Cần giúp: Có ai cho bé uống bột sắn dây không

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 5/5/2010.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mấy hôm nay trời nóng quá cu Bi nhà mình rôm sẩn nổi như kê. tắm lá hay uống nước hoa quả cũng cải thiện được là mấy, vì cu nhà em nóng trong. Em đang đắn đo không biết có cho bé uống bột sắn dây pha với nước đun sôi để nguội được không các mẹ nhỉ. Các mẹ thông thái giúp e với nhé. Gấp lắm#-o

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em thấy bảo nếu bé bé quá thì ko cho uống bột sắn dây pha được vì trong bột sắn dây có chất nhựa làm hỏng dạ dầy của bé, bé Chim ri nhà em cũng bị nóng trong, em hay nấu bột sắn cho bé ăn, hoặc là nấu chè bí đỏ lẫn với bột sắn cho bé ăn, mấy bữa trước bé nóng quá phát cả ra bên ngoài, em nấu bột sắn cho bé ăn đấy, trộm vía mấy hôm nay cứ cách 2 ngày em cho ăn một lần thấy biến chuyển lắm.
    chúc chị có lựa chọn thông minh cho bé

3. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Thế mẹ nó nấu loãng hay đặc, con có dễ ăn không, bé nhà mình gần 20 tháng thì có uống được nước bột sắn không bạn nhỉ.

4. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em thấy bảo là trước 2 tuổi ko nên ạ. em nấu hơi sệt một chút, lần thứ 2 thì nấu sệt hơn vì bé đã quen rồi ạ

5. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Không nên cho các bé uống bột sắn dây nhé vì trong quá trình làm bột phải ngâm bột mấy ngày nên có thể bột bị chua, các mẹ nên nấu lên cho bé ăn cho đảm bảo. Con em hơn 5 tháng thi thoảng bị táo bón em cũng nấu bột sắn dây cho bé ăn, out put lại ok ngay.

6. Zitcon

Zitcon Banned

bé nhà mình cũng uống bột sắn dây nhưng
    với nước nóng..vì như vậy mới bớt lo ngại con bị tiêu chảy.

7. cho con cua me

cho con cua me Thành viên tích cực

Bé nhà em mấy hôm nóng cũng nổi rôm kinh quá, em cũng nấu bôt sắn cho ăn, nấu sệt sệt thôi ko là bé khó nuốt, vì nó dính mà. bé nhà em mới ăn đc 2 lần nên em cũng chưa thấy đỡ lắm, đúng là pha với nước uống em cũng thất ko yên tâm, mình cứ nấu nên cho an toàn các mẹ ah.:D

8. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

bột sắn dây các cụ thường uống sống nhưng mà như thế ko tốt đâu nhé vì bột ko tan hết làm sạn thận đấy. Con nhà mình nóng trong cho ăn bột săn dây từ hồi 4 tháng cơ. Bạn cứ cho 1,2 thìa bột vào cốc xg cho tý nước đánh tan bột 1 tẹo dường(nhiều đường thì lại nóng phản tác dụng mất).Nước đun sôi đổ vào cốc ngoáy đều thế là ăn được con nhà mình toàn ăn thế tùy khẩu vị bé ăn đặc hay loãng mà bạn cho bột và nước nhé.

9. cunhalinh

cunhalinh Bắt đầu tích cực

Bột sắn cực tốt trong điều trị táo bón và rôm sảy, các mẹ cứ cho con ăn nửa sống nửa chín là ok nhất, quấy kỹ thì đặc bé khó ăn, pha với nước nguội thì sợ ko tốt cho thận.

10. lebichviet

lebichviet Bắt đầu tích cực

Hôm nay em cũng nấu bột sắn cho bé ăn trộm vía là bé có vẻ thích các mẹ ạ, đúng là bột sắn rất tốt đấy nhưng các mẹ nhớ mua của người tin cậy nhé nếu không lại thành phản tác dụng đấy các mẹ ạ.

11. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Cái này rất đúng nhé, hồi em mang bầu bị nóng trong nên ăn nhiều bột sắn dây lắm, đến lúc hết vào siêu thị mua về nhà nấu thấy sủi bọt lên trông sợ quá nên ko dám ăn. Tết vừa rồi về quê chồng đúng mùa sắn dây nên order mẹ chồng làm cho hẳn 3kg để vừa nấu chè, vừa nấu súp cho con ăn. Hi hi

12. bibabibo1985

bibabibo1985 Bắt đầu tích cực

Mẹ An Huy này, theo em, chị nên nấu lên, đừng cho bé uống theo kiểu pha nhé.
    Mẹ em bảo ( mẹ em làm bác sỹ mà) nếu uống, cái bột nó vẫn còn ---> nếu mình pha thì để 1 lúc, dưới đáy ly sẽ có 1 lượng bột khá lớn. Bột đó, ko tốt cho thành dạ dày đâu chị ạ nhất là bé nhỏ.
    Nếu chị nấu lên, theo kiểu sup cho bé ăn thì ok, ko sao cả đâu, chị an tâm nha, nhưng cảnh báo là nhớ mua bột sắn tốt và đúng chất lượng. Quen nhà nào mà trồng và tự làm thì tốt hơn, mẹ em toàn trồng rồi làm cho chúng em mang ra Hn ăn. Giờ con em cũng ăn, bà nấu lên, bé ăn mát lắm, kết hợp tắm nước dừa nên...vừa trắng vừa mát da!

Mẹ An_Huy thích bài này.
  13. pcp.hanoi

pcp.hanoi Thành viên chính thức

Với các bé không nên cho uống bột sắn pha với nước đun sôi để nguội, mà nên khuấy chín cho bé ăn bạn ạ. Như thế đảm bảo vệ sinh hơn, vì bụng dạ các bé đang yếu mà.

14. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Bé nhà em thì ăn bột sắn dây từ hồi 8 tháng ( em nấu chín chứ ko pha cho bé uống đâu ah) 1 tuần em cho ăn 3 bữa. Em thấy ăn bột sắn dây rất mát. Kế cả người lớn mình đấy ah

15. Birua

Birua Thành viên tích cực

Đúng là ko nên pha bột sắn dây sống cho bé uống, mà phải đun chín các mẹ ạ. Mình cũng đang cho bé ăn bột sắt dây nấu chín cho mát. Mấy hôm nay trời nóng quá, người bé mẩn rôm khắp cổ

16. booma

booma Bắt đầu nổi tiếng

Nói chung là cac bé còn bé quá đừng lạm dụng bột sắn quá, bạn mình cho con ắn bột sắn chín 1 tuần bé rối loạn tiêu hóa đây

17. Mẹ_béo

Mẹ_béo Guest

Hôm rồi Ku nhà em cũng bị nóng, out put bị cứng, em cũng nấu bột sắn dây cho Ku ăn, em nấu hơi loãng loãng rồi pha với sữa công thức, ăn một mình bột sắn không thì ku không chịu ăn, pha với sữa mút ngon lành. Ăn vào mát trong hay sao ấy out put lại ngon lành cành đào ngay.

18. chicunyeucuame

chicunyeucuame Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Cún con nhà mình mấy hôm nay nóng quá cũng bị rôm sảy đầy đầu và người (mà mình toàn tắm mướp đắng, kinh giới, chanh mà vẫn ko ăn thua), mẹ chồng mình bảo cho uống bột sắn nấu chín mà mình hôm qua cho cháu uống nước chè sâm cho mát. Không biết cho uống cả 2 loại có được không các mẹ? Mà mình cũng chẳng biết chỗ nào bán bột sắn dây đảm bảo vệ sinh cả, mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé! Mình ở Hà Nội các mẹ ạ!
    Mình mới tham gia diễn đàn, mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều thông tin hữu ích, mong các mẹ tiếp tục trao đổi kinh nghiệm nhé! :)

19. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

Mình cũng muốn hỏi chỗ bán bột sắn uy tín ở đâu, bé nhà mình rôm sảy kinh quá, thank cả nhà.

20. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ ơi vào toppic của mẹ này nhé, e cũng mua rồi thấy được lắm các mẹ ạ!
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=112810&page=1