Kinh nghiệm: Chữa Bệnh Đau Dạ Dày

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi longsim_tràmy2007, 24/3/2008.

1. giaoluubds

giaoluubds Thành viên tập sự

tôi uống thuốc đông y đã khỏi đau dạ dày

Tôi bị đau dạ dày đã khám và chữa ở nhiều nơi nhưng không khỏi được bạn bè giới thiệu tôi đã qua nhà thuốc đông y gia truyền ĐẰNG KHOA với bài thuốc gia truyền tôi đã chữa khỏi. Quý vị nào quan tâm hãy liên lạc theo địa chỉ:
    Nhà thuốc YHCT ĐẰNG KHOA
    DĐ: 0912488631 or 0934675096, DT : (04)35520759
    Đ/c: số 76 ngách 475/20 đường Nguyễn Trãi – Thanh Xuân

Đang tải...

2. me cua miu

me cua miu Thành viên chính thức

Ðề: tôi uống thuốc đông y đã khỏi đau dạ dày

Mình cũng uống thuốc của một bác sĩ của quân đội, chữa rất đơn giản, rẻ tiền mà lại cực hiệu quả. Mình đã giới thiệu cho mấy người ai cũng có phản hồi rất tích cực. 1 liều thuốc là 3 gói, giá là 200k, ai cần thì mình cho địa chỉ nhé

thuhangpham thích bài này.
  3. Samvt

Samvt Banned

Ðề: chữa bệnh đau dạ dày

Em cũng bị đau Hang vị dạ dày, đến mức vô viện. về nhà em trường kỳ uống mật ong và nghệ tươi, sáng nào cũng uống, và uống trước khi ăn sáng. Nghệ giã vắt lấy nước, rùi cho một thìa mật đến 2 thìa mật ong vào là uống được. giờ em đã hết đau. khám bs vùng loét đã lành. mà uống mật ong với nghệ tươi cũng đẹp da nữa các mẹ ạ!

4. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Mẹ samvt nói đúng đấy ạ, khách của em cũng có phản hồi lại là uống tinh nghệ + mật ong cũng đã khỏi bệnh đau dạ dày. Em nghĩ đây là cách chữa bệnh hợp với nhiều người nhất đấy ạ.

5. ngoctrinh12

ngoctrinh12 Thành viên tập sự

Có khá nhiều nguyên nhân,đầu tiên bạn nên đi khám xem mình đau ở mức độ nào.Nếu muốn giảm đau nhanh chóng thì nên dùng thuốc tây nhưng hiệu quả không được lâu dài.Nếu bạn có thời gian và chịu khó thì nên sử dụng bột nghệ vàng 1 ngày 2 lần trước bữa ăn 15p.Mình đã sử dụng thử và thấy hiệu quả rất tốt.Mình hay mua của Thu ở Thái Thịnh bạn có thể tham khảo thông tin qua website botnghe.com

6. huongxing

huongxing Đủ quyền lập Họ

Em cũng bị loét đây, nhưng giờ thì hầu như ko bị nữa. E thấy, thuốc là một phần, nhưng thói quen sinh hoạt cũng vô cung quan trọng với căn bệnh này. Các mẹ nên cố gắn ăn uống đúng h, không ăn cay, ko ăn chuối tiêu, đồ chua ( hồi mới e nhịn cả cam, chanh, xoài...), ko uông nước có ga, và không thức khuya nhé. Căng thẳng quá cũng bị đấy ạ

7. phuchungtrinh

phuchungtrinh Thành viên tập sự

Thử dùng chè dây 1 lần di

Tôi cũng ã từng bị đau dạ dày do nhiễm khuẩn HP trong 3 năm, thực sự rất hiểu nỗi khổ của người bị bệnh này. cứ đi khám rồi nhận được 1 đơn thuốc với 1 lô kháng sinh, giá cũng vài triệu. Tuy nhiên uống vào thì mệt người và chỉ được 1 thời gian, rồi đâu lại vào đấy. Mình đã điều trị đông tây y kết hợp các kiểu nhưng cũng chẳng ăn thua gì cả. Thực sự có nhiều lúc muốn mặc kệ muốn đến đâu thi đến, tuy nhiên nhiều lúc đau quá, bụng thì cứ lục bục, rồi lại phải tìm thuốc uống, nhưng cũng chỉ được vài ngày. Cũng may hồi đầu năm mình được mách dùng cây chè dây (loại này mọc vùng núi phía bắc, đây cũng là bài thuốc chữa dạ dày của người dân tộc Dao), mình mua 1 kg về cũng chưa dám uống đâu lên mạng hỏi ý kiến anh Google rồi mới dám uống. kết quả là mới uống hết khoảng 300 - 400g đã khỏi rồi, mình cũng mách nhiều người kết quả đều khỏi bệnh cả, các bạn hay thử 1 lần đi rất hiệu quả mà chi phí chỉ tốn vài chục nghìn thôi, nhưng các bạn phải chọn đúng là chè đây nhé, không phải chè đắng Cao Bằng đâu đấy. Các bạn nếu không biết cách dùng và không mua được thì liên lạc mình sẽ giúp sđt 0916.414.338.

