Thông tin: học tiếng anh giao tiếp miễn phí, hôttttttttt

Thảo luận trong 'Học tập' bởi elegan, 3/4/2014.

1. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

mình cũng đang học tiếng anh giao tiếp và mình có 1 người bạn làm việc ở đại sứ quan là người gốc sylanka nhé, bạn mình ko phải gốc anh hay mỹ nhưng đc làm việc ở nhiều nước khác từ 3 đến 5 năm như Mỹ, Singgapo...hiện tại làm ở đại sứ quán sylanka phố hoàn kiếm,(chứ ko phải tây balo),mình đến nhà bạn mình chơi và bạn ấy là hàng xóm nhà bạn mình nên quen, minh rất hay đến nhà bạn ấy bọn mình cùng nhau nói chuyện tiếng anh mà từ nào ko hiểu bọn mình dịch guck, bạn ý muốn quen nhiều bạn việt hơn để đc giao tiếp tiếng anh việt, bạn nào muốn học giao tiếp có thể liên lạc với mình cũng đến nhà bạn ấy 2 bên cùng giúp đỡ nhau, rất hiểu quả đấy, bạn ý vui vẻ và nhiẹt tình, đến nhà bạn ấy chỉ nói chuyện thôi, ko mất tiền mà bạn ấy còn mất khá nhiều hoa quả mỗi khi mình và 1 số bạn bè đến, mình muốn giúp bạn nào thực sự có nhu cầu học tiếng anh nhé chứ ko có mục đích gì khác vì mình rất hiểu để có 1 bạn cùng luyện tập tiếng anh thành thạo rất quý mà....nhà bạn mình ở tòa nhà 71 nguyễn chí thanh nhé, sau một thời gian mở toppic này mình nhận được tin nhẵn của nhiều bạn muốn tham gia học tiếng anh giao tiếp, và mình cũng nhiệt tình gt cho các bạn ý với bạn của mình, mình nói rõ nhé, mình mở toppic và gioi thiệu qua lại cho mọi người để nâng cao tiếng anh thôi nhé chứ ko có mục địch kiếm lợi nào khác vì các bạn đến học nhà bạn mình hoàn toàn miễn phí, nhé, bạn mình có nói là sau ngày họp nhóm clb song bạn m có nt trò chuyện với các bạn qua sms hay yahoo nhưng có 1 số bạn ko hiểu lý do gì ignored sms điện thoại của bạn mình, mình chỉ nói như thế này nhé, english bgiờ là ngôn ngữ thông dụng trong công việc là ngôn ngữ thương mại số 1 thế giới, ngôn từ và giọng văn thể hiện sự văn minh..(.các bạn tự cảm nhận)mình nghĩ là các bạn nào có cơ hội đc giao tiếp miễn phí với bạn mình thì nên trân trọng 1 chút nhé, còn nếu bạn ko muốn thì nên nghiêm túc ngay từ đầu nhé, vì bạn thân mình cũng vậy thông báo lịch học cho 1 số bạn nhưng ko nhận đc hồi âm từ bạn ấy, vậy để tránh những điều buồn phiền sảy ra từ nay mình sẽ thông báo lịch giao tiếp trên toppic này bạn nào quan tâm thì đánh dấu chú ý nhé, các buổi offline của mình tại nhà bạn mình tòa nhà 71 nguyễn chí thanh nhé và chỉ là cầu nối cho các bạn tham gia buổi đầu thôi sau đấy khi 2 bên đã gặp nhau, together trao đổi sdt, yahoo, skype thì các bạn tự nên chủ động có buổi gặp gỡ tiếp theo với bạn ý nhé, địa điểm có thể đi dạo dưới đường phố hay, caffee, hay tại nhà bạn ấy...chủ để do ccác bạn tự chuẩn bị trước nhé, bạn mình nói theo chủ đề các bạn đưa ra, bạn ý rất nhiệt tình, thân thiện, nếu đi caffee các bạn tự chủ động trả tiền đồ uống của mình nhé, cho nó thoải mái, bạn mình cũng gallang khi bao đồ uống cho các bạn nhưng các bạn nên chủ động trả tiền đồ uống của mình, các bạn cứ tự tin nhé,mình chia sẻ 1 chút kinh nghiệm học english của mình với bạn ý nhé:
    mình chưa bao giờ học english ở trung tâm, chỉ tự học ở nhà là chủ yếu và học đối phó khi đi học, nên 1 câu đơn giản ko nói đc, và chưa bao gio nói english với ai ngay cà với các bạn VN, mình chỉ cố gắng chát với các bạn nước ngoài khác để biết nhiều từ vựng chứ ngữ pháp đơn giản cũng ko biết, vậy mà lần đầu tiên quen bạn ấy qua bạn mình mình đã rất tự nhiên bật ra những câu , từ mới mà mình biết , khi đi caffee với bạn ấy ko có máy tính hỗ trợ mình đã cài đặt guck dịch và vietky cho điện để hỗ trợ những từ mới, mình muốn nói điều gì thì cứ nói nhé, ko biết đến đâu mình tra guck đến đó, bây giờ mình chưa gọi là nói tốt đâu nhưng ít nhất m đã có phản xạ nói,mình tự học ở nhà là mình mua 1 bộ 6 đĩa effortless english giá 250k đang nổi tiếng trên mạng và có clb nổi tiếng của langmaster, trong các bài học của 6 đĩa đó giúp chũng ta nhớ các từ mới 1 cách chủ động sau khi đã nghe lại khoảng 10 lần nhé, m mua nó trên mạng nhé, chứ ko bán trác gì đâu nên đừng hiểu lầm là quảng cáo, các bạn có thể tìm mua, ngoài ra để đỡ nhàm chán các bạn có thể tải phim extra@ để xem, các bạn nên mỗi ngày học thuộc 1 bài văn mini nhé chứ đừng cố gắng học nhiều từ mới riêng lẻ, học thuộc 1 đoan văn giúp mình nhớ 1 cách lozic hơn ạh, bạn của mình rất khen bạn THOA có nick 9lazyshop nhé, xinh tươi và nói tiếng anh tốt, các bạn nên tạo nhóm 2 trò 1 thầy cho hiệu quả nhé, mà tốt nhất là 1 thầy 1 trò là ok hơn nhé, nếu bạn ấy nói nhah các bạn có thể đề nghị bạn ấy nói chậm nhé, bạn ấy nhiệt tình vui vẻ lắm. sdt my:0984530288 offine cho các bạn tham gia buổi đầu vào chiều chủ nhật, 14 giờ chiều hàng tuần , và 18h tối thứ 5 , tại tòa nhà 71 nguyễn chí thanh nhé
    sorry cả nhà e bận đi công tác đột xuất quá nên ko tổ chức gặp đc ahj, khi nào về em ll với mn sau ạ, thanks cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi elegan
    Đang tải...

