Vắc xin chống virus Rota ( Tiêu chảy)

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chocmun, 6/5/2010.

1. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Các mẹ ơi em hỏi tý, bé nhà em hơn 5 tháng, mới kịp uống 1 liều vắc xin chống virus Rota thì cái vắc xin chết tiệt này bị ngừng sử dụng có rầu đời không cơ chứ. Bây giờ thì chả có cái gì uống tiếp cho đủ liều, mà cũng không hiểu khi nào mới có thuốc, lại thêm nữa là bé trên 6 tháng thì cũng chả uống được nữa cơ (hôm qua em mới hỏi Viện VSDT TW). Giờ không biết uống được có 1 liều thì có tác dụng gì không? Mà cái thuốc bị ngưng sử dụng này chả hiểu có bị...gì không nữa??? Có mẹ nào rơi vào trường hợp oái oăm như em không nhỉ???
    Quên nữa, y tá xã em nói rằng có khi phải tiêm thay thế cái liều thiếu, nhưng em hỏi Viện VSDT TW thì ở đấy nói chả có thuốc gì mà tiêm cả, loại này chỉ có uống thôi, hết thì đành...chịu!!! Trời!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chocmun
    Đang tải...

2. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

vậy mẹ nó phải hỏi khắp nơi đi thôi không thì 6th đến nơi rồi! Bé nhà tớ hồi ấy về quê ngoại, mấy lần đến lịch tiêm thì đều bị mưa to nên tớ không cho bé tiêm, đến lúc đi tiêm thì lại 6th rồi nên thành ra không được uống cái đó. Mà ở phường họ không giải thích vì sao ngừng sử dụng vaxin đó hả mẹ nó?

3. chocmun

Giời, người ta chỉ nói rằng hiện nay trên toàn quốc đã ngừng sử dụng loại vắc xin đó không rõ vì lý do gì, mình hỏi viện vệ sinh dịch tễ TW thì họ nói không có thuốc gì thay thế cả và phải chờ đợi thôi, nếu khi có thuốc mà con đã qua 6 tháng thì không uống được nữa vì không có tác dụng. Rõ chán, không biết có bé nào cũng bị như vậy không?

kytich_anh thích bài này.
  4. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng đang trong tình trạng chờ đợi đây . Uống một liều rồi, mà cũng sắp tới 6th rồi mà vẫn chưa thấy bộ y tế nói gì về vụ có cho tiếp tục sử dụng vacxin này nữa hay k

5. chocmun

Công nhận là chuối thật. Nhỡ đâu nó lại ra 1 loại khác hẳn thì cũng mệt nhỉ?

6. metiu

metiu Thành viên chính thức

Bé nha minh cung giong be nha nay. nghe noi vacxin nay bi đinh chỉ do nghi ngo bi nhiem cum lon hay sao y. rõ chan that. cho con uống mot liều roi gio ko biết phải lam sao nua [-(

7. tangtrungha

tangtrungha Thành viên chính thức

Ối giời ơi, bé nhàmình cũng trong mình trạng cuả các mẹ, điên thế nhỉ, lo nữa chứ, hôm nay mới nhận được thông tin này của các mẹ, không biết sao không, thương Bi quá.

8. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

virus Rota bị nghi nhiễm virus cúm lợn nên chắc sẽ ko cho uống nữa đâu, theo mình nên tư vấn thử BS xem sao thôi chứ cũng lo, bé nhà mình uống hơn 1 năm rồi nên chắc cũng ko sao

9. Me Leng Keng

Me Leng Keng Thành viên mới

Trong vi rut rota co 1 số virut của lợn, nên bị cấm rồi. mà cũng chả có thuốc thay thế đâu. nếu ko có thuốc thì bỏ liều thôi. ko sao đâu.

kytich_anh thích bài này.