chán nản bản thân- tư vấn giúp e với!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thuygiang2802, 23/4/2014.

1. thuygiang2802

thuygiang2802 Thành viên mới

Chào các anh chị, em năm nay 23 tuổi, e học hành tử tế và môi trường học tập làm việc tốt. Em học hành được, không quá xấu nói chung là bình thường,e thấp và hơi gầy nên e khá tự ti về bản thân, tính cách thì cũng thân thiện, nhưng kĩ năng sống không tốt cho lắm, yếu điểm của e khiến e lo lắng và chán ngán nhất là em là người rất yếu đuối, lập trường k vững đặc biệt trong chuyện tình cảm, khi yêu ai đó em lúc nào cũng chỉ nghĩ tới người ta và có thể em không còn tí gì gọi là kiêu của con gái nữa ý, e đợi không được là lại chủ động gọi hay nhắn tin cho a ấy và hầu như yêu ai, e cũng là người yêu nhiều hơn, e yêu bằng cảm xúc nên lí trí bị lấn át, có thể về nhìn nhận khách quan- e biết 2 người k hẳn là hợp nhau, a ấy cũng k phải là gu ngươi e thích nhưng khi yêu rồi, e lại không thể bỏ người ta trước được.
    Nói chung hầu như lúc đầu ng ta có cảm tình với e trước, nhưng về lâu dài e lại là người đau khổ nhiều hơn.Đợt chia tay người yêu gần đây nhất, a ấy cũng bảo với em là nên sửa đổi, nên sống có mục đích của riêng mình tí, và đừng quá yêu quá quan tâm sẽ khiến ny nhàm chán và hết cảm xúc.
    Em rất chán bản thân mình mọi người ạ ? Nhìu khi e cũng muốn sửa đổi lắm nhưng 2 cái yếu điểm đó của e quá lớn khiến e mất hết tự tin và khi bắt đầu ty mới nó lại cứ như vậy.
    Gần đây có 1 anh quen và tán e, lúc đầu e cũng k hứng thú lắm, cũng bảo e chưa muốn yêu, rồi mún tiêu chuẩn yêu thế nào này nọ và muốn yêu xác định lâu dài, nhưng từ hôm e bị ngã xe máy, zai này lại chủ động quan tâm e nhiều hơn khiến e lại yếu đuối. Thế rồi mới quen nhau có 2 tuần mà e đã thích a ấy, có lẽ vì nụ cười, a ấy khá đẹptrai,a ấy k mất quá nhiều thời gian để tán e mà e đã đổ trước, điều này khiến e cũng chán bản thân mình, có phải vì e quá cô đơn nên dễ bị sa vào lưới tình.
    Chàng trai này khá ưa nhìn, nụ cười duyên, lại hợp tuổi 3m, 87-91, nhưng a ấy làm nghề tự do nên cv rất chi là bận rộn, đặc biệt lúc đi làm a ấy rất tập trung, đang làm là k bao giờ nhắn tin hay gọi điện cho e đâu, có hôm đi làm tối 10h về mới gọi cho em.Đợt trước e chưa thích thì a ấy toàn nhắn tin trước nhưng giờ e rảnh rỗi nên k đợi được a ấy gọi thì e đã gọi rồi. Em cảm giác mình hạ thấp mình hơn, k được ng ta tôn thờ lắm nữa, vì e thích nhanh quá, còn gì thú vị. Mặc dù a ấy rất có chừng mực với e, nhưng có lẽ time còn quá ngắn nên nếu có thích e thì nó cũng nhẹ nhàng thôi.
    Em đang bị chán bản thân mình, vi e thích nhanh quá. Trước đó e luôn tự dặn bản thân 24 tuổi rồi, phải yêu kĩ càng, tìm hiểu đã, xem ng ta có xác định với mình ko, nhưng tới giờ phút này e chả biết nên làm thế nào, Em và a ấy còn chưa kịp nói yêu nhau gì cả nhưng đã ôm hôn theo quán tính rồi. Và nếu bảo lâu dài thế nào, cũng chưa có j để nói j trước được, a ấy bảo mọi sự tùy duyên. hic, vì quá ngắn nên e cũng chưa hiểu gì a ây nhìu, a ấy cũng vậy. Em cũng ko thấy a ấy phù hợp với tính cách của mình, e thích ng con trai hiền lành, tâm lí, thích âm nhạc. nhưng a ấy là 1 ng mạnh mẽ, k thích hát hò j cả. Và vì thế này nên có lẽ em đã quá vội vàng, đã không làm chủ được cảm xúc của mình.
    Em dễ yêu quá phải không, em sợ e lại đau khổ thôi, thà giờ từ bỏ vì biết chưa xác định được gì cả còn hơn sau này lại chia tay.
    Mọi người sẽ thấy e là 1 cô gái đảm đang,khéo léo, thông minh nhưng có lẽ yếu điểm đó sẽ giết em trogn tình yêu mất thôi. Em lại 1 là song ngư nữa, cái cung tình yêu không thể thiếu.
    Mọi người có thể chia sẻ cùng em không, mắng chửi e thật lòng cũng được để e nhận ra mà thay đổi, nếu không e cứ thế này chắc chả còn 1 tí kiêu của con gái nữa mất thôi.
    Ai dạy e cách bình tĩnh, đợi chờ là hạnh phúc với, e không muốn yêu qua ngày theo cảm xúc để rồi chia tay đâu.
    Nhìu khi giờ e chỉ mới thích a ấy thôi, thì dừng lại hẳn đi nhỉ, e vội vàng quá.
    Tư vấn giúp e với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuygiang2802
    Đang tải...

