3 tháng đầu: xin cho hỏi về kích thước của trứng va nội mạc tử cung

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thuhangnguyen, 4/5/2010.

1. thuhangnguyen

thuhangnguyen Thành viên chính thức

xin cho hỏi có mẹ nào có kinh nghiệm về nội mạc tử cung mỏng kg xin tư vân giúp tôi với nên ăn uống thế nào để có thế cải thiện được NMTC dày nên không. với cả cho tôi hỏi là kích thước của trứng khi rụng có cố định một kích thước kg ạ vì tôi đang đi theo dõi trứng thì trứng của tôi tháng thì được 18mm đã rụng rồi tháng thi dược 20mm mới rụng liệu những tháng trứng rụng từ 18mm thì có thể thụ thai dược hay không tôi thấy phân vân quá ma NMTC của tôi mỏng qua chỉ dược có 3mm or 4mm nên sau 3 tháng di canh trứng ma vẫn trượt vỏ chuôí nên thây bi quan quá xin hỏi ai có kinh nghiệm về vụ này giúp tôi với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhangnguyen
    Đang tải...

2. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Trứng rụng hàng tháng sẽ không có kích thước cố định đâu chị ạ, nhưng thường thì 18 - 20 là cũng tương đối ổn rồi. Em nghĩ vấn đề của chị ở đây là NMTC thôi. 3 - 4 thì mỏng quá, rất khó thụ thai, cho dù là Thụ tinh ống nghiệm đi nữa.
    Trước đây, NMTC của em cũng không dày ( khoảng 9 - 10 ngày giữa chu kì ý ạ ) nên cũng bị dự đoán là khó thụ thai. Em đi châm cứu rồi uống cao ban long gần 1 năm. Cuối năm ngoái, khi em vô SG làm TTON, đến ngày chuyển phôi thì, trộm vía, niêm mạc được 12 -13 và bé con đã về với vợ chồng em rồi. Trộm vía, giờ em được hơn 28w rồi, hạnh phúc thật bất ngờ!
    Chị cố gắng lên nhé. Uống progynova cũng làm dày niêm mạc đấy ạ. Một số người cũng khuyên ăn trái sầu riêng thường xuyên cũng làm dày niêm mạc, giúp dễ thụ thai. Nói chung, có bệnh vái tứ phương phải không chị? Trong hành trình tìm con, ai cho phương thuốc nào em cũng theo hết á..hihi...Và một điều nữa là tinh thần phải luôn thoải mái chị nhé.
    Chúc chị may mắn!

thuhangnguyen thích bài này.
  3. zonzonshop

zonzonshop hot babie 0912491546

cho em hoi me nao co kinh nghiem lam thanh cong TTON ko? chi cho em voi ! em lam may lan roi ko thanh cong buon qua !

4. zonzonshop

zonzonshop hot babie 0912491546

Chi oi !
    Chi uong thuoc va cham cuu o dau vay ? cho em dia chi voi . Em cam on chi rat nhieu .

5. thuhangnguyen

cam ơn em đã chia sẻ kinh nghiệm em ơi cho chị hỏi em đi châm cứu ở đâu và uông cao ban long là lọai cao gì vậy chị chưa nghe thấy bao gio em co thể nói rõ cho chi dc kg cám ơn em nhé

6. MeTiTi

MeTiTi Thành viên chính thức

Niêm mạc của bạn như vậy là quá mỏng nên nếu có thụ thai thì phôi cũng khó bám. Trước đây mình hay uống sữa đậu nành (tớ tự làm); ăn nhiều giá đỗ cũng cải thiện lắm. Mà đúng là uống progynova thì niêm mạc dày lên rõ rệt nhé. Chúc mẹ nó sớm toại nguyện nhé :)

7. thuhangnguyen

ban ơn bạn con trên dd kg tư vân giup minh với.uống progynova thi phải đi kham bs cho đơn uông theo chỉ dan hay minh tự mua về uống vi minh di canh trưng bs noi NMTC mong thi minh có hỏi uong gi dể cải thiên NMTC thi bs noi cú để theo dõi đã chưa muốn dùng thuốc vì sợ rối loạn nội tiết nhưng tai minh thay sôt ruột qua nên mo mẫm trên dđ đẻ học hỏi kinh nghiem của cá me. cam ơn bạn nhieu

