Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Cả nhà ơi, mẹ nào đã đi Nha Trang hoặc có thông tin gì về Nha Trang cho em xin với. Thanks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhien
    Đang tải...

2. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Mình đi Nha Trang rồi. Dạo mới cưới, hai vợ chồng mình đi tuần trăng mật ở Nha Trang - Đà Lạt. Nhưng bọn mình từ HN bay vào Tp Hồ Chí Minh thăm họ hàng sau đó mua tour đi Nha Trang. Bọn mình định mua tour Nha Trang - Đà Lạt nhưng vì tour đó tuần có 2 ngày khởi hành thứ 3 va thứ 7, bọn mình nhỡ ngày thứ 3 mà đợi thì lâu nên mua tour Nha Trang rồi khi đến đó tự đi xe ngoài từ Nha Trang lên Đà Lạt.

Nha Trang là thành phố nhỏ nên đi lại cũng dễ. Biển Nha Trang đẹp nhưng hơi sâu nên tắm không an toàn lắm. Hồi mình đi họ dẫn đi tắm ở Dốc Lết (hình như cách Nha Trang khoảng 30km). Các điểm thăm quan ở Nha Trang thì có chợ Đầm, Tháp Bà, Viện Hải dương học, hồ cá Trí Nguyên. Ngoài ra có thể mua vé để đi tàu thăm quan các đảo. Họ có vé thăm quan 4 đảo (mình ko nhớ chính xác là những đảo gì).

À, ở Nha Trang có dịch vụ lặn biển rất thú vị. Giá tiền là 300K/người cho 30 phút lặn (hồi mình đi là năm 2003, bây giờ ko biết giá cả thế nào). Không biết bơi vẫn có thể lặn biển được. Khi lặn có giáo viên hướng dẫn lặn kèm nên yên tâm lắm. Nếu sợ thì có thể mua vé tàu đáy kính. Khi xuống đó thì có thể nhìn thấy cá và san hô. Cái này mình ko đi nên ko rõ giá cả.

Tắm bùn ở Nha Trang cũng rất hay. Đúng là thư giãn thật sự. Giá vé 50K/người. Tắm bùn trong 15 phút sau đó tắm tráng và tuỳ thích ngâm mình trong bể nước khoáng nóng nhỏ hoặc bơi tại bể khoáng lớn. Có hai bể cho trẻ em và người lớn.

Ở Nhà Trang đồ ăn hơi đắt. Giá khách sạn thì hồi mình ở là 150K/ phòng đôi/ ngày (khách sạn bình dân thôi) Khách sạn ngay gần chợ Đầm và gần biển. Khách sạn xịn hơn thì mình ko rõ.

Mình biết có vậy thôi. Hiền vào đây tham khảo thêm nhé.

http://www.nhatrangtravel.com.vn/

http://www.vietnamtourism.com/v_pages/tourist/destination.asp?mt=8458&uid=527

http://vi.wikipedia.org/wiki/Nha_Trang

Sửa lần cuối: 24/3/2008
  3. thuhien

Em cảm ơn chị Ngọc, em cũng đã cày trang nhatrangtravel ma chi cho, nhưng em muốn hỏi thêm kinh nghiệm thực tế một chút.

Chị Ngọc ơi, em đi không theo tour mà mình đi đâu thì tự mua vé tới đó có được không hả chị?

4. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Chị Hiền đi Nha Trang thì qua chợ Xóm Mới nhé,cũng nhiều thứ lắm,ở đó chả cá thác lác và đồ sống nhiều,cả trái cây nữa nhé,trên đường tới khu tắm bùn cũng nhiều hàng ốc biển lắm,cả bar mở thâu đêm nữa ,chị Hiền thử cho máu,hồi đó đi với cơ quan chồng,chồng vào bar chơi 2h sáng mới về,mình thì ở phòng ôm con ngủ,hic .Vào chợ Xóm Mới thì cứ lượn một vòng rồi hãy chọn mua đồ nhé,vì có nhiều hàng bán đồ quê,chị thuê xe máy mà đi cho tự do,em có bản đồ đó,chị cần ko em gửi chị Vân cho ?

5. thuhien

Em ơi, cảm ơn em nhiều. Khoảng tháng 5 chị đi, em cho chị mượn nhé.

6. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Hehe, Nha Trang kinh nghiệm sương máu phải hỏi chị nè. Cũng đi Nha Trang - Đà Lạt tuần Trăng mật như nhà NGọc.

