Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. Khan Bong Viet Shop

Khan Bong Viet Shop Bắt đầu tích cực

Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Gia đình mình định 5-6 ngày cuối tháng 6, tiêu chuẩn khách sạn là cần chỗ yên tĩnh, gần biển, có bể bơi, ăn sáng (*** là ok). Bạn tư vấn giúp nhé. Cảm ơn bạn!

Đang tải...

2. shmily198

shmily198 Thành viên mới

Hiện tại bên mình đang có voucher khuyến mãi cho chuyến tham quan nha trang 3 ngày 2 đêm. Bạn cho mình e-mail nhé, mình gửi bạn cẩm nang + voucher tham khảo nhé
    Mình sẽ gửi kèm thông tin tư vấn qua đó

3. travel5

travel5 Thành viên chính thức

Travel5 xin gửi bạn một số thông tin về các điểm ăn chơi để tham khảo nhé:)
    - Đầm Nha Phu: là tên gọi cả một khu vực rộng lớn, trong đó có những hòn đảo du lịch như Hòn Thị, Hòn Lao, Hòn Sầm, Hòn Đá Bạc (bãi tắm Công chúa), Hòn Lao - đảo Khỉ, Suối Hoa Lan, Tour 4 đảo
    - Vịnh Vân Phong, Khu du lịch Vinpearl, Khu du lịch giải trí Wonderpark Diamond, Khu tắm bùn khoáng nóng Tháp Bà,...
    Một số món ngon bạn không nên bỏ qua như:
    - Quán nem Ngọc Tiên – đường Lê Thành Phương gần ngã sáu Nhà thờ núi
    Quán nem Đặng Văn Quyên- đường Lê Lợi gần chợ Đầm.
    - Ẩm thực Nha Trang còn lôi cuốn khách bởi vị đậm đà của món bánh canh, bún cá nơi góc phố. Quán Bà Thừa (trên đường Yersin) đượm mùi thơm của cá dầm và vị cay nồng của tương ớt, hành tây. Bánh canh cô Lộc (đường Phan Chu Trinh) lại ngọt nước, viên chả cá chiên vo tròn, vị đậm đà. Bánh canh “chị Lan - anh Việt” trên đường Bà Triệu lại làm hài lòng thực khách bởi có thêm trứng, gan, da, lòng và mắt cá.
    - Hải sản thì bạn có thể đến quán Gió Biển tại số 10 Phạm Văn Đồng (Trần Phú nối dài, qua cầu Trần Phú khoảng 100m nhìn bên tay trái)- hay Quán Nhà Tôi: quán này khá nổi tiếng, bán ngon, vừa phải, hải sản tươi và chế biến cũng ngon...

Quà Nha Trang chủ yếu là quà của biển nên rất đa dạng và phong phú - đặc biệt là hải sản khô. Giá cả và chất lượng thì cũng rất phong phú. Mua đặc sản Nha Trang thì xuống cảng Cầu Đá, chợ Đầm, 1 số shop bán đặc sản dọc đường Hai Bà Trưng và đường Phan Chu Trinh sẽ có tất cả những gì bạn cần có về đặc sản Nha Trang.

4. Khan Bong Viet Shop

Cảm ơn bạn vì những thông tin hữu ích này. Mình cũng đi nhiều nên mình rất thích những đặc sản vùng miền và nhất định sẽ không bỏ qua khi đến từng vùng miền:)

travel5 thích bài này.
  5. Khan Bong Viet Shop

Cảm ơn bạn. Bạn gửi giúp qua địa chỉ: quynhhoa_ngo@yahoo.com

6. thambt029

thambt029 Banned

Mình chuẩn bị cưới, định đi tuần trang mật ở Nha Trang, muốn hỏi các Mẹ một số kinh nghiệm ăn uống, nghỉ... xin cảm ơn!

7. mebonxinh

mebonxinh Thành viên chính thức

Bạn nào có giá phòng ks Camellia thì cho mình xin với nhé. Thanks.

8. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Mình cũng đang có ý định đi NT khởi hành khoảng 6, 7 hoặc 7/8, đi khoảng 5 ngày và mong muốn cũng giống mẹ này. Nhờ bạn tư vấn cho mình nhé. Thanks nhiều!

