Các mẹ và bé cùng thư gian với câu truyện cười vỡ bụng: Đi muộn nhé.

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi phùng nhâm, 7/4/2014.

1. phùng nhâm

phùng nhâm Thành viên mới

Các mẹ và các bé đã có lần nào đi làm và đi học muộn chưa? Cùng theo dõi câu truyện cười vỡ bụng Đi muộn xem cậu học trò Tèo đi muộn như thế nào nhé.

Truyện cười vỡ bụng: Đi muộn.

Đã vào tiết học, Teo lúc này mới bước vào cổng trường. bác bảo vệ kêu lại và hỏi:
    - Tại sao con đi trễ?
    Tèo:
    - Ước mơ của con là làm thầy hiệu trưởng
    Bảo vệ:
    - Tôi hỏi tại sao lại đi trễ mà?
    Tèo:
    - Vậy bác khi nào thấy thầy hiệu trưởng đi sớm chăng????
    .

Truyện cười: Xe Bus.

HS1 gặp bạn là HS2 đang chạy xe máy đi học.
    HS1 : Thời đại ngày nay SV mà còn chạy xe máy đi học.
    HS2 ngạc nhiên hỏi lại : Thế mày đi bằng gì.
    HS1 : Tao ấy à ? Phải ô tô 4 bánh trở lên mà còn tài xế đưa rước nữa chứ.
    HS2 : Vậy à. Mày làm gì mà sang thế. Thế mày đi xe hiệu gì ?
    HS1 : Vừa nói vừa co giò chạy "Nào ta cùng Buýt"

Các mẹ và bé có yêu thích thể loại truyện cười nào? Hãy truy cập vào doctruyencuoi.com.vn để được cười ngả cười nghiêng với các câu truyện cười học sinh sinh viên, truện cười dân gian, truyện ngắn hay về tình yêu và gia đình đang được yêu thích nhất hiện nay nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phùng nhâm
    Đang tải...

2. phùng nhâm

Hoạt hình java: Đua xe F1 hài hước và mớii nhất 2014 dành cho các bé

Hôm nay phimhoathinh.vn sẽ mang đến cho bạn những giây phút thư giãn thoải mái và tràn ngập tiếng cười về hai chú ấu trùng tinh nghịch cùng với những người bạn. Hẳn các bạn cũng đã biết hoặc nghe tới cuộc đua xe công thức 1 hay còn gọi là đua xe F1. Tại thế giới của hai chú sâu tinh nghịch và những người bạn cũng có một cuộc đua diễn ra như vậy. Mời các bạn theo dõi tiếp tập 26 phim hoạt hình vui nhộn này nhé!
    Cuộc đua xe lần này cũng do sâu vàng khởi xướng lên và phần thưởng cho người thắng cuộc chính là một mẩu bánh mỳ thơm ngon.

Đua xe của Java Red và Yellow.​

Cuộc đua được diễn ra tại khu vườn nhỏ nơi các ấu trùng sinh sống. Cuộc đua được giám sát là sâu hồng và các đội đua gồm có: bọ hung, bọ cánh cứng, sâu đỏ sâu vàng.
    Trong cuộc đua này các ấu trùng được dùng các đồ vật để hạ đối thủ trên đường đua. Khi sâu đỏ thổi cất tiếng còi thì đội sâu đỏ sâu vàng đã bứt tốc dẫn đầu, tiếp theo sau là bọ cánh cứng cuối cùng là bọ hung. Khi sâu đỏ sâu vàng đang về gần tới đích thì sâu vàng kiện sức không thể nhả khí ra để chạy được nữa, đây là cơ hội cho bọ cánh cứng và bọ hung vượt lên và về đích. Thật may trong lúc đó sâu vang được tiếp sức bởi những quả ớt, khi nạp xong năng lượng sâu đỏ và sâu vàng đã chạy thẳng một mạch về đích và cứ chạy tiếp mãi không ngừng khi năng lượng vẫn còn quá nhiều.

Sửa lần cuối: 10/4/2014
  3. gia1612

gia1612

Ðề: Các mẹ và bé cùng thư gian với câu truyện cười vỡ bụng: Đi muộn nhé.

