Các cô các chị nghĩ thế nào ạ

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi hacker, 31/3/2014.

1. hacker

hacker Thành viên mới

Các cô các chị sẽ làm gì nếu con các cô,chị từ một học sinh cá biệt của trường trong một học kỳ đạt được học sinh khá và được tham gia đội tuyển học sinh giỏi cấp thành phố(không phải e khoe đâu ạ)?

riêng mẹ e thì chẳng phản ứng gì cả 1 câu động viên cũng không, các cô,chị có tin không 18 năm trên đời này e chưa đc ở với mẹ e 1 tuần, chưa từng được mẹ chăm sóc quan tâm như những đứa trẻ khác (không phải e ganh tị đâu ạ), từ nhỏ e đã bị bạn bè trêu chọc vì không mẹ,cha e chỉ biết cam chịu 1 mình, e biết mẹ e có nỗi khổ riêng nên 18 năm nay e cũng không nói gì.

Nhưng đến năm nay e học 12, một năm học rất quan trong đúng không ạ, bạn bè trong lớp e ai cũng được cha mẹ lo cho từng tí.

e cũng không quan tâm tới chỉ biết cắm đầu vào học, kết quả cho sự cố gắng đó là HK I e đạt học sinh khá điểm phẩy thứ 5 toàn khối (2 năm trước là học sinh yếu) không biết có ai cho rằng e nói dóc không, khi nhận được kết quả e rất rất vui người đầu tiên e thông báo là mẹ e nhưng đổi lại là những lời trách móc của mẹ, e cũng không giận vì nghĩ trước đây là do e không ngoan nên mẹ vẫn còn ấn tượng không tốt.

sau đó e được vào đội tuyển học sinh giỏi cấp thành phố một điều tuyệt vời với em khi e thông báo với mẹ e thì mẹ e lại bảo là: đi thi thì tự lo tiền mẹ không có cho rồi không nói gì tới nữa.

gần đây e được vtv cần thơ ghi hình với club sáo trúc điều mà e mơ cũng không có ngay lập tức e liền gọi nói cho mẹ e để thông báo cho mẹ em biết giờ lên sóng nhưng mẹ lại bảo là bận đưa e của e đi chơi (em cùng mẹ khác cha ạ).

nếu mẹ e lam lũ 1 nắng 2 sương như người e cũng không nói chi, đằng này cuộc sống mẹ e rất an nhàn, 2 đứa e cùng mẹ khác cha của e ngày thường đi học điều có xe ôm đưa đón (nhà cách trường chưa đc 2km) e thì phải đạp xe đạp 20km để đi học hằng ngày

thứ e cần không phải là vật chất, là những lời nói vô cảm đó e chỉ cần một câu động viên đơn giản từ mẹ em chỉ một câu cũng làm e vui lòng nhưng sau điều đó quá xa vời với e.

văn e không được tốt các cô,chị thông cảm ạ, riêng ai nói e dùng topic này để khoe khoang thì cứ việc e chỉ muốn đưa ra dẫn chứng thôi (thật 100%)

ĐÔI LỜI TÂM SỰ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hacker
    Đang tải...

2. toiyeuhari

toiyeuhari Thành viên mới

Ðề: Các cô các chị nghĩ thế nào ạ

Cố lên em nhé! Bỏ qua mọi khó khăn ấy để tiếp tục chiến đấu với con đường và tương lai phía trước của em. Chị tin là em sẽ thành công. Em cũng đừng nên trách móc mẹ hay trách móc số phận cả, vì mỗi người sinh ra đã có một số phận riêng rồi. Quan trọng là mình biết lạc quan, biết sống vì khát vọng, biết yêu thương và biết sống cho chính mình nữa. Vì để sống ở trên đời này rất khó đấy em ạ!
    Chị nghĩ rằng tương lai sau này của em sẽ rất sáng lạ nếu như em thật sự có niềm tin vào bản thân mình và bởi vì em cũng là một cậu bé rất thông minh và có tài nữa.

Good luck!

Chào em

paris.perfumeshacker thích.
  3. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Em nhận thấy mình cần cố gắng trong mọi điều kiện khó khăn là tuyệt vời rồi. Cố gắng lên em nhé. Tương lai phía trước đang đợi em cũng những điều tốt đẹp!

hacker thích bài này.
  4. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

có gì khúc mắc trong lòng cứ nói ra cho nhẹ người con ạ. con gái cô giờ cũng vào ĐH hết rồi, cũng sắp ra trường cả. con hãy nhớ chỉ có con mới là người quyết định chính cuộc đời con, cho dù mẹ con ko chăm lo cho con, nhưng con đừng bao giờ bỏ cuộc, chỉ cần con cố gằng hết sức, chắc chắn cuộc đời sẽ mỉm cười và có nhiều người sẽ trân trọng, yêu quý con rất nhiều. chúc con học tốt (u)

shopbong68hacker thích.
  5. lehien2591

lehien2591 Thành viên chính thức

Trên đời này người mẹ nào cũng muốn tốt cho con, ko ai khác cả đâu em ạ, có lẽ mẹ e chỉ là chưa quan tâm e lúc này thôi. như câu nói chị nghe đc trên một bộ phim nào đó *cứ sống tốt rồi mọi người sẽ hiểu*, em hãy tiếp tục cố gắng nhé, vì chính bản thân mình chứ không vì ai khác, rồi đến một lúc nào đó em sẽ được không chỉ mẹ mà là cả xã hội công nhận. cố lên ^^ tặng em (u) nhé, tương lai còn dài mà e ^^

