Các bài tập thể dục giảm CÂN cấp tốc!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tony Leer, 18/4/2014.

1. Tony Leer

Tony Leer Cá Thính Lập Thạch

Hoàng Hữu Đức
    HLV cá nhân thể thao chuyên nghiệp/Personal coach
    0974.108.936
    https://www.facebook.com/fitness.vothuat
    https://WWW.facebook.com/anh.em.5076798
    " sớm hay muộn Người chiến thắng là người nghĩ mình có thể"

Bài tập 1: Bước chân lên ghế
    Dưới tác động của động tác bước chân và sức lăng của tạ, cơ bụng được có bóp đốt cháy calo hiệu quả

A - Hai tay cầm tạ hai bên, chân phải bước lên thành ghế.

B - Dùng lực chân phải làm trụ bước chân trái lên.

C - Đặt chân trái xuống thành ghế rồi bước xuống tiếp tục thực hiện lại động tác
    Bài tập Fitness giúp các Chi,em có V3 " thon gọn"
    -Chú ý: + Với những bạn muốn giảm V3 thì thực hiện từ 15-20 nhịp tùy theo trọng lượng của tạ hoặc độ cao của nghế,Số lần càng nhiều càng tốt" tính lập lại và ổn định-> lưu ý phải làm chậm từ 3-5s/1 nhịp"

+ Với những bạn muốn phát triển V3 thì chúng ta thực hiện từ 6-12 nhịp " mức tạ nặng hơn 1 chút tùy thuộc vào sức khỏe và cơ của từng bạn"

-> cHÚ Ý: -Trọng tâm bài tầm là ở " Mông" lấy mông kéo chân lên nghế
    -Lưng thẳng khi xuống tiếp xúc mặt đắt bằng " gót chân"
    -Và lên thở ra xuống hít vào " hơi thở phải đều liên tục ko được ngắt quãng"

( ko có tạ chúng ta có thể cầm 2 chai nước... ko có nghế chúng ta có
    thể làm ở bậc cầu thang..."

Bài tập 2: Chùng gối
    Sức căng, chùng của đùi và sức nâng đôi tạ kéo căng cơ bụng đánh tan mỡ thừa vòng eo

A - Tư thế chân trước chân sau, hai tay nâng tạ trên đầu.

B - Chùng chân hạ thấp trọng tâm rồi đẩy người trở lại.

Động tác bước chéo giúp vòng eo được tác động làm tan lớp mỡ thừa

A - Hai chân đứng rộng bằng vai như bài tập 2.

B - Chùng chân, bước chân phải chéo lên phía trước.

C - Tiếp tục bước chân trái chéo lên phía trước.

5 mẹo nhỏ để có vòng eo hoàn hảo
    1. Ăn nhiều bữa nhỏ trong ngày
    Nghiên cứu cho thấy những người ăn 4 - 5 bữa chính hoặc nhẹ mỗi ngày thì có thể kiểm soát tốt sự thèm ăn cũng như cân nặng của mình.
    Chúng ta nên chia nhỏ lượng calo mỗi ngày thành các bữa ăn nhỏ. Điều này sẽ giúp hệ tiêu hóa của bạn hoạt động hiệu quả hơn so với ăn một lúc quá nhiều hoặc có lúc lại không ăn gì.
    2. Bổ sung chất đạm
    Protein (chất đạm) có trong thịt cá là thực phẩm không thể thiếu trong quá trình giảm cân của bạn. Nó chứa không nhiều tinh bột và chất béo giúp bạn có cảm giác no lâu hơn.
    Chất đạm giúp bạn bảo tồn khối lượng cơ bắp và kích thích việc đốt cháy chất béo của cơ thể. Vì vậy bạ hãy cung cấp vào bữa ăn hàng ngày những thực phẩm như thịt nạc, trứng, lòng trắng trứng, sữa chua, đậu nành...
    3. Đổi một chén cơm bằng một chén rau
    Chỉ đơn giản bằng cách ăn ít cơm, mỳ hay bánh mỳ, ăn rau nhiều hơn , bạn có thể khiến kích thước quần hoặc váy của mình một cách đáng kể. Bạn có thể tiết kiệm từ 100 - 200 calo nếu bạn giảm bớt phần tinh bột trên đĩa của bạn và tăng số lượng các loại rau.
    4. Không bỏ qua bữa sáng
    Không ăn sáng sẽ khiến bạn đói cồn cào dẫn đến ăn lặt vặt và chè chén say sưa vào bữa trưa và bữa tối.
    Để giảm cân và duy trì cân nặng thì luôn luôm dành thời gian cho một bữa ăn sáng lành mạnh như ngũ cốc nhiều chất xơ, sữa ít chất béo và trái cây.
    5. Uống nhiều nước hoặc đồ uống có hàm lượng calo thấp.
    Trước khi xé túi khoai tây chiên hãy uống một cốc nước to. Đôi khi người ta nhầm lẫn giữa khát và đói, vì vậy bạn có thể kết thúc việc nạp thêm calo bằng một ly nước lạnh, đó là tất cả những gì bạn cần.
    Nếu nước lọc không cắt giảm cơn thèm ăn, hãy thử uống nước có ga hoặc pha một cốc nước trái cây, trà xanh hoặc trà hoa.

Bài tập thể dục giảm béo toàn thân dễ thực hiện nhất

Chỉ những động tác tưởng như đơn giản nhưng có khả năng tạo ra lực lớn tác động vào vùng mỡ bụng. Thời gian tập không kéo dài nhưng hiệu quả thì xứng đáng để được bình chọn ở vị trí top 1. Tổng hợp các bài thể dục giảm mỡ béo toàn thân nhanh nhất và dễ thực hiện dành cho bạn.
    Bạn chỉ biết tập thể dục đốt cháy năng lượng, tiêu hao calo. Nhưng bạn có biết cơ chế tác động của các bài tập cụ thể ra sao khi mà chỉ những động tác đơn giản cũng có thể “đánh tan” được súc mỡ dày tích tụ nhiều năm?

Bài tập thể dục giảm béo chống đẩy – dễ dàng sở hữu vòng eo con kiến
    Hướng dẫn: Khi thực hiện bài tập chống đẩy nên tìm nơi có không gian đủ rộng. Thả lỏng người trên sàn, bắt đầu tập với vị trí đặt bàn chân trên tấm thảm hoặc sàn nhà, nâng đỡ cơ thể bằng tay và hai chân.Dùng lực toàn thân đẩy cơ thể lên trên rồi hạ xuống, lặp đi lặp nhiều lần sẽ giúp cơ bụng săn chắc và “vòng eo con kiến” ngay thôi nhé.