2. Wingman

Wingman Thành viên tích cực

Ðề: chán nản bản thân- tư vấn giúp e với!

Là một người đàn ông, là một wingman mình xin được nói rằng bạn quá đa cảm, dễ yếu lòng. Không phải do tích cách vốn có của bạn mà là do bạn quá tự ti về bản thân nên bạn cảm thấy mình kém hơn các cô gái khác, kém hơn trong mối quan hệ giữa hai người nam và nữ, thế nên bạn chọn ở phe yếu thế hơn, trong tâm lí của bạn một phần do bạn không tự tin về bản thân nên bạn luôn sợ mất đi tình yêu, bạn "níu giữ" bằng cách " quá yêu, quá quan tâm" đúng như anh chàng kia nói "sẽ khiến ny nhàm chán và hết cảm xúc." - Một thằng con trai một người đàn ông đúng là thích và cần một người bạn gái quan tâm, chăm sóc họ nhưng cô gái còn phải biết ghen, nhõng nhẽo, giận dỗi để cho hắn ta được cảm giác là một thằng đàn ông, che chở cho người mình yêu; chứ không phải cần thêm một bà mẹ, một cố gái gọi dạ bảo vâng, thế thì về chơi với cháu gái cho nhanh.
    Chính bạn cũng có thể thấy anh chàng vừa rồi khi anh ta chưa quen bạn anh ta nhắn tin, gọi điện trước, khi anh ta chinh phục bạn rồi, còn dễ dàng đằng khác vì anh ta chưa cần làm gì thì anh ta nhanh nhàm chán và hết hứng thú rồi, chắc mình không cần nói thêm.
    Nói không may nếu bạn gặp một thằng đểu, với cái tính tự ti và yếu đuối ngốc nghếch đó thì việc lừa bạn lên giường là không quá khó khăn với một thằng lâu năm trong việc lừa gái.
    Vì vậy mình xin mằng chửi và gào to với bạn rằng: Đừng có ngồi đấy mà than vãn, mà chán ghét cái bản thân mình nữa đi! Hãy học cách yêu bản thân trước, có yêu mình người ta mới yêu bạn. Tự tin lên, sao phải xoắn, sao phải thấp hơn người khác, bạn làm gì sai, bạn thiếu khuyết bộ phận nào của cơ thể, bạn không được học hành ư? NGU! kể cả có thế cũng không việc gì phải thấp hơn người khác, bạn là một người con gái đàng hoàng, tử tế sao phải ngại ai. Đứng dậy và đi! Đi đâu ư? Làm tóc, mua quần áo, ăn diện, đi chơi cùng bạn bè, còn không thì vào LAMCHAME mà chém gió với các chị, các mẹ, các cô, học được nhiều cái đấy. Còn ghét bản thân, còn tự ti, còn ngồi đấy nhờ người ta mắng chửi để cảnh tỉnh bản thân thì có chửi mắng, có cầm cả cái tủ lạnh đập vào đầu bạn thì cũng không tỉnh ra được đâu. Xin lỗi đến đây mình ức chế quá nên nói hơi nặng, là con trai mà mình còn thấy thế thì bạn phải thấy mà thay đổi đi. Yêu bản thân, tự tin, vui - khỏe - trẻ, quan tâm đến gia đình ý. Chúc bạn sớm thành công và hạnh phúc.

