Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Gấp gấp, mình cần hỏi khách sạn để đi Nha Trang tháng sau với. Khách sạn Đông Phương II ở có ổn không a? Giá phòng view biển là bao nhiêu a? Mong mọi người giúp nha. Cảm ơn nhều a.

Đang tải...

2. lehanh783

lehanh783 Thành viên tập sự

KS Đông PHương II là ks 2* khá đẹp chị ạ.

3. qyhnhieulam

qyhnhieulam Bigboy_Quân

UẦY

Cái nì 2 vợ chồng em vừa đi trăng mật về: yêu bx quá cho bx đi ngót 2 tháng mới về HN :D

Nha Trang thì chuẩn nhất là đến đó hỏi khu chợ ĐẦM có khách sạn Phú Thịnh, rất sang trọng , lịch sự và phục vụ tốt mà rẻ (200k)

Đến đó rồi bảo Lễ Tân lên cho cái list các khu du lịch, địa điểm tham quan rồi thuê xe máy đi vui lắm, sướng.

Nhớ sang Vinpern thì đừng nghe ai bảo nắng sang chiều làm gì, cứ sáng sớm sang mà chơi cho đã (300k vé trọn gói) chơi cả ngày chán thì thôi ^^.

Đặc biệt chịu khó đi xa chút sang Dốc Lết chơi, tuy còn so sài nhưng phong cảnh đẹp rất lí thú.
    Đừng bỏ lớ khu Đầm Nha Phu có đảo khỉ thích lém ợ

.......

Ôi Nha Trang nhiều điểm đi lắm, vợ chồng em ở 8 ngày mới đi hết các điểm du lịch, cứ thuê xe cưỡi cả ngày, đêm về KS nghỉ

Chúc các bác vui vẻ.

Quên còn cái này nữa: Khu chợ Đầm ăn ngon mà rẻ lắm k lo bị chém, cái gì cũng hợp lí, đặc biệt cạnh KS là chợ nên tiện mua sắm, ăn uống

4. Manga_Ecc

Manga_Ecc Thành viên mới

Thank chị đã post lên cho chúng ta biết những kinh nghiệm trên

5. Manga_Ecc

Manga_Ecc Thành viên mới

Xem ra chị là 1 fan của du lịch đảo Nha trang nhỉ ;))

6. Nhatrangmylove

Nhatrangmylove Thành viên tập sự

“ENDLESS LOVE” Package

From 15/11 to 27/12/2009

3 days 2 nights : $ 362
    4 days 3 nights: $ 486

Không chỉ dành cho những cặp đôi mới cưới, gói “ Thiên đường hạnh phúc” của Vinpearl Resort & Spa dành cho mọi cặp đôi muốn trải nghiệm một kì nghĩ tình yêu hoàn hảo với dấu ấn khó phai mờ.

Một thiên đường dành cho tình yêu và đầy ắp những khoảng khác diệu kì.
    Một miền đất để trải nghiệm kì trăng mật ngọt ngào say đắm. Nơi giữ lửa cho tình yêu nồng ấm.
    Nơi mọi phút giây đều trọn vẹn dành cho “ người ấy” và chính mình.

Trọn gói “ Thiên đường hạnh phúc” bao gồm:

• Phòng nghỉ tiện nghi trong “3 ngày 2 đêm” (hoặc 4 ngày 3 đêm) tại Vinpearl Resort $ Spa.
    • Tặng gói chụp ảnh miễn phí khi bạn muốn lưu lại khoảng khắc hạnh phúc.
    • Tặng “ Foot Massage” và giảm giá đặc biệt khi sử dụng dịch vụ tại Việt Spa.
    • Một bữa tối lãng mạng dành riêng cho 2 người.
    • Miễn phí bữa sáng, trưa, tối (buffet)
    • Phòng ngủ lãng mạng dành riêng cho tuần trăng mật.
    • Miễn phí dịch vụ đưa đón tại sân bay, các phương tiện di chuyển giữa đảo và đất liền.
    • Tham quan và vui chơi tại khu vui chơi giả trí Vinpearland.

Chúc các bạn có ngày nghỉ thật tuyệt vời!

7. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Bạn này nói đúng đó, Nhatrang đi cả chục ngày kg hết nữa, lại ít bị chặt chém như những vùng khác (hầu như mình chưa bị lần nào - đi chơi hơn chục lần rùi)
    - Nào là các đảo xung quanh : 3-4 ngày vinpearl 1 ngày rùi, đầm Nha Phu, hòn tầm, hòn mun, làng chài, khu hải dương học, hồ cá trí Nguyên, khu hải
    - nước khoáng, tắm bùn thác Bà
    - Tháp chàm, chợ Đầm (phải trả giá :p)
    - Chùa tượng phật nằm ... ngắm cây dầu đôi hoàng hôn
    - tắm biển, dạo phố biển ...
    - dốc lếch : 1ngay
    - nghe nói có núi đồi gì gì mình quên tên rùi ...
    - vịnh văn phong : 2-3ngay
    .................... nhiều nơi nữa mình chưa kịp đến ........
    chỗ nào cũng đáng để đi, cái gì cũng đẹp cả ....

8. Nhatrangmylove

Nhatrangmylove Thành viên tập sự

Vào giữa tháng 12 này, Khu vui chơi tại Diamondbay (Wonderpark) sẽ bán vé trọn gói như VP nhưng giá cực kì mềm. Có các trò chơi nhân gian như Quăn vòng cổ vịt, bắt thỏ, đặt niêu.......
    Có hình ảnh mới mình sẽ up lên cho các bạn xem.
    Chúc các bạn ngày làm việc tốt đẹp!

9. khoadanh

khoadanh Bắt đầu tích cực

Đúng là khu đường Tháp Bà là ngon bổ rẻ, lúc trước em hay ghé quán Ốc Long Vũ 133 tháp bà, còn hơn tí thì đường Phạm Văn Đồng còn cao cấp em vào nhà hàng Thùy Dương. Ngồi tại nhà hàng này ngắm toàn cảnh cung đường Trần Phú về đêm là tuyệt nhất.

10. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Mình lại mới đi về tuần rồi nè, biển đang có gió, nên "sóng bạc đầu" rất đẹp, bù lại kg tắm đc gì ... ra hòn ông đẹp mê li, nhưng gió dữ dội, gió như hát ru ngủ vậy đó ... chắc tại thời tiết vậy nên đang khuyến mãi ... nhưng nói chung resort nghĩ dưỡng hay ra phết

11. Mẹ G-Bach

Mẹ G-Bach Bắt đầu tích cực

mình vừa đi Nha trang về đây, có một số kinh nghiệm cho moi người tham khảo:
    Mùa này ở Nha trang như mùa thu HN ý, có nắng có gió, và có thể mặc áo 2 dây sát nách, nhưng tắm biển thì lạnh (nước biển khá lạnh) chỉ có các bạn Tây thì vẫn tắm như thường.
    1. Vì không phải mùa du lịch và tiết trời se lạnh nên ở Vinperl khá vắng vẻ, khu vui chơi Water park cũng rất đẹp nhưng khá yên tĩnh vì nước lạnh mặc dù trời nắng. Nước biển xanh trong sóng vỗ nhẹ nhàng, bãi cát trắng xóa, rất đẹp, yên tĩnh phù hợp với các đôi trăng mật.
    Gia đình mình đi có cháu nhỏ ít người nên thấy vắng quá hơi buồn, các trò chơi cảm giác mạnh cũng bình thường không đặc sắc lắm. Các trò chơi indoor thì bao gồm xem phim 4D, game các loại, karaoke... (phù hợp với các gia đình có con lớn biết chơi game). Một số trò ngoài trời do vắng quá nên tạm ngừng hoạt động.
    Nhạc nước ở đây chán nhất trong những chỗ mình đã từng xem (so với Singafore và Tuần châu) hí hửng chờ đền 7h tối để xem nhạc nước nhưng thất vọng chàn chề.
    Bạn nào muốn đi chùa ở Thiền viện bên VP thì đừng mặc váy và quần shock nhé, không được vào.
    Các trò chơi và hoạt động ở đây bắt đầu từ 10h nhé, vì vậy đừng sang sớm mà phải chờ đợi giống bọn mình.
    2. Đi tour 4 đảo bọn mình có đi của cty Tứ Hải , họ tổ chức khá chuyên nghiệp. Tuy nhiên cũng không có gì đặc sắc ở các đảo đâu nhé, có duy nhất trò lặn biển xem san hô. Hồ cá Trí Nguyên với Thủy cung bên VP cũng như Viện hải dương học chỉ nên đi xem 1 cái, na ná giống nhau, bạn nào đi VP thì vào thủy cung rồi thì thôi nhưng chỗ khác.
    3. Một điểm không thể bỏ qua khi đến Nha trang là thăm Tháp Bà (nhớ yêu cầu người hướng dẫn viên - Miễn phí ở cửa vào nhé) để biết di tích Tháp Bà của người Chăm ra sao - khá đẹp, ấn tượng.
    Cạnh tháp bà là khu tắm bùn - suối khoáng nóng, tắm cả ngày không chán. Nhà tớ thích mê luôn, rất dễ chịu sảng khoái, không giới hạn giờ giấc. (nên để 1 ngày tới đây). Trong quần thể này cũng có nhà hàng phục vụ tận bể bơi-ngon và rẻ. Ăn trưa xong ngủ tại bể bơi , chiều dậy tắm tiếp, bể khoáng nóng khoảng 36-38 độ.
    4. Đi taxi nên đi của Mai Linh, có dịch vụ đua đón tận sân bay , giá rẻ hơn khách sạn.
    5. Có thể thuê xe máy ngay tại khách sạn, hầu như khách sạn nào cũng có. 60000/xe.
    Còn nhiều điểm nữa mình chưa kịp đi đó là Dốc lết, Bãi dài, Dinh bảo đại... hẹn lần sau vậy.