Bài tập cử tạ – Teo mỡ thừa, săn chắc cơ

Cử tạ được coi là bài tập thể dục giảm béo toàn diện nhất, với hình thức vận động mạnh, đòi hỏi sự tham gia đồng bộ của hầu khắp các cơ tay, vai, bụng để giúp khung người trở nên thon gọn hơn. Và khi thực hiện thường xuyên sẽ đem lại kết quả vượt ngoài sự mong đợi.

Để giảm béo thực chất có rất nhiều bài tập khác nhau, tuy nhiên mỗi người thường lựa chọn cho mình cách thức tập luyện phù hợp với thể trạng và điều kiện sinh hoạt nhất định. Với những chị em sau sinh hay những người có vòng 2 quá khổ nên chọn những bài tập chống đẩy để tiêu hao lượng mỡ nằm dọc vùng eo, lưng và hông.
    Hướng dẫn: Đứng thẳng người, 2 chân dang rộng bằng vai, hai lòng bàn tay hướng vào nhau, đầu gối khụy nhẹ, giữ tạ cao hơn vai một chút, nâng tạ đến khi cánh tay vươn qua đầu thì giữ nguyên động tác trong vòng 2 giây, rồi hạ quả tạ về ngang vai như ban đầu và giữ 3 giây. Lặp lại nhiều lần liên tiếp

Đấm bốc – giảm béo toàn thân

Ngày càng có nhiều “tín đồ” theo đuổi bộ môn này nhằm “tống khứ” toàn bộ đám mỡ lủng lẳng dưới da thật nhanh chóng để hình thành những đường nét cơ bắp khỏe đẹp. Với 20 phút mỗi ngày là quá đủ để hiện thực hóa vẻ thẩm mỹ mà bạn từng mơ ước.

Hướng dẫn: Dụng cụ chuẩn bị thật đơn giản, chỉ cần một tấm đệm cao su hoặc một bao cát và một đôi găng tay bảo vệ là bạn đã có thể tập luyện đấm bốc như một võ sĩ thực thụ. Với 20 phút vừa đấm vừa nhún nhảy đã loại bỏ được 300-500 calo năng lượng ra ngoài cơ thể. Trong quá trình tập luyện nên di chuyển xung quanh để tăng khả năng phản xạ và dẻo dai các khớp cơ.

Nhảy dây – Cách giảm béo toàn diện

Sẽ là tín hiệu vui cho những ai ưa thích bộ môn nhảy dây truyền thống, khi vận động theo hình thức này không những giảm mỡ bụng thật hữu ích mà còn là bài tập toàn thân khá hoàn hảo, bởi cơ đùi, cơ tay, cơ bụng được kết hợp vận động khá nhịp nhàng.

Bài tập truyền thống được nhiều người áp dụng

Hướng dẫn: Chọn một sợi dây đủ dài và thực hiện chúng trên bãi cỏ để đạt hiệu của cao nhất. Đầu tiên nên nhảy với tốc độ chậm khoảng 2 phút, sau đó nghỉ và kiểm tra nhịp thở. Tăng dần tốc độ nhảy vào giai đoạn trung rồi giảm dần tốc độ về sau để đảm bảo sức khỏe dẻo dai trong quá trình tập luyện. Đây là bài tập có cường độ vận động cao nên hãy để cơ thể giải lao nhiều lần trong suốt quá trình tập

Với 4 bài tập giảm béo hữu ích trên sẽ là những gợi ý thú vị để làm công cụ lấy lại vóc dáng “siêu chuẩn” theo cách lành mạnh và khoa học nhất.

Chúc bạn thành công !

Cách nào là cách giảm cân tốt nhất? Trả lời câu hỏi này khó hơn bạn tưởng. Lượng calo (năng lượng) bạn đốt do chạy được quyết định bởi bạn chạy bao nhiêu km. Vì vậy một người có thể lý luận rằng, để chạy bộ giảm cân, cách hữu hiệu nhất là chạy càng nhiều càng tốt. Tuy nhiên, ...

5 lý do khiến bạn tăng cân
    Nhiều calo hơn có lẽ không phải là nguyên nhân duy nhất khiến tăng cân. Một chương trình ăn kiêng nhiều thức ăn rán, khẩu phần lớn, bữa ăn khuya, r*** và các loại nước ngọt thường dẫn tới tăng cân, đó không phải là điều bí mật gì. Và cũng chẳng có nghi ngờ tại sao kg tăng khi ...

8 lời khuyên để giảm cân sau khi sinh
    Bây giờ bạn đã có em bé mới, bạn phải lo nghĩ rất nhiều điều: khi nào cho em bé ăn, làm thế nào khi em bé khóc – và làm thế nào để giảm bớt lượng mỡ mà bạn tích lại trong khi mang thai. Nếu bạn bắt đầu với mức cân bình thường và tăng lên 12-17kg, bác ...

+ Ăn sáng nhiều, ăn tối ít là bí quyết giảm cân?

Có lẽ bạn đã quen với câu “Ăn sáng như vua, ăn tối như ăn mày”? Theo nghiên cứu mới được đăng ở báo Obesity, nếu bạn muốn giảm cân, có lẽ đó là con đường để đi. 93 phụ nữ béo phì có vấn đề về trao đổi chất được cung cấp 1400 calo/ngày trong vòng 2 tuần. Những ...

+Tăng gấp đôi protein để giảm cân và săn chắc

Khi các bạn gái nghĩ tới giảm cân, họ thường nghĩ tới ăn ít đi (khống chế calo) và giảm các loại thức ăn như đường và tinh bột. Và rất nhiều người nghĩ rằng thêm protein vào bữa ăn của họ sẽ khiến họ tăng cơ và khiến tăng cân. Nhưng bên cạnh việc giúp bạn cảm thấy no, ...

+Tầm quan trọng của giấc ngủ trong giảm cân

Tại sao giấc ngủ là một điều quan trọng nhất trong giảm cân, cải thiện vóc dáng và sức khỏe. Hãy tưởng tượng hai người phụ nữ mà bạn biết: một là người mẫu fitness (cô ta thực sự biết làm thế nào để có thân hình thon gọn), và một người kia bạn không muốn có thân hình tương ...

+5 lý do chạy bộ mà không giảm cân

“Tôi không thể giảm cân, bạn biết đấy tôi tập luyện rất cực khổ, không phải tôi đang viện cớ để thoái thác.” Đây là điều mà một người bạn nói với tôi. Cô thắc mắc tại sao bạn cô giảm cân rất thành công sau khi sinh con 6 tháng còn cô thì không. Tôi hỏi cô đã thực hiện ...

