Con Đã Về Với Em... Mừng Quá, Chỉ Mong Mọi Chuyện Đều Thuận Còn Lại Em Ko Nghĩ Gì Nữa....

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mẹ_yêu_con, 5/4/2014.

Chào các mẹ,

Em thử và 2 vạch rồi các mẹ nhé. Em sung sướng quá! Mọi thứ lại đẹp trở lại đối với em ạ. Hôm qua em đi siêu âm 6 tuần 3 ngày, tim thai: dương tính. Nên em mừng lắm các mẹ ạ. Tiện thể em cũng xin chia sẻ với các mẹ chuyện của em.

Tháng 11 - 2013, 2 vc em cũng mong có em bé, nên đã ra PSHN kiểm tra. Buồng trứng, vòi trứng của em ok. Em bị viêm CTC. Em xn máu, kiểm tra nội tiết thì LH: thấp. Bác sỹ phán luôn câu: Vô sinh nữ.
    Em đứng tim các mẹ ạ. Chán lắm, em cứ thẩn thơ như con dở ý. Sau có người mách, em uống sữa ong chúa để cân bằng nội tiết. Thế là em mua thử 1 lạng uống, nhưng cũng ko hào hứng lắm đâu ạ. Em còn trẻ, chẳng có kinh nghiệm, chưa sinh lần nào, giờ họ phán thế thì đứng tim, chẳng biết hỏi ai, làm thế nào.
    Thế rồi, ăn tết xong, em uống điều kinh để cho đều trở lại, rồi tính chữa viêm lộ tuyến CTC đã, nghĩ thế thôi nhưng chưa chữa, sau đó bị KN tháng 1, đến tháng vừa rồi, em đau ngực, chậm kinh, em lại nghĩ: KN của mình ko đều rồi. Lại mua uống dc 3 ngày, thì xã nhà em nằm mơ đưa em đi khám thai rồi sáng dậy nhất quyết bắt em thử.
    Em cứ chần chừ mãi, nghĩ như mọi lần nên em cứ mua, cắm vào đấy rồi dửng dưng, rửa mặt xong toan vất đi thì thấy lên 2 vạch, thế là em ngồi trong nhà tắm, khóc tu tu ý các mẹ ạ.

Sau đó, em đi ra ngay hỏi hiệu thuốc, là em uống thuốc điều kinh AN Nguyệt Linh, có ảnh hưởng gì ko? Họ bảo ko sao, đừng lo, thuốc làm từ thảo dược cũng lành lắm. Chị trc uống thuốc cảm cúm nhưng bé nhà chị cũng ko sao cả.

Chiều em đi khám luôn ở Trung tâm HTSS ngay số 2 , Lê Đức Thọ ý, SA xong, em có nói chuyện em uống thuốc như thế có ảnh hưởng gì ko? Con bé ghi phiếu kết quả hỏi em: Để hay bỏ, có khi nên...để đỡ ảnh hưởng.... EM đi về ngay.... Vừa đi em vừa khóc, lại lo cho con... Sao chúng nó phũ mồm phũ miệng thế không biết hả các mẹ. Không nói được câu tử tế....

Về nhà suy nghĩ nhiều lắm, nhưng suy cho cùng, em ko nên buồn nhiều, cứ ăn uống đầy đủ, mẹ khỏe, con khỏe đều ko sao cả. Giờ con em đang ở tuần thứ 8, em luôn lạc quan và cầu nguyện cho con luôn được khỏe mạnh.

Em cũng chưa biết hướng chữa Lộ tuyến như thế nào, nhưng em cứ vệ sinh sạch sẽ, thỉnh thoảng em rửa bằng lá trầu.

Còn giờ thì em ghét cái bọn bác sỹ bất lương, thất đức thế ko biết. Đã có lúc em nghĩ quẩn rồi đấy các mẹ ạ.
    Và giờ dù thế nào, em cũng cảm ơn ông trời đã mang con yêu về với em....