hacker thích bài này.
  6. lolydethuong

lolydethuong Thành viên chính thức

Có lẽ mẹ đang dạy cho em cách sống tự lập, không có sự quan tâm. Mẹ muốn em trưởng thành hơn. Nên em đừng buồn gì cả! Quan trọng là mình vượt qua mọi khó khăn thử thách, đừng buồn mẹ của mình, mẹ cũng có nổi khổ của mình mà thôi e ah!
    Em thật sự là một con người rất giỏi đấy! :)

hacker thích bài này.
  7. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

Đầu tiên xin chúc mừng em vì em đã có 1 kết quả vượt trội và chắc chắn đó là sự cố gắng không ngừng của em. Và xin chia sẻ những cảm xúc em đã trải qua.
    Thực ra, chỉ mẹ e mới biết vì sao hành động như vậy và mẹ nghĩ gì. Giờ e cố gắng nghĩ thoáng hơn 1 chút để cốt cho tâm mình thanh thản. Có thể, giờ e đã 18 tuổi, mẹ mong muốn e tự lập nên thờ ơ chút để e cố gắng hơn, tự lập trên con đường sắp tới.
    Em hãy cứ cố gắng lên nha :)

shopbong68hacker thích.
  8. minhnhanalan

minhnhanalan mekenhouse.com

Hãy nõ lực và cố gắng mỗi ngày để thấy sự thay đổi ở Mẹ, đến một lúc nào đó em đủ trưởng thành thì em biết nguyên nhân tai sao, Em đã chọn con đường đúng rồi thi hãy đi cho đúng nhe. Tình cảm là ai cũng mong muốn, nhưng cung bậc của mỗi người đòi hỏi khác nhau, hãy nghi lực lên nhé.

shopbong68hacker thích.
  9. thuytrang87

thuytrang87 0979931087

Cố gắng lên em nhé!Chắc mẹ em có nỗi khổ riêng trong lòng chưa chia sẻ được với em.ĐỪng trách và buồn vì những điều đó.Cố gắng học thật tốt em nhé!

shopbong68hacker thích.
  10. ngoclantim925

ngoclantim925 Thành viên tập sự

mẹ bạn có nỗi khổ riêng nên mới như vậy. nhưng bạn đừng như vậy mà bỏ rơi bà, hãy quan tâm, chăm sóc, nói chuyện với bà nhiều để bà cảm nhận được tấm lòng của bạn. Chúc mừng bạn đã làm được những điều mà có rất ích người làm được, cố gắng lên bạn nhé....

shopbong68hacker thích.
  11. hacker

hacker Thành viên mới

theo e thấy thì "nỗi khổ" duy nhất của mẹ e là do e mang dòng máu của cha e, đó cũng là nguyên nhân e luôn bị gia đình kì thị, hiên tại e rất buồn chẳng còn tâm trí để học hành gì cả, lỗi của người lớn thì tại sao cứ đổ lên đầu e chứ.

chị nào nói mẹ e muốn e tự lập thì e phải chịu cái cảnh "tự lập" này từ lúc mới biết nói rồi ạ.

cám ơn các chị đã quan tâm động viên em, nhưng có lẻ e chẳng thể lấy lại tinh thần như trước nữa

12. beha99vn

beha99vn Thành viên rất tích cực

hihi cảm và thương bạn quá, bạn thật kiên trì và bản lĩnh. Cố gắng lên bạn ah, cs có nhìu công bằng lắm

hacker thích bài này.
  13. chootothudo

chootothudo Thành viên chính thức

Hãy nhìn những gì mẹ em cư xử với em, để em phấn đấu em nhé. Em phấn đấu cho hạnh phúc tương lai em nhé. Chị tin rằng em sẽ đạt được hạnh phúc gấp 10 lần. Hiện giờ mẹ em cư xử chưa đúng mực với em, nhưng nếu em sống tốt và đúng mực gấp mẹ em 10 lần với những người thân của em, thì ắt em sẽ nhận được 10 lần hạnh phúc từ những người thân của em so với mẹ.
    Chúc em luôn thành công :h:

hacker thích bài này.
  14. nana196

nana196

bạn còn bố nữa cơ mà,, vì bố sẽ luôn bên bạnm hãy cố lên

hacker thích bài này.
  15. huyensutu

huyensutu Thành viên rất tích cực

Ngốc ak! Phải tiếp tục phấn đấu vì tương lai của mình em nhé! Em đã trải qua 18 năm như vậy rồi mà! Ko nghĩ nhiều nữa, hãy cố gắng vì tương lai của chính mình em nhé

wonderful_lifehacker thích.
  16. hacker

hacker Thành viên mới

bố mình mất lâu rồi :D, và lúc còn sống bố mình cũng không quan tâm gì tới mình đâu cũng như mẹ thôi :D

17. thuyha1961

thuyha1961

Chia sẻ với cháu.

Cháu là một cố bé có nhiều nghị lực, hãy cố gắng lên nhé tương lại đang ở phía trước, tốt hay xấu nó phụ thuộc hoàn toàn vào bản thân cháu bởi vì qua lời tâm sự thì bác biết mẹ cháu không quan tâm gì đến cháu. Thật tiếc cho một bà mẹ như thế

Cháu đến nhà mẹ cháu nói chuyện với mẹ cháu thử xem, và quan tâm đến mẹ hơn có khi tình cảm của cháu làm mẹ cháu thay đổi. Cố gắng lên cháu nhé

hacker thích bài này.
  18. me_bin_bon

me_bin_bon

cố lên em, chúc em may mắn.......................

hacker thích bài này.
  19. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Em giỏi lắm, có thể mẹ em ko nói ra nhưng rất vui trong lòng, mẹ nào cũng vui khi thấy con tiến bộ. Cố lên em nhé!

hacker thích bài này.
  20. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

cố gắng lên bạn ạ, trong cuộc sống cũng có những cái ko hay đến với mình, biết vượt qua sẽ là người thành công đấy

hacker thích bài này.