KitchenIDnusigiangho87 thích.
  3. thuygiang2802

a nói đúng, e luôn k biết tự tin về bản thân mình, e mặc cảm về e gầy,nhỏ bé, về tính cách yếu đuối của mình. Từ bé tới lớn, ai nhìn vào em thì đều nghĩ e giỏi giang, nhiều người hâm mộ nhưng chính bản thân e luôn suy nghĩ và thấy mình thiếu thốn tình cảm, cô độc giữa rất nhiều người. và khi yêu, đúng là e đã nghĩ và quan tâm tới người ta quá nhiều. Em biết và em đang rất muốn thay đổi mình. Khi không yêu ai, e cảm giác mình tốt hơn nhưng khi bước vào 1 cuộc tình mới, e lại trở về lối cũ. đôi khi e ko muốn yêu nữa, nhưng con người ko thể ko yêu mà, có lẽ với tính cách này của e thì có lẽ sẽ không có chàng trai nào ở bên e mãi mãi, có chăng cũng chỉ là sự lợi dụng mà thôi. Em cảm ơn anh. có lẽ e ko nên yêu thì tốt hơn.

4. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

C nghĩ trước mắt em nên tìm thêm những thú vui khác để thay đổi bản thân cho phong phú hơn em ạ. Vì qua tâm sự của e c cảm thấy e là cô gái rất đáng yêu, dễ mến nhưng khá "nhạt, vô vị", tuy nhiên cái nhạt này là cái có thể sửa đổi đựoc, vì e đang muốn thế chứ nếu "nhạt" bản chất thì mới đáng lo :D Trước mắt e nên chăm chút cho bản thân, vóc dáng chưa ok thì đi đăng ký lớp học aerobic hay nhảy belly dance vừa để đẹp hơn và khỏe mạnh, gầy thì chịu khó ăn uống tẩm bổ, ăn mặc còn đơn giản thì chịu khó tham khảo tạp chí thời trang và báo mạng mà nâng cao thẩm mĩ cá nhân để mặc đẹp hơn và phù hợp hơn, học cách trang điểm, thay đổi kiểu tóc. Khi em đẹp lên, e sẽ nhận thấy có rất nhiều thứ thay đổi đấy :) Rồi sắp xếp thời gian mà đi chơi vs bạn bè, cafe hay những chuyến picnic ngắn ngày nữa, khám phá những vùng đất mới (dù ko xa) cũng sẽ làm em nhìn cuộc sống thú vị hơn nhiều. Rồi xem phim, đọc sách, học nấu ăn, cắm hoa... thích cái nào thì làm cái đó, e nên tìm cho mình 1 niềm đam mê mới để có thể đặt người đàn ông ra sau em, thì em mới không bị lụy được. Em còn trẻ, tuổi trẻ là sức hấp dẫn, vậy nên đừng phí hoài thời gian bằng cách suốt ngày nghĩ về 1 người vs cảm giác hay tình cảm họ dành cho mình, cứ yêu mình trước đi rồi họ khắc yêu em.
    Đừng hỏi làm cách nào để họ yêu em khi em như vậy, hãy tự hỏi mình rằng mình muốn trở thành cô gái như thế nào, một cô gái biết mình là ai và đứng ở đâu, biết tạo giá trị cho bản thân thì người ta có muốn ko yêu cũng ko được e ạ. Chúc em sớm trở nên đáng yêu và hấp dẫn hơn nhé! ( Đừng tự ti, có nhiều người thích em trước nghĩa là ấn tượng ban đầu của họ về e rất tốt, e chỉ cần thay đổi 1 chút là perfect thôi).

