Kinh nghiệm: thuốc giảm cân lishou

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi người mẹ trẻ, 4/5/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. iSkin.shop

iSkin.shop Thành viên chính thức

Ðề: thuốc giảm cân lishou

có mẹ nào muốn mua lại hok, em mới vừa mua 1 hộp, uống được có 3 viên, dạo này đang luyện thi av, uống cái này không luyện nổi, hic, mẹ nào mua em bán lại cho

Đang tải...

2. BaoAnh08

BaoAnh08 Thành viên chính thức

thấy chị em sôi nổi quá em cũng hóng hớt góp tí kinh nghiệm bản thân. Tết vừa rồi do mồm miệng vô độ em đã lên đến 55kg, lúc chưa lấy chồng em có 42 thôi, sinh con gái xong em cũng kiêng khem giữ lắm còn 49 50 gì đấy, em cao 1m60, nói thật em là 1 người rất sợ xấu, sợ béo hơn chồng, chồng em cao 1m78 mà có 56kg thôi các chị ạ, nên ước mơ giảm cân luôn nung nấu trong đầu em, em nghe bạn mach mua lishou uống kêu giảm mà ko cần ăn kiêng tập tành gì cả, em mua 1 hộp về và bắt đầu uống, em uống từ ngày 8-4-2011 , khoảng 1 tuần đầu tiên em như người trên mây , con gái gọi cũng ko buồn trả lời, nói chung là điên đảo lắm, nhưng đc cái em chịu khó uống nước lắm, có khi ngày phải 3 lít í ạ, em cũng ko tập tành gì hết, chỉ ăn ít đi thôi, nhưng em là người ko phải đi làm, nói thật là chỉ ở nhà chơi với con thôi nên hàng ngày ăn sáng xong em uống 1 viên , trưa em ko ăn gì, chiều em ăn nhẹ 1 cái bánh mì nhỏ xíu và 1 quả táo, tối ko ăn gì mà em cũng ko thấy đói xong cả ngày triền miên uống nước, cái thuốc này làm cho mình cảm giác đắng mồm như bị ốm nặng và luôn khát nước, nhưng em ko bị mất ngủ như các chị, ngày nào em cũng ngủ đc, và em cú triền miên như thế cho đến tuần trước là em uống viên cuối cùng trong lọ 40v, nhảy lên cân bây giờ em đang 47kg, nhưng nói thật trong thời gian giảm cân em rất mệt mỏi hoa mày chóng mặt, tâm trạng rất dễ cáu gắt. em đang định mua thêm 1 hộp về uống 1 tuần 2 đến 3 viên để giữ cân vì em nghe người ta khuyên như thế. Nhưng nói thật là trường hợp của em là vì em là người ko phải đi làm nên mới thế đc chứ cứ như các chị ngày nào cũng phải đi làm rồi chuyện gia đình mà ăn uống như em thì ngất xỉu đấy ạ, em cũng nghĩ thuốc thì tác dụng chung là như thế nhưng cũng còn tùy từng tạng người nữa ạ . nói chung các chị cứ nên kiên trì và giảm bớt khẩu phần ăn hàng ngày đi là em nghĩ sẽ có tác dụng thôi. chúc cho tất cả gấu mẹ vĩ đại sẽ giảm cân an toàn và luôn xinh đẹp ạ :)

3. myngoc80

myngoc80 Thành viên tập sự

Em cũng đã theo đuổi chuyện giảm cân này khá lâu nên cũng chịu khó tìm hiểu chút chút.
    Các mẹ cẩn thận nha. Em được biết từ một người bạn làm bên công ty dược thì trong lần gửi mẫu kiểm nghiệm thì phát hiện trong thuốc lishou có chứa chất Sibutramine, chất này làm tăng huyết áp, giãn mạch, gấy choán váng, nói chung là vô cùng nguy hiểm. Đó là lý do tại sao mà thuốc giảm cân Reductil của Abbott đã bị thu hồi do trong thuốc cũng có chứa sibutramine.
    Nói chung giảm cân thì rất tốt nhưng các mẹ phải tìm hiểu kỹ càng nha.