:):) tặng hoa cho mẹ nó (u)... .

4. phùng nhâm

Captain America 2 lập kỉ lục cháy vé rạp chiếu phim Việt Nam.

Ngày 4/4 bộ phim Captain America 2 bắt đầu được trình chiếu trên các rạp chiếu phim ở Việt Nam và Bắc Mỹ nhanh chóng có doanh thu lớn nhất mọi thời đại.

Sau 10 ngày ra rạp quốc tế, Captain America 2 - Chiến Binh Mùa Đông đã mang về 207,1 triệu đô từ năm châu. Phim hứa hẹn sẽ vượt qua doanh thu của The First Avenger (370 triệu đô tổng doanh thu chiếu rạp) chỉ sau tuần tới đây ra rạp và có 83.802 khán giả đã đến rạp để xem bộ phim này.
    Không dừng lại ở Bắc Mỹ, Chiến Binh Mùa Đông còn rất ăn khách tại các thị trường khác trên thế giới với con số 207,1 triệu $ (~4.360 tỷ đồng) tiền bán vé, trong đó Trung Quốc chiếm tới 39,2 triệu $ (~825,3 tỷ đồng).

Captain America 2 ăn khách các rạp chiếu phim.​

Captain America 2 là một trong các bom tấn về siêu anh hùng, trào lưu đang thịnh hành tại các rạp chiếu thế giới. Những bom tấn này có đặc điểm chung là đều sử dụng dàn diễn viên hạng A, kỹ xảo hoành tráng, tạo hình nhân vật công phu, các cảnh hành động đẹp mắt hỗ trợ bởi công nghệ hiện đại. Đặc biệt là những tập phim và nhân vật có liên quan đến nhau.

Cảnh hành động đẹp mắt.​

Nội dung phim tiếp tục kể câu chuyện xoay quanh anh chàng điển trai Steve Rogers/Captain America sau cuộc đại chiến để đời trong The Avengers. Steve thấy mình bị lạc lõng giữa thế giới và con người hiện đại. Tuy nhiên, mối bận tâm đó nhanh chóng bị lãng quên khi một cộng sự của anh tại S.H.I.E.L.D rơi vào nguy hiểm. Cùng lúc đó, âm mưu hủy diệt toàn nhân loại bị phát giác và kẻ chủ mưu được ví như một bóng ma. Không ai khác ngoài Captain America có thể ngăn chặn cơn ác mộng này.

Bộ phim Captain America thu về 207,1 triệu $.​

Các mẹ muốn xem những bộ phim bom tấn của điện ảnh mỹ cũng như trên thế giới, cũng như các bộ phim tâm lý tình cảm lãng mạng của điện ảnh Hàn Quốc hãy nhanh tay truy cập vào Vuinhe.vn để được mãn nhán các bộ phim đang ăn khách hiện nay nhé

5. me_interb

me_interb Thành viên chính thức

Ðề: Captain America 2 lập kỉ lục cháy vé rạp chiếu phim Việt Nam.

Phim vừa chiếu rạp cái là em đi xem ngay :D

6. ochna42

ochna42 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Captain America 2 lập kỉ lục cháy vé rạp chiếu phim Việt Nam.

Hay chứ mn? Mình cũng khoái anh này lắm nè. hehe, mà bữa đi SG cập rập quá chẳng ghé rạp xem được. hic.

7. phùng nhâm

Phim hoạt hình Oggy mới nhất hiện nay

Phim hoạt hình Oggy: Đua xe.

Mèo Oggy và mèo Jack đang ngồi tranh nhanh chiếc điều khiển ti vi không ai chụi nhường ai cả, mèo Jack liền lấy ra một đông xu để xem ai có quyền được cái điều khiển ti vi trước nhưng lúc đang tung đồng tiên lên thì chú gián nhỏ nhảy lên lấy mất. Trên ti vi đang có chương trinh đua xe chú mèo Jack đột nhiên nghĩ ra trò đua xe để giành lấy chiếc điều khiển. Cùng theo dõi tếp tập phim hoạt hình Oggy Đua xe tiếp dưới đây nhé:

[video=youtube;jARUFNrwXAM]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=jARUFNrwXAM[/video]​

Các mẹ hãy truy cập vào Phimhoathinh.vn để cho các bé xem các phim hoạt hình mà bé yêu thích nhé.