Nhảy dây giảm cân

Tập thể dục giảm cân là cách hữu hiệu nhất đốt cháy lượng mỡ dư thừa dưới da và hình thành những đường nét cơ bắp khỏe đẹp. Do đó, bạn muốn giảm cân và có được một cơ thể săn chắc, khỏe mạnh, hãy chọn một phương pháp thể dục thích hợp do giới chuyên gia giới thiệu dưới đây.
    Nhảy dây vừa tốt cho sức khỏe lại vừa là môn thể thao giúp bạn giảm béo, giảm cân hiệu quả. Mỗi ngày hãy dành 10 phút cho môn thể thao đơn giản này, bạn sẽ có kết quả giảm béo bất ngờ đấy!
    Nhảy dây vừa tốt cho sức khỏe lại vừa là môn thể thao giúp bạn giảm béo, giảm cân hiệu quả. Mỗi ngày hãy dành 10 phút cho môn thể thao đơn giản này, bạn sẽ có kết quả giảm béo bất ngờ đấy!
    Xét về lượng vận động, nhảy dây liên tục trong 10 phút, tương đương với chạy chậm 30 phút hoặc nhảy khiêu vũ thể thao 20 phút, có thể coi đây là cách luyện tập mất ít thời gian, nhưng tiêu hao nhiều năng lượng. Nhảy dây không những có thể thúc đẩy tuần hoàn máu, bảo vệ tim, tăng dung tích sống của phổi, mà còn thúc đẩy quá trình dậy thì của thanh thiếu niên, phát triển trí óc, có lợi cho tăng cường sức khoẻ và giúp giảm béo hiệu quả.
    Nếu nhảy dây vào buổi sáng, có thể khiến đầu óc tỉnh táo, tràn đầy sinh lực. Nếu nhảy dây vào buổi tối, sẽ giúp bạn có một giấc ngủ ngon. Nhảy dây còn có tác dụng giảm béo, theo nghiên cứu, người béo nhảy dây trước bữa ăn có thể giảm nhu cầu ăn.

Trong 3-5 buổi tập đầu, bạn nên nhảy bằng cả hai chân (hai chân cùng đồng thời chạm đất sau mỗi nhịp nhảy) và nhảy 2 nhịp cho mỗi vòng quay (tay quay một vòng dây thì chân tiếp đất 2 lần). Sau đó tăng dần tốc độ và giảm xuống một nhịp mỗi vòng quay.

Bạn có muốn một thân hình "bốc lửa "
    Lời khuyên cho các bạn muốn giảm béo bụng thì hãy thực hiện các bài tập vùng bụng, lắc vòng … Và thời gian tốt nhất để thực hiện các bài tập này là trước bữa ăn sáng. Ngoài ra hãy tranh thủ vận động càng nhiều càng tốt.
    Những người béo phì cần có một chế độ tập luyện thể dục thể thao để nhanh chóng loại bỏ mỡ, “gọt” lại thân hình của mình ngay. Đồng thời, bạn cũng cần phải tập mỗi ngày để đạt kết quả cao

---> Bạn có muốn tập luyện bộ môn thể thao "Thời thượng " giành cho " Dân văn phòng".Bộ môn FITNESS & KI8CKFIT mang lại cho người tập " sức khỏe- vóc dánh - tự vệ'

-Trả bài tập cho các Mẹ nhaz!Bài tập về "Đốt cháy mỡ vùng eo" nhà cho các Chị,Em dân văn phòng ko có thời gian đến các phòng tập yaga,gym,Fitness ...
    -Có nhiều cách để lấy lại vòng eo thon gọn, nhưng cách tốt nhất là có một chế độ ăn uống lành mạnh và kế hoạch tập thể dục thường xuyên.Với những động tác đơn giản sau
    -Bước 1: Trong tư thế bắt đầu, bạn nằm nghiêng một bên. Chú ý giữ cho toàn thân người thẳng từ đầu đến chân. Hai bàn chân kẹp chặt quả bóng. Dùng tay đỡ đầu, tay trái chống xuống sàn để giữ thăng bằng h1.
    -Bước 2: Hít vào, nâng hai chân lên khỏi mặt sàn, đồng thời gồng cứng phần bụng và phần mông
    -Bước 3: Thở ra và nâng bóng lên càng cao càng tốt. Chú ý dùng tay giữ cho thân người luôn thăng bằng h2
    -Bước 4: Hít vào và hạ chân xuống nhưng không để chân chạm sàn như tư thế của bước 2 và lặp lại động tác nâng bóng 15-20 lần. Sau đó đổi bên chân và thực hiện các bước tương tự.
    Lưu ý: Trong quá trình thực hiện, hãy cố gắng giữ thân người thẳng và giữ thăng bằng bằng cách dùng một tay nâng đầu, tay còn lại chống dưới sàn.

"Sớm hay muộn Người chiến thắng là người nghĩ mình có thể"
    -Tuần tới mình sẽ gửi hướng dẫn các bạn tập với bóng ở nhà,khi các bạn ko có thời gian đi đến các phòng tập gym,boducombat,fitness,yoga..." các bạn chỉ cần mất 10-15p"

5 lợi ích tuyệt vời của Cardio Kickboxing

Để khỏe mạnh và duy trì vóc dáng, ngày nay chúng ta có rất nhiều cách tiên tiến và thú vị mà bạn có thể lựa chọn. Cardio Kickboxing, một hình thức rèn luyện cơ thể lấy cảm hứng từ võ thuật, thể dục nhịp điệu và boxing là một sự lựa chọn phổ biến trong giới trẻ. Vậy nó có những lợi ích gì cho bạn?

kickboxing và tiêu hao tối thiểu là 400-500 calo một giờ.

Cung cấp cho bạn một trái tim khỏe mạnh

Cardio Kickboxing, như tên gọi của nó đã cho thấy đây là một dạng bài tập tim mạch tuyệt vời. Các hoạt động như sự vận động tăng cường và đá đấm giúp nhịp tim hoạt động tốt. Huyết áp được quy định thông qua các hoạt động. Khi được thực hiện thường xuyên, quả tim sẽ trở nên khỏe mạnh và hoạt động một cách hiệu quả hơn.

