Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. bunkhue

bunkhue Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

đi Nha Trang thì nên ăn hải sản và món cơm xào ớt xanh cực ngon. Và hok quên dạo biển vào buổi tối, mát cực kỳ.

Đang tải...

2. [kidsplaza].vn

[kidsplaza].vn Thành viên chính thức

Hic, Nha Trang lại là 1 điểm mà e chưa từng được ghé qua! Lên kế hoạch thôi! Có mẹ nào đã đi trong thời gian gần đây nhất thì chia sẻ nhé!
    Lam ơn gửi giúp em cẩm nang đi vào địa chỉ email: lienhe@kidsplaza.vn nhé!
    E cảm ơn nhiều nhiều!

travel5 thích bài này.
  3. travel5

travel5 Thành viên chính thức

Đến NT các bạn đừng bỏ qua món “nem nướng Ninh Hòa” nhé.
    Một số địa chỉ bạn có thể ghé qua như:
    Quán nem Ngọc Tiên – đường Lê Thành Phương gần ngã sáu Nhà thờ núi
    Quán nem Đặng Văn Quyên- đường Lê Lợi gần chợ Đầm.
    - Ẩm thực Nha Trang còn lôi cuốn khách bởi vị đậm đà của món bánh canh, bún cá nơi góc phố. Quán Bà Thừa (trên đường Yersin) đượm mùi thơm của cá dầm và vị cay nồng của tương ớt, hành tây. Bánh canh cô Lộc (đường Phan Chu Trinh) lại ngọt nước, viên chả cá chiên vo tròn, vị đậm đà. Bánh canh “chị Lan - anh Việt” trên đường Bà Triệu lại làm hài lòng thực khách bởi có thêm trứng, gan, da, lòng và mắt cá.
    Quán mỳ Lợi Ký trên đường 2-4 cũng là một địa chỉ quen thuộc trong danh sách ẩm thực của Nha Trang. Bánh căn, bánh bèo, gỏi sứa, bún sứa, nem nướng, mực một nắng nướng, bánh canh khô, gỏi ốc, lẩu mắm, vịt cầu dừa ... cũng là những món ăn chơi dân dã của Nha Trang.

me_tommytranchien thích.
  4. lunaga

lunaga http://sanhoviet.com

đã gửi mail rồi!! vui lòng check mail giúp em nhé...Thank

5. mebonxinh

mebonxinh Thành viên chính thức

Sao toàn thấy người hỏi thông tin và dịch vụ trả lời thía??? Chả thấy các bác đi về rồi comment gì cả. Các bác chia sẻ kinh nghiệm cho bà con đi ạ!!!

6. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

em cũng thấy thế ạ. ngay fnaof cũng vào hóng nhưng ko thấy các mẹ đi về có cm gì cả
    nhà em vừa đặt vé máy bay xong, của vietjet air, vé khứ hồi của 2 vc và mua thêm 20kg hành lý hết 7t7
    em tính đi 2vc hết khoảng 15-16t. các mẹ bảo hơi nhiều nhưng em thấy sợ vẫn chưa đủ ý, vì các tour thăm các đảo, tắm bùn rồi đi vile pearl giá cũng khá cao, khéo hết cả tiền ko có tiền mua quà về ý ạ :D

7. lunaga

Tour đảo thì giá ghép đoàn là 120.000/người, nếu khách muốn bơi lặn thì: 350.000/lượt, hoặc nếu không muốn bơi lặn nhưng vẫn ngắm được san hô thì mình đi tàu đáy kính: 50.000/khách. Còn các tour khác như Nha Phu, YangBay, vân Phong... thì giá nó khá cao, vì nằm xa thành phố: giá từ 350 - 400.000/khách. Vé Vinpearl bây giờ mới lên giá: giá vé sẽ là 440.000/người lớn và 340.000/trẻ em. Nếu gia đình mình đi du lịch, thì rất có nhiều cách đi tiết kiệm, ngon bỏ và rẻ, 16-17tr mà đi cho 2 người thì quá dư giả luôn nhé. Chỉ lo chi phí ăn uống hay mua sắm các thứ thôi ạh!!!

8. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

chị gửi lai cẩm nang du lịch vào phibienthuy@yahoo.com với em k nhận đc ạ. Tks

9. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

huhu, chỉ hết 16-17tr thôi ạ, sao nhà em hết nhiều thế nhỉ mới mua vé và đặt KS đã hết 26tr cho 2VC+ 1 bé rồi, vì em tính nghỉ trong VP 3 đêm thấy các chị bảo nếu nghỉ ngoài NT loại phòng tầm 1tr thì đi vào VP chơi tiền cáp treo + vé tham quan + ăn uống 1 ngày cũgn hết tầm như ở VP nên em đặt VP luôn do có em bé

10. lunaga

Hi, thường thì bên Vinpearl Land đã bao gồm luôn cả 3 bữa. Nếu ở trên đất liền thì tính ra 1 ngày chị vui chơi và ăn uống không bằng 1 đêm ở Vinpearl đâu ạh. Nếu mình ở ks trên đất liền, thì giá phòng từ 500 - 700.000 là ks mới và tốt rồi nhé, còn ăn sáng, trưa và tối thì không đáng kể, vé vào tham quan Vinpearl là 440.000/người, trẻ em thì 340.000/bé. Chi phí đi lại thì nên thuê 1 chiếc xe máy để đi chơi cho đã. ở Vinpearl thì nên ở cao lắm là 2 ngày thôi ạh ^^