Để ăn rẻ, em có thể đến khu ăn uống dọc bờ biển (gần khu hòn trống mái í), chỗ này giống như kiểu các hàng ăn vỉa hè của HN í :D. 1 điều rất rất đau khổ là sau khi ăn tá lả (vì đồ rẻ mà ngon) chị bị 1 trận đầy bụng làm mất cả buổi tối và nửa ngày nằm ở KSạn :D. Đừng ăn các ngừ nhé.

Đi Nha Trang phải đi ra đảo mới thích, cố gắng bố trí thời gian đi đảo nhé. Tìm tàu tư nhân đi cho rẻ chứ cứ vào các dịch vụ thì đắt lắm.

Địa chỉ thứ 2 nên đến là đi tắm bùn. Đem theo quần áo tắm + khăn tắm khi đi tắm bùn nhé không lại phải thuê của họ đấy. EM hình dung đi bơi ở bể bơi thế nào thì chuẩn bị đồ như thế.

Chỗ tắm bùn thì cách thành phố khá xa, nếu muốn đi thì sẽ mất khoảng nửa ngày ở đó. Trong quần thể tắm bùn sẽ lần lượt có những mục sau: 1. Nhúng người cho sạch rồi vào tắm bù (em nên thuê bồn riêng cho sạch và thoải mái, tuy đắt hơn là tắm tập thể). 2. Sau tắm bùn là có các bể khoáng nóng để mình ngâm người, cuối cùng là ra khu bể bơi của nó bơi xả láng. Có một công đoạn nữa là đi qua dàn mưa phun mạnh kiểu như bấm huyệt í cũng hay lắm.

Mọi người cũng khen dốc lết đẹp nhưng chị chưa đi bao giờ :D.

Khách sạn thì chị thuê gần vườn hoa của thành phố, nhìn ra biển đẹp lắm.

Hết rồi nhỉ.

7. Mẹ yêu Mun

Mẹ yêu Mun Bán sỉ Thời trang trẻ em

Mình đi Nha Trang 2 lần, 1 lần đi honey moon, 1 lần đi với bố mẹ đẻ, kinh nghiệm đầy mình nè .
    Khách sạn: Mình thấy khách sạn Đông Phương 2 rất ổn, lễ tân rất lịch sự, đáng yêu, Phú Quý III cũng đươc..., nói chung giá phòng bạn vẫn nên mặc cả, họ sẽ bớt khoảng 50 - 100k đấy .
    Tour: NẾu bạn bị say sóng thì không nên đi tour 4 đảo, hồi mình đi cả tàu đòi về sớm đấy, em mình đj chúng nó cũng không chịu được phải thuê cano mất gần 1 triệu để về . Còn tour đi đảo khỉ, suối hoa lan thì rất hay, bạn nên đi, được ngắm khỉ, đà điểu thích lắm
    Còn ăn uống: Nhà hàng Thuỷ Tiên cũng ổn, ngoài ra nếu muốn ăn ngon rẻ, bình dân, thì bạn ra chuỗi nhà hàng ở cuối Cầu Trần Phú, nhà hàng Mười Đô nhé ! Hồi nhà mình đi, cũng ăn thử ở mấy nơi nhưng cuối cùng vẫn chọn nhà hàng này đấy
    Tắm bùn, đi Vinpearl, Viện Hải dương học, tháp bà ponagar... là những nơi rất hay nữa!
    Còn đi lại, bạn nên gọi taxi Mai Linh, nếu đi xích lô thì nên hỏi giá trước .
    Thế đã nhé!

8. anhbeo82

anhbeo82 Bắt đầu tích cực

Em định 30-4 này sẽ đi Nha Trang rồi sau đó lên Đà Lạt chơi, anh chị nào có kinh nghiệm đi Nha Trang - Đà Lạt thì cho em vài kinh nghiệm.
    Chị pretty_nana còn số điện thoại của Đông Phương 2 không ah?
    Anh chị nào biết nhà xe nào tốt chạy tuyến Nha Trang - Đà Lạt thì cho em biết với.

9. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Em này mất tích lâu ghê nhé. Dạo này em có áo sơmi chim cò không? AX chị nổi hứng thích thể loại này.

10. thuhien

oái, bác này lạc đề rùi nhá.