phucbaby thích bài này.
  12. khoadanh

Em thích nhất cafe buổi sáng ở lô 2 Bốn Mùa và chiều tối ghé nhà hàng Thùy Dương đường Pham Văn Đồng. Ngồi ở nhà hàng này có thể ngắm toàn cảnh đường Trần Phú về đêm khi lên đèn tuyệt lắm.

13. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Có mẹ nào ở NT cho mình hỏi, NT có nơi nào bán tã Goon k cho mình xin địa chỉ với gấp gấp gấp!!!! Nơi nào ở gần đường Trần Phú thì tốt nhất.

14. khoadanh

Bạn hãy gọi số này gặp Phi Tâm nhé! Nói khoadanh giới thiệu sẽ hỗ trợ cho bạn tất cả các dịch vụ tại Nha Trang. Thân! Số phone của Phi Tâm là 0903580831 .

15. binht611

binht611 http://bigsmile.vn/

2 vợ chồng em định đi trăng mật Nha Trang đây mà chưa bố trí được thời gian, các cha mẹ cho hỏi nếu đi Nha Trang - Đà Lạt thì chuẩn bị trước bao lâu là đủ ạ (đăng ký phòng, vé tàu xe). Em hỏi thế là bởi vì em vẫn phải vừa đi học thêm vừa đi làm, đi làm thì em nghỉ được nhưng đi học thì em phải tránh lúc thi ra vì đi chơi về mà em phải thì lại 1 mình thì không biết chép bài của ai:D:D:D. Mà khổ nỗi em đi thi thì thầy giáo thik thi lúc nào thì thi lúc ấy (báo trước 1 tuần) mới đau.

16. lehanh783

lehanh783 Thành viên tập sự

Bạn định đi thời gian nào mới quan trọng, nếu vào dịp tết thì có lẽ trước 1 tuần để sắp xếp thì rất khó, vì lúc đó không chỉ tìm phòng ks khó mà ngay cả mua vé tàu cũng khó.
    Còn nếu không phải dịp tết thì có lẽ dễ hơn.
    Nếu cần giúp thì gọi cho mình, 0915071636

17. vemaybaygovap

vemaybaygovap Thành viên tập sự

Đánh dấu theo dõi để cho lần sau đọc :)

18. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Hihi, cám ơn bạn, mình book phòng qua Phi Tâm đó chứ, có điều thấy Tâm bận quá nên ngại làm phiền :)
    Mình đã đi về rồi, mang tã theo luôn cho chắc ăn :)

khoadanh thích bài này.
  19. khoadanh

Đúng là Phi Tâm rất bận! Nhưng lần sau em khi Phi Tâm bận việc em sẽ hỗ trợ cho Bác nhé! Rất vui được gặp làm quen với Bác!

20. meyeumit2008

meyeumit2008 Thành viên mới

Các mẹ ơi, cty chồng em đang có kế hoạch đi NT vào Tết tây này. Em có con nhỏ nên hỏi các mẹ là cần mang quần áo kiểu gì đi cho con, lo nhất con bị lạnh thôi ( nhà em còn kéo quân lên Đà Lạt nữa ah).