Giảm mức độ căng thẳng

Cuộc sống của chúng ta vốn dĩ đã có quá nhiều áp lực và chúng ta tự phát sinh nhu cầu tìm cách giảm căng thẳng cho cơ thể và tâm trí. Cardio Kickboxing là một lựa chọn thông minh để bạn thoát khỏi những cơn giận và thất vọng thông qua việc thực hiện những cú đá trong bài tập. Sự giải phóng endorphins làm bạn thấy hạnh phúc hơn.
    Trang bị cho bạn các kỹ thuật tự vệ

Hình thức kickboxing trang bị cho bạn kỹ năng tự bảo vệ mình khỏi những nguy hiểm bất ngờ có thể gặp phải. Những hành động mà bạn học trong hình thức kickboxing này cực kỳ hữu ích trong việc tự bảo vệ vì nó có kết hợp võ thuật.

-Bài tập "Thon -Gọn V3".
    B1: Tư thế chuẩn bị ,2 tay đặt song song rộng bằng vai,vuông góc với mặt sàn
    B
    2: Hai chân đặt song song gối và mũi chân vuông góc với mặt sàn
    B3: Thực hiện,siết chặt lưng bụng.hất mạnh chân lên cao ( thực hiện từng chân 1 với người muốn tăng cân thì làm từ 6-12 nhịp,giảm mỡ làm trên 15 nhịp-> Lên thở xuống hít)
    ->Số lần làm bằng số nhịp làm ví dụ (mỗi chân bạn làm 12 nhịp thì chia ra làm 12 tổ) Và thwoif gian nghỉ từ 10-15s tùy theo sức khỏe của các bạn.
    -Bài tập thư giãn khi bị mỏi lưng cổ với các anh,chị em dân văn phòng
    B1: Hai chân rộng bằng vai gối và mũi chân vuông góc với mặt sàn.
    B2: Hai tay đặt lên cổ,siết chặt bụng,lương
    B3: Quay mặt sang trái và với tay trái sang bên chân phải
    -> làm 3 lần 8 nhịp,kết thúc thở ra và thu vào thì hít
    Bài tập đùi sau và gọn mông cho các chị em,Lưu ý mỗi lần thực hiện 15 lần mỗi chân chia làm 3 tổ,thời gian nghỉ giữa các tổ là 30s
    Vận động thắt lưng. Bạn ngồi duỗi chân trái ra sàn, gập chân phải lại. Tay phải chống dưới sàn, tay phải giơ ngang với vai.

Bài tập về eo các bạn chú ý động tác này giành cho các bạn có sức khỏe và thể trạng tốt( giữ thăng bằng và xiết chặt cơ lưng bụng -> tư thế thân người thẳng và tay vuông góc với mặt sàn)
    -> chú ý: tất cả các động tác với người béo làm liên tục nhiều hơn 15 nhịp để giảm mỡ tăng cơ,người gầy thì làm từ 2-12 nhịpchia thời gian nghỉ giữa các tổ từ 15s-30 tùy theo mức độ bài tập nặng hay nhẹ.chú ý thời gian ko được nghỉ quá lâu vì như vậy vơ thể về trạng thái ban đầu như vậy sẽ ko có hiệu quả cần phải( tích cự-tự giác và làm liên tục và ổn định)
    Khẩu Phần Ăn cho nhưỡng người Muốn GIÁM CÂN
    Thưa các Bạn mình giớ thiệu qua 1 chút về bản thân.MÌnh là VĐV chuyên nghiệp nên thường xuyên phải ÉP CÂN để đi thi đấu.1 tháng có thể xuống được 10kg nhưng 1 tháng chỉ có thể lên được 4 kg.
    -Ăn-uống chiếm tới 70% còn tập luyện chiếm 30% thể trạng của Bạn.Vậy ăn như thế nào thì khoa học? đảm bảo vừa xuống kg lại vừa có sk tốt để làm việc.Các Bạn cần lưu ý ko bỏ bữa ăn sáng,ko ăn sáng quá 9h,ăn chưa quá 1h30,ăn tối quá 21h.Chia ra làm nhiều bữa ăn nhỏ trong ngày và ko được ăn no chỉ lưng lửng bụng thôi.
    -Vấn đề quan trọng nhất trong khi ăn( các bạn uống cho mình 2ly nước lọc sau đó vào bàn ăn thì ăn" canh ,rau,thức ăn cuối cùng mới ăn cơm" vì sao lại làm nv vì ( khi uống nc ,ăn canh,rau... thì bụng các bạn đã gần no rồi như vậy chúng ta ko còn cảm thấy háo ăn nữa".
    -Ưu tiên các đồ ăn như ( rau,củ,quả,chất xơ,chất nghèo dinh dưỡng và ăn thêm ỨC GÀ,BẮP BÒ để bổ xung borotein cho cơ thể ko thiếu chất.Ưu tiên đồ ăn"luộc -Hấp".

Badycombat bài tập về tim mạch và đốt cháy calo:rolleyes:
    ]http://www.youtube.com/watch?v=QoyBCweJCqs[/video]
    http://www.youtube.com/watch?v=jWQKEBAot9o
    Bạn đang lo lắng về vấn đề sức khỏe-Thừa cân-béo bụng-thiếu tự tin trong giao tiếp... yếu sinh lý.Bạn đang lo lắng ko biết tập luện bộ môn thể thao nào cho phù hợp với thể trạng và tình hình sức khỏe hiện tại của bạn.Hãy đến với culb Fitness & kickfit để bạn được tư vấn về cách tập luyện thể dục thể thao đạt hiệu quả và chế độ ăn uống -sinh hoạt một cách khoa học nhất!(https://www.facebook.com/fitness.vothuat?ref=hl)

Thứ 2 ngày 06/09/2014

[video=youtube;GheNKA8ySB4]http://www.youtube.com/watch?v=GheNKA8ySB4[/video]
    ( 0974.108.936)[​IMG]
    Kick-Boxing là một môn thể thao thời thượng; là phương pháp tập luyện sức khỏe và bản lĩnh; là một hệ thống các bài tập thể dục được xây dựng dựa trên các động tác của môn võ Thái và Boxing kết hợp với nền nhạc dance sôi động dành cho những cá tính mạnh mẽ và năng động. Kick Boxing giảm cân hiệu quả và nhanh chóng do người tập sẽ vận động nhiều khi tập, việc chuyển động toàn thân giúp vóc dáng săn chắc đồng bộ. Kick-Boxing không kén người tập, thích hợp cho cả phái nam và nữ
    [video=youtube;QoyBCweJCqs
    thứ 2 ngày (26/5/20140)
    top THỰC ĐƠN GIẢM MỠ BỤNG HIỆU QUẢ NHẤT!!!