8. maihoa01

maihoa01 Thành viên sắp chính thức

Em có bán tinh bột nghệ đen chữa dạ dày đấy chị ạ, tuy uống ko chữa nhanh như thuốc tây nhưng nó an toàn và nếu uống thường xuyên thì sẽ thấy bệnh thuyên giảm và khỏi đấy ạ. Mới chớm chị chăm uống sẽ nhanh khỏi hơn đấy ạ. Hàng đảm bảo loại 1, em ko bán hàng kém chất lượng chị nhé! Nếu mua chị liên lạc với em theo số 0975.070.770 nhé, em tên Hoa ạ!

9. ngochalady

ngochalady Banned

Chào bác,
    ba cháu cũng bị chứng bệnh giống như bác, gần 20năm, uống thuốc trường kỳ, chẳng có hy vọng khỏi hẳn.
    1 lần người bạn cháu giới thiệu thuốc CAT'S CLAW, 1 loại thuốc thảo dược, sản xuất ở mỹ.
    người bạn đó nói rất nhiều về tác dụng loại thuốc này và cho Ba cháu 1 hộp, 100 viên, và dặn uống ngày 2 viên, và 1 viên = 500mg. và có nói là nếu sử dụng không có phản ứng đau bụng, hoặc bị tiêu chảy thì không sao, còn nếu bị thì ngừng 3 ngày, sẽ hết.
    Ba cháu giữ hộp thuốc gần 1 năm trời, không dám uống, vì sợ thuốc sẽ làm bệnh nặng thêm.
    sau đó, cháu ngồi tìm hiểu loại thuốc này, đọc tất cả thông tin trên internet, và tìm hiểu vài người bạn ở Mỹ.
    cháu biết loại thuốc này có tác dụng rất tốt người bị đau bao tử, đặc biệt là viêm loét bao tử. Cháu thuyết phục Ba cháu, cũng mất gần 2 tuần, Ba cháu mới uống, mỗi ngày uống 1 viên, trước khi ăn.
    Đến nay Ba cháu sử dụng được 1 tháng, chứng đau bao tử gần như không còn nữa, 1 ngày chỉ xảy ra 1 lần khi lúc gần sáng, vì khi đó Ba cháu bị đói bụng ( do Ba cháu ăn tối rất sớm lúc 5giời chiều, và ăn như an chay)
    Hiện tại Ba cháu không còn uống thuốc tây nữa, chỉ uống mỗi ngày 1 viên thuốc Cat's Claw thôi.
    Bác có thể tìm hiểu thông tin về loại thuốc này.

Sửa lần cuối: 9/2/2012
  10. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mình có thuốc trị đau bao tử Thái Điền, xem ở chữ ký nhé!

:)

11. habom07

habom07 Thành viên chính thức

em có dùng qua nghệ đen trộn mật ong,mật ong ngâm thuốc phiện,thuốc nam mấy loại rồi.em bị cả dạ dày và đại tràng.nhưng mà chẳng ăn thua đâu,2 bệnh này khó chữa lắm.tư tưởng thoải mái,không stress,kiêng khem trong ăn uống,tập thể dục đều đặn là đỡ thôi các mẹ ạ.

12. Beanton08

Beanton08 Thành viên mới

Đau dạ dày do rất nhiều nguyên nhân và có nhiều thể bệnh phức tạp không thể có 1 loại thuốc chữa được tất cả các thể bệnh , nên đi khám xác đinh nguyên nhân mà có khi biết được nguyên nhân gây đau đôi khi chữa còn rất khó , bệnh dạ dày là 1 trong những bệnh có nhiều thuốc dân gian dùng để chữa nhất. bệnh gì cơ chế phức tạp , không có thuốc đặc hiệu thì lại có nhiều loại thuốc để chữa nhất còn đỡ hay khỏi tuỳ từng cơ địa .