8. YeuBaby

Progynova uống theo chỉ định chị ạ. Em thấy có người chỉ uống 2 viên mõi ngày, còn em thì phải uống 4 viên lận.híc..Cho nên em nghĩ không thể tự tiện uống được chị ạ. Còn uống sữa đậu nành hay ăn sầu riêng thì thoải mái. Có điều em thấy bảo sát ngày thụ thai thì không nên dùng nhiều đậu nành vì nó có thể gây ức chế TT của chồng gì đó...
    Cao ban long là cao nấu từ sừng con hươu, con nai gì đó ạ - cũng khá đắt. Còn châm cứu thì hơi đau.híc..Em sẽ xem lại điạ chỉ chính xác rồi PM chị nhé.

9. thuhangnguyen

cam ơn em nhé, cho chị hỏi nay chị đi sâ nhưng bs lai kg cho uống thuốc ma NMTC của chị mỏng như thê, chị thấy các mẹ trên dd cung nói uông thuốc đấy nên chị muốn mua về uống như kg hiểu uống như thê nào thế em uống trong bao nhiêu ngày thi dừng kg uống nữa có gì chị kg hiểu xin em tư vấn giúp nhé chị muồn hỏi ng thật việc thật mà. thế tháng mấy em sinh cháu, chúc em va baby luôn khỏe mạnh nhé

10. YeuBaby

Trường hợp của em thì uống từ ngày 5 của chu kì cho đến khi thai được 10w chị ạ. Nhưng không thể tự uống được vì cũng có nhiều tác dụng phụ mà.
    Em nghĩ bác sĩ siêu âm chủ yếu là nhìn hình ảnh, chứ còn điều trị thì chị phải theo một bác sĩ chuyên khoa thôi. Chị biết bác sĩ Dục ở viện C không? Em hay đi siêu âm chỗ bác ý vì gần nhà, thấy bác ý tận tình, chu đáo mà hướng dẫn bệnh nhân ok lắm. Bác ý cũng hướng dẫn bệnh nhân uống thuốc rồi hỏi han nhiều điều lắm. Chị thử đến khám và đặt vấn đề nhờ bác ý điều trị cho xem sao. Phòng khám tư của bác ý ngay tại nhà ở Hoàng Quốc Việt, địa chỉ và điện thoại thì trên mạng đưa rất nhiều, chị tra thử xem. Em ở gần đấy, chỉ biết đến khám mà không để ý địa chỉ lắm.hihi..

11. thuhangnguyen

cam ơn em nhé để chi thử tra trên mạng xem địa chỉ cũng dược, chị ở thanh xuân, mà chi đi canh trứng cũng ở phòng khám của bs chyên khoa sản của BVPSHN đấy chứ chị cũng hỏi bs nên uong thuốc gì để làm cho NMTC no dày nên nhưng anh ây noi cứ để theo dõi đã mà chi thấy sốt ruột kg yên tâm vì thấy chăng ai bi mỏng quá như mình cả, ma tuổi chị cũng dừ rồi em a nên mới càng lo. dù sao cũng cám ơn em đã nhiệt tình tư vấn giúp chị.chúc em va baby luôn khỏe nhé

12. beotronxinhxan

beotronxinhxan Thành viên tích cực

ăn sầu riêng, uống vitamin E vừa giúp làm dày niêm mạc, trứng cũng lớn hơn đấy. nhưng trứng 18mm là cũng ok rồi. con gái đầu mình được với quả trứng 16mm đấy, giờ trộm vía bé cũng nhanh nhẹn, khỏe mạnh đáng yêu lắm. ox uống vitamin E cũng giúp tinh trùng tốt hơn nữa. chúc bạn khỏe và sinh con như ý

13. giadinhtieuho

giadinhtieuho Thành viên chính thức

mình có chị bạn lại bị niêm mạc quá dày cũng khó thụ thai. 2 vơ chồng bà i thả mãi mà vẫn chưa có gì. k bit nên làm thế nào nữa?

14. chitchit.bebe

chitchit.bebe Thành viên sắp chính thức

mn ơi, mình đi kích trứng đến ngày 14 của ck đã 29,9mm x 23,1 mm, như vậy trứng có to qua ko? liệu có thụ thai đc ko?

15. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Tham khảo kinh nhiệm của các mẹ,

16. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng