Các mẹ ơi,nên cho con học trường quốc tế nào đây?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nhocconcuame, 18/4/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. bamechocon

bamechocon Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ ơi,nên cho con học trường quốc tế nào đây?

À có đó bạn, nếu đóng một lần trước ngày 1/6 thì được discount 20%, còn được tặng bộ giáo trình nữa, mà phải tham gia ít nhất là 2 tuần trở lên nhé. Mình nghĩ nếu có tiền thì đóng một lần như vậy để được hưởng ưu đãi, sướng hơn nhiều, vì đằng nào cũng đóng :D

Đang tải...

2. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Ủa chi phí này là trọn gói toàn bộ khóa học hè đó hả mẹ nó ơi?

3. bamechocon

bamechocon Thành viên chính thức

Không, chi phí đó mới là học phí khóa hè, ngoài ra còn chi phí ăn uống cho mầm non và tiểu học là 3 triệu 360K, trung học là 4 tr 080K, nếu ko ăn sáng thì trừ ra 10%, ngoài ra nếu đăng kí thêm dịch vụ đưa rước nữa thì thêm phí. Mẹ vào file pdf có hết trong đó í :)

4. bin_me_tung

bin_me_tung Thành viên mới

Mình thì gửi bé gái nhà mình học ở trường Việt Mỹ gần Đầm Sen đó từ lúc 4 tuổi, tới nay 3 năm theo học rồi, chương trình ở đó cũng tốt lắm, có những bảo mẫu chăm sóc bé tận tình nên mình đi làm cũng đỡ lo

5. Chantale

Chantale ƯỚC GÌ?????????????

e cũng hóng theo các mẹ, nhưng e lại muốn con học ở khu phú mỹ hưng thì trường nào ok hơn ạ, có mn có kinh nghiệm ko chỉ giúp e với...............tks.

6. minhhaitran64

minhhaitran64 Thành viên mới

Bạn thử cho con thi Nguyễn Siêu hoặc Đoàn Thị Điểm xem, đào tạo tiếng Anh cũng khá tốt mà đỡ mắc tiền hơn.

7. Hai chị em

Hai chị em Guest

Mình nghe bạn bè bàn luận về trường Olympia liên cấp từ cấp 1 đến cấp 3, hết cấp 3 là đi du học, nghe bảo học trường này chỉ đi du học chứ ko thi được đại học trong nước, ko biết đùa hay thật nữa. Nhưng nghe đến học phí thì mình sợ quá. Nghe đâu cấp 1 là 16 triệu, cấp 2, cấp 3 là 21-26 triệu gì đó (bao gồm tất cả rồi thì phải). Con mình học trường marie curie chi phí > 4 tr/ tháng mà mình đã thấy oải rồi. Đúng là XH phân cấp giàu nghèo quá nhỉ :D

8. Ninolac

Ninolac Thành viên rất tích cực

Bé nhà em thì chưa đủ tuổi nhung cũng muốn vào nghe ngóng xem sao? Trường quốc tế thì nặng đô lém. Không bít sau này thế nào chứ em cũng muốn cho con đi học trờng quốc tế.

9. bin_me_tung

bin_me_tung Thành viên mới

Mình ở bên quận 11 nên chỉ biết trường quốc tế Việt mỹ thôi, thấy con học vui, giỏi là mình ưng ý rồi

10. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Mới tháng trước tớ cungx nghiên cứu trường Việt Úc, nhưng giờ có trường gần hơn, ngay cuối đường Hoàng Quốc Việt là trường Pascal, các mẹ thử nghiên cứu xem, hoặc là đọc bài của tớ thử xem có giúp được gì không nhé :