8. bimbim_oishi

bimbim_oishi I'm a Taurus lady ^^

Ðề: Phim hoạt hình Oggy mới nhất hiện nay

xEM PHIM này tớ ghét nhất 3 con gián. Híc.

9. phùng nhâm

Truyện ngắn hay: Bác! mình yêu nhau đi.

Trong bữa cơm tất niên những ngày cuối năm ở nhà anh chị cháu tình cờ gặp bác và được nghe những câu hát vui mà bác chơi trò chơi âm nhạc với mấy đứa con của anh chị khiến cháu bật cười. Trời xe xe lạnh, ngồi nghe bài hát "one thing " yêu thích , cháu chỉ muốn được ở ngồi cạnh bác, được bác nắm tay, được bác ôm thật chặt và khẽ nói ngố của bác. Cháu cứ suy nghĩ mãi không biết có nên thổ lộ tình cảm với bác không, nhưng mà nếu nói ra lỡ bị bác từ chối thì sao, nhưng mà nếu không nói ra thì cháu khó chịu lắm. Bác ! Mình yêu nhau đi !

Bác ! Mình yêu nhau đi, cháu chán làm một " F.A " rồi, cháu muốn có một người ở bên bác, ăn cơm cùng bác, chia sẻ những khó khăn vất cả trong cuộc sống hằng ngày cùng bác, đi dạo cùng cháu, lúc mỏi chân cháu sẽ nũng nịu bắt bác cõng bằng được, cho dù bác có nhăn mặt bảo cháu là béo quá!

Bác ! Mình yêu nhau đi, quãng thời gian làm "bác cháu " đã khá lâu rồi, thỉnh thoảng cháu thấy hạnh phúc vì mọi người bảo bác cháu mình đẹp đôi, nhưng lúc ấy đỏ mặt xấu hổ lại chỉ dám khoát tay bảo chúng mình là bác cháu mà thôi.

Bác ! Mình yêu nhau đi, để cháu có thể tự hào mà nói với lũ chúng bạn hay chê cháu ế rằng: Đây là người yêu tao đấy!

Bác ! Mình yêu nhau đi, để cháu được nhắc tin "chúc bác buổi sáng an lành và vui vẻ " cho bác mỗi sáng, mỗi tối trước lúc đi ngủ, cháu không cần phải nhìn ảnh bác trên facebook và tự nói với mình rằng chúc bác ngủ ngon nữa. Mỗi sáng thức dậy cháu muốn được nhìn thấy bác và nói hàng ngìn hàng vạn câu " cháu yêu bác " cho dù bác có nói cháu sén đi nữa.

Truyện ngắn: Bác! mình yêu nhau đi​
    .

Bác ! Mình yêu nhau đi, để cháu không cần phải viện bất kỳ một lý do gì khi cháu muốn rủ bác đi ăn kem và đi ngắm đài phun nước vào mỗi tối thứ bẩy, để cháu có thể trổ tài nấu ăn cho bác, mặc dù cháu nấu ăn không giỏi nhưng cháu vẫn cố gắng học nấu ăn để nấu những món ăn ngon nhất cho bác, cháu nấu giỏi nhất là luộc rau và tráng trứng, cho dù cháu có rán cá có cháy hay nấu canh có mặn đi chẳng nữa thì bác vẫn phải gật gù khen ngon.

Bác ! Mình yêu nhau đi, để cháu có thể lắng lo cho bác mỗi ngày, để khi bác ốm cháu có thể chăm sóc cho bác và bác có thể làm núng cháu mỗi khi bác uống, khi bác buồn cháu lại ngồi cạnh để lắng nghe và pha những câu truyện cười.

Bác ! Mình yêu nhau đi, để cháu có thể công khai ghen tuông mà không cần phải nhớ nhung và im lặng gì cả, để cháu có thể hỏi về người con gái nào đó, để bác có thể giải thích một cách thành thật nhất, nhưng bác đừng để cháu ghen tuông nhiều nhé, bác cháu mình sẽ giận nhau đấy.