5. Wingman

Bạn nói bạn muốn thay đổi, nhưng bạn lại đang mâu thuẫn với chính mình, "có lẽ e ko nên yêu thì tốt hơn" tại sao? Tại sao lại không nên yêu thì tốt hơn, ngay câu trên bạn đã nói "nhưng con người ko thể ko yêu mà". "Từ bé tới lớn, ai nhìn vào em thì đều nghĩ e giỏi giang, nhiều người hâm mộ nhưng chính bản thân e luôn suy nghĩ và thấy mình thiếu thốn tình cảm, cô độc giữa rất nhiều người" bạn có nhận ra rằng, trong mắt rất nhiều người bạn không hề kém, thậm chí là hâm mộ bạn nữa cơ, mà chỉ có CHÍNH BẢN THÂN BẠN nghĩ mình kém, mọi người ai cũng yêu quý bạn, nếu không tại sao lại có rất nhiều người con trai theo đuổi bạn?
    Bài viết trước mình nói như thế, mình nói một hồi chỉ muốn nhấn mạnh vào bạn hãy tự tin lên, vui tươi lên, mình đảm bảo bạn sẽ nhìn mọi thứ khác hẳn, bạn phải nhủ rằng sẽ khiến tụi đàn ông phải nghiêng mình trước bạn, lúc đó bạn sẽ thấy dù bạn quá mức quan tâm đến họ hay thậm chí lạnh như băng với họ, tất cả sẽ chỉ khiến tụi đàn ông càng theo bạn hơn thôi, dù bạn có muốn không yêu cũng không được. Khi bạn tự tin, bạn yêu đời, yêu bản thân sẽ không bao giờ có chuyện "có lẽ sẽ không có chàng trai nào ở bên e mãi mãi", có mà đuổi không đi thì có, mình dám chắc luôn. Hãy nhớ chẳng có gì là mãi mãi cả, chỉ cần ở bên bạn một đời là được rồi.

Sửa lần cuối: 23/4/2014
  6. thuygiang2802

E cảm on c nhe, e thưc sự cần nghe những loi khuyên từ mọi ng, có lẽ e cô đơn wa nên mún co ny,e vội vàng wa làm mất đi gtri ban thân rồi.giờ e sợ yêu lắm,vì yêu thì e càng lộ rõ yếu điểm

7. cnvbank

cnvbank Thành viên sắp chính thức

Bạn thử gi ra mục tiêu, con người mà bạn muốn trở thành ra tờ giấy rồi gi ra giải pháp trở thành người như vậy xem sao. Lúc trước mình là người bi quan thụ động về sau mình cũng dùng cách này thay đổi bản thân.

8. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Em không phải sợ cái gì cả, chỉ phải sợ kẻ ác, điều xấu và những thứ nguy hiểm thôi. Chứ tình yêu chả có gì đáng sợ, đàn ông cũng vậy. Nhưng c có cảm giác bản thân e ko tự chủ được ấy, thiếu tự tin và thiếu kỹ năng sống trầm trọng nên mới vậy. Mạnh mẽ lên em, và thay đổi từ từ, e sẽ khám phá ra những điều mới mẻ trong chính con người mình. Ai cũng có những điều tốt đẹp, những mặt mạnh, những yếu tố hấp dẫn, là e chưa nhận ra thôi. Thử làm như những gì c khuyên ở trên đi nhé! Thân!^^

9. thuygiang2802

chị ơi, anh ấy là người bận rộn, lúc đi làm rất tập trung em nhắn tin cũng k trả lời, có vẻ a ấy là một người rất biết điều khiển hành động của mình, a ấy bảo k yêu được kiểu sinh viên lúc nào cũng ôm ôm cái điện thoại nhắn tịn gọi điện suốt ngày. Có khi công việc a ấy bận mấy ngày có thể sẽ không có thời gian mà nghĩ tới người yêu nữa, hôm nào công việc tối mệt về nhà a ấy cũng đi ngủ luôn. a ấy bảo mệt thì a đi ngủ luôn, chỉ khi nào rãnh rỗi thì a mới có thời gian cho người yêu thôi. Trước đây người yêu cũ của e thì a ấy bận rộn nhưng khá chiều e, ko có ngày nào la a ấy k gọi cả. Còn anh này, a ấy có vẻ sống lí trí hơn. Em bảo anh chăc ở với mẹ là tốt nhất chứ có người yêu mà thế này ah, a ấy bảo ai chịu được thì yêu chứ biết làm sao nữa. Tình cảm của e mới nảy sinh mà e đã thấy rất chi là buồn rồi. Biết là a ấy là 1 người rất chăm chỉ thế là tốt, nhưng e lại muốn yêu một người biết quan tâm mình buồn hay ko, cảm nhận của e nữa cơ, chứ k phải cứ bảo tai sao e cứ phải buồn thế nhỉ.

10. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Bạn này nói hay quá!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Càng đọc càng thấy chị giống em tóa cơ, nhưng mà k ai có thể dạy chị nên yêu thế nào cả đâu vì tình cảm xuất phát từ con tim chứ đâu phải lý trí nếu là lý trí thì chắc đó chẳng phải yêu thật lòng rồi. Em cũng có tật giống chị nên em hiểu cái cảm giác chờ đợi tin nhắn, hay cuộc gọi từ người yêu (em chia tay lâu lắm rồi) nên giờ điện thoại của em chỉ toàn dành cho công việc và bố mẹ, em gái, bạn bè thôi chớ zai thì ít lắm em bắt đầu ghét những tình yêu trẻ con rồi giờ em chỉ tập trung cho công việc kiếm tiền thôi hi hi. Nếu chị cảm thấy mình lúc nào cũng muốn nói chuyện với bạn zai thì chị thử tập trung sang cái khác xem sao. Cứ luôn dặn bản thân mình là cần phải làm việc, làm việc hoặc là chơi game mấy game nhẹ nhàng giải trí những lúc rảnh rỗi sẽ khiến chị bớt buồn chán bớt nghĩ tới anh đó nhiều hơn. Chị mạnh mẽ lên nha thì mới được. hi hi Em thấy một điều là khi người đàn ông yêu mình nhiều rảnh rỗi là họ đều muốn nghe giọng nói của mình hay là hỏi han bala bala đó là do em nghĩ thế thôi chớ tình cảm khó nói lắm lúc khác lại 88888888 với chị vậy hi hi

12. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Bạn cũng rất giống hc của mình trước đây.Mình cũng là 1 cô gái vừa đen,vừa gầy,vừa xấu....Rồi mình cũng yêu 1 anh ngược lại hoàn toàn với mình.trắng trẻo,cao ráp,đẹp trai.Nói thật khi yêu anh mình rất sợ mất anh vì thế mà mình yêu anh ta nhiều lắm,tất cả mình đều chủ động gọi điện,viết thư nt...rồi nói những lời mà đáng lẽ ra khi yêu người đàn ông phải nói.Cứ thế ban đầu anh ta cảm thấy hp vì được minhg quan tâm nhiều nhưng rồi dần dần anh ta cảm thấy sự quan tâm của mình rất nhàm chán.Vậy là anh ta đi tìm người khác tạo niềm vui và sự chinh phục cho anh ta.Mình vô cùng đau khổ,tự trách tại sao mình yêu và quan tâm người ta thật lòng như vậy mà người ta lại đx với mình tệ vậy.thế là từ đó mình mặc kệ tất cả ko yêu ai.Thu gọn mình trong 1 vỏ ốc.Rồi mình gặp chồng mình bây giờ.Khi anh tán tỉnh mình mình ko quan tâm,nt mình cũng ko nhắn lại....Như thế người ta mới thấy mình quan trọng và sợ mấ mình.Vì thế bạn hãy tỏ ra là người kiêu ngạo 1 chút,kệ họ vì khi mình có xấu đến đâu nhưng họ đã yêu và dành tình cảm cho mình là họ đã chấp nhận cái xấu của mình rồi.Bạn đừng tự mình làm mất đi hình ảnh đẹp của bạn trong mắt họ.