Em dự sinh là 20/11 các mẹ ạ, đợi 12 tuần, em đi siêu âm tiếp ạ. Em ở Mỹ Đình, có mẹ nào có chỗ siêu âm tốt thì cho em xin địa chỉ nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ_yêu_con
    Đang tải...

1. hoa hog

hoa hog Thành viên chính thức

Ðề: Em 2 vạch rồi các mẹ ơi! Giờ là em ghét bọn bác sỹ ở PSHN lắm rồi đấy ạ!

chúc mừng bạn nhé,đúng là mình đang mong mà mấy người đó họ nói vậy cũng ức thật,nhưng vì con cái mình bỏ qua hết cho đầu óc thanh thản.ăn ngủ tốt cho mẹ khỏe con khỏe.kệ mấy người đó.

2. Ðề: Em 2 vạch rồi các mẹ ơi! Giờ là em ghét bọn bác sỹ ở PSHN lắm rồi đấy ạ!

Dạ vâng, cảm ơn chị nhiều ạ, giờ em cũng ko nghĩ nhiều nữa ạ, để cho con khỏe, đầu óc mình thư giãn hơn.

3. Chợ Su

Chợ Su Us mart

Chúc mừng chúc mừng mẹ nó nhá (u) :)

4. DoKhanhThu

DoKhanhThu tam thất

Chúc mừng mn nhé, mình cũng đang mang bé, nhưng mình dự sinh 31/7 cơ
    Lần đầu tiên lúc con mình đc 7 tuần đi khám thai, cái thằng cha siêu âm còn đùng 1 cái hỏi mình là " để hay bỏ?". Mình không tin vào tai nên phải hỏi lại lần nữa,cũng bực mình lắm nhưng nghĩ lại thấy ngta cũng trẻ, chưa làm bố làm mẹ bao jo vs lại công việc tiếp xúc nhìu trường hợp nên cũng chả nghĩ nữa hihi bây giờ thỉnh thoảng thấy con đạp, rùi lúc đi siêu âm thấy con khỏe mạnh thấy vui mà hạnh phúc ghê lun

5. M.Liên

M.Liên Thành viên tích cực

Vậy là tốt rồi!ko nên suy nghĩ nhiều làm gì bạn ạ! dưới này là những địa chỉ siêu âm : (ngày trc mình siêu âm bs thực đấy)

Giá siêu âm tại các phòng khám cũng được chia làm nhiều loại, thông thường dao động từ 100.000đ đến 500.000đ/ 1 lần.
    Ngoài việc lựa chọn bác sỹ và phòng khám để theo dõi tình trạng phát triển của thai nhi thì nhiều bà mẹ hiện nay cũng tham khảo thêm một số nơi siêu âm đảm bảo để kiểm tra lại cho chắc chắn.

Thực trạng chung tại các phòng khám thai tư nhân hiện nay là bác sỹ giỏi, có tay nghề cao nhưng máy móc, nhất là máy siêu âm vẫn chưa được nâng cấp nhiều. Đa phần, các phòng khám sử dụng máy siêu âm 2D, nhưng ở ngoài thị trường thì rất nhiều phòng khám đã sử dụng máy siêu âm 4D rồi nên các bà mẹ muốn kiểm tra kỹ hơn ở ngoài với máy móc hiện đại.

Danh sách các địa chỉ siêu âm tốt tại Hà Nội dưới đây hy vọng sẽ cho các thai phụ thêm sự lựa chọn khi muốn đi kiểm tra sự phát triển của thai nhi:

1. Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Nguyễn Danh Cường)

Số điện thoại: 04. 22403224

Bác sỹ Cường được xem là chuyên gia chẩn đoán hình ảnh hàng đầu của viện C, đặc biệt, khi thai ở tuần thứ 22, bác sỹ có thể xác định được dị tật (nếu có) của bào thai một cách chính xác.