2. love_u_so_much

love_u_so_much

Ðề: học tiếng anh giao tiếp miễn phí, hôttttttttt

hay quá, gặp gỡ nhau lúc nào thế mn?

3. Hongchi

Hongchi Mẹ của Cá Heo- Cá Mập

hay quá, thường thì các bạn họp mặt vào thời điểm nào thế

4. cucarot1080

cucarot1080 http://vcbshop.com/

Quá hay! Mình mà còn single mình tham gia ngay giờ thì chẳng còn căn đựoc thời gian vào đâu nữa!

5. NguyenTrang90

NguyenTrang90 Thành viên kỳ cựu

hay quá, cho tớ tham gia với............

6. flycatcher

flycatcher Thành viên chính thức

Bao giờ mọi người đi rủ mình với nhé!!

7. thachsanh25

thachsanh25 Thành viên tập sự

MÌnh muốn tìm trung tâm học với giáo viên cho bài bản nhưng có quá nhiều trung tâm ko biết chọn trung tâm nào cho hiệu quả : GLN,RES,ACET,ATEN,EQUEST,KOS....., Mình muốn học giao tiếp thì học ở đâu đc?

8. Ðề: học tiếng anh giao tiếp miễn phí, hôttttttttt

mình cũng xin một slot cho em gái, đang học đại học mà tiếng anh kém lắm

9. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

em cũng đang muốn học tiếng anh như vậy, vừ thoai mái lại không tốn kém nhiều, mẹ nó cho e địa chỉ với ạ, e ở tp.HCM.:):)

10. meocon_1

meocon_1 Thành viên tích cực

Cơ hội hay cho những ngồi muốn học tiếng anh, Mình cũng muốn bon chen, ngoài giờ hành chính được k mn?

11. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

sorry bạn này nhé vì bạn mình lại ở hà nội

12. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

heo mình thì học ở trung tâm nào cũng như nhau là họ sẽ có những pp học riêng nhưng vấn đề inportant
    là về nhà mà ko ôn lại đc thì cũng thành công cố và nữa là phải có bạn togerther học, m thấy pp của langsmaster hay đấy nhưng mình chưa đến clb đâu chỉ mua đia online về học , họ có những đoạn văn , bài học dài khoảng 1 trang giấy nhưng cách tạo nội dung bài học rất hay làm cho mình nhớ đc rất nhiều từ vựng sau khoảng 50 lần nghe đi nghe lại, đó là cảm nhận của mình ....chứ ko gt tt hay marketing đâu nhé

13. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

chủ nhật tới nếu ko có gì thay đổi, bạn có nhu cầu đk nhé

14. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

ngày hoặc buổi tối chủ nhật tới nhé mn

15. ngango198

ngango198 Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi, cho mình đăng ký với nhé. mình kém tiếng anh lắm nên rất muốn học để cải thiện tiếng anh =.=

16. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

sao bạn ko cho nick skype/viber của bạn nước ngoài đó, rồi tụ tập lại rồi trao đổi trực tuyến cũng hay mà, tiện hơn là đến nhà. offline vào những ngày nghỉ cho thân quen hơn là đc. mình cũng ham hố mà thời gian thì chỉ rảnh vào buổi tối mới chán chứ

17. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

các buổi tối bạn ý rảnh mà, m thường đến vào buổi tối, thực ra bạ ý muốn giao tiếp trực tiếp chứ nc yahoo các bạn tiếng anh văn phạm kém thì nói bạn ý ko hiểu, nói chuyện trực tiếp ko dùng đc ngôn ngư thì có thể dùng cử chỉ hay hành động dễ hiểu hơn, theo mình là vậy, bạn nào muốn giao tiếp thực tế thì ll với m nhé

18. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

ll với mình nhé, sunday to learning

19. elegan

elegan Bắt đầu tích cực

các buổi tối bạn ý rảnh mà, m thường đến vào buổi tối, thực ra bạ ý muốn giao tiếp trực tiếp chứ nc yahoo các bạn tiếng anh văn phạm kém thì nói bạn ý ko hiểu, nói chuyện trực tiếp ko dùng đc ngôn ngư thì có thể dùng cử chỉ hay hành động dễ hiểu hơn, theo mình là vậy, bạn nào muốn giao tiếp thực tế thì ll với m nhé

20. value_of_the_life

value_of_the_life Đủ quyền lập Họ

khi nào bắt đầu thế chị? cho em đăng ký 1 suất nhé