13. penhim12

penhim12 Thành viên tập sự

mình đi nội soi bsy bảo bị viêm niêm mạc , trào ngược dịch mật, bị sưng j đó và kê cả đống thuốc mình uóng được 2 tuần bị say thuốc vì thuốc quá nặng uống xong bị bủn tủn cả chân tay nên m ko uống nữa, vì thế bjo bệnh càng nặng. m ăn xong là bị đầy bụng, thi thoảng nửa đêm bị tỉnh dậy vì đau quá ứa hết cả nước miếng ra. nhà m ai có kinh nghiệm giúp m với nhé ,m ko uống đc thuốc Tây mới khổ

14. ElizHuang

ElizHuang Thành viên chính thức

Cách này chuẩn đấy mẹ nó ah. E cũng từng bị đau dạ dày đó, em cũng làm cách như của bác cho nghệ đen với mật ong ăn vừa đẹp da vừa chữa đau dạ dày hiểu quả lắm đấy ah.

15. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Mẹ em bị đau dạ dày cũng phải dùng Nghệ đen với mật ong hàng sáng. Nhưng cứ hôm nào uống thì bớt đau, hôm nào không uống thì lại bị đau quằn quại ấy. Hic

16. akate

akate Thành viên chính thức

Dùng thuốc Pepto-Bismol

Bác sĩ Barry M. (Australia) sau khi xét nghiệm hàng trăm bệnh nhân đau dạ dày đã phát hiện ra rằng, đa số họ nhiễm cùng một loại vi khuẩn. Ông thử cho họ uống thuốc Bismuth (có công dụng giết vi khuẩn trong dạ dày) và kết quả là những người đó đều khỏi bệnh.

Bismuth được bán tại các nhà thuốc tây dưới dạng thuốc viên hay thuốc nước màu hồng dùng để trị tiêu chảy. Bán không cần đơn.Lưu ý: Thuốc Bismuth không được Cơ quan Quản lý Thuốc và Thực phẩm Mỹ công nhận là thuốc trị đau dạ dày.

Ngoài ra, bạn cần lưu ý:

Dùng thuốc xoa dịu tạm thời: Tất cả các loại antacid bán trên thị trường đều có thể xoa dịu chứng đau dạ dày, điển hình là các biệt dược Mylanta và Maalox.

Đừng dùng aspirin: Thuốc này chỉ có thể trị các chứng đau nhức thông thường, và thường làm bệnh dạ dày trở nên tệ hơn.

Bớt tiêu thụ chất sắt: Chất sắt có khả năng ăn mòn dạ dày (tuy rất yếu). Nếu bạn đang uống chất này mỗi ngày, hãy ngừng ngay. Các rau cải chứa nhiều sắt như rau dền, rau muống... không có hại lắm.

Đến bác sĩ ngày nếu có triệu chứng đi tiêu ra máu hoặc phân màu đen, nôn ra máu hoặc những hạt màu nâu. Đây là các triệu chứng nghiêm trọng, bệnh nhân có thể tử vong.

http://www.khoemoingay.vn/tra-benh/benh-dau-da-day

hoacuctim thích bài này.
  17. Megaicung

Megaicung Thành viên chính thức

Bạn có thể sử dụng tinh nghệ trộn mật ong, chữa dạ dày rất tốt đấy bạn à. Ở nhà mình ông xã cugnx uống nghệ vàng trộn mật ong đấy. Chúc chôgnf bạn sớm khỏi bệnh.

18. mon_cheri_8489

mon_cheri_8489 Thành viên tích cực

Mình đã nội soi dạ dày và phát hiện bị viêm hang vị có virut Hp thật là khổ ,uống xong đợt kháng sinh này chỉ biết ngày nào cũng ăn nghệ thôi hic

19. Megaicung

Megaicung Thành viên chính thức

20. zetafashion

zetafashion

Trước kia mình cũng bị đau dạ dày. Uống đủ các loại thuốc Đông, Tây y nhưng đều chỉ khỏi được một thời gian. Sau đó mình tập thiền thì sau một thời gian lại thấy khỏi. Lâu rồi không thấy tái phát. Có thể mình đau dạ dày là do thần kinh? :)