Bị gia đình nhà chồng hủy hôn đột ngột

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dietmoigayhai, 14/4/2014.

1. dietmoigayhai

dietmoigayhai Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ ! Hiện tại em đang rất hoang mang và mất bình tĩnh như tiêu đề em nói, em xin kể chuyện của em như sau
    Cách đây 1 tháng nhà bạn trai em có đi xem thầy để chọn ngày cưới đẹp vào 2/4 âm tới này , em sn 89, bạn trai em sn 86 và a ấy đang ở Nhật. Có xin nghỉ công ty 1 tuần để 2/4 về VN tổ chức đám cưới . Bọn e đã thưa chuyện với 2 bên và 2 bên đã đồng ý, bên nhà trai đã đi xem ngày ở 3 nơi chọn ra được ngày 2/4. Theo lẽ thì ngày hôm nay 15/3 âm bên nhà trai sẽ xuống nhà em dạm ngõ vì còn 2 tuần nữa cưới rồi. Nhưng tới sáng thứ 7 em nhận cuộc gọi từ bố mẹ đẻ em bảo: Ông bà thông gia gọi điện nói thứ 2 này không xuống được nữa vì bên đó có bà dì đang bị ốm nặng sắp chết !
    Em cũng cứ nghĩ lí do là như thế nên hỏi anh kia thì được hay đó không phải lí do mà lí do chính là bố mẹ a ấy bỗng dưng đi xem bói và thầy bói bảo em năm nay kim lâu nên không cưới được, nếu cưới sẽ chết chóc.
    Em đã sốc khi nghe a ấy nói vậy .
    Và em thấy gia đình a ấy quá trẻ con, còn 2 tuần nữa mà hủy đám cưới và nói thầy bói bảo không cưới được trong khi trước đó các cụ đã đi xem ngày rồi + việc nhà a ấy hoãn thứ 2 không xuống cũng không gọi điện báo em nữa !
    Hiện tại thì bố mẹ em vẫn cứ nghĩ là nhà a ấy bà dì ốm nên không xuống được, các cụ vẫn đang chuẩn bị đám cưới và bản thân em cũng đã hớ vì đã mời một số bạn bè thân, cô chú ở xa + mua sắm đồ cưới !
    Để giờ đây khi bố mẹ a ấy nói với a ấy thế , em thấy họ trẻ con và thật nực cười.
    Trước kia khi em đưa a ấy về ra mắt bố mẹ đẻ mình , cả họ em phản đối vì a ấy hiền vì 86 và 89 không hợp và vì nếu lấy em sẽ chết trước - Nhưung em đã bỏ qua tất cả cãi lời bố mẹ đẻ mình để ngày hôm nay em nhận được là sự phản đối từ gia đình a ấy .
    Em thấy cuộc sống của em bây giờ vô nghĩa vì với tính cách bố mẹ em : nếu biết bên nhà a ấy hủy cưới bố mẹ em sẽ sốc , bố em bị huyết áp cao nên em rất lo lắng .
    E không biết phải làm thế nào nữa? A ấy vẫn đang nói chuyện với gia đình a ấy về vấn đề phản đối cưới để đám cưới được diễn ra bình thường. Nhưng 3 hôm nay rồi các cụ nhà a ấy vẫn không thay đổi ý định .
    Có lẽ đây là duyên phận của em ư ? Em muốn có một hạnh phúc trọn vẹn mà khó quá các mẹ à .
    Em chỉ mong các cụ bên nhà a ấy sớm gọi điện cho bố mẹ e và em báo hủy cưới để cả nhà em không sống trong hi vọng như bây giờ nữa !
    giờ em chỉ muốn trốn tránh tất cả thôi ! Em mong các mẹ cho em lời khuyên

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dietmoigayhai
    Đang tải...

2. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bị gia đình nhà chồng hủy hôn đột ngột

E phải bình tĩnh liên lạc với bạn trai em xem vấn đề thật sự ở đâu chứ??????????? nếu bạn trai kia thực sự yêu em thì cả 2 phải cùng nhau đấu tranh em ạ. Chúc em sớm ổn định tinh thần nhé!!!!

