Cảnh báo về trường hợp phá rối diễn đàn

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 19/4/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Chào các bạn,

Gần đây có một số nick tung tin rằng trên diễn đàn LÀM CHA MẸ có người lừa đảo dịch vụ chạy trường tại diễn đàn LÀM CHA MẸ. Tuy nhiên thông tin họ đăng rất mơ hồ và không rõ ràng. Không những thế những thông tin này không được đưa một cách công khai minh bạch mà lại đăng vào mục ĐỒ THANH LÝ. Ngoài ra có một trường có nghi ngờ gian lận trong mua bán khác.

Khi được mod yêu cầu phản hồi đúng mục ĐỐI CHẤT và yêu cầu cung cấp thông tin cá đồng thời BQT di chuyển những nội dung chưa có căn cứ nhằm tránh tình trạng lợi dụng diễn đàn nói xấu người vô tội, thì lập tức người đó (hoặc những người đó) lại lập rất nhiều nick tung tin rằng BQT ăn dơ với những người lừa đảo, và ngôn ngữ của những người này thể hiện sự cay cú và mang nặng tính chửi bới, lăng mạ người khắc.

Chúng tôi nghi ngờ rằng có thể có những âm mưu phá hoại diễn đàn hoặc nhằm triệt hạ uy tín một số thành viên diễn đàn.

Để tránh gặp phải rắc rối không đáng có, các bạn nên xem xét kỹ nội dung và đánh giá một cách khách quan, tỉnh táo dựa trên những căn cứ cụ thể chứ không nên a dua theo những người đó, vì làm vậy bạn có nguy cơ vi phạm quy định của diễn đàn là ỦNG HỘ VI PHẠM QUY ĐỊNH khiên nick bị khóa.

Nếu thực sự mod của Lamchame.com có những hoạt động không tốt, xoá bằng chứng tại Lamchame.com thì chắc chắn nhóm người đó sẽ tung bằng chứng tại nơi khác và dẫn link chứ không chỉ tung tin một cách mơ hồ như vậy.

Chúng tôi sẽ tiếp tục điều tra xem họ là ai, mục đích của họ là gì.

Chúng tôi cũng rất mong các bạn thông báo giúp cho BQT về những nơi những người đó đăng tin vu khống và cung cấp thêm những thông tin cần thiết cho việc điều tra.

Việc hợp tác và cung cấp thông tin của các bạn sẽ giúp cộng đồng chúng ta bảo đảm được sự tin cậy và kịp thời đưa những người có dụng ý không tốt ra chịu tội trước pháp luật.

Cám ơn các bạn vì sự hợp tác,

P/S:

Chúng tôi nghi ngời những người này có liên quan đến các trường hợp sau:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1311630
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1331767
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1321091

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/844403

Nếu các bạn có thông tin thì vui lòng thông báo giúp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. vinaconex20

vinaconex20 Thành viên chính thức

support5 thích bài này.
  3. support5

support5 Moderator

Ðề: Cảnh báo về trường hợp phá rối diễn đàn

Chào bạn,

Cám ơn bạn rất nhiều vì tinh thần bảo vệ sự công bằng của cộng đồng bằng việc thông báo về những vi phạm. Những bài viết vi phạm quy định đã được xóa bỏ hoặc di chuyển đến nơi phù hợp.

Rất mong bạn lại tiếp tục thông báo nếu gặp trường hợp tương tự để cộng đồng của chúng ta luôn được gìn giữ trong sự an toàn và đáng tin cậy.

webmaster thích bài này.
  4. la mer

la mer Thành viên rất tích cực

ôi trời, bây giờ người cũng phân ra nhiều loại quá! em vẫn tin LCM

webmaster thích bài này.
  5. rockynow12

rockynow12 Thành viên tích cực

Nhung xoa nick ng ta vinh vien ma chua thong bao canh bao j thi mod cung xem lai e k bi sai nhung fai co ng ta moi len tieng. Ko cha ai doi hoi lam dau mod a.

6. webmaster

Việc khóa nick đó đều đã có trong quy định. Và khi khóa nick không bao giờ có thông báo trước.