Một vòng eo săn chắc, thon gọn là mong ước của hầu hết phụ nữ. Nhưng tình trạng béo bụng lại là tình trạng gặp nhiều nhất. Dưới đây là thực đơn giúp bạn có được vòng 2 như ý.

Ăn nửa bát cơm cùng rau và thịt nạc. Khi thấy đói vào các khoảng thời gian trong ngày bạn có thể bổ sung bằng các loại trái cây như táo, chuối v.v

Cả trưa và xế chiều ăn 2 quả lê được bỏ hột nhưng không bỏ vỏ. Chất vitamin C, B6, 12, và Pectin có trong lê sẽ tăng độ xốp men của bã thải tiêu hóa sẽ tiêu hủy chất béo, cholesterol xấu trong máu...........
    -Lợi ích từ việc tập luyện kickboxing
    [​IMG][/URL][/IMG]
    kickBoxing là môn tập khiến mọi bộ phận trên cơ thể phải vận động, từ trí óc đến sức mạnh cơ bắp. Ngoài ra, môn này cũng làm cho cơ thể dẻo dai và nhanh nhẹn hơn, đồng thời phát triển khả năng phối hợp các bộ phận trong cơ thể cũng như phản xạ của cơ thể.kick Boxing không phải là chỉ đưa tay bạn ra phía trước rồi co về mà nếu như bạn sử dụng đúng kĩ thuật thì bạn phải biết huy động sức mạnh từ các ngón chân, rồi thông qua đôi chân, hông và cuối cùng là tung là một cú đấm. Như vậy thì chỉ trong vòng 1 đến 2 giây thôi, những từng thớ thịt của bạn đều vận động để đưa ra được cú đấm.
    [URL=http://s328.photobucket.com/user/HANHEM59/media/1da_zps2d9934e0.jpg.html]
    kickBoxing và các bài tập giữ cho nhịp tim được lâu hơn sau khi tập luyện – điều đó cũng có nghĩa là cơ thể sẽ tăng tỉ lệ chuyển hóa và hấp thụ ít chất béo hơn trong ngày hôm đó.

Đa dạng trong cách tung cú đấm là một điều quan trọng, và sự kết hợp khác nhau sẽ giúp bạn dẻo dai và tinh nhanh cả về thể chất lẫn tinh thần. Bên cạnh tăng cường khả năng phối hợp nhiều bộ phận của cơ thể thì những bài tập vừa mang tính thách thức, vừa kích thích thì sẽ thử thách và phát triển sự tinh nhanh cho trí óc của bạn.
    [IMG]http://i328.photobucket.com/albums/l354/HANHEM59/dc6_zpsec3ee369.jpg
    Nếu tậpkick boxing mà cũng chưa đủ để có thể khuyến khích bạn giải tỏa những điều đang xâm lấn tâm trí bạn thì khó có cái gì khác trong cuộc sống này có thể giúp bạn làm điều đó. Luyện tập kick boxing, bạn sẽ trút bỏ được những cảm xúc bị dồn nén trong một môi trường an toàn và vui vẻ.
    BƠI LỘI VÀ NHỮNG LỢI ÍCH KHÔNG NGỜ

Đầu tiên là phải nói về tác dụng của nó với hệ hô hấp của chúng ta.Theo các nghiên cứu, bơi lội làm tăng nhanh quá trình oxy hóa trong phế quản, phổi, dẫn đến tăng cường năng lực của hệ thống hô hấp, mà không thể có được khi chơi những môn thể thao khác như chạy bộ, đi bộ, và chuyển động cơ thể . Tất nhiên, bạn cũng cần phải xin lời khuyên của bác sĩ nếu bạn có một bệnh hô hấp hiện tại hoặc điều kiện có thể phức tạp khi bạn bơi.

Bơi lội giúp giảm thiểu nguy cơ bị chấn thương, đặc biệt đối với các chi, các khớp và cơ bắp nhờ vào sự nâng đỡ của nước. Các nghiên cứu chỉ ra rằng, việc luyện tập ở mức nước ngang hông sẽ giúp giảm 50% tình trạng căng thẳng ở các khớp. Khi luyện tập ở mực nước ngang ngực có thể giúp giảm 75% tình trạng căng thẳng ở các khớp. luyện tập bơi lội rất hữu ích cho những người muốn hồi phục sau chấn thương các khớp. tăng sự giẻo dai cho cơ thể.

Ngoài ra nó còn có các tác dụng khác như : Phòng trừ bệnh béo phì, giảm các áo lực trong cuộc sống, kiểm soát huyết áp, ...

Bơi lội là bộ môn mà nó cần cự hoạt động của toàn bộ các khôi cơ bắp và khớp của cơ thể, là bài tập thư giãn cho cơ bắp xả hơi cực tôt. 1 tuần các bạn hãy cố gắng ít nhất bơi 1 buổi khoảng 45 phút nhé!

thứ 2(5/12/2014)