Chào các mẹ,
    Hội mình có ai biết hay quan tâm đến trường tiểu học và trung học Pascal mới mở không?
    Con gái tớ sinh 2008, tháng 9 năm nay bắt đầu vào lớp 1. Cho đến bây giờ tớ vẫn rất băn khoăn chưa biết chọn trường nào cho con vì có quá nhiều lựa chọn . Dự định từ năm ngoái của tớ là định cho con vào Nguyễn Siêu, tuy nhiên đầu năm rồi tớ đi xem cơ sở vật chất thì thấy Nguyễn Siêu cũng được thôi chứ chưa phải là nhất ( đã vậy con lại không được ăn sáng tại trường, mà ăn sáng ở nhà sau khi ngủ dậy thì tớ cam đoan là con tớ ko ăn), vậy nên tớ loại trường này. Trường Đoàn Thị Điểm thì cơ sở vật chất xuống cấp nhiều, lớp học giờ cũng đông, phòng chức năng ko có mấy, ăn ngủ tại phòng... như thế tớ cũng không thích, nhưng tớ vẫn cho con tớ sinh hoạt câu lạc bộ tuổi thơ ở đây, vì tớ nghĩ kiểm tra đầu vào về cơ bản thì trươngf nào cũng giống nhau nên cho học ôn ở đâu cũng được. Sau khi con học ở Đoàn Thị Điểm thì tớ lại được giới thiệu trường Việt Úc ( Con gái tớ học ở trường mầm non VSK, trường này liên kết với mấy trường tiểu học nên phụ huynh được mời đi tham quan tại mấy trường để có nhiều lựa chọn cho các con). Mới đầu vào trường Việt Úc tớ cũng thấy thích vì cơ sở vật chất tốt hơn hẳn mấy trường kia, phòng học rộng rãi, có sân trường rộng, có sân bóng, có phòng ăn riêng sạch sẽ cho các con, các con không phải ngủ luôn trong phòng học và có phòng ngủ riêng với giường tầng rất xinh xắn. Chương trình học là học tiếng anh Cambridge, có nhiều hoạt động ngoại khoá...Tớ thấy trường này là rất ổn rồi thì lại được ông anh họ đang làm quản lý của trường Wellspring gợi ý là cho con sang chỗ bác học sẽ có những ưu đãi nhất định.
    Sang Wellspring học thì tốt quá rồi nhưng mà bỗng nhiên tớ lại có những băn khoăn nhất định. Đầu tiên là việc đi lại của con, con còn nhỏ như vậy mà hôm nào cũng mất ít nhất là 1 tiếng di chuyển trên đường, chưa kể những hôm tắc đường thì tội cho con quá, con tớ lại thuộc dạng ăn ít và chẳng bao giờ đòi ăn nữa thì việc đi lại xa như vậy có khi hết học kỳ 1 lại thành trẻ suy dinh dưỡng thì khổ. Thứ hai là việc lớp học chỉ có từ 15 đến 17 học sinh. Tớ không thích một lớp học quá đông học sinh nhưng tối thiểu và tối đa cũng phải từ 25 đến 30 cháu. Và việc thứ ba cũng quan trọng không kém đó là vấn đề học phí . Một cháu có thể lo được chứ vài năm nữa thêm cháu thứ hai vào đấy thì bố mẹ cháu chỉ còn cháo mà húp .
    Giờ mới vào vấn đề chính này . Tớ đang đầy rẫy những băn khoăn như vậy thì nhận được tờ rơi của trường Pascal. Tớ đọc và so sánh với những trường tớ biết thì thấy hay hay và qua xem thử sáng nay. Những gì tớ biết về trường là thế này:
    Trường Pascal năm nay mới tuyển sinh năm học đầu tiên.Trường Pascal và trường Newton là cùng một chủ đầu tư. Hai trường này hiện nay dùng chung sân bóng, bể bơi, nhà thi đấu và phòng ăn ( Có 2 phòng ăn, một ở tầng 2 và 1 phòng ở tầng 3). Ngoài ra các phòng chức năng khác thì của trường nào trường ấy dùng. Cơ sở vật chất của Pascal rất tốt, tớ nhìn thấy mê ngay. Các con học riêng và ngủ riêng chứ không ăn và ngủ tại lớp như phần lớn các trường khác. Phòng học một bên và phòng ngủ đối diện, trước cửa các lớp có 1 dãy tủ để đồ cho các con, mỗi con sẽ có một ngăn riêng để đồ của mình trong suốt năm học. Chương trình học tiếng anh của Cambridge, hệ chất lượng cao là 6 tiết/ tuần, còn hệ quốc tế là 10 tiết/ tuần. Các môn ngoại khoá đa dạng và yêu cầu các con phải tham gia mỗi học kỳ mấy môn trong suốt các năm học. Nhà trường quan niệm các con không chỉ học mà còn phải được rèn luyện về thể chất nữa... Tớ có quảng cáo cho trường quá nhiều không nhỉ?
    Vấn đề quan trọng là đây: Nhà trường quy định là cứ mỗi nhóm 6 cháu mà đăng ký học cùng nhau thì các cháu sẽ được giảm 20%học phí suốt năm học đầu tiên, tương đương với 2 tháng học phí đấy ạ, nhưng phải đăng ký trước 31.5. Tớ và hai phụ huynh khác ở trường VSK đã đăng ký rồi ( mỗi người được giảm 10%/ năm đầu tiên) chờ thêm 3 bạn nưã để được thêm 10% nữa đây.
    Tớ biết có nhiều bạn sẽ băn khoăn là trường mới năm đầu tiên thì không biết chất lượng thế nào? Tớ cũng chưa biết nhưng tớ nghĩ người ta sẽ không đầu tư cơ sở vật chất tốn kém như vậy chỉ để sử dụng vài năm rồi bỏ đi làm việc khác, họ sẽ phải dành nhiều tâm huyết vào đấy để mang lại thành công nhiều hơn. Hay có lẽ mấy phụ huynh chúng tớ chuyên đi làm chuột bạch rồi, ngày xưa hồi trường mầm non VSK mới mở chúng tớ cũng là thế hệ phụ huynh đầu tiên, đến bây giờ khi các con sắp ra trường chúng tớ thấy mình đã quyết định đúng và hài lòng vì con đã có những năm tháng tuổi thơ đầy bổ ích và hạnh phúc tại ngôi trường này.
    Bạn nào mà có quan tâm thì hãy trực tiếp đến trường tìm hiểu và cảm nhận nhé! Rồi nếu cũng muốn cho con học tại đây và cũng muốn được ưu đãi trong năm học đầu tiên thì liên lạc với tớ để mình cùng đăng ký theo nhóm nhé!
    Tớ là Thu, số điện thoại : 0915 090 756.
    Cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc.

