Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. be_anh_vu

be_anh_vu Thành viên tích cực

Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Mình chưa đi Nha Trang bao giờ, nhưng đọc bài viết trên website Hiệp Hội Khách Sạn Việt Nam thấy rất hữu ích cho những ai sắp đi du lịch ở Nha Trang.
    Các ban vào đọc tham khảo nhé.

Tư vấn du lịch Nha Trang

Đang tải...

2. senic123

senic123 Banned

Các mẹ có nhu cầu đi thì hãy vào đây xem kinh nghiệm của mọi người nhé

3. hang.violetviet

hang.violetviet Thành viên sắp chính thức

Mình gửi rồi nhé, check mail giúp mình

4. me_ga_con

me_ga_con Bắt đầu nổi tiếng

hihi, cảm ơn bạn nhiều nhiều nha

5. isana2010

isana2010 Thành viên tích cực

Mình đang lăn tăn mấy lựa chọn về khách sạn: Michelia, Happy Light, Lê Dương... tất nhiên mức giá sẽ quyết định chất lượng nhưng vẫn muốn tham khảo thêm comment của mọi người...Ai ở những khách sạn này rồi cho mình xin ít thông tin với! Thanks!

6. lunaga

lunaga http://sanhoviet.com

- Khách Sạn Lê Dương (2 sao): nằm trong hẻm cụt ngay khu vực Phố Tây nhộn nhịp, khách sạn mới khai trương vào tháng 04/2012. Sẽ mất 5-10' để đi bộ ra đến biển, xung quanh khách sạn có các quán ăn, quán cafe, bar, quầy lưu niệm, spa,....Phòng ở đầy đủ tiện nghi và thoải mái, có nhà hàng trên tầng thượng, khách sạn đang mở rộng thêm phòng chiếu phim dành cho khách lưu trú..

- Khách Sạn Michelia (4 sao): Khuôn viên khách sạn rộng, bãi đậu xe an toàn, khách sạn có nhà hàng, quán bar, cafe, hồ bơi, phòng tập thể dục....vị trí khách sạn nằm gần chợ Đầm, chỉ mất 3' để đi bộ ra biển, có bãi tắm riêng biệt của khách sạn, an ninh tốt, tuy nhiên vị trí khách sạn nằm khá trầm, phù hợp với du lịch nghỉ ngơi, nghỉ dưỡng hơn, vị trí khách sạn thuận lợi cho việc tham gia các tour nha trang, mua sắm....

- Khách Sạn Happy Light: vị trí nằm rất thuận lợi cho việc tham gia du lịch, nhất là những gia đình có trẻ nhỏ, khuôn viên khách sạn rộng, có nhà hàng, bãi đậu xe an toàn. gần quảng trường 2/4, phố đi bộ, khách sạn đầy đủ tiện nghi, phòng Deluxe trở lên thường có lan can nhìn thẳng ra biển
    Theo góp ý của em, chị nên chọn 1 trong 2 khách sạn, Happy Light hoặc Michelia

isana2010 thích bài này.
  7. Flagvn

Flagvn Thành viên tập sự

Các bạn bên du lịch cho mình xin giá phòng ở cho 2 NL +2TE tại khách sạn Michella và Novotel. Thời gian nghỉ vào khoảng giữa tháng 7 (3 đêm). Cho mình xin chương trình dự kiến và một số thông tin như ăn gì, ở đâu và đi đâu, bằng hãng nào nhé.
    Cho mình hỏi thêm thông tin đi bằng tàu hỏa từ Nha Trang đi Phan Thiết. Cảm ơn nhiều !

8. isana2010

isana2010 Thành viên tích cực

Bạn nào có giá tốt của Happy Light cho mình xin nhé! Check in 26/6, check out 30/6. Nhà mình có 3 người lớn (Mama mình, mình và em gái).
    Lại ngồi lăn tăn giữa Happy Light và Michelia, hic...Chưa đi NT bao giờ nên thực sự ko thể hình dung để mà đưa ra quyết định được. Phiền mấy bạn phân tích hô mình nhé! Thanks!

9. bluechv

bluechv Thành viên tích cực

Bác ơi, em thấy Michelia ok hơn à. từ phòng superior premier trở lên là có sea view rồi.

10. thongtinnhatrang.vn

thongtinnhatrang.vn Du lịch Nha Trang

Chào chị, rất vui lại được gặp chị ở bên diễn đàn này. Nick em bên diễn đàn WTT là nhatrang.discovery đấy chị ạ.

Khách sạn Happy Light (3 sao) nằm trên đường Nguyễn Thị Minh Khai. Nếu so sánh với Michelia thì khách sạn này gần biển hơn 1 tí. Và cũng gần với quãng trường biển 2/4. Chất lượng dịch vụ cũng khá tốt.

Tuy nhiên, nhược điểm là đường Nguyễn Thị Minh Khai đang làm. Mặc dù người ta không làm đường phía trước khách sạn, nhưng khi muốn đi đâu ra ngoài thì cũng bụi lắm đấy chị.

Khách sạn Michelia (4 sao) nằm trên đường Lê Lợi, cách biển Nha Trang khoảng 2 - 3 ph đi bộ. Khách sạn có 1 khu vực biển giành riêng cho khách có nhu cầu tắm nắng. Tuy được gọi bãi biển riêng nhưng cũng chẳng riêng tư gì đâu chị ạ, chẳng qua là do người dân Nha Trang có ý thức nên không sang ghẹo khách bên khu vực riêng thôi.