Tư vấn từ kickfit - fitness! 6 cách giảm cân nhanh.
    Khi nguy cơ béo phì trên thế giới hiện đang ở mức báo động thì việc giảm cân như thế nào cũng là vấn đề cấp bách ở những người thừa cân. Một số phương pháp dinh dưỡng sau đây sẽ giúp bạn có được vóc dáng hoàn hảo hơn.
    Ăn thức ăn có hàm lượng nước cao
    Uống tám đến 10 ly nước mỗi ngày, ăn một đến hai loại trái cây ngon ngọt và rau mỗi bữa ăn để giữ nước. Bưởi giữ nước và giảm cân rất tốt chứa 30 calo và 90% nước. Nước dừa hàm lượng nước nhiều, carbohydrate tương đối thấp. Các loại thực phẩm có hàm lượng nước cao làm tăng thêm trọng lượng của thực phẩm mà không cần thêm calo.
    Ăn thức ăn có hàm lượng chất xơ cao
    Chất xơ có thể làm giảm lượng đường trong máu, giảm cholesterol, có thể ngăn ngừa ung thư ruột kết và tránh được bệnh trĩ.
    Nghiên cứu gần đây trong Tạp chí Dinh dưỡng cho thấy ăn nhiều chất xơ là cách để ngăn ngừa tăng. Trong quá trình nghiên cứu kéo dài hai năm, các nhà nghiên cứu phát hiện ra rằng tăng cường chất xơ 8 gram cho mỗi 1000 calo kết quả trong khoảng 4 pound ½ trọng lượng bị mất.
    Phụ nữ sẽ nhận được khoảng 25 gram mỗi ngày và nam giới ít nhất là 35-40gram, nhưng người trung bình chỉ được 15 gram một ngày.
    6 cách giảm cân nhanh, Làm đẹp,
    Chất xơ giúp giảm cảm giác thèm ăn cho thực phẩm không lành mạnh. Chất xơ sẽ giữ cho bạn thường xuyên và có thể bảo vệ chống lại ung thư, bệnh tim và bệnh tiểu đường.
    Ăn ít muối
    Muối là gia vị không thể thiếu trong cuộc sống, nhưng quá lạm dụng nó sẽ gây ra bệnh cao huyết áp, bệnh tim, đột quỵ và nguy cơ tăng cân là rất cao. Bạn phải biết dung hòa lượng muối vào cơ thể, ăn nhạt sẽ giúp giảm cân hiệu quả hơn.
    Giảm lượng đường
    Nếu cơ thể bạn thu nạp quá nhiều đường sẽ không tốt cho bạn. Đường là kẻ thù của bệnh tiểu đường và béo phì. Giảm đi lượng đường giúp bạn tránh được nguy cơ béo phì, tăng cân.
    6 cách giảm cân nhanh, Làm đẹp,
    Cuộc khảo sát cũng cho thấy 54% người Mỹ đang cố gắng để giảm cân bằng cách cắt giảm đường, ăn các phần nhỏ hơn, sử dụng ít năng lượng, thực phẩm không đường và đồ uống, kết hợp với tập thể dục giảm calo.
    Ăn ít chất béo
    Kế hoạch chế độ ăn uống ít chất béo đã trở thành một sự lựa chọn phổ biến cho những người ăn kiêng trong những năm gần đây. Giảm chất béo tổng thể trong chế độ ăn uống thường xuyên giúp bạn giảm cân.
    --------------5 bài tập giúp bạn có tay mảnh, chân thon, bụng nhỏBài tập 5
    Bước 1:
    Chuẩn bị chai nước 0.5lit, tư thế ngồi trên ghế, thẳng lưng, đầu gối tạo thành góc 90 độ, mũi chân chạm đất. Tay trái cầm chai nước giơ lên cao, tay phải giữ lấy tay trái.
    5 bài tập giúp bạn có tay mảnh, chân thon, bụng nhỏ

Bước 2:
    Hít thở đều đặn, giữ nguyên tư thế chân và thân, gập tay trái cầm chai nước xuống, sau đó giơ lên, cứ thế thực hiện 30 lần. Sau đó, đổi bên tiếp tục thực hiện động tác.

Với 5 bài tập đơn giản, bạn chỉ mất 15 phút nhưng sẽ cho bạn hiệu quả cao trong việc giảm cân, tay chân thon thả, vùng eo săn chắc nhỏ gọn.

Luyện tập thể thao đều đặn sẽ mang đến cho bạn một sức khỏe dẻo dai. Nhưng luyện tập như thế nào để giảm mỡ toàn thân đang là câu hỏi được rất nhiều chị em đặt ra?

Dưới đây là các động tác đơn giản để đạt được ba vòng quyến rũ. Tham khảo ngay nha các bạn!

1. ĐỘNG TÁC ĐỨNG TRÊN HAI MŨI CHÂN

- Đứng với hai chân mở rộng hơn chiều rộng của vai, hai tay chống nạnh, mũi bàn chân hướng ra ngoài.

- Hạ thấp dần cho đến khi đùi bạn ở vị trí song song với sàn nhà, sau đó nhấc cao cả hai gót chân, có thể lặp đi lặp lại bằng cách nâng cao và hạ thấp chân.

- Phần mông, đùi và bắp chân của bạn sẽ được hoạt động tối đa.

2. ĐỘNG TÁC CÚI NGƯỜI VỀ TRƯỚC

- Để hai chân rộng hơn vai, thực hiện gập người sao cho các ngón tay giữ nhẹ trên sàn nhà phía trước bàn chân.

- Giữ các ngón tay trên sàn nhà, với phần đầu gối hơi thấp xuống, bạn có thể di chuyển phần hông linh hoạt để mông và đùi được vận động tích cực.
    3. ĐỘNG TÁC ĐÁ BÓNG

- Đứng thẳng, khoảng cách hai bàn chân rộng hơn vai, tay chống nạnh.

- Ngồi xổm, sau đó đứng lên, bạn thực hiện động tác giống như đá một quả bóng, với chân phải đưa lên phía trước cơ thể, phần mũi bàn chân hướng ra ngoài (giống hình minh họa).

- Di chuyển cánh tay trái ra trước, cánh tay phải về phía sau. Có thể thay đổi vị trí chân và tay để thành một động tác hoàn chỉnh.
    4. ĐỘNG TÁC ĐẠP XE GIẢ

- Đặt tay phía sau đầu, hai bàn chân cách nhau rộng hơn vai. Ngồi xổm, sau đó đứng lên, nâng đầu gối trái lên phía trước cơ thể, khuỷu tay phải hướng về phía trước.

- Đổi chỗ vị trí tay và chân cho nhau để tạo thành động tác hoàn chỉnh và bạn có thể lặp đi lặp lại để hiệu quả vùng bụng, mông, đùi hoàn hảo hơn.
    5. ĐỘNG TÁC GIỮ THĂNG BẰNG

- Đứng giữ một chân làm trọng tâm, chân còn lại hơi hướng ra ngoài.

- Ngồi xổm sâu, mở rộng cánh tay về phía sau thân, dần đứng thẳng, nâng cao chân trái và giữ ngực thấp hơn cho đến khi toàn thân song song với sàn nhà, di chuyển cánh tay mở rộng về phía trước (như hình).

- Đổi chỗ vị trí chân và tay sau đó lặp lại để tạo thành một động tác hoàn chỉnh có tác dụng lên vùng mông, chân, vai, lưng và phần cơ bụng.
    6. ĐỘNG TÁC NGỒI XỔM

- Giữ cơ thể ở vị trí thấp, giống như khi bạn ngồi trên ghế, đùi duy trì song song với sàn nhà và đầu gối hướng ra ngoài cùng chiều các ngón chân.

- Đặt hai chân rộng hơn vai và bàn chân thoải mái nâng đỡ trọng lượng cơ thể. Tay để sau đầu, nâng ngực và ưỡn vai, phần thân trước về phía sau.

- Cố gắng giữ cột sống của bạn tự nhiên, điều hòa nhịp độ thở, vùng mông, đùi, bắp chân sẽ được tập luyện tốt nhất.