11. mai_mai987

mai_mai987 Thành viên tập sự

Mẹ nghiên cứu thử Hệ thống trường Việt Mỹ Vaschools ( vaschools.edu.vn) xem có phù hợp với nhu cầu của mẹ và bé không. Mình thấy trường VA schools cũng được lắm.

12. stydecor

stydecor Quần Triumph 25k, Áo 130k

hóng các bác, hy vọng 3 năm nữa con em đi học em cũng có điều kiện cho con theo học QT

13. Thamnt104

Thamnt104 Thành viên rất tích cực

Vào hóng các mẹ là chính. Ku nhà em cũng 4 tuổi rồi nhưng bố mẹ chắc ko lo nổi khoản học trường Quốc tế cho con rồi. Xin lỗi con yêu!

14. thành an

thành an Guest

Trường Việt úc trong hcm phải không mẹ nó, mình biết trường này rồi, cháu mình cũng học ở phan xích long, thấy cũng ổn.

15. ecosun1

ecosun1 Thành viên đạt chuẩn

Cuộc sống hiện nay thu nhập cao nên cha mẹ hầu như muốn con mình có được 1 cuộc sống cũng như môi trường học tập tốt nhất. Nhưng theo tôi thì không phải cứ phải học những trường quốc tế là sẽ giúp con mình giỏi, mà hãy dành thời gian chăm sóc cho nó. chứ đừng để nó sau này nó không biết cha mẹ đã dạy nó những gì.

16. Chantale

Chantale ƯỚC GÌ?????????????

Có mn biết ai hay đang cho bé học ISHCMC ko, cho mình tí rv với???? Nghe nói trường dạy theo ct IB từ nhỏ????? Tks mn .

17. hatrangsexy

hatrangsexy Thành viên mới

Có đk cho con học trường quốc tế là nhất rồi.

18. puppet

puppet Thành viên rất tích cực

Hummm.. mình đang mơ cho nhóc thứ 2 vào Vinschool.... mà ngại đường xá xa xôi quá!!!
    Đi lòng vòng từ Big C tới Times City thì khéo tối mới về đến nhà! :( :( :( :(

Có nên hay không các mẹ ơi??????

19. hoanghaianh

hoanghaianh Banned

Em cũng có ý định cưới chồng và có con sớm (em mới 23 tuổi thôi), nhưng mà tình hình này có sinh con ra cũng chẳng cho nó đi học trường quốc tế nổi các chị nhỉ :( Hay là cứ cưới chồng đã rồi sinh con sau hix em sợ cảnh chạy chọt vào trường công Việt Nam lắm :(

20. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Con e gần 3tuoi , e cũng đang muốn tìm hiểu để tích lũy từ bi h cho con, ở HN có trg qte nào tốt mà học phí phù hợp nhất ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.