9. bexuyeu

bexuyeu Thành viên sắp chính thức

Thời gian 5 ngày là khoảng thời gian đủ dài để bạn và gia đình có thể tận hưởng 1 kỳ nghỉ hè thoải mái và thú vị tại Nha Trang.
    Về khách sạn: khách sạn 3* giá tốt, chất lượng thì có thể kể đến The Light, Luxury, Prime, The Summer...Nếu bạn thích khu yên tĩnh thì có thể lựa chọn Prime, khách sạn được nhiều khách hàng khen ngơi vì chất lượng, giá cả phải chăng và đội ngũ nhân viên thân thiện, nhiệt tình.
    Về các điểm tham quan: 5 ngày thì bạn có thể chia ra để đi các điểm như sau:
    - Ngày 1: Đến NT, tắm bùn ở khu I-Resort cao cấp (đi càng đông thì giá sẽ càng giảm nhé)
    - Ngày 2: Tham quan tour du ngoạn đảo (hòn Mun, hòn Một, Hòn Tằm)
    - Ngày 3: Vinpearl
    - Ngày 4: Tour Nha Phu(đảo khỉ) hoặc Yangbay hoặc Dốc Lết
    - Ngày 5: Tham quan thành phố + mua sắm
    Về ăn uống: Nha Trang có rất nhiều món ăn ngon, đặc sản thì có nem nướng Ninh Hòa, bánh canh cá dầm, bún cá lá Ninh Hòa, chả cá Nha Trang, hải sản thì tươi và ngon rồi (nếu có dịp đi Dốc lết thì bạn sẽ được thưởng thức hải sản rất tươi mà giá cũng rất phải chăng nhé..^^)
    Một vài góp để bạn tham khảo, nếu cần thêm thông tin gì thì pm mình nhé.
    Chúc cả nhà sẽ có một kỳ nghỉ hè thật thú vị và bổ ích...

khicondangyeu thích bài này.
  10. Mặt trời hồng

Mặt trời hồng *****

Bạn nào đi Nha Trang về cho mình hỏi:
    Di chuyển từ Nha Trang về Đà Lạt có phải mua vé trước không, mua vé trước bao lâu là ok, đi mất bao lâu (nếu có số điện thoại và giá cả nữa càng tốt)
    Di chuyển từ Đà Lạt về Sài Gòn bằng máy bay có phải đặt vé trước không?, nhờ ks đặt hộ hay tự mình đặt? đặt trước bao lâu? (nếu có số điện thoại và giá cả nữa càng tốt)
    Thanks.

11. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

>
    Bạn tham khảo ở trang Nhommua đi, mình thấy bên đó đang có KM giảm giá phòng KS này đấy!

12. hang.violetviet

hang.violetviet Thành viên sắp chính thức

Còn phòng hướng núi Vinpearl Nha Trang cuối tuần tháng 6-7 giá rẻ ....

13. travel5

Bạn có thể tham khảo tour Nha Trang sau nhé:
    - ngày 1: đi tắm bùn khu tháp bà Ponaga khi về ăn tối tại Hải sản vỉa hè khu cầu Trần phú ngon bổ rẻ (quán Cây keo).
    - ngày 2: sáng hôm sau đi tour 4 đảo, lặn biển từ 8h sáng đến 17h chiều: . Tối bạn có thể ăn tại Cơm nhà tôi, hoặc Cơm Việt nam, hoặc bò Lạc cảnh
    - ngày 3: sáng bạn check in Vin sớm, chơi các trò trong nhà rồi xem thủy cung đến khi ăn trưa là vừa. Chiều đi khu công viên nước nhớ căn giờ xem biểu diễn nhạc nước ngày có 2 xuất diễn 18 và 19h thì phải. Tối chơi các trò chơi trong nhà và xem phim 4D.
    - ngoài ra còn rất nhiều điểm tham quan bạn có thể tham khảo theo link của travel5 nhé: http://travel5.vn/Diemden/Nha-Trang/Diadiem.aspx

Một số món ngon bạn không nên bỏ qua như:
    - Quán nem Ngọc Tiên – đường Lê Thành Phương gần ngã sáu Nhà thờ núi
    Quán nem Đặng Văn Quyên- đường Lê Lợi gần chợ Đầm.
    - Ẩm thực Nha Trang còn lôi cuốn khách bởi vị đậm đà của món bánh canh, bún cá nơi góc phố. Quán Bà Thừa (trên đường Yersin) đượm mùi thơm của cá dầm và vị cay nồng của tương ớt, hành tây. Bánh canh cô Lộc (đường Phan Chu Trinh) lại ngọt nước, viên chả cá chiên vo tròn, vị đậm đà. Bánh canh “chị Lan - anh Việt” trên đường Bà Triệu lại làm hài lòng thực khách bởi có thêm trứng, gan, da, lòng và mắt cá.
    - Hải sản thì bạn có thể đến quán Gió Biển tại số 10 Phạm Văn Đồng (Trần Phú nối dài, qua cầu Trần Phú khoảng 100m nhìn bên tay trái)- hay Quán Nhà Tôi: quán này khá nổi tiếng, bán ngon, vừa phải, hải sản tươi và chế biến cũng ngon...