----thứ 2 đầu tuần 5/5/2014
    Bài tập thể dục giảm cân: Gập bụng

Vòng eo “bánh mỳ” luôn làm bạn mất tự tin khi mặc quần áo? Đừng lo lắng, với bài tập giảm cân này hãy áp dụng động tác gập bụng cực hiệu quả:

Hai tay đưa qua chán, để ở sau gáy
    2 chân duỗi thẳng trong tư thế thoải mái nhất (hơi khép lại)
    Bắt đầu tiến hành đẩy cơ thể phần trên từ tư thế nằm sang tư thế ngồi, trong khi chân vẫn duỗi thẳng.
    Gập người, cúi mặt xuống, hai tay chạm với hai chân (chú ý chân phải duỗi thẳng)

Chúc chúc các bạn sớm giảm cân thành công^^

----thứ 2 đầu tuần 28/4/2014
    [video=youtube;LIyy1lIlfq0]http://www.youtube.com/watch?v=LIyy1lIlfq0[/video]
    Bài tập về bụng cho các mẹ!Bài tập làm tan mỡ bụng nhanh chóng, hiệu quả với 7 động tác

Những bài tập giảm mỡ bụng hiệu quả, nhanh chóng nhất dưới đây sẽ giúp chị em có cơ bụng phẳng lì sau một thời gian ngắn sẽ là bí quyết giảm mỡ bụng của chị em trở nên hiệu quả.
    Mỡ thừa vùng bụng được hình thành do chúng ta ít vận động các cơ ở vùng này. Khi vòng eo đã tích tụ mỡ quá nhiều thì rất khó để loại bỏ. Nhiều chị em đã chịu đau, chịu tốn kém đi hút mỡ mà không để ý đến những hậu quả của thủ thuật thẩm mỹ này. Điều đáng tiếc là sau khi hút mỡ một thời gian, giữ nguyên chế độ ăn uống và không tập luyện thì các nang mỡ lại được hình thành.
    Tập thể dục là biện pháp “tống khứ” mỡ thừa hiệu quả nhất, an toàn nhất. Nói đến việc tập luyện thường xuyên khiến nhiều người e ngại nhưng thực sự đây là phương pháp số 1 để bạn giữ vóc dáng đẹp. Phụ nữ bắt đầu tập luyện càng sớm thì càng giữ được vóc dáng mềm mại, uyển chuyển lâu dài. Việc tập thể dục đều đặn giúp bạn không bị sồ sề sau khi sinh hoặc không bị béo lên khi ở độ tuổi 40-50.
    Bài tập giảm mỡ bụng nhanh giúp cơ bụng săn chắc sau đây gồm 7 động tác cơ bản, tập trung vào các lớp mỡ làm giải phóng năng lượng.
    Các bước chuẩn bị cho bài tập giảm mỡ bụng nhanh nhất
    1 bộ quần áo tập thể dục
    1 tấm thảm lót sàn
    Các động tác làm giảm mỡ bụng nhanh nhất
    Động tác 1:
    - Nằm ngửa trên sàn, 2 tay và mông làm trụ
    - Co chân, gập gối sát bụng
    - Thực hiện 25-30 lần
    Bài tập làm tan mỡ bụng nhanh chóng, hiệu quả với 7 động tác
    Động tác 2:
    - Co chân như đạp xe
    - Hai tay để sau gáy, cố gắng chạm khuỷu tay vào gối
    -Thực hiện 25-30 lần
    Bài tập làm tan mỡ bụng nhanh chóng, hiệu quả với 7 động tác
    Động tác 3:
    - Dùng 2 tay và mông làm trụ
    – Co chân, gập gối sát bụng
    – Thực hiện 25-30 lần

------------ thứ 2 đầu tuần 21/04/2014

Hôm này mình sẽ hướng dẫn các chị,em bài tập căn bản đốt cháy calo
    --B1: khởi động từ 10-15p tùy vào thể trạng từng người và các bài tập nặng hay nhẹ,vì bài tập chuyên sâu nặng thì yêu cầu khởi động chuyên sâu và kỹ.
    -> lưu ý với các chị em quá béo,nặng so với chiều cao của mình thì việc khởi động KHỚP CỔ CHÂN là vô cùng quan trọng vì đôi chân nâng đỡ trọng lượng toàn bộ cơ thể->> như vậy các bài tập ko đúng cách sẽ dẫn đến đau cổ chân sau,gióng chân.
    cách khắc phục khi vận động,tập thể dục cần xoay kỹ khớp cổ chân 180d và >< nhiều lần
    --B2: xoay kỹ khớp gối 180d và ><
    --B3: xoay kỹ hông,eo 180d
    --B4 :xoay kỹ vai,cách tay,khửu tay ,vì khi chúng ta vận động các chi sẽ mỏi nhanh nếu ta ko khởi động
    --B5: xoay cổ nhẹ nhàng và đánh mặt sang trái, phải chậm.
    ---- chúng ta vào bài tập đốt cháy calo
    Bước 1:
    Cho chân phải lên trước, chân trái lên sau, hai tay chống xuống thẳng với bề mặt đất, lưng hướng về phía trước, ngón chân trái chạm đất.

Bước 2:
    Từ từ kéo căng dây chằng chân, trong quá trình tập hít thở đều đặn, thực hiện 15 – 20 lần rồi đổi chân.
    ---chúng ta chia làm 5 tổ mỗi tổ thực hiện ít nhất từ 15-20l với những người có cơ địa yếu,nếu khỏe hơn có thể làm 40-50 lần

note: cách kết hợp hơi thở là vô cùng quan trọng( lên thở xuống hiết đều-> như vậy bài tập sẽ đạt hiệu quả cao---
    ko được cố gắng nín thở vì vậy sẽ ko vận động được nhiều gay ra cảm giác hoa mắt.chóng mặt,buồn nôn,ù tai,nói không nên lời,ngáp vặt đây là hiện tượng iếm khí do máu ko lưu thông vì bị thiếu ôxi

---- KẾT thúc bài tập
    các chị,em chú ý thả lỏng 10p,ở đâu các bạn thấy đau và mỏi nhất thì chúng ta sẽ thả lỏng kỹ bằng cách dùng 2 tay vỗ nhẹ,hoặc đấm nhẹ,hoặc dung mạnh
    cuối cùng chúc các bạn tập luyện thành công((( nhẫn nại-kiên trì ---> thành công!!!
    bài tập giảm cân với bộ môn thể thao mỏi kickfit & gym! nó mang lại cho các MẸ sức khỏe-body như mong muốn với thời gian nhanh nhất!!!-hiệu quả
    ---- mình là HLV thể thao chuyên nghiệp nhiều năm rồi, thấy phong trào gảm cân của cả nhà sôi động quá nên cũng muốn chia sẻ với các bạn,1 phương pháp giảm cân hiệu quả ^^
    (( mỗi tuần sẽ post cho cả nhà 1 bài tập giảm cân tại nhà mang lại hiệu quả nhất-tuần sau mình sẽ hướng dẫn chi tiết các bài tập về BỤNG và chế độ ăn,uống khoa học))

!Bài tập giảm cân: Bài tập giảm béo bụng cực nhanh
    Động tác 1
    - Nằm ngửa, chống gối, để 2 tay sau đầu
    - Nâng gối lên ép sát bụng
    - Giữ nguyên tư thế, duỗi chân, bật mông lên.
    ----kickfit ----------------Giảm béo bụng cho các bà mẹ sau sinh.