11. tommy2011

tommy2011 Thành viên tập sự

Mẹ lunaga tư vấn giùm KS 3 sao, gia đình mình đi NT 2/6 - 5/6. Và giá luôn nhé. KS cách biển 5-10', ưu tiên Trần Phú. Với send giùm cẩm nang du lịch luôn nhé. Gia đình 2 VC với 1 em bé 15months. Mình có thể check in KS sớm dc k? Vì tàu từ SG ra thường sáng sớm, mà chờ tới 2h thì em bé nhà mình thì k dc rồi.

Thanks,

latdat07 thích bài này.
  12. Shop_Bay

Shop_Bay Thành viên rất tích cực

10 ngày nữa lại có mặt ở NT, lần thứ 2 từ đầu hè đến giờ............................

Ah, lunaga cho hỏi thuê xe 16 chỗ từ NT đi Phan Thiết giờ hết bao nhiêu nhỉ?

13. lunaga

mẹ nó cho em xin cái email nhé!!! em gửi qua cho nghen

bạn cho mình chính xác thời gian, và bao nhiêu ngày đi nhé, thêm email nữa !!! mình báo giá cho Thank

14. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

Minh tinh 17t la bao gom ca ve may bay rui nen moi ko so du. Day may cai tour toan gan 500k/n roi, co cai con chua an nua nen chac se ton kha kha day, vi minh cai gi cung muon di:D

15. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

vậy ạ, em lãng phí rồi, em đặt xong vé va ks rồi nhưng vào ntrang chơi như nào phiền mẹ tư vấn luôn jum em đc không, cac tuor đi trong ngày phù hợp cho cả bé 3tuooir nữa ạ, em lưu số dth đưới link để vào đó thuê xe máy lượn nhé ạ

16. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

vậy ạ, em lãng phí rồi, em đặt xong vé va ks rồi nhưng vào ntrang chơi như nào phiền mẹ tư vấn luôn jum em đc không, cac tuor đi trong ngày phù hợp cho cả bé 3tuooir nữa ạ, em lưu số dth đưới link để vào đó thuê xe máy lượn nhé ạ

17. lunaga

hi!!! mẹ nó ra thì cứ alo em nhé!!! vì gia đình mình còn có bé 3 tuổi, nên tránh tham gia nhiều loại tour
    - Ngày 1 thì có thể đi tour 4 đảo: giá vé sẽ là 130.000/người, nếu gia đình muốn thử cảm giác mạnh bơi lặn ngắm san hô bằng bình khí thì giá sẽ là 350.000/người/lần lặn, mình sẽ được hướng dẫn các ký hiệu cơ bản khi xuống nước, khi lặn sẽ luôn có hdv đi kèm, mình sẽ lặn tại hòn mun. Hoặc nếu mình không muốn lặn thì vẫn có thể đi tàu đáy kính để xem san hô nhé!!! Thời gian sẽ bắt đầu đi từ 9:00 - 4:00 chiều
    - Ngày 2: gì đình có thể đi city tour tự túc bằng cách thuê xe máy, bên em sẽ có cẩm nang du lịch cho mình, hướng dẫn gia đình mình lần lượt đến các tụ điểm du lịch như: tháp Chàm, suối khoáng nóng tháp bà, chợ Đầm, Chùa Long Sơn, Viện Hải Dương Học, Chiều thì gia đình mình sẽ đi Vinpearl Land.
    - Ngày 3: Gia đình hãy đến khu du lịch Bãi Dài, ở đây biển cạn, cát trắng và bán hải sản tươi khá ngon. Tối tối mình có thể đến khu công viên Hòn tằm, ngắm Nha trang về đêm trên kinh khí cầu cao 150m, nằm ở cuối cầu Trần Phú B

18. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

NT mùa này đẹp lắm các chị nhé:D

19. beanwind

beanwind Đủ quyền lập Họ

Cảm ơn chị lịch của nhà em là 3 đêm trong Vinpearl rồi em ra ngoài nha trang 2 đêm nữa chị ạ, chị gửi cẩm nang du lịch cho em để em ngâm cứu nhé, vào đó em alo chị nhé

20. Belem

Belem Thành viên tích cực

Gia đình mình đi Nha trang vào ngày 1 / 6 - 4/6, lịch trình như sau:
    1./ Đến Nha Trang lúc 7gio30 sáng (đi máy bay từ HCM ra NT)
    2./ Ngày 1-2/6 mình ở Asia Paradise
    3./ Ngày 3/6 mình ở Vinpearl
    4./ ngày 4/6 check out từ Vinpearl và bay về HCM lúc 4gio chiều.

Gia đình mình có 3 người lớn và 2 bé 5 tuỏi và 7 tuỏi. Bé gái nữa nên sẽ hạn chế tour di chuyển nhiều.

Giúp mình thiết kế tour với nhé.