Tuấn ơi, định đi Nha Trang à, tích lũy nhiều nhiều kinh nghiệm rùi về chia sẻ cho chị với nhé. Chị định đi ngày 8/5.

11. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

Không biết chị định ở ngay trong thành phố Nha Trang hay ra ngoại ô, chỗ Dốc Lết, v.v…

Em chỉ có kinh nghiệm trong thành phố Nha Trang thôi.

- Về khách sạn: theo em thấy khách sạn ở Nha Trang có giá tương đối mềm. Chị đừng ở các khách sạn cao cấp ngay đường Trần Phú nhá, ở đó thì mắc vì cái sea view đẹp lắm. Nhưng chị có thể ở Asia Paradise (số 6, đườg Biệt Thự), nói họ book cho chị phòng sea view, cũng mê ly lắm, giá chỉ cỡ 500k/nite (em hông nhớ chính xác, vì em đi cách đây 1 năm hơn rồi). Đt của Asia Paradise: 058 524 686, 058 524 696

- Về ăn uống: chị có thể mấy anh xích lô, xe ôm xem quán Nhà Tôi ở đâu. Vì quán này khá nổi tiếng, bán ngon, vừa phải, hải sản tươi lắm, chế biến cũng ngon. Lúc em đi, quán này nằm ở gần Làng Chài, cuối đường Trần Phú, nhưng nghe nói đã đổi chỗ rồi. Ngoài ra, chị còn có thể ăn bún nem nướng ở gần ga xe lửa, quán to to, sạch sạch, em quên mất tên quán. Chị muốn thử món cá thu nướng hay bò nướng thì ra quán bò Lạc Thủy, ngay cuối đường Trần Phú, chị hỏi chắc dân địa phương sẽ biết

- Đi lại: chi có thể mướn xe gắn máy hay đi xích lô đều ổn. Nhưng buổi tối đi xích lô trên đường Trần Phú, ngắm biển thích lắm chị ạ

12. Me_beBin

Xe ô tô em có thể đi của Sinh Cafe. Hồi chị đi trăng mật vì gấp thời gian nên đi xe đò, họ phóng nhanh vượt ẩu sợ lắm. Em vào đây tìm hiểu thêm nhé.

http://www.tropictourvietnam.com/du_lich_cho_thue_xe CLC_Sinhcafe.htm

Nhà nghỉ trên Đà Lạt cũng rẻ. Chị đi năm 2003 giá 100K/ phòng đôi/đêm. Lên Đà Lạt em có thể thuê xe máy, mua bản đồ và tự khám phá thành phố. Các điểm du lịch nên đến là Thác Prenn, Thung Lũng Tình yêu, Thiền viện Trúc Lâm, Hồ Xuân Hương, Hồ Than thở, Thác Camly, Vườn hoa thành phố, Dinh Bảo Đại (có 3 dinh nhưng mọi người hay đi Dinh 3), Lang Biang ... Muốn lên Lang Biang phải đi bằng ô tô nhưng em nên đi ghép cùng ai đó để đỡ tiền xe. Hồi chị đi Hồ Than Thở đang sửa chữa và Thác Camly thì bẩn, không biết bây giờ thế nào.

Nếu có thời gian em có thể ghé qua Đà Lạt sử quán nằm trên đường vào Thung lũng Tình yêu. Ở đó có thể xem các tác phẩm tranh thêu tay XQ, xem các nghệ nhân làm việc, ngắm cảnh...

Hồi đó đi chị hay ăn tại quán Nam Sơn ở ngay khu Hoà Bình, ngay cạnh phòng trưng bày tranh XQ. Không khí quán rất ấm cúng, khoảng 40-50K/1 suất ăn. Mình cũng có thể gọi theo món. Quán hay mở nhạc Pháp và nhạc không lời rất hay. Điểm đặc biệt là chỉ có mình ông chủ quán phục vụ.

Buổi tối em có thể dạo phố ăn món ngô nướng rưới nước mắm hành cũng ngon lắm.

http://dalatnews.net/

http://ngoisao.net/News/Choi-gi/2005/01/3B9AFF02/

http://my.opera.com/onlydalat/blog/index.dml/tag/Thắng cảnh Đà Lạt

Sửa lần cuối: 25/3/2008
    anhbeo82 thích bài này.
  13. anhbeo82

anhbeo82 Bắt đầu tích cực

Em ở Nha Trang có 1 ngày và 1 đêm thôi chị ah, còn thời gian chủ yếu là đi Đà Lạt. Nếu có kinh nghiệm gì em sẽ chia sẻ với chị. Mà sao chị lại đi vào lúc mọi người đi nghỉ về hết rồi thế?

