Em thực sự bế tắc. Tuổi 30 em vẫn đánh mất tình yêu

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi T Dung, 21/4/2014.

1. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Chúc các bố, các mẹ tuần mới đầy niềm vui và hạnh phúc. Nếu có thể đánh đổi cả cuộc sống của em để biến một điều ước thành hiện thực thì em mong ai đã kết hôn thì ko bao giờ có giây phút ngoài vợ, ngoài chồng, còn đôi lứa yêu nhau thì sẽ đến được với nhau.

Gia đình ngăn cản, khoảng cách địa lý, em và người yêu em đang ko liên lạc với nhau 1 tuần để xác định lại mqh. Nhưng em biết đoán được sẽ là chia xa r. Là một tháng cơ, nhưng hôm qua nhớ quá em đã gọi và quyết là chỉ một tuần. Thế mà anh ấy đã kể với em có một người con gái khác được bạn bè giới thiệu, nhắn tin với nhau 2 ngày rồi, lại còn đi uống cà phê nữa.
    Thực ra từ trước đến giờ anh ấy đều kể cho em tất cả những diễn biến trong cuộc sống của anh ấy, nhưng trong hoàn cảnh này, tối qua, khi nghe xong em như chết lặng, nghẹt thở như có ai bóp chặt tim.
    Đêm qua em ko ngủ được, cứ mở mắt thì em làm chủ được cảm xúc, nhưng nhắm mắt lại thì nước mắt lại rơi, lại nghĩ luẩn quẩn, lởn vởn câu hỏi chẳng lẽ mình xấu xí, mờ nhạt, kém cỏi đến mức anh ấy luôn luôn sẵn sàng mối quan hệ mới như thế hay sao, 2 năm ở bên nhau lại thoáng qua như sương khói thế hay sao?
    Em bây giờ ko biết mình phải như thế nào? Xin các bố, các mẹ lời khuyên, lời an ủi để em có thể tĩnh tâm lại. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Gửi các bố, các mẹ yêu quý!
    Kể từ lúc em post bài cần chia sẻ em đã nhận được rất nhiều lời khuyên chân thành, em cảm nhận rất rõ tình cảm và sự quan tâm của cả nhà giành cho em và cho tất cả những ai đang có tâm trạng. Em đã nhận ra giá trị của tình cảm, của con người, của bản thân và học cách buông tay, học cách sống tốt hơn.
    Tình cảm của cả nhà giành cho, em thấy rất ấm áp và hôm qua với hnay, sau khi tự giành cho mình 1 chuyến đi Cát Bà em đã thực sự thoải mái trong lòng. Em sẽ cố gắng sống tốt hơn để đợi hạnh phúc thực sự của mình.
    Em chúc tất cả các bố, các mẹ luôn luôn gặp nhiều niềm vui và hạnh phúc!

Love all!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi T Dung
    Đang tải...

2. lebeauty

lebeauty Thành viên rất tích cực

Ðề: Em thực sự bế tắc. Tuổi 30 em vẫn đánh mất tình yêu

em đọc bài của chị, mà em thấy hình ảnh của em trong đấy, thơi gian trôi đi em cũng thấy mọi chuyện thật đơn giản, cứ kệ thôi, muốn đến đâu thì đến. sau một thời gian tâm trạng cũng thoải mải hơn chị ah

3. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Cảm ơn em rất nhiều. Bj đã ở tuổi cũng gần chai sạn, cũng có khả năng làm chủ được cảm xúc của mình. Nhưng đúng như em nói, cần có thời gian để chấp nhận. Chị ước được là em, bây giờ vượt qua được nỗi đau này.

4. Anh Bắc

Anh Bắc Thành viên đạt chuẩn

Nghĩ lạc quan đi chị cái gì thật sự là của mình nó sẽ thuộc về mình mãi mãi , còn cái gì chỉ đến với mình nhưng nó không thuộc về mình thì nó sẽ tự ra đi ...có lứu kéo , Có đau có buồn cũng vậy thôi , chả giải quyết được gì .. 30t vẫn còn trẻ mà chị hạnh phúc còn đợi chị ở phía trước kìa ..
    Nếu người đó thật lòng yêu chị , thỳ chả có cái khoảng cách gì có thể ngăn cản 2 người đến với nhau cả ..
    Nhưng người ta đã thay lòng rồi thỳ sẽ rất nhiều lý do ..
    chúc chị sớm tìm được Hạnh phúc ...

T Dung thích bài này.
  5. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Khi người đó đã thay lòng đổi dạ thì dù có đến được với nhau cũng ko hạnh phúc đâu mn ơi.
    rùi mn sẽ tìm đc 1 nửa thực sự yêu thương mình.
    Hãy để thời gian xoa dịu nỗi đau này mn nhé!
    Chúc mn sớm vui vẻ trở lại!