Sửa lần cuối: 19/4/2014
  7. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Dù nick đó có bôi nhọ hay lộng ngôn đối với Mod thì mọi người trong đó có em luôn tin tưởng Mod công minh với các thành viên và nhờ có diễn đàn lamchame em đã học hỏi nhiều rất nhiều kinh nghiệm không chỉ trong việc nuôi dạy con mà đối nhân xử thế
    Mong cho diễn đàn lamchame.com ngày càng phát triển vững bền!

webmaster thích bài này.
  8. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Mod nên cho những tên nịck đã lập lên đây, để khi đó mọi người cảnh giác, có thể người đó đăng tin, bị MOD nhắc nhở. Sau đó xóa bài đi và đi rỉ tai từng người thì sao ạ??? Vậy nên ngoài việc Mod nhắc nhở, mọi người cũng nên cảnh giác. Có thể người ta có thật các trường đó, nhưng cũng có người làm giả thì sao.

webmaster thích bài này.
  9. steven.anh

steven.anh Thành viên đạt chuẩn

Nhiều lúc nghĩ cũng thấy bất lực, mình thấy có 1 số mẹ vào comment mục đó với nội dung hoàn toàn trong sáng cũng thấy mod banned nick.

hoanhat.jp thích bài này.
  10. lamthuy227

lamthuy227 Thành viên rất tích cực

Hy vọng lamchame không giống như Webtretho, đợt lâu trên VTV1, cũng có đưa tin về việc WTT nhận tiền quảng cáo của các công ty, nên xảy ra hiện tượng trong web, 1 bài thì ca ngợi hết lời dịch vụ của 1 công ty (hình như là chụp ảnh gì đó), 1 bài thì chê bai thậm tê, dịch vụ kém, thái độ không hòa nhã, quảng cáo có tính chất nói quá so với sự thât. Sau khi xem bài đó, m không vào WTT nữa, nên nếu lamchame mà cũng thế thì thực sự là m rất buồn :(

11. webmaster

Nội dung của nick nào bạn thấy hoàn toàn trong sáng? Có vi phạm quy định không? BẠn đã kiểm tra chưa?

12. webmaster

Lamchame.com và WTT là 2 trang web cạnh tranh nhưng mình cũng không nghĩ có điều đó thật. Tốt nhất nên nhìn vào bằng chứng. Bây giờ ngoài Lamchame.com và WTT còn có nhiều trang web như Facebook, Blogspot. Nếu có bằng chứng thì đăng lên đó thì mod nào có thể xóa, thậm chí cả công an cũng không xóa được.

cachua_nam thích bài này.
  13. Ba_Yeu_con_nhat

Ba_Yeu_con_nhat Thành viên mới

Chỉ là lời nói 1 bên, chẳng biết thế nào cả.

14. haunguyenhy

haunguyenhy Thành viên chính thức

mod oi, e day nè, e o nick hoamai19 e vào comment la Rồi pic này lại hot c a, Chi moi cau do thoi , ko Phan doi cung dau co từ nào la ủng hộ mà mod lai band ních cua e bao em ung ho vi phạm la sao????e cung dang hoang mang day mod a. E mong mod mở nick do lại cho em vì nick đo e dang xin do so sinh lam tu thien cho 1 bà mẹ đơn thân
    Mong phản hồi từ mod

15. Meduy2013

Meduy2013 Banned

mebomm said:
    04-14-2014 07:18 PM
    Ðề: Cần giúp: nhờ mod 2 ngày. Trường tiểu học ở Hà đông
    Ôi trời, có mẹ đang có top cảnh báo về lừa đảo xin học công lập kìa, các mẹ cảnh giác nhé.
    Theo mình, cứ bác hồ dẫn và gặp thẳng hiệu trưởng, cứ qua nhiều cầu vừa tốn tiền, khéo mất tiền oan ấy.
    Những việc này nên nhờ bạn bè quen biết. Trên này t thấy nhiều vụ lừa nhau mất tiền lắm rùi.
    ....

Mình định pm riêng nhưng nghĩ lại mình post luôn ở đây để các mẹ xem việc mình bị banned có đáng k nhé.

m là nick mebomm ạ. Hôm đó vô tình đọc 1 toppic 1 b (nick thanhfhanh07 thi fai), viết về chạy trường cho con bi lua 7t, e vào post 1 bài (mục đích hoàn toàn trong sáng ạ) là b ấy nên trình báo để đưa các kẻ đó ra pl k các mẹ khác cũng bị lừa (ý mình là trình báo công an) - vì top ấy bị mod xoá và vì xoá nên mình k nhớ chính xác là viết cụ tỷ để dẫn chứng vào đây cho các mẹ thấy. Thế là hôm sau vào diễn đàn thấy k thể vào nữa.

Cùng ngày hôm đó, mình lại đọc đc 1 mẹ nào đó muốn nhờ ng gthieu để xin cho con vào lớp 1, cũng ở Hà Đông, thế là m cũng comment (như trích dẫn ngay đầu tiên). Tất nhiên, nói thếm k bị khoá.

Vậy hỏi mod và các mẹ, mục đích của mình là trong sáng chứ. Mình đọc nd bạn ấy viết như vậy thì m comment thôi, chứ mình có hùa vào đâu.