Phòng khám này chỉ có máy siêu âm 4D và số lượng người đến khám vô cùng đông nên bạn sẽ phải đặt trước từ 1 tuần đến 10 ngày. Thời gian gọi điện đặt chỗ là từ 4h30 trở đi, sau đó đến ngày hẹn, khoảng 3h30 thì bạn đi đến phòng khám lấy số đã đặt trước.

Bác sỹ Cường khám vào 7h30 sáng thứ 7 và chủ nhật, buổi chiều thì bắt đầu từ 1h30.

Đa phần, các phòng khám sử dụng máy siêu âm 2D.

2. Viện lão khoa (Bác sỹ Thực)

Số điện thoại: 0913. 300 693

Bác sỹ siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5 – 6h chiều tùy lượng bệnh nhân đến khám, có làm việc vào sáng thứ 7.

3. Bác sỹ Chương – 15 Liên Trì

Số điện thoại: 04. 39429458

Khám từ 16h30 – 19h30 vào ngày thường

Từ 8h30 – 11h30 sáng thứ 7, 15h-19h chiều thứ 7

Từ 15h – 19h chiều chủ nhật.

4. Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Hưng)

Số điện thoại: 04. 37628999

Lịch khám từ 17h chiều các ngày trong tuần, thứ 7, chủ nhật khám buổi sáng.

5. Bác sỹ Vỹ - 89B Dốc Phụ Sản

Số điện thoại: 04. 3775 6010 – 0912. 318 318

Lịch khám vào giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.

6. Trung tâm Y khoa Vietlife (Trong khu The Manor – Đối diện siêu thị nội thất Uma)

Số điện thoại: 04. 37877755

Bác sỹ Cường – Trung tâm chẩn đoán trước sinh bệnh viện C cũng siêu âm tại phòng khám này, trước khi đến khám, bạn có thể gọi điện thoại hẹn giờ siêu âm trước.

Chúc cả 2 mẹ con khỏe mạnh!

6. kagome

kagome

Ôi ơi em cũng ghét cái ba BS ở BVPS HN kinh khủng luốn Tháng đầu tiên em thả thấy ngứa ngáy em đi kiểm tra phụ khoa bà ta khám cho em chảy cả máu đau về nhà vẫn hãi. Xong bảo em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung và kê em thuốc. Em hỏi thế tháng này thả có em bé dùng thuốc có sao ko bà ý phán ngay câu cứ uống đi bị thế này chưa chắc đã có con được ôi em nghe mà sợ hichic! Về nhà em lên wtt tìm hiểu về viêm lọ tuyến cổ tử cung thì được biết BS Loan khám tốt thế là em đến đó khám lại. BS rất nhẹ nhàng và bảo em chỉ bị viêm ven lỗ CTC nhẹ chỉ đặt thuốc 1 tháng là khỏi chứ ko lộ tuyến! Từ lần đó là em sợ BV luôn ý hichic! đúng là có những ng độc mồm độc miệng phát điên lên được!

7. mayquanaogiare

mayquanaogiare Bắt đầu tích cực

bác sĩ bây giờ sợ thật.........làm ăn cẩu thả......................................

8. mekemdau

mekemdau đặc sản vỏ ram Hà Tĩnh, Bơ sáp đắc lắc 0995833628

Chúc mừng mn nhé, em đi xét nghiệm nội tiết ở PSTƯ bị prl cao, bà bsi phán luôn câu đi kiểm tra xem có u tuyến Yên ko? đây chính là nguyên nhân khiến cô vô sinh đấy , nói oang oang giữa hàng tá bệnh nhân mà em có bầu tự nhiên 1 lần rùi, mới bị lưu chứ. Hic. Từ lúc đó đến lúc về khóc như mưa, kết quả uống có 2 viên dostinex thì chỉ số prl đã hạ chuẩn. Con mụ ý, giờ nghĩ vẫn cú.