Sửa lần cuối: 2/6/2011
  4. Quynhanh111290

Quynhanh111290 Thành viên chính thức

em cũng muốn mua thuốc giảm cân, nhưng nghe mọi người nói là toàn thuốc hại sức khỏe nên chẳng dám dùng.

5. pig2011

pig2011 Thành viên tập sự

híc...em uống 6v mà chẳng xi nhê gì...bùn...!à,đã thế tay chân em còn nổi rất nhiều mẩn ngứa...híc,k phải e dùng thuốc lậu đâu ạ...vì em đăg kí mua tại cty phú hải luôn...huhu...hoang mang vô cùng các chị ạ....Mà các chị cho em hỏi uống thuốc này xong có ảnh hưởng tới đường sinh sản k ợ? em chưa lập gia đình...huhu

6. milashop

milashop Thành viên tập sự

uống thuốc này các mẹ tập thêm erobic nữa thì xuống nhanh mà lại săn chắc vào lắm, nếu uống mà k tập thể dục thì hơi mêt, uống vào tập TD mồ hôi ra nhiều mình uống nhiều nứoc sẽ đào thải đc chất độc. ai béo lỏng lẻo thì xuống nhanh, săn chắc thì khó xuống hơn. nói chung các mẹ uống vào rồi tập thêm 1ca erobic nữa thì sau nửa tháng nhìn các mẹ sẽ k nhận ra :D. cơ thể lại săn chắc, trc mình 54kg uống 15 viên với tập td xuống đc 4,5kg thì mình k uống nữa. mỗi người 1 khác người thì k ngủ đc người thì khát nước mình thì uống vao 15phut sau mắt dip lại :)) làm 1 giấc tỉnh dậy lại đi tập :) ở phòng tập mình cũng nhiều chị em uống phết hehehe.

7. milashop

milashop Thành viên tập sự

uống sáng chiều các mẹ đi tập thể erobic ý , ra nhiều mồ hôi người nhẹ nhõm hết mệt, hnao mà uống k tập td để ép mồ hôi ra hôm đấy người như trên mây thật, u ám nặng nề mắt díp lại :D . k có thuốc nào giảm câ lại k có hại cả, cái gì cũng có mặt trái, nhà sx cũng khuyến cáo người tiêu dùng cao huyết ap, tim mạch trẻ dưới 15t k nên dùng nên mình cứ thế mà áp dụng. mình cũng sợ nhưng thấy nhiều người dùng có hiệu quả quan trọng nhất vẫn là tduc các mẹ ạ :) uống k thì mệt chết :)) tập thể dục ép mồ hôi ra vừa xuống cân vùa săn chắc tiêu hết mỡ thừa :D

8. mengocbong

mengocbong Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũgn uống đc 3 ngày rùi, thấy người vẫn bt chứ ko thấy mệt như các mẹ trên này, chỉ có hôm đầu thì thấy lâng lâng thui, start 55kg -> hôm nay nhảy lên cân 54kg. phấn đấu giảm xuống 47kg là dừng chỉ phải uống tuần 1 viên để giữ dáng thui hihi.

9. nguoixua_pcm

nguoixua_pcm Thành viên chính thức

Thấy các mẹ tham ra sôi nổi quá, mình cũng nhảy vào buôn tí chơi!Hai năm trước mình uống obirar-10,thấy cũng hiệu quả.giảm từ 60kg xuống 55kg trong vòng 2 tháng.Sau đó mình dừng không uống nữa nhưng không bị tăng cân trở lại,hiện giờ đang 54kg.Thấy nói lishou là thực phẩm chức năng chứ không phải là thuốc nên lại mua uống thử với hy vọng giảm xuống còn 50kg!Mới uống được 2 ngày nên chưa biết có giảm được cân nào không,nhưng viên đầu thì gây mất ngủ,khát nước,ko thấy đói thật.còn viên thứ 2 thì không thấy khát nước nữa nhưng vẫn tích cực uống nước nhiều vào cho nó giải độc gan.cũng có thấy hiện tượng nổi gai ốc,hơi đau đầu,chóng mặt nhưng vẫn trong tầm kiểm soát,vẫn phóng xe máy vèo vèo,dọn dẹp nhà cửa,cơm nước cho chồng con vô tư!làm việc vẫn bình thường,chơi điện tử ầm ầm!chỉ mỗi tội là mất ngủ thật,may mà uống sáng nên chỉ mất ngủ trưa thôi chứ tối thì vẫn ngủ được.Mình thấy có mẹ nói giảm được 8-15kg mà kính nể quá!nhưng tất nhiên là bất cứ ai giảm cân bằng cách nào thì cũng phải chấp nhận một điều là da dẻ sẽ bị xấu đi vì khi mình béo thì trông da dẻ nó căng,mịn màng hơn mà!dù sao da xấu thì có nhiều cách để che mà,chứ béo thì chịu,hehe

10. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

Chào các chị em, theo mình được biết thì tất cả các loại thuốc/trà giảm cân thường gặp đều là con dao 2 lưỡi với sức khoẻ của chị em, đều có tác dụng phụ cả.
    Chị em có thể tham khảo 1 số thông tin sau:
    1. Tình trạng thừa cân là do năng lượng do thức ăn cung cấp ko đc tiêu thụ hết mà tích luỹ lại trong cơ thể. Do thói quen ăn uống ko điều độ, thiếu kiến thức dinh dưỡng và cuộc sống công nghiệp, ít vận động.
    2. Nguyên tắc bất di bất dịch khi giảm cân là: năng lượng tiêu thụ phải lớn hơn năng lượng nạp vào hàng ngày, khi cần, cơ thể sẽ phải huy động năng lượng tích luỹ. Chị em nào mong muốn giảm cân 1 cách lành mạnh mà lại ko phải thay đổi thói quen ăn uống và luyện tập trước đây thì chỉ có nằm mơ! Ko bao giờ có chuyện đó!

11. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

Giảm cân lành mạnh có nghĩa rằng giảm trọng lượng cơ thể bằng cách nạp ít calo, tiêu thụ nhiều calo, nhưng vẫn phải cung cấp đủ các dinh dưỡng khác để cơ thể luôn khoẻ mạnh và da dẻ ko bị xấu đi.
    Các mẹ cần phân biệt giữa calo và dinh dưỡng nhé!
    * Calo (calories) là đơn vị đo năng lượng trong sinh học. Ví dụ:
    1 cái kem ốc quế ~ 330 kilocalo (kcal), 1 bát mỳ ăn liền ~ 350 kcal, 100 g bông cải xanh (hoa lơ) ~ 27 kcal... chạy bộ 30 phút tiêu thụ ~ 300 kcal ...
    Lượng calo cần thiết cho mỗi ng trưởng thành dao động từ 1800 - 3500 kcal, tuỳ vào thể trạng và công việc yêu cầu. Nếu các mẹ chỉ làm văn phòng nhẹ nhàng và nội trợ thì đừng nạp quá 2000 kcal/ngày.
    * Dinh dưỡng có thể phân chia thành 2 thành phần đa lượng và vi lượng:
    Các hợp chất hidrocacbon, protein, nước, tinh bột, đường, muối, canxi ... xếp vào yếu tố đa lượng.
    Đồng, sắt, kẽm, magie, selen. axit folic, omega 3, và các nhóm vitamin đc xếp vào yếu tố vi lượng.

Sửa lần cuối: 17/6/2011
  12. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

Do vậy nếu các mẹ giảm cân bằng cách nhịn ăn (khổ nhục kế) thì việc giảm cân sẽ là 1 cực hình với sức khoẻ các mẹ, cơ thể các mẹ vẫn cần dinh dưỡng nhưng nó ko thể tự thúc đẩy việc tiêu thụ năng lượng dự trữ, nó cần 1 chất xúc tác để thực hiện điều này!
    Trái lại, nếu các mẹ vẫn giữ thói quen cũ (ăn uống ko khoa học và lười luyện tập) mặt khác ỷ lại vào các loại thuốc giảm cân thì hậu quả tự các mẹ gánh chịu. Vì hầu hết nó chỉ giúp thải nước và 1 phần chất béo bên trong cơ thể qua đường tiêu hoá, bài tiết chứ ko phải là đốt cháy, tiêu thụ chúng. Quá trình đó sẽ kéo theo các rối loạn vì thiếu vitamin E, A, C. Vì vitamin C cực dễ hoà tan trong nước, còn E và A thì hoà tan trong chất béo. Đó là lý do các mẹ uống thuốc rồi, giảm cân rồi thì da dẻ chảy xệ, nhăn hơn và đen sạm hơn. Hx hX

13. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

Mình đang làm Đại sứ nhãn hàng Wellness by Oriflame. Hãng mỹ phẩm Oriflame Sweden chắc các mẹ ko lạ, Wellness by Oriflame là dòng sản phẩm dinh dưỡng làm đẹp đã đến Việt Nam năm 2009, trong đó sản phẩm bột dinh dưỡng giảm cân Natural Balance Shake là 1 thức ăn bổ sung rất hữu hiệu cho người cần giảm cân, cung cấp chỉ 65kcal/1 bữa ăn. Với thành phần 100% thiên nhiên, sản phẩm hiện có 3 hương vị là chocolate, dâu tây, vanilla, 18g bột dinh dưỡng pha với 250 ml nước lạnh hoặc sữa ko béo sẽ là bữa ăn thay thế tuyệt vời cho các mẹ đó.
    Tham khảo: http://www.youtube.com/watch?v=OinE_MvCA_8

14. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

Hôm trước mình gặp 1 bạn vận động viên đấu vật cấp quốc gia, bạn ấy kể rằng với các vận động viên thì việc giảm (ép cân) ~ 10kg trong vòng 10 - 15 ngày ko phải khó, nhưng họ luyện tập rất vất vả và căng thẳng. Các mẹ có tập theo đc ko, hihi, chắc là ko rùi. Vậy các mẹ chịu khó tập thể dục 30 phút/ngày và dùng Wellness by Oriflame nhé, 1 năm giảm đc 25kg và 50 cm vòng bụng, các mẹ có tin ko? Hihi.

15. orisales.vn

orisales.vn 1 vợ 3 con

bản thân em là 1 người có chỉ số chiều cao và cân nặng khá chuẩn nên chưa từng có nhu cầu giảm cân, em chỉ dùng wellness pack để duy trì thể trạng và sức khoẻ, từ sau vài ngày sử dụng da dẻ em lúc nào cũng căng mịn, ăn ngon, ngủ kỹ, hết đau đầu hết stress, bình tĩnh xử lý mọi việc ... còn "khoản kia" thì khỏi nói, kaka. Bột dinh dưỡng NBS thì khi nào đói, nhỡ bữa hoặc lười ra ngoài ăn thì em dùng, pha rất tiện và uống ngon như uống sinh tố vậy. Dùng xong là hết cơn đói, hết thèm ăn đồ ngọt, đầu óc lại tỉnh táo để làm việc.

16. monngon79

monngon79 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó có phải là người béo chắc kg? Nếu mẹ nó béo nhưng chắc nịch thì trọng lượng giảm sẽ từ từ hơn các mẹ béo sổ. Mình nhé, uống 1 lọ đầu tiên thì xuống 13kg. Lúc mới uống 67kg, choáng không. Đi làm xấu hổ vì béo, kg dám đi đâu, ngồi im re trong phòng làm việc ấy. N sau gần 1 năm nghỉ, cân hơi lên lại. Giờ mình 57kg, n uống lọ thứ 2 thì hầu như kg có tác dụng lắm vì cơ thể mình hết mỡ rùi, toàn nạc thui, xuống rất chậm. Mẹ nó cứ kiên trì nhé. Các biểu hiện mất ngủ, đau đầu, choáng váng, nổi da gà, tim đập nhanh, đau lưng đều có hết. N mình nghiến răng chịu đựng, hic. Còn chắc chắn là da sẽ xấu đi, hay cáu gắt, stress nữa. Thuốc giảm cân nào cũng có hại, kg thể nói là hoàn toàn an toàn đc. Do mình cân nhắc thôi mẹ nó ạ.

