Cần giúp: các mẹ thông thái ơi, giúp em địa chỉ bác sỹ nào chữa viêm tai giữa tốt cho CÚn nhà e với.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ThanhLanfood, 10/4/2014.

1. ThanhLanfood

ThanhLanfood 230n/kg Hạt Điều rang muối nguyên hạt loại 1 đây

Chào các mẹ,
    Em hiện giờ đang sốt hết ruột vì từ tháng 2 đến giờ con em đi chữa mấy đợt rồi uống bao nhiêu kháng sinh rồi mà cứ ngưng uống thuốc được 5-7 hôm là cháu lại bị viêm tai giữa tái phát. Em xin kể chi tiết để các mẹ tư vấn hộ em với:
    - Từ 29/1 đến 5/2: cháu bị viêm phế quản, đi khám ở Viện Nhi uống kháng sinh 7 ngày, sau đó thì cháu khỏe mạnh nhanh nhẹn, ăn khỏe nên e cứ tưởng là khỏi rồi.
    - Đến 15/2 thì thấy cháu hơi ốm, đến 17/2 thì thấy sốt cao, cho cún đi khám ở Melatec, uống ks Agmentin nhưng 3 hôm liền ko đỡ, vẫn sốt cao đùng đùng,
    từ 21-27/2: nhập viện nhi TW, chỉ định viêm phế quản phổi,viêm tai giữa, tiêm ks Tackefexim ngày 2 lần. Đến 27/2, bsy cho về, bảo là đỡ rồi uống thêm ks 5 ngày nữa, bảo là hết bị mũi họng thì cũng hết viêm tai. cháu uống ks thêm đến ngày 3/3. Cứ tưởng đợt này uống ks nhiều thế bé sẽ khỏi ai ngờ...
    - Sau đó tầm 1 tuần, cứ thấy cháu khó ngủ, đêm cứ giật mình kêu hét, hay chỉ vào tai, em soi tai thì thấy tai bé phù nề, có dich ươn ướt, khám bsỹ Cảnh bảo là ko có vấn đề gì, đấy là ráy tai cháu thôi, em hỏi mấy lần bsỹ vẫn bảo ko sao, mà rõ ràng là em thấy tai bé có vấn đề. Không thể tin được, sáng hôm sau e cho bé đến tai mũi họng TW khám nội soi, bsỹ bảo họng phù nề, viêm tai giữa, cho uống kết hợp tận 2 loại ks và 1 đống thuốc nữa. Uống hơn 10 ngày, em thấy tai bé đã lành, cứ tưởng đợt này triệt để bé sẽ khỏi.
    -Được đúng 10 hôm sau khi uống hết thuốc, đến 4/4 bé ko ho, ko chảy nước mũi, tự nhiên sốt, em soi tai lại thấy tai cháu phù nề, đi TMH TW lại bảo viêm amidan, v-a ,cho thuốc uống ks 6 ngày, nhưng em ko thấy tai cháu đỡ. uống ks được 5 ngày thì hôm qua cháu lại ngây ngấy sốt. Hôm nay cháu đỡ sốt rồi nhưng em thấy tai cháu vẫn bị viêm như cũ.:(
    Giờ em ko biết là nên đi khám chữa cho bé ở đâu nữa vì nói thật em thấy TMH TW các cô ở đấy chỉ khám cho mau hết giờ còn về thôi, lần đầu có cô bsỹ trung tuổi khám còn được, dến lần thứ hai thì cô bác sỹ trẻ hơn ko hề hỏi là khám đợt trc đã cho bé uống thuốc gì rồi để tránh nhờn thuốc hay bé có bị đi ngoài ko,cũng ko thèm xem sổ y bạ lần khám trc, khám qua loa cũng ko hề ghi ngày khám lại, đến khi hỏi thì bảo bao giờ hết thuốc thì khám lại.
    Em thấy có người mách khám bsy Ngọc Dinh, trước là viện trưởng TMHTW, nay bsy khám ở nhà, đã có mẹ nào cho con chữa viêm tai giữa ở chỗ bsỹ Dinh khỏi chưa xin cho em chút kinh nghiệm với, e không muốn con bị cắt amidan đâu vì thấy bảo bsỹ này hay đè bệnh nhân ra cắt amidan lắm. Hic Hic...
    Hay có bsỹ nào chữa viêm tai giữa giỏi ko các mẹ mách em với.... Help...Help...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThanhLanfood
    Đang tải...

