Kinh nghiệm: LÀM TRẮNG DA bằng pp TỰ NHIÊN mà CỰC KÌ HIỆU QUẢ (đã áp dụng thành công)

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tarta, 9/4/2014.

1. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

Cả nhà ơi, em chia sẻ với cả nhà 1 số cách LÀM TRẮNG DA bằng pp TỰ NHIÊN mà CỰC KÌ HIỆU QUẢ được em áp dụng thành công. Bây giờ e cứ thấy quảng cáo dùng kem gì mà sau 1,2 ngày đã sáng lên trông thấy. Thật sự em k tin lắm:(.
    Da mặt em hồi học đại học đen nhé, suôt ngày bị trêu :D. Thế mà hồi hè năm thứ 4 ĐH, em ở nhà ngồi dưỡng da, sau đợt nghỉ hè đi học mấy đứa bạn em đều ngạc nhiên da sáng hẳn. Chị họ em thì hỏi làm gì mà da sáng min hẳn lên thế :D. Bây giờ lấy chồng có con rùi da vẫn ok ạ (mọi người nhận xét như thế ;)).

LÒNG TRẮNG TRỨNG GÀ
    Trong trứng gà có một enzyme tên là Lysozyme, có khả năng tiêu diệt vi khuẩn giúp làm sạch sâu dưới da, rất tốt cho da nhờn. Nhờ làm sạch chất nhờn, se khít lỗ chân lông nên mặt nạ này còn có thể ngăn ngừa mụn đây là nền tảng của cách làm trắng da nhanh nhất.
    Lấy lòng trắng trứng gà đánh cho tan(như đánh trứng bthg ý ạ) sau đó cho 1 vài giọt chanh vào(k bắt buộc, k cho chanh với da nhạy cảm). Lấy bông tăm hoặc tay thoa đều xung quanh mặt tạo thành mặt nạ. Để sau 15-30ph thì rửa lại bằng nước sạch. Cách này là cách em thấy dễ làm mà có vẻ hiệu quả nhất luôn ạ. Chỉ nên làm 2-3lần/tuần

DƯA CHUỘT
    Thái dưa chuột thành từng lát mỏng, sau đó đắp lên mặt 2-3 lần một tuần, sau một thời gian dài, da mặt sẽ mịn màng và sáng hơn. Cách này e áp dụng cũng thấy hiệu quả mà nhanh :D

CÀ CHUA
    Cắt đôi quả cà chua, cho vào bát dầm nhuyễn ra. Dùng hỗn hợp này bôi lên mặt để chừng 20 phút. Sau đó rửa sạch lại bằng nước mát. Thực hiện ngày 2 lần/ 1 tuần. Cà chua rất thích hợp để dưỡng trắng với làn da nhờn.

CHANH TƯƠI
    Trong chanh chứa rất nhiều vitamin C - một chất chống lão hóa quan trọng, ngừa nám, loại bỏ các hắc tố gây sạm da, tàn nhang. Ngoài ra, chanh còn chứa axit tự nhiên có tác dụng tẩy trắng da. Bởi vậy mà nhiều loại mỹ phẩm trắng da thường có chiết xuất từ chanh.

Cách làm: vắt nước chanh vào một chiếc ly nhỏ rồi dùng bông gòn thấm nước chanh hoặc dùng ngón tay thoa khắp mặt, cổ. Giữ nước chanh trên mặt khoảng 15-20 phút sau đó rửa sạch bằng nước lạnh. Ngoài ra chanh còn có tác dụng làm mờ các vết thâm khá hiệu quả nữa ạ.

CHÚ Ý: E thấy khi dùng loại này, kể cả tự nhiên thì cũng rất dễ bị bắt nắng. Sắp mua hè rùi nên các chị có làm thì nhờ CHE CHẮN cẩn thận khi ra đường, không là dễ bị phản tác dụng đó ạ.
    Có thời gian em sẽ update thêm nha.

Nguồn: tổng hợp từ kinh nghiệm bản thân và ST

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tarta
    Đang tải...