Giảm béo bụng sau sinh là điều mà chị em rất quan tâm hiện nay, vì ngoài vai trò là một người mẹ, người vợ, đại đa số chị em hiện nay đều là những phụ nữ thành đạt, họ đóng một vai trò khá quan trọng trong xã hội, do đó sau khi sinh con, ngoài việc phải chăm sóc con thật tốt thì việc mà chị em cần làm đó là tìm cách giảm bụng sau sinh mổ.

Giảm béo bụng sau sinh có thật sự khó như bạn nghĩ?

Sau khi sinh con, việc áp dụng một chế độ dinh dưỡng kiêng khem quả là không hữu hiệu với phái đẹp, vì ngoài việc cung cấp đảm bảo sức khỏe và dinh dưỡng cho cơ thể thì phái đẹp cần phải nuôi con bằng sữa mẹ, do đó biện pháp sử dụng gen nịt bụng sau khi sinh Hương Quế Xứ Quảng sẽ là cứu cánh cho chị em trong trường hợp này.

Giảm béo bụng sau sinh mổ đơn giản dễ thực hiện.

Đặc biệt đối với các chị sau sinh mổ, vùng da bụng sẽ lùng bùng như trái bóng căng bị xì hơi đột ngột, do đó càng phải sử dụng loại gen quấn bụng sau sinh được sản xuất theo dây chuyền và công nghệ độc đáo của công ty TNHH Hương Quế Xứ Quảng.

Gen nịt bụng sau khi sinh Hương Quế xứ Quảng sẽ giúp bạn giảm bụng sau sinh

Vì đối với các bà mẹ sau sinh, dùng nịt bụng cao cấp hương quế để giảm béo bụng sau sinh thì cực kỳ hiệu quả và chất lượng so với các sản phẩm nịt bụng thông thường. Gen nịt bụng quế vừa giúp mỡ giảm từ từ, vừa giúp co bụng lại về mặt cơ học, có tác dụng làm ấm bụng nên rất tốt cho hệ tiêu hóa, mang đến cho em bé một bầu sữa mẹ thật tốt và giúp hạn chế tiêu chảy ở trẻ em.
    Chúc các bà mẹ sau khi sinh con có thân hình quyến rũ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tony Leer
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 4/12/2014
  2. suchie

suchie Phấn trang điểm handmade

Ðề: Các bài tập thể dục giảm CÂN cấp tốc!!!

Topic thật có ý nghĩa !!!
    Cảm ơn bác chủ top nhiệt tình ^^

3. [T]Link

[T]Link Thành viên rất tích cực

Hix, cái cờ nhíp 1 bị lỗi mn ơi. em chắc cũng phải tích cực tập luyện thôi, chứ béo quá rồi :(

4. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

bác chủ up cái bài giảm cả vùng đùi nhé... em cám ơn bác

5. Tony Leer

hihi ko có gì mục đích củ MÌNH Lf muốn mọi người khỏe -đẹp!! và sống có ý nghĩ hơn với bản thân thôi.và cũng là chuyên ngành của mình mà hihi:rolleyes:

6. Tony Leer

đúng rồi đó em--> chúc em có 1 sức khỏe tốt và 1 body đẹp!!!

Sửa lần cuối: 13/6/2014
  7. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

cảm ơn chủ top đã nhiệt tình chia sẻ nhé

8. Tony Leer

oki hihi mình sẽ hướng dẫn các bạn,có chủ đề hàng tuần bạn nhé...:rolleyes:

Sửa lần cuối: 22/4/2014
    cauvongtinhyeu thích bài này.
  9. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Vui chơi-chém gió...^^!

cảm ơn chủ topic nhé, e phải công nhận, ko có TD thì chắc người ko săn chắc được,
    bác cho e hỏi bác có bài Hipp nào nhanh nhẹn mà nhạc sôi động thì post lên đây đi bác.

10. Tony Leer

kiki ko có gì chỉ là chuyên ngành của mình là HLV thể thao và mình muốn mọi người có 1 sức khỏe tốt ,và body đẹp!để kiếm thật nhiều!!!$$$ thui hihi

11. Me Haỉ

Me Haỉ Guest

cảm ơn mẹ nó đã chia sẽ một topic hay , các mẹ các chị nhớ tham khảo nhe

12. Tony Leer

oki có rồi nhaz bạn kiki:rolleyes:.....!!!!

13. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Mình cũng đang tìm bài tập giảm cân

14. romanson

romanson Thành viên tích cực

oánh dấu, tối về em phải tập mới được, dạo này ai cũng kêu béo bụng, hức

15. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

các chị ơi, em chia sẻ 1 tý bí kip giảm cưn nè. Ngoài ăn uống hợp lsy ( điều đương nhiên rồi) em toàn tập theo cái này nè. mới đầu hơi mệt nhưng sau 2 tuần e cảm thấy cơ thể săn chắc rõ rệt luln ý :)) Em máu tập hẳn, tạpaaarroibic, đạp xe xong em về chiến tiếp bài này cơ
    https://www.youtube.com/watch?v=a52ntNih9dQ

16. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

đúng bài rồi mà lười tập quá!!!:rolleyes:rolleyes:rolleyes:rolleyes:rolleyes:

17. Tony Leer

hihihi cảm ơn bạn nhiều nhz,có gì mình sửa lại nhé hiihi:rolleyes:

18. Tony Leer

kakak vậy thì body đẹp lắm nhỉ->>> cố gắng lên nhaz!

19. greenbiotech

greenbiotech Thành viên chính thức

Vóc dáng thon gọn và làn da trắng hồng chị em phụ nữ nào cũng mong muốn thế các mẹ cùng giảm cân nào em cũng đang phấn đấu đây ah:)

20. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Oánh dấu, mà em lười lắm, rảnh thì toàn nằm thôi hic