3. dietmoigayhai

dietmoigayhai Bắt đầu tích cực

Em cảm ơn ạ, bạn trai em 26 này mới về nước nên để a ấy nói chuyện vs gia đình a ấy là điều khó khăn. Nếu ở Vn thì nói chuyện trực tiếp vs bố mẹ có lẽ sẽ tốt hơn ! 3 hôm nay bạn em gọi điện về nhà nc vs gia đình mà không ăn thua rồi ạ

4. love_u_so_much

love_u_so_much

hic chia sẻ vs mn
    .................................

5. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

hic, chia sẻ vs mn, nhiều nhà giờ cũng không kiêng kim lâu hay tuổi lẻ cả, 2 anh chị cùng cố gắng đấu tranh xem sao, chứ ngày cưới đã định rồi mà gia đình bên kia lại thế thì khổ lắm, hic

6. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

người lớn rồi mà sao hành xử không bằng đứa con nít à, quả thực bạn đang rất khó xử, mình chẳng giúp gì được cho bạn, chỉ có mong bạn bình tĩnh và sớm nói chuyện với gia đình để cùng có thể giải quyết vấn đề này.

7. thanhdat0312

thanhdat0312 Thành viên tích cực

chả biết nói gì nữa..họ thật quá đáng..chủ yếu xem anh ng iu thn,nh xa xôi thế này thì em cũng thiệt thòi r
    qua cơn mưa trời sẽ sáng...

8. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

em bình tĩnh giải quyết quan trọng và quyết dịnh là bạn trai của em. bạn ấy có dám quyết định hạnh phúc của mình không

9. mecubean

mecubean Thành viên tích cực

Không biết nói gì hơn, quả thực là rất khó xử. Và gia đình kia cũng thật trẻ con, chuyện cưới xin cả đời mà hành xử thế đấy.
    Chia sẻ với mn, Mong mn sớm vượt qua

10. Mom'sBi

Mom'sBi Bắt đầu nổi tiếng

Tình huống éo le quá, tốt nhất em nên bình tĩnh để xem mọi chuyện thế nào, nên bàn với chồng tương lai xem sao, bố mẹ cao huyết áp thế ko nên thông báo vội em ạ, chị cũng ko biết khuyên em nên thế nào cả, hi vọng em cân nhắc thật kĩ trước khi đưa ra 1 quyết định, đau đầu lắm đấy, cố gắng nhé!

11. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Hic,nhà chồng em buồn cười nhỉ.Nếu muốn thế thì phải nói chuyện người lớn đàng hoàng,xin hoãn hôn lại vì lý do abc xyz gì đó chứ
    Hoặc giả cứ xuống dạm ngõ,xong năm sau cưới,chứ có ai bắt dạm ngõ xong cưới ngay đâu.Cho nó hợp tình hợp lý
    Nếu cả 2 em ko thuyết phục đc bố mẹ chồng tương lai tiếp tục đám cưới,thì phải thuyết phục hoặc ép xuống nhà mình nc chứ,ai lại cư xử trẻ con thế

dietmoigayhai thích bài này.
  12. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Lại thầy bói nói. Bây giờ kim lâu thì 2 lần đò. Chứ làm thế này thì đúng là ko chấp nhận đc. Giờ chỉ có người yêu bạn nói bố mẹ thôi. Chuyện này mình nghĩ lên nói rõ với bố mẹ bạn trước chứ để giáp ngày mới biết còn sốc hơn đó. Chúc bạn mọi chuyện thuận lợi.

13. hmai

hmai Thành viên chính thức

mình nghĩ là bạn lên nói với bố mẹ bạn sớm đi,ko để muộn rồi nói luca đấy bố mẹ bạn lo liệu hết rồi,bố mẹ bạn còn sốc hơn ấy,mà lại ảnh hưởng đến kinh tế,lại còn mời mọc nữa,nhiều người biết đến,người thân quen mình thì ko sao,còn bạn bè khách khứa của bố mẹ nữa.hãy để bố mẹ bạn chủ động hơn trong mọi tình huống.đừng để bố mẹ mình bị động nhé.cứ về nói chuyện,chuẩn bị đám cưới thì cũng chỉ 1 tuàn có thể lo liệu xong''có tiền thì đơn giẩn thôi''bây giờ mới có mấy người bạn thân biết,vài ngày nữa bố mẹ bạn sẽ mời nhiều người hơn....lúc đó còn mất công đi hủy lời mời,rồi họ lại hỏi thế này thế kia,bme mình bt trả lời sao,....nói hcung là để nói thì rất dài,mình khuyên bạn lựa lời nói chuyện với bố mẹ,và chờ vài ngày xem phía nhà người ta thế nào,nếu thựa sự chồng chưa cưới của bạn ko thuyết phục đc thì bạn bảo anh ta bảo bố mẹ anh ta xuống nhà bạn xin lỗi và thưa chuyện với bố mẹ bạn tử tế,chứ ko thể để con gái người ta mang tiếng đc.

14. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Theo c quan trọng là do người chồng sắp cưới của e quyết định tn thôi, nếu nhà chồng phản đối quá thì lùi đám cưới lại cũng k sao, thà lùi cưới còn hơn là hủy đúng k e, các cụ nhà e sẽ đỡ sốc hơn.Trước đây hàng xóm nhà c cũng có 1 e cưới đúng năm kim lâu (26t) và lại đúng tháng 6 âm nữa, ai cũng bàn ra tán vào nhưng giờ gđ e ý giàu ơi là giàu,hàng năm còn mua vé cho BM đi du lịch cùng gđ mấy chuyến nữa.Thế nên e cứ lấy câu chuyện này mà động viên chồng chưa cưới,kẻo bị phản đối nhiều quá a ý lại bị xiêu lòng.Anh chồng e mà cứng rắn dám đứng ra làm mọi việc thì BM a ý cũng phải xuôi theo thôi.
    Đó là vấn đề thứ nhất,vấn đề thứ 2 theo c e cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lý đó là nếu có cưới được e cũng sẽ rất khó sống với BMC.Cưới nhau bt mà còn nhiều chuyện mc nàng dâu nữa là bị phản đối như e.
    Chúc e luôn tỉnh táo và bình tĩnh trong mọi việc nhé.Hi vọng sớm được chúc phúc cho e.

15. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

giờ bm anh ấy không cho cưới thì khó quá, liệu đợi đến sang năm 2 bạn có được tuổi và có phải gặp sự phản đối nào nữa không? lắm chuyện phải nghĩ

16. Mẹ Bé Gia Linh

Mẹ Bé Gia Linh Thành viên tích cực

nhà chồng tương lai của bạn thật k ổn chút nào. toàn người lớn mà quyết định mọi việc thật k thể hiểu nổi, cũng k nghĩ cho người khác gì cả
    theo mình bạn nên rõ ràng chuyện này ra k kẻo sau này bạn về nhà chồng sẽ rất thiệt thòi đó (vì từ đầu họ đã có những suy nghĩ k tốt nếu 2 người lấy nhau thế này rồi mà).
    bạn và bạn trai nên thống nhất với nhau cách giải quyết, nếu k thể thay đổi ý định của người lớn thì gia đình bạn chủ động đề nghị lùi đám cưới xem sao

17. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

vấn đề này khó quá. nhưng phải nói chuyện rõ ràng ra thôi. nói với bố mẹ để 2 bên nói chuyện với nhau thôi.

18. lehang1507

lehang1507 Thành viên rất tích cực

e cũng nghĩ như mẹ này ạ. chăc chắn có vấn đề. nhưng quan trọng nhất là ng yêu của em. em nói ch thẳng thắn với anh ấy xem thế nào. nếu anh ta lưỡng lự thì chứng tỏ cũng k bản lĩnh, chỉ vì bố mẹ xem bói mà bỏ người yêu sắp cưới thì là đàn ông k ra gì.

19. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

tình huống của bạn éo le quá vì mình là nhà gái nên thụ động nhiều, nếu trì hoãn đc thì bạn cứ nói khéo bố mẹ bạn sau đó đợi sang năm tới hết kim lâu rùi cưới cũng đc mà

20. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

tình huống này đúng là khó thật, sao gia đình chồng lại cư xử như trẻ con, viêc cưới xin là cả đời mà nói hủy là hủy ngay được sao, chẳng biết khuyên thế nào cả vì sự quyết định nhà trai nắm hết rồi