Tranh luận: Nên Mua Máy Lạnh Nào Cho Phòng Bị Chia Đôi?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi behoasua, 1/4/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Không hẳn là phòng em quá to, mà do nhà nhỏ nên 2 phòng ngủ dính liền nhau, vì tiết kiệm nên em làm lỗ thông hơi trên tường để mở máy lạnh mát cho cả hai phòng của vợ chồng em và tụi nhỏ.

Nhưng mà làm vậy thì phòng mát phòng lại không đủ hơi lạnh nên cũng không biết làm sao nữa các mẹ ạ, em đang tính kiếm chiếc máy lạnh nào có khả năng thổi hơi xa và mát nhanh nhưng kiếm cả tháng nay vẫn chưa kiếm ra nên đành lên đây nhờ các mẹ tư vấn đây ạ

Các mẹ nếu biết thì giới thiệu cho em gấp nhé, cám ơn nhiều lắm ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi behoasua
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Nên mua máy lạnh nào cho phòng bị chia đôi?

nhà em cũng mua 1 máy lạnh cho 2 phòng bị chia đôi, nhà em mua panasonic mn ah

bechipnho thích bài này.
  3. chamnt

chamnt Thành viên tích cực

Mn ơi ko có loại máy lạnh nào như thế đâu, tốt nhất bạn mua 2 cái công suất nhỏ thì hơn. Nhà mình từng trong hoàn cảnh như thế, mua 1 cái cuối cùng 1 phòng mát 1 phòng ko đó :)

bechipnho thích bài này.
  4. Ndm2907

Ndm2907 Thành viên sắp chính thức

Theo kinh nghiệm nhà e đã dùng thi mẹ nó nên dùng 2 cái cho 2 phòng chứ đừng dùng chung. Giá 2 cái nhỏ cũng bằng cái lớn mà dùng lại tiện hơn. Khuyên chân thành mẹ nó.

bechipnho thích bài này.
  5. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

Ông anh em thì bảo ko nên mua của Panasonic.

Chủ top mua máy lạnh thiết kế tam diện của Samsung đi ạ, với công nghệ inverter tối ưu tiết kiệm lên đến 60%, chưa kể để giúp tiết kiệm điện năng hơn nữa, Samsung còn áp dụng tính năng Single User – chế độ một người dùng cho phép sử dụng công suất máy nén nhỏ hơn nhằm giảm mức tiêu thụ điện năng nhưng vẫn đảm bảo mang đến bầu không khí mát lạnh. Nghe xong mát cả người luôn :D

Sửa lần cuối: 4/4/2014
    bechipnho thích bài này.
  6. phaogiaothua

phaogiaothua Thành viên đạt chuẩn

nhà em đang dùng máy lạnh nhỏ samsung, nhưng dạo này trở chứng ko mát nữa, dù làm vệ sinh hoài, chắc đến tuổi về hưu rồi. Em cũng tính mua một ẻm khác thay đây. Ko biết Samsung giờ có loại nào có thêm nhiều chức năng khác nữa không, chứ SS xài bền đấy chứ.

bechipnho thích bài này.
  7. duongyennhi

duongyennhi Thành viên chính thức

CÓ cái nào lớn mà tiết kiệm điện lại mát không, dùng 2 cái nhỏ em thấy cũng tốn điện nhiều lắm :p

bechipnho thích bài này.
  8. nhatkycuamenana

nhatkycuamenana Thành viên đạt chuẩn

Hè sắp đến lại nắng nóng kinh người rồi đây, huhu. Đúng là không có điều hoà thì không biết phải làm sao, nhà mình toàn người máu nóng nữa chứ. Phòng mình giống nhà bạn luôn, phải chia ra vì nhà chật nên cũng tính mua cái nào thổi hơi nhanh và mát xa thui à. Hóng cùng cả nhà để lựa chọn, hi

bechipnho thích bài này.
  9. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

mẹ nó nên mua 2 cái nhỏ riêng cho 2 phòng, như thế dùng sẽ chủ động hơn :)

bechipnho thích bài này.
  10. bé yến nhi

bé yến nhi Bắt đầu nổi tiếng

theo như kinh nghiệm xã nhà em làm nghề này thì mn lên lắp hai cái công xuất nhỏ thì hơn ạ!vì nếu như sử dụng một cái công xuất lớn tầm 24000btu mà phải dùng cho hai phòng liền thì máy sẽ ko dc bền mà lại ko mát dc ạ.mua hai cái mà mn bật cho mát rùi hạ bót nhiệt độ sẽ ko lo tốn điện mà lại rễ chịu hơn đấy ạ!!!!!!!!!

bechipnho thích bài này.
  11. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Không biết mua 2 cái thì tiết kiệm hơn hay là mua 1 cái nhỉ, 1 cái mà máy khoẻ toả hơi mát tốt và làm lạnh nhanh thì cũng đáng để lựa chọn đó chứ, hihihihi

12. Ndm2907

Ndm2907 Thành viên sắp chính thức

Nếu muốn tiết kiệm điện mẹ nó mua dòng inveter là tiết kiệm nhất. E thấy bảo mua của Carrier là chuẩn đấy rẻ hơn các hãng khác.

13. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

Em nghe nói Samsung vừa ra máy lạnh thiết kế tam diện có hiệu suất làm lạnh lớn hơn đó chị.