T Dung thích bài này.
  6. hoathai

hoathai Thành viên rất tích cực

mình từng có cảm giác như bạn, nên mình hiểu n điều bạn đang nghĩ. cố gắng lên bạn 1 tuần thôi, hãy suy nghĩ thật kỹ để quyết định. con gái tụi mình thì thiên về tình cảm, nên bạn cũng cần xem lại bạn trai, 1 tuần để thời gian cho 2 ng suy nghĩ xem mqh này có tiếp thục hay k thì btra bạn lại đi hẹ hò với 1 ng con gái khác để tìm 1 hướng mới, thì thơi gian nào để suy nghĩ về mqh này nữa. 2 năm k phải lài dài cũng k ngắn, 30 tuổi k phải là nhiều cũng chẳng phải là ít. nhưng những thứ đó cũng đủ để mình định hướng đc điều j cần và k cần rồi. với mình tình cảm cũng chỉ 1 phần để quyết định đến với nhau hay k thôi, ngoài ra quan trọng nhất về sự thông cảm, tôn trọng của đối phương với mình trong cs sau này, kính tế cũng quyết định nữa.
    chúc bạn nhanh tìm đc hướng đi đúng đắn và thấy đc niềm vui trở lại nhé. hiii

T Dung thích bài này.
  7. Easter Lily

Easter Lily Thành viên nổi tiếng

Ôi bạn lo gì chứ, có nhiều cánh cửa mở ra khi một cánh cửa đóng lại mà, :)

T Dung thích bài này.
  8. meyeucon0102

meyeucon0102 Bắt đầu tích cực

bằng tuổi mình,mình cũng có mấy người bạn chưa lập gia đình,nhưng vẫn yêu đời lắm,yêu định cưới rồi lại thôi,uh thì thôi duyên ta chưa tới thì làm gì đc đây,ta lại đc có thêm thời gian ăn chơi...bạn cứ nghĩ vậy cho nhẹ đầu,duyên số đâu phải muốn là đc đâu,nhưng bt đâu ngày mài,ngày kia hay tháng sau bạn sẽ gặp đc 1 người với 1 tình yêu ''sét đánh''.và bạn còn cưới trước cả người yêu bạn bây giờ thì sao nhỉ.cuộc sống mà,ko có gì là ko thể xảy ra mà.cứ tự tin lên bạn nhé.

T Dung thích bài này.
  9. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Chị cám ơn Bắc rất nhiều. Cũng muốn tự động viên mình vượt lên nhưng tình cảm cứ kéo xuống..................

10. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Sao với em khó thế mn ơi. Chắc tại mình hi sinh, vun vén, hy vọng quá nhiều. ....

11. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Đúng là đồng cảm nên mn nói như y tâm trạng của em lúc này vậy. Đau lắm mn ạ. Cứ cho ở bên nhau là một thói quen nhưng em thấy đau đớn quá.

12. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Em cũng ko lo lắm, chỉ thấy thương bố mẹ, thương mình, mà thương cho tình yêu mình xây đắp bấy lâu thôi mn ạ. Em ko biết bj phải ntn nữa.

13. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Mình biết là để quên đi một người thì cần nhất thời gian và tìm thấy tình yêu mới. Nhưng sao lúc này em thấy khó khăn quá. 28 tuổi mới bắt đầu yêu thực sự, r bây giờ lại thế này. Em ko biết đến bao giờ và đến khi nào mới nguôi ngoai...

14. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Được các anh các chị, các em an ủi, động viên em thấy mình đã bình tĩnh hơn để nhìn nhận về mối quan hệ này. Nhưng sao em vẫn thấy tim mình như có cái gì chèn thật chặt, thật chặt.....

15. lebeauty

lebeauty Thành viên rất tích cực

chị tự cho mình những khoảng thời gian riêng, như vậy sẽ dần cân bằng được cuộc sống chị ah , không ai có thể làm việc đó trong một sớm một chiều, nhưng cứ vui lên buồn làm gì. đâu khác có đó. Đấy là suy nghĩ của em

16. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Trước đây có chút thời gian riêng là chị vui lắm, bj cứ ở một mình là bị ám ảnh. Ám ảnh vì sự bội bạc, vì cái tự ti của bản thân, vì mất hi vọng vào tình yêu. Chị thấy mình bây giờ như dở hơi, cứ điên điên, dại dại ntn vậy em ạ.

17. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

mẹ nó cố lên, tìm ng khác phù hợp mình hơn, cuộc đời này còn nhiều ng khác mà.

T Dung thích bài này.
  18. akikoi.vn

akikoi.vn Bắt đầu tích cực

hãy cứ thoải mái đi c ạ. nó k thuộc về mình thì mình buồn cũng k làm được gì. thà rằng mình bình tĩnh, thoải mái để tiếp tục cuộc sống và có thể minh mẫn tìm kiếm cho mình 1 người phù hợp :)

T Dung thích bài này.
  19. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Cám ơn em nhiều. Chúc em mãi vui vẻ và hạnh phúc!

20. T Dung

T Dung Hổ mẹ

Vì một thứ mình đang sở hữu, đang là của mình nhưng sắp rời xa. Thấy hụt hẫng và hoang mang quá em ạ. Chị cũng muốn thay đổi, muốn thoải mái nhưng cái tình, cái sâu nặng nó cứ kéo mình xuống. Nhưng đến lúc này, được chia sẻ cũng vơi bớt r em ạ. Cứ như đêm qua chị muốn có thể lịm đi, đừng tỉnh lại nữa. Ko phải vì ko muốn sống mà ko thể chịu nổi cái cảm giác lúc đó.