Câu Lạc Bộ Trẻ Em(THINK OUT OF THE BOX ) - TPHCM

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi HoaLilLy, 17/4/2014.

1. HoaLilLy

HoaLilLy Thành viên tập sự

Tình hình là mình dự định mở một câu lạc bộ cho những trẻ em tiểu học cùng tham gia. Trẻ em Việt Nam nói chung hầu như đều hơi bị độngtrong giao tiếp. Môi trường học ở những trường Việt làm học sinh nhát trong việc học+ hỏi. Mình có đứa cháu học ở Mỹ từ UCLA( University of California, Los Angeles) và có quen biết nhiều bạn tốt nghiệp từ những trường tốt ở Mỹ, em ấy muốn tổ chức câu lạc bộ cho những trẻ em tiểu học cùng giao lưu , nói chuyện, bàn luận về những topic để mở rộng khả nang+ tư duy cho trẻ(THINK OUT OF THE BOX, trẻ tư duy về tiền bạc như thế nào, public speaking....) mọi thứ đều bằng tiếng Anh . Quan trọng là để các em học sinh làm quen dần với việc học+ hỏi+ nói chuyện + giao tiếp qua những topic thú vị. Các anh chị đã từng đi du học sẽ soạn topic và tạo môi trường cho các em dạn dĩ giao lưu hơn. Dự kiến câu lạc bộ chỉ 1 hoặc 2 lần 1 tuần , vào thứ 7 và Cnhat. Mẹ nào muốn tham gia thì nói vời mình nhé !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HoaLilLy
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

taodo2011 thích bài này.
  2. taodo2011

taodo2011 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Câu Lạc Bộ Trẻ Em(THINK OUT OF THE BOX ) - TPHCM

Mẹ nó ở tận HCM à, mún con tham gia mà con ở HN nè, tiếc hùi hụi

3. HoaLilLy

HoaLilLy Thành viên tập sự

Ðề: Câu Lạc Bộ Trẻ Em(THINK OUT OF THE BOX ) - TPHCM

Mình tưởng đây là CLB của bố mẹ ở TPHCM. Tiếc thật đấy, đang định xem có bao nhiêu mẹ muốn cùng tham gia, thì sẽ tổ chức một cuộc gặp chung với các trẻ để giới thiệu về câu lạc bộ, giới thiệu những giáo viên sẽ tham gia.