9. nana196

nana196

anh chị e toàn sinh cháu ở đấy mà, có sao đâu mn?

10. thaomaiyeupeo

thaomaiyeupeo Thành viên đạt chuẩn

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé. Mình cũng từng bị bs PSHN khám linh tinh, m bị ngứa đi khám Bs ở đấy phán bị Sùi Mào Gà rồi kê đơn thuốc bắt bôi thuốc gì ý giờ mình vấn còn hãi. 2 vc mình mới lấy nhau đc 2 tháng không ai có quan hệ ngoài mà lại phán 1 câu xanh rờn như vậy thật là ác, m bôi thuốc và uống thuôc mấy ngày ko thấy đỡ ko tin tưởng m đến BV PSTW khám lại họ bảo m chỉ bị viêm thôi chứ ko phải bị Sùi Mào Gà, để chắc chắn m đến BV Gia Liễu xét nghiệm lại thì đúng là mình chỉ bị viêm thôi. Làm m tốn bao tiền thuốc mà chẳng ăn thua đã vậy báo hại mình phải chị đau và ngứa mấy ngày, vợ chồng ko tin tưởng nhau

11. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

huhu cũng tùy người í, các mẹ có đk bình thường hem có đk vào việt pháp, vimec thì PSHN là sự lựa chọn tốt. Hồi xưa em sinh ở đấy cũng có nhiều bức xúc nhưng nghĩ lại công việc của họ nhiều khi áo lực nên nhiều cảm xúc không kìm chế lại được. Vị tha để dĩ hòa vi quý mn ạ.

12. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Can bạn vào Vp với Vinmec, ở đấy họ chỉ xử lý đc các ca dễ thôi.

13. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Cảm ơn mn đã cho thông tin nhé, trc đây tập 1 tớ hay SÂ bs Cường lúc còn khám ở đại học Y.

14. MKTThucuc07

MKTThucuc07 Banned

Mình mới lấy chồng được 2 tháng, bố mẹ muốn có cháu bế nên mình cũng để tự nhiên. Nhưng thấy các mẹ vất vả thế này mình thấy hơi sợ. Trước mình bị sùi mào gà, có 1 nốt nhỏ ở cổ tử cung nên bsi ở BV PSHN chấm thuốc vào đó, ko biết có sao ko ? thấy nhiều thông tin bảo ko đc làm vậy, mình sợ quá .... hic...hic

15. 294 hồ ba mẫu

294 hồ ba mẫu MỸ PHẨM XÁCH TAY ĐỨC

Em thì chuẩn bị sinh ở Bạch Mai
    Ko bon chen Phu sản vì đông lắm
    Mn cứ chịu khó đi sieu am và khám định kỳ , chắc ko sao đâu
    Chúc mẹ khỏe con khỏe

16. violettron

violettron Thành viên rất tích cực

chúc mừng mn nhé, thích quá, chồng e sắp được về phép rồi, mong là con yêu sẽ về

17. Bach_Hoa2010

Bach_Hoa2010 HÀNG THÙNG---GIẢM BÉO

chúc mừng bạn nhé , chúc 2 mẹ con luôn khỏe nha.

18. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

chúc mừng bạn nhé. chúc mẹ khỏe con khỏe.

19. nhantranda196

nhantranda196

Chuyện khám thai nhầm kết quả hoặc làm cho nhiều mẹ được phen đứng tim cũng k phải hiếm mn ạ. Có mẹ đi siêu âm về bác sĩ bảo k có tim thai, rồi thai vẫn phát triển. Hoặc có mẹ nghe con bị dị tật mà rụng rời, rồi sau con vẫn khỏe mạnh.

Mn có con là vui rồi mà, đừng lo nghĩ nhiều nữa, cũng đừng ác cảm quá với bác sĩ, dù em k phải bác sĩ, hii.