Sau khi top của b ấy bị xoá, b ấy lập tiếp 1 top chửi mod, mình cũng có bé đang học lớp 1, năm nay cũng fai nhờ ng giúp để xin học trái tuyến, nên mình rất thông cảm voi bức xúc của mẹ ấy, mình tiếp tục comment ủng hộ việc cần làm rõ, cụ tỷ viết thế nào thì mod đã xoá, m k trích dẫn đc (có lẽ m bị xoá vì đã bl ở đây) vì mod nghĩ ủng hộ chửi mod. Hic

Ý mình chỉ nói ở đây là mình chỉ dựa trên nôi dung mẹ ấy nói và comment, chả có ý là phá diễn đàn hay tung tin gì, vì nếu vậy mình đã k comment ở 1 top khác như nội dung trích dẫn đầu.

Mình k bán hàng trên này, cũng chỉ thi thoảng tly n ngày nào m cũng vào lcm. Nhưng mình tgia 1 hội con học lớp 1, tự dưng nick bi banned, cứ bực bực làm sao.

Còn đúng hay sai là do mod, khoá thì biết là bị khoá thôi. Bản thân mình luôn k ủng hộ việc lừa đảo, dối trá, nhất là việc liên quan đến con trẻ nên mình mới tgia bình luận. Hnay đọc ndung Mod cảnh báo, có thể là cũng có nhómng muốn phá hoại diễn đàn, vì mod ở tầng vĩ mô mới nhìn ra. Thế nên, mình cũng rút k nghiệm tốt nhất im miệng, k bình luận bình neo gì cả, kệ thôi. Chứ giờ bl gì lại phải cân nhắc xem họ có ý đinh phá hoại diễn đàn hay chửi mod k thì mệt.
    Đấy là ý của mình, k khéo chiều mod lại khoá nốt nick này vì mình lập nhiều nick. Mà nói thật, lập để còn post đc bài nói chuyện với mod.

HMBDhonghai.teacher thích.
  16. steven.anh

steven.anh Thành viên đạt chuẩn

Em thấy các mẹ ấy comment hoàn toàn trong sáng. Các mẹ ấy đã vào đây than vãn vs Mod rồi đấy. Em hy vọng em comment thế này mod k ban nick của em

17. yummi_cat

yummi_cat Banned

cả em nữa đây .em k biết phải nói tn với viec mod ban nick hàng loạt.lần 1 là e cmt đợt hội chợ Tết BQT dời lịch,em k buôn bán,chỉ là nguoi mua hàng nên cmt là :ơi,chuyen lich tnay thj em về quê mất rồi. Thế là mod ban em vĩnh viễn
    Lần 2 là vụ này,em cũng cmt vì tò mò thôi,k đả độg gj mà mod cũng ban và quy chụp tội danh “ủng hộ vi phạm” ????
    Thất vọng với hành xử ngay từ lần 1 nhưng vì yêu mến các c nên em mới tiep tuc tham gja 4rum.em nói những lời này là đang hết sức chân thành! mong mod gjảj thjch gjúp em và m.n. mong những lời trên k bị khép vào tội vu khống và lại baned nữa

HMBD thích bài này.
  18. webmaster

Tất cả những trường hợp ủng hộ trực tiếp hoặc gián tiếp, khi không tìm hiểu thông tin nhưng lại thể hiện bằng comment giúp người xấu được coi là ỦNG HỘ VI PHẠM QUY ĐỊNH.

Tất cả các nick đã bị khoá không thời hạn, nếu tiếp tục lập nick sẽ lập tức được khoá ngay mà không có giải thích.

Tất cả những điều này đều đã có trong các quy định của diễn đàn.

19. webmaster

Nếu muốn làm rõ sự việc thì cần phải đưa thông tin vào đúng mục, phải làm đúng quy định của pháp luật. Người tố cáo phải công khai thông tin cá nhân hoặc gửi thông tin cá nhân cho mod, khi nói không tốt về bất cứ ai phải có bằng chứng chứ không thể theo kiểu ném đá hội đồng.

Diễn đàn LÀM CHA MẸ có quy định, và các quy định là để bảo vệ cộng đồng, bảo vệ thành viên, và bảo vệ sự trung thực. Nhưng những gian lận bằng cách lợi dụng mục ĐỒ THANH LÝ có đông người vào, tung tin không căn cứ có thể được xem là cố tình làm hại người khác. Chúng ta không thể đòi công bằng trong khi vẫn cố tình vi phạm quy định, vi phạm pháp luật được.

Những người đồng tình với những hoạt động đó được coi là ỦNG HỘ VI PHẠM QUY ĐỊNH.

20. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

đúng rồi. Hôm trc e thấy có mẹ đăng bài bảo ad lừa tiền các mẹ trên diễn đàn. Thấy vớ vẩn kinh

surivanhim thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.