Bác ! Mình yêu nhau đi, cháu hứa dù có giận nhau thế nào đi nữa thì nhất quyết cháu sẽ không nói chia tay, để cháu được yêu bác, trân trọng những phút giây bác cháu mình được bên cạnh nhau, để cháu có thể yêu bác thật lâu dài và hạnh phúc.

Bác ! Mình yêu nhau đi, cho dù có lúc cháu tưởng cả trái đất này sụp đổ, nếu khi bước chân cháu tưởng như không đi được nữa, để lúc nỗi buồn và tâm sự như ăn sâu vào khóe mắt, thì cháu vẫn mỉm cười mà đứng dậy, mà cố gắng vì cháu biết ở bên cạnh mình bây giờ còn có thêm bác nữa.

Lời đề nghị này là toàn bộ lòng dũng cảm của cháu bấy lâu nay tích lại, nên bác chỉ có hai sự lựa chọn: một là đồng ý, hai là chấp nhận thôi nhé. Cháu nói đùa đấy, dù câu trả lời của bác có thế nào thì chau sẽ không bao giờ hối hận vì những ước mong của ngày hôm nay, vì những lời chân thành nhất gửi cho chàng trai ngày nào cháu cũng lặng nhìn, lặng nhớ và lặng yêu. Tình yêu để thổ lộ thì cần nhiều dũng cảm và nghị lực nữa. Bác hãy yêu cô cháu gái dũng cảm này, có được không bác ?

Các mẹ muốn đọc các câu truyện ngắn hay về tình yêu, gia đình và cuộc sống hãy nhanh tay truy cập vào Doctruyencuoi.com.vn để thỏa thích đọc những câu truyện cười mà mình yêu thích nhé.

10. skbgvn

skbgvn Thành viên sắp chính thức

11. skbgvn

Tổng hợp 45 tập phim hoạt hình huyền thoại Tom And Jerry được sản xuất từ năm 1940 đến 1949 bản cực đẹp cho các bé giải trí nhé. Loạt phim này mình xem đi xem lại không thấy chán :D

12. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

M cũng hay tải từ youtube phim uggy về cho con nhóc xem.

13. phùng nhâm

Truyện ngắn hay: Độc thân là một đặc ân.

Thành ra, thành phố lúc nào cũng tấp nập đông dân, nhưng mỗi người lại cứ loay hoay trong chiếc lồng đan bằng nỗi cô đơn, biệt lập giam mình với chính niềm bi thương tự tạo chẳng cho ai chạm gần...
    Nhưng này hỡi những người lớn cô đơn, có bao giờ bạn nghĩ rằng độc thân cũng là một đặc ân mà bạn cần trân trọng?
    Độc thân, nghĩa là sẽ không phải ràng buộc đời mình với bất kỳ hứa hẹn gắn kết nào. Bạn toàn quyền với chính cuộc đời mình mà không cần nhượng quyền sở hữu để bất cứ ai xen vào xáo động. Bạn sẽ không tự nhói lòng vô nghĩa khi ai đó thất hứa quên hẹn hoặc rời tay buông bỏ – nhẹ hẫng như chưa từng thiết tha. Bạn thảnh thơi đi đến mọi nơi, gặp gỡ nhiều người, nói cười vui tươi, thậm chí, buông lời lả lơi, mà không sợ bị phán xét là cợt nhã. Bởi, "độc thân" là một từ đặc quyền luôn gắn liền với 2 chữ "quyến rũ". Vì sao? Vì chỉ có một mình nên bạn toàn tâm toàn ý, thậm chí ích kỷ, dành tất cả sự chuyên tâm lo lắng cho bản thân, để yêu chiều chính mình, để mỗi lúc nhìn vào gương sẽ chỉ có thể mỉm cười cao ngạo: "Con nhà ai mà khéo đẻ thế?!"