Vit25122009bigbabe thích.
  17. bigbabe

bigbabe Thành viên tập sự

Hi! các mẹ các chị đã pm nhiệt tình trong mấy ngày em theo chồng bỏ cuộc chơi. Giờ chồng đi em lại về chốn cũ đây.
    em có 1 tin tốt cho các chị đây ạ. Trong thời gian em theo chồng em ăn uống vui chơi vô độ ko tính toán. Thấy bụng bự ra (cảm giác!) cứ sợ mình lên cân nữa rồi. Hum ni leo lên cân vẫn ko tăng. Phải nói là mừng hết biết. Tình hình của em như đã báo cáo là trước khi chồng về em đang dùng 1 loại thuốc giảm béo khác Lishou. (Em chưa dám nêu tên lên vì sợ các mẹ nghĩ em quảng cáo cho hãng đó. Em chỉ là chuột bạch thôi. KHi nào có kết quả khả quan hơn thì em xin nói tên ạ.) Em uống đc khoảng 15 ngày thì em ngưng để lo cho chồng. Theo kết quả của 15 viên đó thì em giảm đc đâu đó gần 2 kí. Sau 1 trận ăn chơi xả láng với chồng. sáng nay cân lại vẫn giữ nguyên ở đó ko thấy tăng. Tình hình là vậy. Nên em lại liều mạng uống tiếp từ hum ni rùi. Lạy trời mọi chuyện êm xui.

18. gain90

gain90 Thành viên tập sự

Chị ở đâu vậy, em ở hcm, chị còn để lại lishou ko? giá bao nhiêu tiền vậy chị? yahoo em là gain690@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối: 20/6/2011
  19. bigbabe

bigbabe Thành viên tập sự

Chào chị!
    Em đúng là béo khỏe béo dai. Ko dễ dàng gì xuống kí mà cực kì nhanh lên. Chỉ cần thả phanh 1 chút là .. bay vèo vèo. Báo cáo với chị là em tren hàng 7x kg rồi. Em cao 1m55 thui. Khổ cái thân em. Thành tích tốt thì chẳng thấy đâu toàn cái xấu ko à. Em kể sơ qua thế này. năm lên lớp 6 em 43kg. nghỉ hè 3 tháng lên lớp 7 em 55 kg nhé. Sang lớp 10 em leo lên hàng 6x kg nha. Xong cao đẳng thì chỉ thiếu 1 kg nữa là em đạt 7x. Cứ thế đến giờ chẳng thấy giảm. Năm ngoái em theo LC giảm xuống khoảng 67kg. Sau 1 đợt LC em ăn bt trở lại giờ lại vượt mưc 7. Uống mấy viên Lishou ko thấy gì mà lại bị ... khó thở nữa đêm. Sợ quá em ngưng. Vừa rồi nốc 15 ngày thuốc giảm béo mới thì hạ còn 70. Tương lai ko biết thế nào. Nhắm mắt đánh cuộc vậy. Chứ em cũng ớn tận não cái sự.. màu mỡ phì nhiêu này lắm rồi. Em nghĩ mình là top ten của thớt này về số kí rùi, nên hãnh diện ko ta. (khóc trong lòng!!)
    Chồng già em bảo ngoại hình em đẹp rồi ko cần ốm nữa. Nhưng chỉ lo cho sức khỏe em thôi. Em cũng biết mình béo nhưng mà ko có khỏe lại hay bệnh .. giả vờ như chóng mặt buồn nôn, xoay vòng vòng, khó thở. Nên cũng muốn giảm béo để khỏe là chính. Chồng già bảo nên giảm vòng 2 và giữ nguyên 2 vòng còn lại. hehee. Vui nhỉ. Em mà giảm béo không khéo ổng lại phải ghen lồng lộn lên đó chứ. hehe

20. nhimxinh12

nhimxinh12 Bắt đầu tích cực

Tình hình là e đã uống xog 2 viên lishou .
    v đầu tiên xuống 2Kg
    v thứ 2 xuống tiếp 2 Kg nữa
    h e ăn sáng rồi uống v thứ 3 đây ạ .
    da dẻ vẫn thế không chảy xệ , thâm nám ,mụn nhọt j cả ạ :D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.