2. Tùng_Lâm

Tùng_Lâm Guest

Ðề: các mẹ thông thái ơi, giúp em địa chỉ bác sỹ nào chữa viêm tai giữa tốt cho CÚn nhà e

Bé nhà mình trước bị đau họng, nhưng uống ks cefixim (hay dùng augmentin) nên ko khỏi và bị nặng hơn, dẫn đến viêm tai giữa. Mình ko biết đâu, đến hôm thấy tai con chảy mủ, mình sợ quá cho con đến viện tai mũi họng TW khám. Bác sỹ kê đơn (thuốc gì mình ko nhớ đâu) và hàng ngày cho con đi rửa tai ở Viện 103. Khoảng 5 ngày thì khỏi hẳn. Trộm vía từ đợt đấy đến giờ, con ko bị tái phát. Con đau họng hay sổ mũi là phải thuốc ngay, ko để lâu được. Mn thử cho con ra TMH TW khám xem thế nào

3. NgaNguyen_2011

NgaNguyen_2011 Bơ sáp Đak Lak

Ðề: các mẹ thông thái ơi, giúp em địa chỉ bác sỹ nào chữa viêm tai giữa tốt cho CÚn nhà e

Ôi, ngày trước em cũng bi viêm tai giữa cấp, bác sĩ cho đơn về uống với nhỏ có vài hôm hết luôn;
    Mn cho bé đến thẳng viện Tai - Mũi - Họng ngay gần BV Bạch Mai ý,, vô đó BS khám kê đơn mua luôn ở dưới về uống đỡ ngay đấy!
    Cái này phải chữa nhanh, càng lâu càng nặng mn ạ!

4. Tùng_Lâm

Tùng_Lâm Guest

Đúng đấy, khám ở TMH mình thấy yên tâm hơn các chỗ khác, có bảo hiểm y tế là được trừ nhiều phết đấy.

5. binhdn

binhdn Thành viên tập sự

Viêm tai giữa do viêm mũi họng lâu ngày nên viêm lên tai đấy. Mình thấy khám cho trẻ con phải đến viện Nhi khám chứ.

6. ThanhLanfood

vâng, tai con e chưa đến nỗi chảy mủ ra, nên ko phải rửa tai, cũng ko phải nhỏ thuốc tai, bé chỉ có một ít dịch uơn ướt sát màng nhĩ thôi, đồng thời ống tai bị phù nề, thế mà em cho đi Tai mũi họng TW ngay đấy mà đi 2 lần rồi có khỏi đâu, em đã kể rõ ở trên rồi mà. Chán thế cơ chứ.

7. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

đọt trc vè Vn e được mách đến bsi gì ở Cao bá quát ý hic em quên tên mát rùi, :(

8. ThanhLanfood

Đấy, chính là bác sỹ Cảnh mà tai cháu bị viêm bác lại bảo là ko sao đấy :( ...

9. emvanhivong10

emvanhivong10 Thành viên tập sự

cho cháu ra phòng khám bạch mai 58 đào tấn .trc con mình cug bị như con của bạn điều trị ở đó khỏi

ThanhLanfood thích bài này.
  10. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

thương bé quá, ở gần nhà mình cũng có mấy bé bị , thấy bảo đặt cái gì ở tai hết 2tr ý, sợ quá,

11. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

Cho be ra bs Quy o tren Quan Nhan nhe,dot trc be nha minh bi ho keo dai dan den viem tai giua,len hong ngoc kham,bs cho thuoc dieu tri 15 ngay sau kham lai moi chi duoc 60% nen bsy pisy bao phai cat amidan va dat ong otk mat vai trieu,nghe den viec nhet cai ong vao tai con la t ron het ca ng,mamg con ve,bs Quy trc lam o vien Nhi,h nghi huu ve nha mo phong kham,cung la dong nghiep cua bac ban me minh nen yen tam,den ba cho thuoc trong 1 tuan,sau kham lai thi ba bao dc 90% con 10% phai dung not 3 ngay nua la dut han,ba bao dung cat amidan j ca,moi toi tien kham va thuoc dat thui,mua 2 lan thuoc mat 1tr ma day la ba bao ba cho tien kham day,nhug dc cai con khoi dut diem

12. susuxinhdep

susuxinhdep Bắt đầu tích cực

Mn đọc bài này của mình nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showt...cho-các-mẹ-nghe-về-khám-viêm-tai-của-con-mình

13. khuyen123

khuyen123 Bắt đầu nổi tiếng

mn đã đi đến đâu nữa chưa? lo cho bé quá, dạo này sởi nhiều ko nên cho bé tiếp xúc bên ngoài nhiều nhé