Wingman thích bài này.
  13. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Chị không nên nghĩ như thế phải nghĩ bọn con trai chẳng là gì hết tình yêu của họ chẳng bằng 1% tình cảm của ba mẹ dành cho mình đâu vì thế k nên mặc cảm vì một người đàn ông như thế. Người đàn ông khi yêu họ muốn có được các cô gái sexy nhõng nhẽo nhưng để lấy làm vợ thì chị là mẫu người lý tưởng đó. Vì thế phải mạnh mẽ và luôn nghĩ mình là trung tâm thì chị sẽ ổn thôi mà. hi hi. Chị bao nhiêu cân cao bao nhiêu thế mà cứ mặc cảm mình gầy mà thiếu tự tin? Chị thử nói số cân và chiều cao của chị để em xem có cao hơn và gầy hơn em k nào. Có thể chị thiếu thốn tình cảm của ba mẹ chăng nên chị dành hết tình cảm của mình cho người yêu vì chị sợ người đó cũng sẽ cảm thấy thiếu thốn giống chị. Em nói linh tinh quá định thoát ra mà đọc hết cmt của chị và cái anh wingmen mà não ruột tóa cơ.

Wingman thích bài này.
  14. cunyeu_2012

cunyeu_2012 Manager

đọc bài của bạn này thấy buồn cười quá.. đôi khi cũng có cảm nắng mà. Thôi để thuận theo ý trời đi.
    Gặp 1 người đã là duyên - yêu 1 người đã là số. :v

15. hoathai

hoathai Thành viên rất tích cực

Tại vì 1 chữ sợ thôi. bạn chả phải sợ j hết, bạn có năng lực cơ mà. mình nên yêu bản thân mình nhiều hơn bạn ạ. ngày mình bằng tuổi bạn mình cũng vậy, khi nào cũng biết đến ng ui, chả bạn bè với ai luôn, chỉ kè kè cái đt để chờ tin nhắn của ng ui..... và rồi thấy cs sao thật tẻ nhạt, thấy cô quạnh khi ng ui k nhắn tin.... nhưng đó là của ngày xưa, giờ mình thay đổi hoàn toàn, k xem ng yêu là vũ trụ nữa, và quan tâm nhiều cái ở cs hơn, vd như lên LCM tám với cái mẹ trên này, học đc khá nhiều thứ, khi đó ông ng ui cứ xuốt ngày liên lạc luôn, tưởng mình bận rộn j cơ.........hiiii
    chúc bạn luôn tự tin, dù là con trai hay con giá thì TỰ TIN luôn là cái thứ hấp dẫn đối phương nhất

Wingman thích bài này.
  16. ducnguyen274

ducnguyen274 ♫_♥ [T]he true life ♥_♫

vấn đề ở đây ko phải là e phải thay đổi. mà e thử nghĩ xem e thay đổi thế nào khi mà con người mình đã là như vậy rồi. cố thay đổi, rồi ko thay đổi đc, rồi lại dằn vặt bản thân. sao phải khổ thế nhỉ

cứ gọi điện, cứ nhắn tin trc thì có sao. mình hết lòng với ngta, ngta phụ mình vậy mình có gì đáng chê trách

cái cần ở đây là e phải hoàn thiện bản thân. các cụ bảo rồi. nhìn lên thì chẳng bằng ai. nhìn xuống thì chẳng ai bằng mình. đừng cứ lấy những cái tiêu chuẩn ở trên cao, rồi lại tự ti vì mình ở dưới thấp.

chốt lại : e làm gì cũng đc. miễn là điều đó làm e thoải mái. vậy là đủ

17. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Tại sao bạn lại có tính cách hoàn toàn trái ngược với mình thế nhỉ, mình thì quá cứng đầu quá lỳ lợm( Độ kiên nhẫn và gan lỳ của mình có thể nói vô đối) Lai thêm cái suy nghĩ AQ, nếu ko đến đc với nhau thì ko có duyên sao phải xoắn. Sỹ diện cũng cao như núi :(. Yêu nhưng ko bao giớ nói yêu, quan tâm nhưng ko bao giờ thể hiện. Mình có muốn nt hay gọi điện bằng chết thì mình cũng kiềm chế, có lẽ chính vì thế mà mình cũng khiến người khác thấy mệt mỏi chăng.

18. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Yêu bản thân và chăm chút cho mình hơn em ạ. Khi em giật mình nhìn ra, chị tin em sẽ bình tĩnh nhìn nhận lại sự việc đc thông suốt

19. Wingman

thế mới đúng chứ, tự tin lên, bạn thấy mình nói có sai đâu, ai cũng thấy bạn chỉ thiếu mỗi tự tin vào bản thân thôi. Chúc bạn hạnh phúc! :)

20. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

yêu bản thân mình trước đi nhé! đừng chán nản thế