Em vừa mắng em chồng 1 trận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi kimthuysphn, 10/4/2014.

1. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Ðề: Em vừa mắng em chồng 1 trận

Ôi. Mn sướng nhỉ. Chắc chú ấy cũng không cố ý đâu. Bỏ qua cho vui cửa vui nhà đi nàng.

Đang tải...

2. QuanCuong

QuanCuong Thành viên rất tích cực

Bạn nói thế cũng hơi quá, mặc dù bạn kiếm tiền nh hơn chồng đi nữa bạn cũng ko nên nói vậy, người phụ nữ dù có giỏi việc XH thì khi về nhà cv vẫn nên chu toàn, chồng có thể giúp nhưng không phải là ôm đồm hoàn toàn. Chắc vì bạn đc chiều, nên bạn ko nhận ra là anh đấy đang làm rất nhiều việc của người phụ nữ trong nhà thay vì chỉ là phụ giúp bạn. Em chồng bạn đã thấy thương anh trai, tức mắt nên mới nói ra câu đó.
    Bạn cũng ko hẳn là đúng đâu, nên đừng làm cao cho dễ xa nhau.

3. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Hic, em thấy mẹ nó nói thì đúng. E cũng mới lấy chồng thôi nhưng em thấy tốt nhất việc bên chồng, anh em nhà chồng nên để chồng ra mặt. Mình chả nói làm gì cho nó mệt người. Nhà bác em có ông anh họ lấy vợ, ông đấy định lon ton vào giúp vợ thì bà bác em bảo "Đàn ông là để làm việc lớn, ko đc vào bếp". Chị dâu đang le te vui vẻ cùng chồng làm cơm thì sợ xanh mặt lại. Lúc đó em nghe thấy mới bảo bác "Việc nhỏ làm được thì mới làm được việc lớn bác ơi. Anh cháu thỉnh thoảng hay đi công tác dài ngày, cứ mà ko làm việc nhỏ thì đói mốc mồm lên à. Bác cứ để anh ấy giúp vợ, bác trai ngày nào cũng đấm lưng, đấm chân cho bác mà vẫn làm được đến chức giám đốc bệnh viện tỉnh đó thôi". Thế bác em mới chịu thôi đấy.

4. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Diệp Anh có vẻ đọc nhầm rồi ,chú em bênh anh trai vì thấy anh trai phải làm hết việc nhà ý mà
    nhưng thời nay vc phai binh đẳng nhất la mn con kiếm đc nhiêu tiên hơn ck thì ắt hăn ra ngoài XH mn cung rât vât vả rôi,ck ở nha giúp đơ tý có sao đâu
    nha em mà ck kiêm tiền kem hơn e thì e cung yêu câu phai giúp e viêc nha ấy chứ nhưng hiên tai kiếm gấp mấy em ý ạ và anh ấy cung chả có thời gian mà thở nưa nên em toàn thuê gv theo giơ cho 2vc cung nghỉ ngơi
    em ck đa xin lỗi rồi thì mn cung đừng giận lâu làm gì chỉ làm mình nhanh già kém xênh thôi he he

5. camket

camket

Mình mà thế mình cũng nói thẳng vào mặt luôn, thậm chí việc em trai chồng ở đó mình cũng còn phải thêm việc, vậy mà không biết điều gì cả

6. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Xem ava thì nghe chừng bạn chủ top trẻ nhỉ :D

7. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

như thế này thì em thấy mẹ nó nóng quá hóa ko tốt rồi , chị em với nhau thì cũng nên nói nhẹ nhàng này kia giữ tình cảm 1 chút ( đấy là theo ý kiến của riêng mình nhé )

8. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

vote cho mẹ cháu một tay nhé, thoải mái đi, đúng cứ mắng

9. Mam_ngon

Mam_ngon

phải thế mẹ nó ạ, chứ ko đằng chồng lại cứ tưởng mình con họ biết kiếm tiền, mình còn cong đít lên cứ nghĩ là mình ăn bám chồng ko bằng, mình thẳng tính mình cũng đốp lại cho 1 trận lun. Ở đâu ra cái kiểu chồng chỉ có đi làm về vểnh dâu lên để vợ làm hết thế, vợ cũng 1 ngày 8 tiếng làm việc còn làm thêm nếm thu nhập thì khéo chồng còn ko bằng thế còn bắt vợ hầu hạ nữa thì quả là ông tướng :)

10. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

mẹ no làm đúng đấy, nhưng giờ thì bỏ qua đi ạ, chuyệnq ua rồi thi cho qua. kể cho mẹ nó nghe.
    mẹ chồng tớ lên trông con cho nhà tớ 5 tháng. chả hiẻu bà nói xấu vợ chồng tờ thế nào mà anh chồng trong lúc uống r*** nói ý là " vợ chồng mày đối xử ko ra gì? rồi " no học giỏi nhưng nó cư ử ko ra gì (ý nói mình"..........mình cay quá : mình bảo "CÓ VẤN ĐỀ GÌ NÓI THẲNG VỚI EM, NGHE PHẢI NGHE BẰNG 2 TAI, KO PHẢI MƯỢN RƯỢU NHƯ THẾ". TỪ ĐẦY TRỞ ĐI CẠCH MẶT E RỒI, HA HA.

Sửa lần cuối: 11/4/2014
  11. lehang1507

lehang1507 Thành viên rất tích cực

hii, mn hơi quá lời thật chỉ nên nói dằn mặt nhau thôi, nói trắng phớ ra thế kia chắc chú ấy cũng k bằng lòng. dù xin lỗi rồi , nhưng vẫn cảm thấy ấm ức.
    chồng mn hiểu cho mn là được rồi, cần gì ai hiểu nữa, giờ mn làm quá thế, chú ấy bơm tầu vài câu có phải chồng mn cũng bị ảnh hưởng k.
    Vậy nên lúc nào lựa lựa chỉ có 2 chị em, mn cũng nên xin lỗi em chồng. bảo là chị quá lời. nhưng chú cũng nên hiểu cho chị, chị đi làm cũng áp lực lắm, kinh tế còn khó khăn, chị cũng muốn chung lưng với anh em, chút việc nhà cỏn con ấy, chị làm nhoáng cái xong, nhưng chị muốn anh ấy giúp chị để anh ấy hiểu khó khăn, vất vả của chị, cũng nhằm mục đích vợ chồng yêu thương nhau hơn thôi mà. khi nào chú có vợ con chú sẽ hiểu.

12. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Úi, mẹ nó nóng tính phết, mình là mình ko mắng lại chú như vậy đâu, nghĩ cũng tức nhưng mà mình sẽ nói với chú nhẹ nhàng thôi.
    nhà mình cũng có chú ở cùng nhưng chú nhà mình thì lười việc nhà, việc nhà ko bao giờ đụng đến, việc nhà toàn mình làm nên chú ko dám nói kiểu đấy với mình.

13. Anh Bắc

Anh Bắc Thành viên đạt chuẩn

:) LIKE cho chủ Thớt điều đó là rất tốt và lên làm thớt nhé ... Không quá gì cả ... Phải như vậy e ck thớt mí hiểu được và không còn cái suy nghĩ đó nữa .... sau vụ này thỳ em ck thớt sẽ hiểu và tôn trọng thớt hơn nhiều ...
    Tuy là vừa mắng xong .. Cả thớt và em thớt vẫn còn ngại ngại khi nhìn nhau ....
    Nhưng vài hôm mọi chuyện nắng xuống .. Đảm bảo sẽ hiểu nhau và thoả mái hơn ...... :)

kimthuysphn thích bài này.
  14. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó thẳng tính quá e thì cứ ngại chả dám thế cơ mà để trong lòng cũng tức.........................................................................

15. kimthuysphn

kimthuysphn Đồ lót Triumph, áo mẹ cho con bú

Chú nhà em cũng chăm làm việc nhà, nhưng khổ nỗi cứ lo anh trai bị khổ vì chị dâu, trong khi nó biết thừa là em cũng ko có lúc nào mà thở rồi.
    Em nói cho sợ em chết khiếp luôn, cho đỡ phải nói cái kiểu đấy mn ah.

16. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

mẹ nó giỏi thật đấy , e có tức đến mấy cũng chả dám mắng ck e như thế, chỉ dám nói mấy câu cho bõ tức thui

17. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

M lại thx cách nói của mn, mất lòng trc đc lòng sau :) có j nói thẳng với nhau ngay từ đầu để lần sau họ còn biết mà tránh chứ :)

223B thích bài này.
  18. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

nếu là mình thì mình cũng bực lắm nhưng không dám mắng giống chủ top đâu

19. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

mn hơi quá lời rồi, mắng cũng đc nhưng ffuwngf nhắc đến tiền mn ạ

20. thungabnbg

thungabnbg

mỗi nhà mỗi cảnh,.............chắc thấy anh trai làm nhiều việc nhà quá ,cấu cậu em bảo vậy...........nhìn chung nhìn nhau mà làm mà sống,..........
    -chứ chị đây mọi việc tới tay ,..............