Cho mọi người thêm ít thông tin để so sánh với các model cũ:

-Rời bỏ thiết kế máy điều hòa truyền thống, thiết kế tam diện kéo dài phần nắp trên và dưới của máy nhô ra phía trước cho đến khi chúng gặp nhau, tạo thành hình dáng tam giác khi nhìn từ hai bên hông. Phần nắp trên giữ nhiệm vụ hút khi còn phần dưới là nhả khí. Nhờ phần nắp được kéo dài mà diện tích thu và hút khí được mở rộng và quạt gió bên trong thân máy cũng được làm to hơn, phân phối khí tốt hơn. Theo Samsung, máy điều hòa tam diện mới có thể làm mát không khí nhanh hơn 26%, phân phối khí lạnh xa hơn (14 mét) và rộng hơn 2 lần so với máy điều hòa thông thường.

-Ngoài ra, máy còn được tích hợp nhiều chức năng hỗ trợ khác ví dụ như làm mát nhanh Fast Cool hữu dụng khi bạn vừa mới về tới nhà, sau đó máy sẽ tự động chuyển sang chế độ làm mát dễ chịu Comfort Cool và duy trì mức nhiệt độ này để mang đến cảm giác thoải mái nhất cho người dùng; chức năng sử dụng một người Single User cho phép sử dụng công suất máy nén nhỏ hơn nhằm giảm mức tiêu thụ điện năng nhưng vẫn đảm bảo mang đến bầu không khí mát lạnh; chức năng lọc khí Virus Doctor và bộ lọc Easy Filter giúp làm sạch không khí trong phòng. Bên cạnh đó, máy còn được trang bị công nghệ biến tần kỹ thuật số Digital Inverter, có khả năng duy trì nhiệt độ mong muốn mà không cần phải điều chỉnh máy nhiều lần, giúp tăng hiệu quả tiết kiệm điện năng
    -Sau cùng, với kết nối không dây Wi-Fi được tích hợp sẵn trong máy điều hòa, người dùng có thể dùng điện thoại để điều khiển nhiều chức năng của máy từ xa, hoặc nhận thông báo từ máy điều hòa ví dụ như điện năng tiêu thụ, nhắc nhở làm vệ sinh bộ lọc của máy, kiểm tra lỗi lắp đặt Smart Installation và kiểm tra lỗi tự động Smart Check.

14. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Mình cũng thấy quảng cáo có loại máy lạnh thiết kế tam diện này đó, loại này cũng có vẻ khả thi với nhu cầu 2 phòng thông nhau vì loại này làm lạnh Nhanh hơn, Xa hơn, Đều khắp phòng mà. Chủ topic thử tìm hiểu xem!

phuong2114 thích bài này.
  15. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

Nhà mình thì mỗi phòng 1 cái thôi, phòng nào nhỏ dùng cái 900BTU ý. Chứ phòng bố mẹ thông phòng con cái cửa sổ cứ thế nào ý, cảm giác bất tiện lắm, hì hì. Mình tách 2 phòng riêng ra, con mình cũng lớn rồi nên như vậy sẽ tiện hơn. Nhưng mà cái điều hoà phòng mình nó cũng đang tậm tịt, ông xã đang bảo nghiên cứu mua cái khác thay thế đây.

16. nhatkycuamenana

nhatkycuamenana Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang muốn mua tặng ông bà ngoại 1 cái thay cho cái cũ ở nhà, cái kia bật hoài mà không thấy lạnh luôn ý, hic. Bây giờ nhiều kiểu dáng và mẫu mã quá, em thì chỉ cần chất lượng thôi. Mẫu mã đẹp mà dùng chán đời thì bực mình lắm ý. Không biết dùng loại nào cho phòng 25m cả nhà nhỉ.

17. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Theo ý kiến cá nhân mình thì bạn mua 2 máy nhỏ đi, mỗi phòng lắp 1 cái cho tiện. Bây giờ phòng nhỏ cũng cần 1 cái thì mới đủ mát ý chứ, hè nóng như rang lạc ấy. Nghĩ sắp hè rùi mà hãi quá, nhà mình chắc cũng phải lắp thêm 1 cái chứ như năm ngoái cả nhà cứ tập trung hết ở phòng khách, hic

18. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

loại này mới có hả chị? Em cũng không biết lắm mấy đồ điện lạnh này, nhưng không biết loại mới có đủ khoẻ chịu nổi 2 phòng thông nhau không nhỉ! Trên nhà ngoại em, cũng đang có 2 phòng thông nhau luôn nè, nhà tập thể nên thường là như vậy đó ,hi

19. Sò Bông

Sò Bông Ước j con mình đc thế này! ^^

giờ em mới nghe vụ này :D cứ lắp lun hai cái cho tiện mẹ ạ

anhkhoa1282 thích bài này.
  20. chuongla

chuongla Thành viên đạt chuẩn

Nhà em cũng đang dùng loại nhỏ của Samsung , cũng được mấy năm rồi í. Nói chung mẫu mã của Samsung khá bắt mắt, với khả năng làm lạnh hiệu quả với lượng điện tiêu thụ thấp, khả năng tiết kiệm điện đến 2 lần ở chế độ bật và tắt bằng cách tiêu thụ điện ít hơn và không tiêu thụ điện ở chế độ chờ. Làm lạnh nhanh không gian, mang đến cho mình cảm giác dễ chịu đúng lúc. Và với công suất mạnh bền bỉ, Không khí mát lạnh cả ngày.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.