Em vừa mắng em chồng 1 trận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi kimthuysphn, 10/4/2014.

1. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Em vừa mắng em chồng 1 trận

EM cũng không để ý tưởng mn mắng chồng hóa ra là mắng em chồng ạ. Mn cũng đáo để thật đấy chứ là em chắc em cũng chỉ pít cười trừ.

Đang tải...

2. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

hĩ, đọc không để ý, tưởng mn mắng chồng chứ.

3. kimthuysphn

kimthuysphn Đồ lót Triumph, áo mẹ cho con bú

Em là em cứ phải nhắc đến tiền cho chú ấy biết mn ah: "chị đây cũng phải vật mặt ra kiếm tiền chứ ko phải há miệng ra đợi anh chú mang tiền về, vì thế việc nhà là cả 2 cùng làm". Em còn nói hẳn thế cơ. Nói chung là em tức lắm, nó cứ cái quan điểm từ thời phong kiến đấy. Bực ghê cơ mn ah.

4. Mikoi-Meou

Mikoi-Meou Bắt đầu tích cực

Quan điểm của riêng em (chưa ck) thì e k thích kiểu nói nặng lời với nhau như thế.hiii.
    E nghĩ dĩ hòa vi quý, có gì cứ từ từ nhẹ nhàng nói với nhau sẽ hiệu quả hơn.
    Sau này đi lấy ck, e sẽ luôn tâm niệm 1 điều như thế. k biết có 1 lúc nào đấy bí bách quá mà phải tay đôi với nhau thế nữa k?hihi

5. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

người ngoài cuộc nên không cảm nhận hết nỗi bực dọc của mẹ nó

6. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Nghe nói thế thì ai cũng tức và bực bội nhưng Mẹ nó cũng đanh đá và bốp chát liền . Em nó cũng chẳng liên quan gì , chắc là vì thương anh thôi ( nhưng thương không đúng nơi đúng chỗ ) . Vả lại sau đó Em nó cũng đã xin lỗi ( Không phải ai cũng được thế đâu vì hình như Anh - Chị cũng còn trẻ nên Em cũng trẻ hơn ) nhưng Mẹ này vẫn để bụng tức tối nhỉ :)

Nếu Mẹ nó nhẹ nhàng ( khó nhỉ vì mỗi người mỗi tính ) và nói cho Em thấu hiểu , Vợ chồng ngoài trách nhiệm kinh tế thì cũng cần phải biết yêu thương san sẻ với nhau . Biết đâu sau này Em nó cũng mong kiếm được vợ như chị dâu và cũng biết học cách chia sẻ việc nhà với vợ thì sao nè

Tiền bạc là vấn đề tế nhị khi liên quan đến VC . Có thể giờ Mình kiếm được nhiều hơn mình to mồm thế nhưng nếu chồng ngược lại thì mình có chạnh lòng hay tủi thân không . Và cũng biết đâu sau này cả 2 vợ chồng đều nhờ đến thằng em đó thì sao ? không ai biết trước được nên anh em trong nhà khi có xích mích gì thì cũng dĩ hòa vi quí , căng quá thì sẽ đứt thôi mà, mình chẳng thèm nó thì nó cũng chẳng thèm mình, dù sao mình cũng vai lớn hơn

:)(u)

Sửa lần cuối: 14/4/2014
    inquocgia thích bài này.
  7. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Việc nhà vc cùng chia sẽ cùng làm chứ đâu phải để anh trai hì hục làm, chị dâu ngồi chơi đâu mà sợ anh trai khổ, làm cho vợ cho con là HP chứ sao lại khổ nhỉ.
    Em là em ko thích kiểu về nhà 1 người thì làm còn 1 ng chơi đâu, chồng em mang mác sếp mà còn hì hụi trong bếp với em đây.

rainy90 thích bài này.
  8. gia1612

gia1612

m chưa bao giờ giám mắng ai :)

9. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

Thằng bé này ngoan, phải thằng nhà mình nó giận luôn đến già ấy.

10. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

tính mn ôn hòa quá,mình thì hơi nóng tính ,tính mn vậy nhiêu ng thích sống cung lắm

11. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Thực ra e thấy mẹ nó suy nghĩ đúng mà, chỉ có lúc mắng em chồng thì hơi quá 1 chút thôi (chắc lúc ấy mẹ nó cũng đang bực mình nữa). Chắc chú ấy còn trẻ lại thương anh nên nói vậy thôi chứ ko có gì đâu. Mẹ nó đừng giận nữa nhé, già người ^^ Lúc nào mát tính thì giải thích cho chú ấy hiểu, kẻo sau này cô em dâu của mẹ nó lại khổ vì tư tưởng của chú ý.

12. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

chuyện của mn đã là j đâu, phải công nhận 1 điều nếu e chồng là e gái lại dễ xử lý hơn đấy, chỉ cần nịnh nó chút, thỉnh thoảng mua quà tặng đồ...có khi lại được nó quý lại rồi 1 vài năm nó cũng đi lấy chồng, chứ có e chồng là e trai thấy vừa bực vừa chán ấy.
    nhà e mua nhà đang nợ chỏng chơ, 2vc công việc thì ko ổn định lúc được bù lúc ko?nó về tết ở nhà e mấy ngày cứ đòi chồng e mua loa thùng về hát cho sướng, e bảo ko loa với kèn j cả, nó bảo là ai ko thích nghe thì ra ngoài. e điên lên bảo chú nói thêm câu nữa là tôi đuổi cổ ra khỏi nhà đấy, chú về đây ở nhờ mà nói thế à, nó lại gân cổ lên cãi là nhà này nó cũng đóng góp (thực tế là tiền của mc đưa cho nó để đóng nốt đất trong nam, nhà e mua đất dự án đóng theo tiến độ trogn đấy nó chưa đóng vì dự án chậm tiến độ nên đưa cho chồng e để trả bớt nợ), e bảo ko cần biết tiền của ai chỉ biết nhà mag tên vợ chồng tôi.
    chồng e lúc đó nhảy bổ vào bảo thôi xin 2 ce.
    nó ko tôn trọng e 1 tí nào các mẹ ạ e nghĩ đơn giản vì e đuối kinh tế thôi.chưa bao giờ nó gọi e là chị xưng e, toàn xưng ngang vì nó hơn e 1 tuổi,e chán mọi người trong gia đình chồng lắm.lúc nào cũng có cảm giác xa cách với họ.

13. Tuổi Mèo

Tuổi Mèo Thành viên rất tích cực

Trách gì em chồng của mn sợ mn đến thế :D

14. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

công nhận :)) mới có 1 câu đã bị cho 1 bài, nếu chú ấy mà nói vài ba câu chắc em sợ chú ây bị đuổi lun :))
    ý kiến của chị chủ top ko sai nhưng mà hơi bị nóng chút chị ah. tư tưởng cũ của chú ấy có nhiều, nên phải sửa từ từ dần dần để chú ấy biết đc sự vất vả của phụ nữ. nhưng có 1 chị dâu như này thì chắc sau em dâu cũng đỡ khổ :D

15. lien_cute

lien_cute Bắt đầu nổi tiếng

e cũng thế, hì hì tưởng mn mắng xã nhà mn cơ hihi

16. kimthuysphn

kimthuysphn Đồ lót Triumph, áo mẹ cho con bú

Ui, em chồng nhà em ko như nhà mn đâu, chú ý ko dám hỗn với chị dâu, chỉ là quan điểm hơi bị xưa cũ tí thôi. thử xưng tôi hay gì với em xem, chết với em ngay. Em thì em chiều cả nhà chồng, cả bố mẹ chồng em cũng chiều hết. Nhưng ai nói em gì ko hay ko phải em mặt đối mặt nói thẳng thắn luôn, thế cho dễ. Vì thế nên nhà chồng em ko ai để bụng em gì đâu, em thẳng lắm.

17. J"Eyer

J"Eyer Bắt đầu tích cực

đọc thì ko thấy thương em chồng lắm, vì chị có mắng em nhưng chị em trong nhà thì rồi cũng bỏ qua thôi k ai buồn hay chấp nhất đâu, có điều thương chồng bạn hơn khi chồng bạn là người rất chia sẻ với vợ mà vị vợ nói (dù là sau lưng) là vợ kiếm tiền nhiều hơn chồng. Đừng bao giờ nghĩ như thế nữa để mà bột phát ra miệng, vì ai cũng có nghĩa vụ kiếm tiền hết, nhiều hay ít tại một thời điểm nào đó chưa thể nói lên điều gì.
    chồng bạn là người chồng tốt đó!

18. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

mẹ nó down cái phim 7 ngày làm vợ cho ck mn đọc nhé.:)
    ck như thế thì bị chiều sinh lười biếng, dễ cáu gắt.:-k

19. chickbongkun

chickbongkun Thành viên chính thức

Nhà e cũng vậy mà e chẳng nói được. Chẳng là 2 vc mới cưới dc 2 năm nên cũng phải có lúc nọ lúc kia, nó ở cùng 2 vc em, bênh anh trai kinh lắm, em ức chế mà k biết nên làm ntn cho phải nữa, vì k muốn mang tiếng là ghê gớm. Nhưng cứ nhịn ntn chắc em bốc hỏa mất. 2 vc em cãi nhau, chồng quay ra đánh em( dù en đang mang bầu đc 2 tháng), em ức chế quá vừa khóc vừa hét vừa cào lại, nó chạy ra lôi anh nó ra rồi bảo: cái loại đàn bà đánh chồng, không ra gì. Lúc đấy em như bị đơ ý, chả nói gì. Dù sau hôm đó chồng em có nói nó nhưng cũng k thấy nó xin loi em em uc che lam. Nó còn ở với vc em 1 năm nữa cơ, chẳng bít nên làm ntn nữa. Hix.

20. Thai Anh

Thai Anh

biết là tính em thẳng nhưng đôi khi cái khaonrg cách chị em chồng chị dâu khiến chú ấy sẽ có cái nhìn ác cảm về em, ko cần phải nói toẹt như vậy chỉ cần bảo chú ấy rằng, "VC chị giúp nhau đc cv nào là giúp nhau chứ đàn ông cũng như đàn bà, đã là vợ chồng thì tuy 2 mà 1" Nói thế thôi chú ấy hiểu ntn thì hiểu chứ một tràng như mn thì ngta sẽ đánh giá mình là người ghê gớm về mình

yeuthuong76 thích bài này.