Cần giúp: Bị Thai Lưu Lần Đầu,thả 6tháng Vẫn Chưa Có Thai Lại

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi tatcavicon.tt, 23/3/2014.

1. tatcavicon.tt

tatcavicon.tt Thành viên mới

Các mẹ ơi! Giúp e với. Năm nay e 24tuổi, lấy chồng được hơn 1năm rồi, lần đầu mang thai e ghén lắm các mẹ à, không ăn được gì,hay tụt huyết áp, thai của e bị lưu lúc được 9tuần, e buồn lắm, rồi vc e đi khám, uống thuốc, kiêng được 5tháng, vc e đã thả đến nay đã được 6tháng mà con yêu vẫn chưa về với vc e. Các mẹ cho e lời khuyên với ạ. Giờ vc e phải làm gì để con yêu nhanh về.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tatcavicon.tt
    Đang tải...

2. alex_band

alex_band Bắt đầu tích cực

Ðề: Bị thai lưu lần đầu,thả 6tháng vẫn chưa có thai lại

chia buồn với bạn, t cũng bị thai lưu lần đầu, ám ảnh và đau đớn kinh khủng............. t kiêng 3 tháng, thả 3 tháng giờ t mới đang hiện tượng có thai nhưng chưa chắc chắn 100% :(

Sửa lần cuối: 26/3/2014
  3. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

6th mà chưa có lại thì mn nên đi khám nhé, nhiều TH sau khi lưu thì mình hay bị viêm, dẫn đến tắc vòi trứng.... mình cũng bị lưu 2 lần rồi đây, đang theo bsi để cbi có bầu lại, mong cho mọi thứ sẽ suôn sẻ.

alex_band thích bài này.
  4. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

Khi vc đã có thai và lưu thì vợ là vấn đề quan tâm nhất. Có rất nhiều nguyên nhân để khó thụ thai. Và % nhiều nhất là bạn bị nhiễm độc và nhiễm phóng xạ. Nhiễm độc sẽ làm tắc vòi chứng Và làm cho viêc tạo ổ của tinh trùng rất khó. Nhiễm phóng xạ sẽ làm cho viêc dữ thai rất khó có dữ được cũng rất nhiều vc dữ được nhưng % cao khi sinh đều bị bệnh bẩm sinh. Bạn muốn có em bé hoàn toàn khỏe mạnh thì cần làm sạch cơ thể.
    Chuyên gia dinh dưỡng và sức khỏe cộng đồng. Nguyencaovietmy@gmail.com

5. contrunit

contrunit Thành viên tích cực

Mình cũng đã từng bị lưu 2 lần, và giờ mình đã có 1 u nhóc gần 23m. 2vc nhà mn đã đi khám tổng quát chưa? tìm đc nguyên nhân thai lưu ko? như vc mình thì hồi đó đi khám xét tất cả, nhưng ko tìm đc ng nhân và 2vc đều khỏe mạnh. Đến lúc mình có bầu ku Rồng bây giờ, mình đc bs cho u thuốc dưỡng thai, đặt thuốc dưỡng thai, và cả tiêm thuốc dưỡng thai nữa. trv con yêu đã đồng hành đến cuối với mình. Chúc mn nhanh đc đón con iu nhé

6. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

cứ bình tĩnh em nhé, 2 cô bạnchị cũng lưu thai tháng đầu, 3-7 tháng sau đều có lại nhé

7. jubell

jubell Thành viên tập sự

Bạn ơi, giống trường hợp của mình quá vậy. Mình cũng bị thai lưu 9 tuần và phải cho ra từ tháng 4 năm 2013, kiêng 6 tháng để tiêm phòng đầy đủ, rồi để thả đến tận bây giờ mà vẫn chưa thấy gì cả. Mình hiểu tâm trạng của bạn lắm, mà chia sẻ thế này cũng phát khóc lên được ấy :'( Mình thì kỳ kinh bình thường không thấy có gì bất thường sau khi bỏ thai lưu cả, chồng cũng khỏe mạnh bình thường mà sao có lại khó quá. Mọi người khuyên bảo sau 6 tháng mà không có lại thì đi khám lại, chụp tử cung, vòi trứng xem có vde gì không. Mình chờ nốt tháng này k được thì tháng sau hết kinh sẽ đi khám lại. Mọi người cũng bảo uống thêm các loại thực phẩm chức năng bổ sung thêm chất, mình uống hết cả 3 lọ elevit, 3 lọ procare gold rồi; mình mua cả dụng cụ theo dõi rụng trứng tháng nào cũng canh rồi thực hiện mà đến ngày bọn đèn đỏ vẫn tìm đến :'( . Nhưng mà theo dõi các mẹ ở đây, nhiều người cũng hoàn cảnh vậy, rồi tin tưởng lạc quan, và kiên trì nữa , rồi con yêu cũng về. Thế nên mình cùng nhau lạc quan lên bạn nhé. Nhất định con yêu sẽ về với vc mình và vc bạn, chắc mấy đứa vẫn mải mê đi chơi chưa muốn về với bố mẹ đây mà ^^. Có thông tin gì cập nhật cho mình biết với nhé. Mình 26 tuổi!

8. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Em đang theo bsi Dũng - kim ngưu đây mn ah. bác hẹn chu kỳ tới sạch kinh thì tới làm các xét nghiệm cơ bản. Cũng hi vọng ko làm sao và lần mang thai tới thuận lợi. E mong đc như mn quá, mỗi lần có bầu là 1 lần vui, nhưng cũng là 1 lần đau mn ah.