14. Me_beBin

thuhien thích bài này.
  15. Trần Thanh Tú

Trần Thanh Tú Banned

Hè năm ngoái nhà mình cũng vừa đi Vinpearland. Thật tuyệt vời: khách sạn tiêu chuẩn 5 sao, bữa sáng buffe nằm trong tiền phòng, để tiết kiệm bữa trưa, bữa sáng nhà mình ăn muộn, nên chỉ mất mỗi tiền ăn bữa tối thôi! Bể bơi rộng hơn 3000m2, cả bể trẻ con và người lớn, ban ngày có thể tham gia các trò ở khu trò chơi, khách tham quan cũng có thể đi cáp treo vào chơi ở đây, cả trò chơi cảm giác mạnh và trò cho trẻ con, trọn gói cả 2 lượt cáp treo đi về, ăn trưa và chơi tất cả các trò có 250.000/người. Năm nay còn khai trương cả khu trò chơi công viên nước. Buổi tối có sân khấu nhạc nước, hoặc thưởng thức các chương trình ca nhạc, biểu diễn thời trang ở nhà hát hòanh tráng. Ban ngày đi shopping ở khu phố shopping, kiến trúc như ở Hội An. Hoặc có thể đi canô miễn phí ra đất liền, mua các tour đảo đi tham quan các đảo ( khỏang 100-150k/người), thưởng thức món ăn biển trên thuyền, tối lại về ngủ ở Vinpearland. Tóm lại, với khoảng 3 đêm 4 ngày ở Vinpearland, mình vừa được thưởng thức tiêu chuẩn 5 sao, vừa được tham quan đảo, vừa được shopping, vừa được chơi các trò cảm giác mạnh và trượt nước, giá phòng khỏang 180$/đêm. Nếu nhà nào có điều kiện, mà lại chỉ có thời gian ngắn đi như thế này là rất hợp lý.

Me2Conthuhien thích.
  16. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Trùi đẹp quá đi mất, thế mà lần trước mình không biết mà vào đây nhỉ. Giờ bé MỘc mà được vào đây thì sướng mê tơi luôn nhỉ (Mộc thích các bạn cá lắm). Hị hị có khi lại phải lên kế hoạch 30/4 thôi nhỉ. Hay là lập 1 cái topic các địa chỉ cho 30/4 dần đi cả nhà nhỉ. :D mời cả nhà vào hưởng ứng nhé.

17. thuhien

Ừ, chị sợ đông lắm em ạ. Mà em đi Honey moon à?

Cảm ơn mẹ Bin, em sẽ có thêm một địa điểm cần đến nữa ạ.

18. tinababy

tinababy

Chi co the ra den Nha Trang roi mua Open tour cua sing cafe , 1 ve 1 nguoi gia khoang 150k,( luc truoc em di khoang 100k thoi nhung em so bay gio no len gia ) mua tour di 4 ảo, tour i sng chiều về ến ,a số l dn nớc ngoi nn họ tổ chức giao lu rồi cho mình n uống buổi tra trn tu lun, họ a mình tham quan trn cc ảo ,rồi a mình ra ngoi chỗ biển an ton v nớc trong nhất cho mình phao bi v ống thở tự do ể c thể lặn xuống xem san h v tổ chức uống rợu vang v n tri cy trn biển nữa, ai ko dm xuống thì ngồi trn tu uống v ca hat..vui lắm tất ca ợc bao trọn gi trong tour mình ã . Nhung neu ma nguoi nao ko quen di tau thi dung chon tour nay truoc nhe, di tam bien doc let roi thi moi chon di dao, vi di tau ko quen thi met lam ma met roi thi chang muon di tiep nua, cuoi cung thi nen di tam bun vi o do co massage cung okie lam, buoi toi dao pho co the ra khu tran phu B , Nhung kinh nghiem di an uong o khu du lich la phai luon coi thuc don ro rang , mon nao co gia tien thi order con ko co thi phai hoi ro truoc nhe... con 1 cho ban banh beo hay banh canh ngon lam nhung to ko nho duong vao neu chi den khu thap cham hoi nguoi ta ai cung biet se chi cho chi den cho do an , ngon ,bo , re