Truyện ngắn: Độc thân là một đặc ân.​

Độc thân, còn là một đặc ân để bạn bảo vệ chính thân tâm mình khỏi phiền não và tự tìm an nhiên. Sẽ không còn những giờ phút thấy rằng hình như bên ngực trái mình đã đánh rơi mất một thứ gì, và ai đó đang lấy nó làm nắm đấm cửa, vì thỉnh thoảng cứ nhói vô chừng như thể có người cầm tim mình thít chặt và vặn vẹo vậy. Bạn thấy đó, ngay cả quả táo bó rau muốn tươi xanh thì cũng phải bỏ và tủ lạnh để bảo quản cho lâu. Thế nên trái tim của chúng ta muốn đừng héo mòn vì những cơn nắng dễ say bên ngoài thì cũng nên cất tim vào đông đá. Thử để ý đi, cứ mỗi lần tim được rã đông để nó nóng ấm đập loạn nhịp vì một ai đó, thì cuối cùng, chỉ rước đau về lòng. Cuộc sống ngoài kia dễ khô dễ tàn, để cho bảo toàn tim còn son trẻ, cứ ướp lạnh thực thể ngoan cố ấy và chọn sống đời độc thân cho tươi xanh yên lành...

Tin tôi đi, thử nhìn xung quanh, bạn sẽ thấy còn biết bao lựa chọn để thản nhiên lẫn chậm rãi kiếm tìm một chốn dừng chân xứng đáng nhất. Đừng tự mua dây buộc mình sớm quá – khi mà chưa chắc là dây tơ hồng cho cam – hay chỉ là thứ dây dưa níu kéo làm phí mòn tuổi trẻ. Hãy cứ nhớ rằng ĐỘC THÂN là một ĐẶC ÂN cho nên phải tận hưởng thật lâu nhất có thể, bạn nhé!

Các mẹ ạ có rất nhiều người độc thân thấy không tự tin khi mình chưa tìm thấy một nửa của mình điều đó không đúng hẳn phải không các mẹ? Độc thân lại mang lại cho ta rất nhiều đặc ân nhé "chúng ta có thể tự do gặp gỡ nhiều người, nói cười vui tươi, đi du lịch và mua sắm, thậm chí có thể buông lời lả lơi mà không sợ bị phán xét hay nói xấu, đặc biệt không bị phiền lão hay buồn dầu vì một ai đó". Theo các mẹ độc thân mang lại cho ta những lợi ích gì????

oanhoanh4558 thích bài này.
  14. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Ðề: Truyện ngắn hay: Độc thân là một đặc ân.

Độc thân cũng là một lỗi lo cho các ông bố bà mẹ ngóng dâu hiền rể thảo ạ

15. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Nếu bạn là một người độc thân bạn thấy nhiều cái hay của độc thân, nhưng và chữ nhưng nó sẽ nói với chúng ta về một cộng đồng về một dòng tộc về cha mẹ và ta tự hỏi nếu độc thân thì làm gì có ta để ta thấy độc thân là một đặc ân!
    Mình nghĩ tất cả chúng ta đều luôn xoay vần trong quy luật sinh tồn và phát triển , có thể độc thân vui cho bạn, nhưng lại làm cho cha mẹ luôn lo lắng . Hãy tận hưởng và khi thấy một nửa của mình bạn lại thấy: ah.... Cs thật lắm sắc mầu đấy!

16. skbgvn

Về lâu dài thì độc thân chưa hẳn là đã tốt, nhưng giữa cuộc sống ngỗn ngang như thế này độc thân sẽ thấy nhẹ nhàng hơn, dễ sống hơn là suốt ngày phải lo nghĩ về cơm áo gạo tiền nhà cửa cuộc sống :-k

17. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Độc thân là đặc ân để tuổi trẻ cảm nhận nó nhưng không có nghĩa đó sẽ là đặc ân đi cùng bạn suốt cuộc đời :)

kieutrang0504 thích bài này.
  18. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Có bữa độc thân buồn rồi khóc tu tu..............................chán lắm í

19. kieutrang0504

kieutrang0504 Bộ mặc nhà marino kute

Độc thân là một đặc ân, em sẽ về ngâm cứu

20. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

độc thân lâu quá sẽ inh ra ích kỷ cho bản thân
    em nghĩ thế,,,