Quà Nha Trang chủ yếu là quà của biển nên rất đa dạng và phong phú - đặc biệt là hải sản khô. Giá cả và chất lượng thì cũng rất phong phú. Mua đặc sản Nha Trang thì xuống cảng Cầu Đá, chợ Đầm, 1 số shop bán đặc sản dọc đường Hai Bà Trưng và đường Phan Chu Trinh sẽ có tất cả những gì bạn cần có về đặc sản Nha Trang.

14. travel5

Tuyến Đà Lạt - Nha Trang, có xe Open Tour: xe Phương Trang, xe Mai Linh, Bảy Cao (ĐT: 063 3823 595/ 0983 513 715), hay xe Thu Hồng (ĐT: 063 3828 947) với giá vé chừng 80 – 100.000/ vé. Bạn nên đặt vé trước 3-5 ngày để có thêm thời gian tìm hiểu và lựa chọn nhé :)

Mặt trời hồng thích bài này.
  15. Khan Bong Viet Shop

Bạn gửi giúp chương trình ci tiết khuyến mại này vào email của mình: quynhhoa_ngo@yahoo.com.

Cảm ơn bạn nhiều.

16. bexuyeu

Từ Nha Trang đi Đà Lạt hay đi đâu cũng vậy, bạn nên mua vé trước nhé, càng sớm càng tốt khi đã có lịch trình cụ thế, ít nhất là trước 1 ngày bạn nhé. Từ Nha Trang đi Đà Lạt có xe Phương Trang (5 chuyến/ngày) giá vé 120k/vé. Xe TheSinhtourist chuyến 8h00 giá vé 120k/vé. Hiện nay tại NT có 2 hãng xe du lịch này là uy tín và chất lượng và được khách du lịch lẫn khách địa phương lựa chọn, trước đây có hãng xe Mai Linh nhưng hiện nay họ đã hủy tuyến này.
    Từ Đà Lạt về Sài Gòn bằng máy bay bạn có thể đặt tại các phòng vé máy bay, đặt càng sớm thì sẽ càng có giá rẻ nhé. Bạn có thể đặt tại thành phố bạn đang sống. Không biết bạn ở đâu để mình có những chỉ số cụ thể hơn nhé...^^

17. Pikaheo

Pikaheo Thành viên tập sự

Bọn mình sẽ đi Nha Trang 3 ngày 2 đêm cuối tuần này. Đã book phòng ở Michelia rồi. Tình hình là bọn mình sẽ có mặt ở Nha Trang hơi sớm, khoảng 8h sáng, vậy có quán cafe nào đẹp đẹp, có thể đi bộ tới được, gần đó để tụi mình ngồi ăn uống chờ đến giờ nhận phòng, không các bạn du lịch ơi? Tụi mình vẫn chưa có kế hoạch cụ thể về việc vui chơi ở Nha Trang nên có gì nhờ các bạn du lịch tư vấn giùm nhé. Cảm ơn các bạn.

18. lunaga

lunaga http://sanhoviet.com

Gần Michelia thì có quán caffe đối chứng, hoặc quán caffe bánh kem Ma Ma Chương nằm ngay bên hông Michelia, gần ngay sân tennis đó còn có dãy caffe cốc, caffe cốc ở đây buổi sáng khá là đông khách ^^. Gần Michelia gần quán Nem Lê Lợi, Đặng Văn Quyên, đi xuống xíu nữa là đến chợ Đầm rồi. Mẹ nó có thể ghé chợ Đầm để tham quan mua sắm nghen ^^
    Nha Trang có các điểm vui chơi nổi bật như: Vinpearl Land, Hòn Tằm, tour 4 đảo, tour city tự túc như: tháp bà, suối khoáng nóng, chùa long sơn, nhà thờ đá....mẹ nó có thể thuê xe máy để đi chơi cho thoải mái, mình đi nghỉ ngơi vui chơi thì thời gian mình cứ thư thả từ từ thui. Mùa này khách đoàn, khách du lịch rất là đông, đi đứng chen chúc hơi vất vả xíu ^^

travel5 thích bài này.
  19. Pikaheo

Pikaheo Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn lunaga nha. Tụi mình định thử lặn khám phá san hô nữa mà không biết nên mua tour hay như thế nào.

20. bexuyeu

Nếu bạn muốn gần hơn nữa thì sát bên Michelia cũng có cafe đấy ah, chưa ăn sáng thì có thể ăn ngay buffet sáng tại Michelia luôn, giá rẻ mà cũng ngon nữa, có luôn cafe, máy lạnh mát mẻ...^^
    Đi lặn thì phải đi theo tour rồi, có tour lặn nửa ngày thôi, từ 7h30 sáng đến 13h30. Bạn để lại email mình gửi chương trình cụ thể nhé...^^