14. OFtiasang

OFtiasang Thành viên đạt chuẩn

Đây là điều cực kỳ sai lầm . Mọi người có biết hơi bị tý là tống vô viên tai hại cho trẻ rất nhiều không ạ .Ngày xưa chữa sởi đơn giản , sao giờ lại khổ như thế . Nguyên nhân chủ yếu ai cũng cho vào viện lớn , Rồi vào đó ô nhiễm không khí ngột ngạt . Người này lây người kia . Làm bệnh diễn biến khó kiểm soát . Bộ Trưởng Y tế cũng nhẫn mạnh 1 câu Con cháu bị bệnh không dại gì vào viện Nhi

15. ThanhLanfood

Chờ mãi ko thấy ai mách bác sỹ nào hay nên hôm 15/4, cháu ho nhiều em sợ ko chữa ngay cháu lại bị viêm phế quản nên e lại cho đi TMH TW rồi ạ. Xếp hàng đông nghịt mãi ko đến lượt, đến gần trưa bảo cô y tá linh động cho cháu bé vào khám trước vì từ sáng cháu chưa ăn gì nên mới được vào khám trước. Bác sỹ lại cho uống ks 7 ngày. hôm qua vẫn còn ho nhưng hôm nay thì hết ho. giờ thì lai lo đến dich sởi nên e cũng ko dám cho bé đi học. ở nhà chăm con 3 tháng nay rồi chán kinh khủng. Ghét cái thời tiết này thế ko biết, cứ làm con mình ốm hoài!
    Dù sao cũng cám ơn mn nhé, (u)

16. ThanhLanfood

Cám ơn mn nhé, mình đọc rồi, nhưng bé nhà mình không chảy ra mủ bạn à, mà mình soi đèn vào tai chỉ thấy hơi ươn ướt thôi! Con bạn có bị chảy mủ ko?

17. mecuonghoi

mecuonghoi Thành viên đạt chuẩn

bé nhà em hay khám ở bác sỹ Định 67 Nam Ngư thì phải, cũng đỡ n chưa khỏi hẳn. Bác bảo khám lại n đang có dịch em ko dám cho đi đâu. Mấy bữa nay con lại ho hắng, chắc lần này em cho bé ra bác sỹ Hoa 11 Hai Bà Trưng, em nghe bảo bác sỹ này cũng được, định đổi bác sỹ cho con xem sao.

18. loannguyen10

loannguyen10 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ đừng cho con uống nhiều thuốc kháng sinh thế hại người lắm, có một cách cực kỳ hiệu quả mà mình đã làm cho con mình, cho mình và vài bé hàng xóm có bé bị viêm tai giữa nặng đến thủng màng nhĩ mà chỉ sau 3ngayf đã khỏi lại cực kỳ rew tiền.
    Các mẹ chỉ cần mua một thẻ hương (hương không có hóa chất nhé), làm một cái phễu bằng bìa cứng ,lỗ của phễu bằng lỗ tai bé, châm khoảng 5 nén hương, cho bé ngồi thẳng, các mẹ lấy 5 nén hương đã châm cho vào bên trong phễu và thổi hơi nóng vào tai bé cho đến hết hương, mỗi ngày thổi cho bé khoảng 2 lần đảm bảo chỉ sau 2-3 ngày sẽ khỏi mà không cần một viên thuốc nào,
    Đây là cách của các cụ ngày xưa khi không có thuốc chữa, với cơ chế hơi nóng làm tan vết viêm cực kỳ hiệu quả, hai bé nhà mình đứa nào cũng từng bị mà lại khó uống thuốc, mình đành nghe theo ông ngoại làm cách này và hiệu quả là không ngờ

19. ThanhLanfood

Ðề: các mẹ thông thái ơi, giúp em địa chỉ bác sỹ nào chữa viêm tai g

Cảm ơn mẹ nó nhé. Bé nhà mình bác sỹ khám mấy lần thấy bảo tai đỡ rồi nhưng lại cứ bị viêm v-a , a liên tục. Cứ uống hết thuoccs kháng sinh 5-7 hôm là lại ngây ngấy sốt, rồi mấy hôm sau là chuyển sang ho, chảy nước mũi, sốt cao.Ko biết làm sao để khỏi bây giờ. Chán quá có mẹ nào có cách nào hay ko chỉ cho em với.
    Mà cách chữa bạn bảo hình như chỉ được áp dụng với các bé đã chảy mủ tai đúng ko, các bé mà ko có mủ là ko được áp dụng đúng ko? Thanks bạn.