19. tinababy

tinababy

Chi co the ra den Nha Trang roi mua Open tour cua sing cafe , 1 ve 1 nguoi gia khoang 150k,( luc truoc em di khoang 100k thoi nhung em so bay gio no len gia do) mua tour di 4 dao , tour do sang di chieu ve ( khoang 8 gio 30 tau khoi hanh den chieu khoang 5 gio ve den dat lien) ,a số l nguoi nuoc ngoai ho du lich tu tuc nen mua tour nay vi the ho chuan bi do an va chuong trinh giao luu chu dao lam, họ dua minh den cac dao tham quan roi chon 1 dao an toan nhat cho minh noi ( dao hon rom ) o day co tro choi nhay du` ( luc minh di gia la 150k ) roi lan bien xem san ho ....nhung ma thuong thi cuoi chuong trinh ho moi ghe o do cho bon minh tam vi the ko can ton tien xem san ho ...hiihhi ,vi chuong trinh giua trua khi an com tren tau xong , ho tiep tuc cho jminh di tham quan 1 dao nua roi moi dan minh giua bien 1 cho an toan va cho minh muon phao boi , ong tho tu do va ca mat kieng boi cho minh tu lan de xem san ho roi sau do to chuc uong ruou vang va an trai cay tren mat nuoc luon , nguoi nao ko dam xuong thi o tren tau an uong va ca hay nhay mua ..Noi chung la thu vi lam, va good nhat o cho la chang phai thanh toan bat ky tien gi nua vi minh da duoc bao tour tron goi roi . Nhung neu ma nguoi nao ko quen di tau thi dung chon tour nay truoc nhe, di tam bien doc let roi thi moi chon di dao, vi di tau ko quen thi met lam ma met roi thi chang muon di tiep nua, cuoi cung thi nen di tam bun vi o do co massage cung okie lam, buoi toi dao pho co the ra khu duong tran phu B hoac di doc xuong phia bien cung la via he ngoi nhau buoi toi dong vui lam , Nhung kinh nghiem di an uong o khu du lich la phai luon coi thuc don ro rang , mon nao co gia tien thi order con ko co thi phai hoi ro truoc nhe... con 1 cho ban banh beo hay banh canh ngon lam nhung to ko nho duong vao neu chi den khu thap cham hoi nguoi ta ai cung biet se chi cho chi den cho do an , ngon ,bo , re
    Con neu muon mua hai san lam qua thi cho Dam nen hoi gia nhieu tiem roi coi hang ky moi mua nhe, Ah con 1 mon nua do la nem va thit nuong nha trang ngon lem, o duong Nguyen thanh phuong , dne duong do la thay lien vi tiem do lon lam, nem nha trang hoi la mieng va hoi bi ngon do ...hiihhii
    De em rang nho ra cai tiem ma em mua do hai san dang hoang roi em bao chi sau, em co giu so dt va hoa don mua hang cua co ay, nhung phai ranh moi kiem ra duoc ... muh co do thi o trong cho hoi bi sau do nhung ban hang dan hoang , do ngon lai re ....

thuhienMe2Con thích.
  20. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Đại gia đình nhà mình định rủ nhau làm 1 chuyến ăn chơi tụ tập ở Nha Trang hè này . Các bác nhà mình trong TPHCM toàn là đại gia, còn nhà mình chỉ là bình dân thôi . Vì thế trọng trách trưởng ban tổ chức được giao cho mình để làm sao Nam Bắc giao lưu đều được dzui dzẻ. Khổ thế, mà theo những thông tin quý giá ở trên thì mình cũng chưa biết túm lại nếu 4 gia đình có trẻ con (nhà nào cũng hai con - lớn nhất lớp 3, bé nhất 4 tuổi) thì nên ở đâu, ăn gì, chơi gì, mấy ngày mấy đêm thì đủ chơi mà chưa mệt nhờ các bác nhờ ? Ở Vinpearl thì nghe chừng sướng cả bố mẹ cả con , nhưng với nhà em thì hơi bị chát . Không biết nếu ở asia Paradise thì có hợp lý không ta ? Ở rẻ hơn nhưng bù lại các phí dịch vụ khác lại đắt hơn thì chung quy lại cũng quá tội . Cộng sơ sơ, thấy rẻ là 10tr/ gia đình, mà sung sướng đời thì phải 20tr/ gia đình các bác hỉ ?