9. pys_travel

pys_travel Thành viên chính thức

Bị thai lưu nguy hiểm thật đấy, nhà em năm nay muốn có bé ngựa quá mà thả 2 tháng nay chưa thấy gì cả. Cũng muốn đi xét nghiệm nhưng chưa biết cơ sở nào uy tín mà chất lượng, không chặt chém.

10. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

QUan trọng là tâm lý phải thoải mái bạn ạ. Bạn cứ mong chờ và hồi hộp quá nhiều khi lại không như mong đợi đâu.

11. contrunit

contrunit Thành viên tích cực

Chúc cho 2mc bạn sức khỏe, bình an suốt thai kỳ nhá. hnay mình thử que đã có tập 2 rùi mn ơi, hi vọng lần này là 1 cô công chúa xinh đẹp.

12. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

Giống trường hợp của mình quá. Bị lưu thả 6 tháng rồi mà chưa có. Tháng vừa rồi mình đi khám thì phát hiện ra bị viêm lộ tuyến, buồn ghê gớm. Giờ thì đang điều trị cho khỏi hẳn mới mong có con yêu về với mình. Mẹ nó đi khám phụ khoa xem, sau khi bị lưu hay bị viêm nhiễm lắm đấy

13. My_Anh

My_Anh Thành viên rất tích cực

Em cũng bị lưu lần đầu nhưng hồi đó con em đã được hơn 5 tháng rồi ạ, buồn lắm, lại đúng vào tết, đến giờ hơn 1 năm vẫn chưa có, tại e bị u xơ, nhưng bác sỹ Hinh ở viện C khuyên em nên cố gắng có lại thai lại rồi mới xử lý u xơ, nếu không sợ ảnh hưởng đến tử cung, nhưng e sốt ruột quá.

14. mecari

mecari Thành viên rất tích cực

mn thử đi kiểm tra dinh dưỡng xem sao, có thể dinh dưỡng của mn không đủ để nuôi con.....................

15. tatcavicon.tt

tatcavicon.tt Thành viên mới

Chờ mãi cứ tưởng mn quên e. Hôm nay vào thấy nhiều ng cùng cảnh ngộ với e quá. Vc mới đi khám về. Chông e khỏe mạnh bt, e thì bị viêm, rùi bac sĩ hẹn sạch kinh 2 ngày quay lại để soi voì trứng. E lo lắm thui các mẹ ơi. Nếu lỡ may bị tắc vòi trứng do lần trước hút thai lưu thì phải làm thế nào đc a. Huuu

16. vanveo123

vanveo123 Thành viên sắp chính thức

em họ mình cũng mang thai đến ngày sinh rồi còn bị lưu, phải mổ lấy thai ra kiêng 3 năm mới đc sinh nữa, mà hơn 3 năm rồi thả vẫn chưa thấy gì nó cũng sốt ruột lắm, bản thân mình cũng gần 4 năm mới có baby nên mình hiểu tâm trạng của bạn bây giờ, nhưng khâu tâm lý cugnx khá quan trọng đấy ah. Bạn nên đi khám bác sỹ xem sao?

17. Mẹ Ngọc sún

Mẹ Ngọc sún Bắt đầu tích cực

chia sẻ với bạn. em họ tớ cũng từng bị sẩy 1 lần tận 9 tháng sau mới lại có lại. mẹ nó cứ đi khám xem có viêm nhiểm gì ko? nếu ko thì cố gắng chờ thêm một thời gian nữa

alex_band thích bài này.
  18. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

Em họ mình, vợ thèng bạn thân của mình cũng bị hỏng khi mới đc mây túần. hic. Nhưng cả 2 nhà bi h đã sắp sinh rùi. Em họ mình bị chửa ngoài dạ con phải hút ra, kiêng 6m nhưng sau đó thả thì phải hơn 1 năm sau mí có lại tin vui. bạn đưng lo lăng quá nhé. Chú ý giữ sk và bối bổ cho tốt cả 2 vc, và đặc biệt là bạn nên tìm 1 bs riêng để ng ta hướng dẫn cho bạn cách canh trứng, cách vợ chồng sinh hoạt ntn để khả năng rụng trứng cao.Chúc bạn sớm có tin vui nhé!^^

alex_band thích bài này.
  19. alex_band

alex_band Bắt đầu tích cực

bạn ơi, viêm lộ tuyến có biểu hiện gì không, mình ko thấy có hiện tượng gì nhưng cũng muốn đi khám phụ khoa xem có bị sao không, hôi mình hút thai khám lại thì không vấn đề gì

20. tap_kinhdoanh

tap_kinhdoanh Thành viên chính thức

Chào bạn. Mình thì không bị thai lưu, nhưng lúc mới cưới xong vợ chồng mình không kiêng gì mà phải gần 1 năm sau mình mới có bầu. Rút kinh nghiệm từ lần đấy mình thấy rằng tâm lý cũng là một phần cực kỳ quan trọng nhé. Mình càng mong, càng lâu có. Giờ điều quan trọng nhất là bạn nên thả lỏng nhé, chịu khó nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng, nếu có điều kiện thì 2 vợ chồng nên đi du lịch, không khí dễ chịu, tinh thần thư thái sẽ dễ có con hơn đấy (bản thân mình lúc trước cũng sử dụng liệu pháp này :) và thấy hiệu quả). Chúc bạn sớm có tin vui.