỉ tiếc là hôm cuối mới đi ăn ở đấy, mấy hôm trước hết làng chài đến quán Gia, sac, sac. Lại có 1 hàng chè rất chi là ngon và rẻ, tháng 3 vừa rồi em đi ăn hoa quả dầm mà có 5k, hihi. 2 vợ chồng ăn hoài ở đấy à.

13. skyshiptk

skyshiptk Bắt đầu tích cực

Hồi đi trăng mật ở Nha trang, em được một người quen ở Nha trang hướng dẫn đi ăn đồ biển ở bãi Dài thỉ phải (trên đường từ sân bay Cam ranh về Nha trang ấy), cách san bay có 5-6km gì đấy. Tâm đắc nhất món Mực nướng với ớt xanh. Mực tuơi người ta tẩm sẵn cho mình, mình nướng với than hoa tới đâu, ăn tới đấy. Giờ nghĩ vẫn còn thèm. Bạn nào đi Nha trang thử món đấy xem nhé.

còn một lần hai vợ chồng đươc bác xich lô chở xuống khu làng chài phía trường Dại Học Thủy sản ấy ăn Hải sản. Ăn xong, trả tiền xong mới biết cân điêu kinh khủng khiếp. Em biết thế là vì em mua quả bưởi 2.4 kg ở hàng bưởi bán rong, cân nhờ hàng bán hải sản, thấy nó lên 2.6 kg, Ra chợ em cân lại, quả bưởi da xanh của em chỉ nhỉnh hơn 2kg :D
    Bác nào ăn ở khu đấy thì cẩn thận nhé.

14. xachtayhangkhong

xachtayhangkhong Thành viên tập sự

Lặn biển ở Nha trang

Các bạn có biết dịch vụ lặn biển của công ty nào hợp lý về chất lượng và giá cả không?

15. chickchoe

chickchoe Thành viên tập sự

cảm ơn các anh chị đưa thông tin em sắp đi Nha Trang rùi^^

16. trangvn

hồi trước mình đi jetstar nhưng bây giờ ko thấy nó có đường bay ấy nữa, chắc ít ng đi quá nên nó hủy rồi, buồn quá

17. dalattourism

dalattourism Banned

Ai đi Nha Trang phải ghé Đà Lạt chơi nhé mấy mẹ ơi ... à tớ nhớ là hôm nha trang tớ có ghé quán ốc Long Vũ 133B đường Tháp bà , quán ăn rất ngon , phục vụ cũng chu đáo tận tình , ai xuống Nha trang nên ghé vào địa chỉ này ...
    Còn lên Đà Lạt thì có quán ốc 1c Đường Phù Đổng Thiên vương , quán cũng nổi tiếng ở Đà Lạt đó mấy mẹ

18. NhaTrangClub.Com

NhaTrangClub.Com Không bao giờ nói: "Không

Quán ốc Nha Trang thì có quán ốc Long Vũ á ;)

19. NhaTrangClub.Com

NhaTrangClub.Com Không bao giờ nói: "Không

Các cần kinh nghiệm - giá phòng khách sạn từ mini đến 5 sao các nơi.
    Cứ phone em tham khảo giá.
    Em tư vấn miễn phí và nhiệt tình - có mẹ Anh Khoa em đã gặp
    Em nhớ gia đình chị lắm rất bụi :)

20. Treriver

Treriver Thành viên tập sự

Chia sẻ về Nha Trang

Tre tôi cũng từng ở NhaTrang vài lần ,và cũng có ít nghiệm chia sẻ với các quý cô , các quý chị em như sau :
    - Những khách sạn nên ở : Hoàng yến - Đường Trần Phú , Asia Paraside đường Biệt Thự , Nha Trang Beach đường Trần Quang Khải ( Khu này với đường Nguyễn Thiện Thuật & Hùng Vương là phố Tây của Nha Trang ).
    - Những nơi nên đi : Tháp bà Ponagar , Viện Hải Dương Học , Vinpearl , Tour tham quan Khu bảo tồn biển Hòn Mun , Hồ cá Trí Nguyên & các đảo nhỏ . Nếu muốn đi xa hơn thì có Dốc Lết ( phía Bắc ) , Thác Yangbay ( phía Tây -huyện Khánh Vĩnh ) , Bãi Dài ( Đường ra Sân bay ) .
    - Tắm biển : Thời gian tắm thích hợp là từ 5h - 7 h sáng . Nha trang là nơi đón bình minh sớm hơn HN & SG
    Nơi tắm - Từ đối diện đường Lê lợi đến Quảng trường 2-4
    Khi tắm biển cần chú ý bãi biển lồi lõm theo mùa . Nếu mùa biển lồi thì ra xa được , mùa biển lõm chỉ ra một đoạn đã rất sâu.Hiện nay đã có phao hiệu giới hạn an toàn nên các chị em yên tâm về chuyện này .

Trân trọng
    Treriver

EnCon thích bài này.