Còn về tiện nghi, cũng như các dịch vụ khác thì Michelia hơn hẳn Happy Light nhé chị. Nếu như điều kiện cho phép thì em nghĩ chị nên ở Michelia để được thoải mái nhất.

11. melinhpeo

melinhpeo Thành viên tích cực

Mình vừa đi Nha Trang về ,rất tuyệt .Biển đẹp ,đồ ăn hải sản tươi ,người dân cũng nhiệt tình và thân thiện ,em Thảo ỏ Nha Trang cũng nhiệt tình chỉ dẫn cho tụi mình .Hẹn năm sau lại đi tiếp

shmily198 thích bài này.
  12. travel5

travel5 Thành viên chính thức

Bạn có thể tham khảo tour Nha Trang sau nhé:
    - ngày 1: đi tắm bùn khu tháp bà Ponaga khi về ăn tối tại Hải sản vỉa hè khu cầu Trần phú ngon bổ rẻ (quán Cây keo).
    - ngày 2: sáng hôm sau đi tour 4 đảo, lặn biển từ 8h sáng đến 17h chiều: . Tối bạn có thể ăn tại Cơm nhà tôi, hoặc Cơm Việt nam, hoặc bò Lạc cảnh
    - ngày 3: sáng bạn check in Vin sớm, chơi các trò trong nhà rồi xem thủy cung đến khi ăn trưa là vừa. Chiều đi khu công viên nước nhớ căn giờ xem biểu diễn nhạc nước ngày có 2 xuất diễn 18 và 19h thì phải. Tối chơi các trò chơi trong nhà và xem phim 4D.:)

13. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Mẹ nào biết khách sạn hoặc resort nào tương đối gần sân bay một chút, có thể thuận tiện để di chuyển đi đó đây bằng xe máy được thì chỉ giúp mình với nhé. Mình có tra trên mạng nhưng độ chính xác chắc cũng chỉ tương đối. Tks trước nhé!

14. alone devil

alone devil Banned

mẹ nó đi về chưa có ảnh nào úp lên cho cả nhà ọp ẹp tí nhở

15. me_thocoi

me_thocoi Mỹ phẩm xách tay

Nhắc đến Nha Trang thấy nhớ mấy món hải sản, tối 2vc rủ nhau đi xe máy vi vu rồi tìm chỗ ăn rẻ.

16. travel5

travel5 Thành viên chính thức

Một số địa chỉ ăn uống tại NT do travel5 tổng hợp bạn có thể tham khảo nhé:
    - quán hải sản: Quán Gió Biển tại số 10 Phạm Văn Đồng (Trần Phú nối dài, qua cầu Trần Phú khoảng 100m nhìn bên tay trái)
    - Tới Nha Trang các bạn cũng nên thử một món cũng nổi tiếng không kém đó là “nem nướng Ninh Hòa” , có thể kể đến Quán nem Ngọc Tiên – đường Lê Thành Phương gần ngã sáu Nhà thờ núi, Quán nem Đặng Văn Quyên- đường Lê Lợi gần chợ Đầm....
    - bún Sứa: số 6 Hàn Thuyên, ngay chỗ cây bàng hay Buán cá Đức B8 Phan Bội Châu, bún cá bà năm Beo.
    - Cơm Gà: các mẹ có thể đến quán cơm Gà Hà ở 75 Ngô Gia Tự - Bạch Đằng. Quán này nên đi ăn buổi chiều tầm 4h-6h chiều.
    - Bánh canh cá, chả cá, bún cá, bún sứa....buổi sáng thì bánh canh hoặc chả cá ở quán bà Thừa, nằm trên được Yersin. Bánh canh cô Lộc (đường Phan Chu Trinh). Bánh canh Năm Beo nằm trên đường Phan Bội Châu, Bánh canh “chị Lan - anh Việt” trên đường Bà Triệu....
    Một số lưu ý và danh sách nhà hàng khách sạn NT bạn có thể tham khảo theo link sổ tay của travel5 nhé: http://travel5.vn/Diemden/Nha-Trang/Sotaydulich.aspx
    Chúc bạn có một kỳ nghỉ trọn vẹn nhé :)

17. vinhvoi&chichbong

vinhvoi&chichbong Thành viên tập sự

Nhà mình đã đặt vé máy bay đi Nha Trang ngày 3/7, dự định ở Vinpearland resort 2 ngày mùng 3 và mùng 4. Bạn nào có giá tốt pm cho mình nhé. Nhà mình 2 người lớn, 2 trẻ con (5 và 6 tuổi)

18. haanhdokieu

haanhdokieu Thành viên sắp chính thức

2 năm trước mình đi NhaTrang, ở Dimond resort 5 ngày, thấy rất thích. Năm nay đi tiếp, nhưng ở k/sạn 3 sao trong thành phố, thấy háo hức quá đi....

19. Khan Bong Viet Shop

Khan Bong Viet Shop Bắt đầu tích cực

Mình định thiết kế tour cho cả nhà 5 người (2 trẻ em) đi Nha Trang cuối tháng 6, nhờ các bạn có kinh nghiệm cho mình một số thông tin: khách sạn, ăn uống, địa điểm vui chơi...

Cảm ơn các bạn nhiều!

20. shmily198

shmily198 Thành viên mới

Gia đình bạn sẽ đi trong mấy ngày nhỉ? tiêu chuẩn về khách sạn ra làm sao....Nói cụ thể rồi mọi người giúp bạn lên chương trình chi tiết nhé