Thông tin: Cân nặng và chiều cao của các bé uống sữa Nhật hàng nội địa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi minhchau2009, 7/5/2010.

1. minhchau2009

minhchau2009 Thành viên chính thức

Mình lập topic này hy vọng có thể cùng chia sẻ thông tin và kinh nghiệm với các mẹ có con uống sữa Nhật hàng nội điạ, cũng là trợ giúp lẫn nhau các thông tin về sữa. Thông tin liên quan đến các bé như cân nặng, chiểu cao, sức khỏe và sự phát triển của các bé là quan trọng nhất. Hy vọng các mẹ ủng hộ !

Mình mở hàng nhé !

Bé nhà mình bây giờ 14 tháng, bé gái, nặng 10,2kg, cao khoảng 78cm.

9 tháng đầu đầu bé uống Wakodo 0, sau đó mình chuyển sang Mori 9 và vẫn uống đến thời điểm hiện tại. Bé nhanh nhẹn, hoạt bát, ít đau ốm, nhưng mình thấy bé tăng cân hơi chậm, đến bây giờ mới mọc 4 chiếc răng, mặc dù biết đi từ năm 12 tháng. Cả nhà mình cứ bảo bé sao ngày càng choắt đi thế ? Không biết các mẹ khác cho con uống sữa Nhật từ khi mới sinh đến bây giờ thì như thế nào ? Hy vọng các bạn cung cấp chút ít thông tin để mình vững tâm cho bé tiếp tục uống sữa Nhật. Cảm ơn các bạn rất nhiều !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhchau2009
    Đang tải...

2. Tu Ti nhỏ xinh

Tu Ti nhỏ xinh Thành viên tích cực

Chi ơi
    Bé nhà em chính xác kem 3 ngày nữa là 15 tháng, bé gái, nặng 11kg, cao 78cm.
    Từ tháng thứ 4 - tháng 8 em cho uong similac+ Mezin+ Nan + XO + Enfar....nói chung loại nào em cũng cho thủ để tìm sữa hợp. Từ tháng thứ 9 em chuyển sang sữa việt nam Step 2 đến tận bây giờ tháng bé đang uống Dialax của Việt nam dành cho bé 1 - 3 tuổi em vẫn thấy con OK. Bé biết chạy nhanh, răng mọc 11 cái, biết nói 2 từ đúng nghĩa...còn 1 câu 4 - 5 từ không rõ nghĩa, thích gì thì chỉ thẳng vào cái đó, hỏi cái gì bé cũng biết, đợt nghỉ lễ vừa rồi em cho Bé về quê chơi, bé xuốt ngày đứng trong cổng gọi vọng ra ngoài: Ai ơiiii mỗi khi có người đi qua...không ai trả lời bé quay vào gọi gà...mệng tru lên: cúc cú...yêu lắm chị ạ...cho đi công viên thì bò lên khu cầu trượt liên hoàn và trượt vèo vèo...nói chung bé ngoan, tự chơi, tự ngủ, ít ốm, không thích bế ẵm, ai nhin cũng khen con mập và lớn hơn tuổi......Chắc tại con hợp sữa...trộm vía.....chúc chị không quá căng thẳng với vấn đề cân nặng của con chị nhé

minhchau2009 thích bài này.
  3. katsumi

katsumi Thành viên rất tích cực

nhà em thì cho con uống sữa Nhật nội địa từ lúc mới sinh vì em xách về dự trữ được kha khá. Bé nhà em trộm vía hấp thụ tốt nên cũng kha khá số cân (14,5 tháng 15kg, 86cm). Chắc tại uống Morinaga Eakachan (tương đương Meiji số 0 n loại này nhiều chất hơn, bé nào ruôt hấp thụ kém thì ko nên uống nhưng bé nào hợp thì ... như bé nhà em hehehe). Sau khi chuyển sang Meiji thì nàng lên cân chậm lắm, từ 1 tuổi hầu như ko lên nữa. Được cái trông lịch bịch nhưng rất nhanh nhẹn, nghich thì thôi rồi, mà cũng ít ốm đâu lặt vặt lắm. Nói chung em thấy sữa nội địa Nhật tập trung cân bằng dưỡng chất cho các bé phát triển khỏe mạnh chứ ko coi trọng chuyện tăng cân nhiều vì dân Nhật rất sợ con bị béo phì trong khi dân mình lại thích con phải mũm mĩm :p . Mà trên nắp hộp sữa nào họ cũng ghi chuẩn chung theo cân năng và nhu cầu lượng sữa hàng ngày của các bé mỗi giai đoạn phát triển (theo tháng) đấy, mẹ nó tham khảo xem. Còn hội bạn em đều cho con dùng Meiji nội địa hết, có đứa tăng cân nhiều có đứa tăng ít nhưng đều khỏe mạnh, nhanh nhẹn ít đau ốm lặt vặt.

4. minhchau2009

minhchau2009 Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó nhiều ! Bé nhà bạn bụ thật đấy, ko bù cho bé nhà mình. Trứoc mình cũng cho bé uống thử Eakachan và Mori nhưng ko hợp, nhưng W lại hợp, nên mãi đến 9 tháng mình mới quay trở lại Mori cho đến bây giờ. Cảm ơn thông tin của bạn !

5. namson

namson Bắt đầu tích cực

bé nhà em uống Meiji từ tháng thứ 6 ạ. Meiji nhập khẩu thui ạ, không mũm mĩm nhưng chắc và khỏe, ít ốm vặt. Nghịch thôi rồi. Giờ bé được 11 tháng - 10,4kg cao 79cm. Như thế chắc cũng ổn các mẹ nhỉ!
    Bé có 6 răng rùi.

6. Me cua Tommy

Me cua Tommy Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình cũng uống Wakodo, giờ 9th10 ngày nặng 9,5 kg và dài...77cm.
    trộm vía con, đi đâu ai cũng hỏi cháu mười mấy tháng rồi? bé nhà mình lúc sinh ra đã dài rồi 58cm ( bé gái), cao giống mẹ.
    Bé cứng cáp, nghịch lắm, ăn uống tốt: ngày 3 bữa cháo,mỗi bữa 150 đến 180ml cháo, 2 bữa sữa mỗi bữa 200ml, còn lại là hoa quả, phomai, váng sữa, nước trái cây ép. Ngủ cũng tốt nữa, ngủ trưa từ 12h đến 2h30, đêm ngủ từ 10h30 đến 8h sáng mới dậy.
    bản thân mình thấy Wakodo không lên cân nhiều vì Wakodo công thức giống sữa mẹ, nhưng bé khỏe mạnh, bé nhà mình không bị ốm vặt, đã mọc 4 cái răng.

7. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

mình cho con mình dùng meiji nhật xách tay. con mình không tăng cần nhiều nhưng tăng đều và phát triển chiều cao tốt. trộm vía khỏ mạnh nghịch ngợm cả ngày và rất thông minh. giờ được 1.5 tuổi nhưng nói được nhiều và học rất nhanh đếm được đến 20 rồi.

8. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Ðề: Cân nặng và chiều cao của các bé uống sữa Nhật hàng nội địa

Con tớ uống sữa Nhật từ tháng thứ 8, giờ được 22 tháng rồi nhưng chẳng tăng cân gì cả. 1 tuổi được 9kg, giờ 22 tháng được 9,6kg :D . Tuy nhiên là trộm vía không ốm đau hay ho hen gì và rất thông minh.